1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 46 của 56 Đầu tiênĐầu tiên ... 364445464748 ... CuốiCuối
Kết quả 901 đến 920 của 1111

Chủ đề: (XE ĐẨY) NHÔM tấm, định hình,,VIME,RAY..to.nhỏ, dài, ngắn..XILANH,. DÂY GIẮC.vv..v

Thợ bậc 4
    Đang ở
    Ha Noi
    Cám ơn
    43
    Được cám ơn 35 lần
           ở 29 bài viết
    Tốt nhất là đ/c Trung Lee nhận lại thước và hoàn lại tiền cho bạn phuocminhhoa.

Ý kiến tôi thế thôi ạ.

2. Có 4 thành viên đã cám ơn Trucvt cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7 Trung Le's Avatar
    Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    Chính xác đến h bác nói vấn đề TRÁO thước tôi vẫn chưa hiểu là sao..trao từ thước JAPAN sang JAPAN hay từ thước tàu sang JAPAN.
    Còn Hàng từ xưa đến h khi bị lỗi tôi chua bao h để khách nói đến lời phàn làn lần thứ 2..toi đã chủ động đưa ra ý kiến đổi hàng hoặc trả lại tiền Ck..bác bảo toi trốn tránh trách nhiệm khi bác hỏi đổi hệ mm sang inh..noi thật đến toi toi còn ko bit đổi kiểu j thi sao mà tra lời lại bác dc.
    rồi trách cứ là bác nt dt toi ko trả lời..máy dt+ Zalo lúc nào cũng mở..nhưng dt sẽ ở chế độ im lặng khi toi ngủ.bác chua j đã Phùng Phùng tẹt tẹt nói toi ko trách nhiệm..bác chỉ An nói hồ đồ đều lớn tuổi rồi làm sao lời nói minh có chút suy nghĩ.
    Còn về cây thước toi sẽ chỉ nhận lại khi tính trạng + sử dụng ok như trc lúc toi giao cho bác.
    LÊXUÂNTRUNG.0918.215550.stk1903.05113.56013.TECH COM BANK.YÊN PHONG.BẮC NINH

Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    Dọn rác tiếp mở màn 2019
    * BỘ ĐO MOMEM SỞ QOẮN BONOCHI new 99% chưa qua sử dụng-hàng sưu tầm đồ cổ(có bác j trên forum minh có cái mới cáu)
    - HỘP NGUYÊN như hình
    -bác nào đón về để dọa cuộc đời..(loại điện tử bây h thi quá thường..h chơi hàng cơ cuộc đời mới sợ.haaa.â)
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	image.jpg 
Views:	1 
Size:	538.0 KB 
ID:	68670

Size:	493.2 KB 
ID:	68671
    -giá (ĐÃ BÁN)
    * camera chụp ma dùng trong công nghiệp
    E Chua tét nhưng em dam tự tin bao sống(vi tay em tháo ra từ máy công nghiệp đang hoạt động)
    -hàng chỉ có như hình chụp

Views:	0 
Size:	519.3 KB 
ID:	68672

Size:	492.5 KB 
ID:	68673

Name:	image.jpeg 
Size:	689.1 KB 
ID:	68674

Size:	537.6 KB 
ID:	68675
    Giá 70(đã bán)

* bộ Z +trụ C cho máy mini
    -ht 90mm vime fi10 bước 10-ray csk 15 Mạ đen..

Views:	3 
Size:	484.2 KB 
ID:	68676

Size:	577.4 KB 
ID:	68677

Size:	484.4 KB 
ID:	68678

Size:	567.9 KB 
ID:	68679
    -giá 1050k CẢ CỤM
    (Tấm nhom mặt Bích Z hơi nhiều lỗ..em se thay thế miếng nhom khác vào nếu bác nào có yeu cầu)

LH em (Zalo) 0918215550
    Rất Mong các bác ủng hộ ạ
    Lần sửa cuối bởi Trung Le, ngày 04-01-2019 lúc 10:06:21 AM.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    38
    Được cám ơn 17 lần
           ở 17 bài viết
    Em tam gạch cái này nha bác

Trích dẫn Gửi bởi Trung Le Xem bài viết
    Dọn rác tiếp mở màn 2019
    * BỘ ĐO MOMEM SỞ QOẮN BONOCHI new 99% chưa qua sử dụng-hàng sưu tầm đồ cổ(có bác j trên forum minh có cái mới cáu)
    - HỘP NGUYÊN như hình
    -bác nào đón về để dọa cuộc đời..(loại điện tử bây h thi quá thường..h chơi hàng cơ cuộc đời mới sợ.haaa.â)

Size:	538.0 KB 
ID:	68670

Size:	493.2 KB 
ID:	68671
    -giá 501k

6. Thành viên đã cám ơn Xuan Gio cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Chính xác đến h bác nói vấn đề TRÁO thước tôi vẫn chưa hiểu là sao..trao từ thước JAPAN sang JAPAN hay từ thước tàu sang JAPAN.
    Còn Hàng từ xưa đến h khi bị lỗi tôi chua bao h để khách nói đến lời phàn làn lần thứ 2..toi đã chủ động đưa ra ý kiến đổi hàng hoặc trả lại tiền Ck..bác bảo toi trốn tránh trách nhiệm khi bác hỏi đổi hệ mm sang inh..noi thật đến toi toi còn ko bit đổi kiểu j thi sao mà tra lời lại bác dc.
    rồi trách cứ là bác nt dt toi ko trả lời..máy dt+ Zalo lúc nào cũng mở..nhưng dt sẽ ở chế độ im lặng khi toi ngủ.bác chua j đã Phùng Phùng tẹt tẹt nói toi ko trách nhiệm..bác chỉ An nói hồ đồ đều lớn tuổi rồi làm sao lời nói minh có chút suy nghĩ.
    Còn về cây thước toi sẽ chỉ nhận lại khi tính trạng + sử dụng ok như trc lúc toi giao cho bác.
    Tôi nói rất rõ ràng là “trộn” thước. Bác có hiểu đc khái niệm trộn hay ko? Hay bác hiểu mà cố tình đánh lận con đen là đem đồ Japan thay sang đồ Japan ko phải trộn? Còn việc đổi ko đc từ hệ inch sang hệ mm ko được là vì bác đã thay đổi bộ đếm của nó. Điều này tôi đã chứng minh trong những hình ảnh tôi đưa ra trong comment trên. Tôi nói bác trốn tránh trách nhiệm đều có những chứng cứ chứng minh rõ ràng mà mọi người đọc đều hiểu chỉ có mình bác cố tình ko hiểu. Tôi nói đều có những chứng minh cho điều tôi nói mà bác nói là ăn nói hồ đồ thì ae trong đây sẽ tự đánh giá bác.
    Còn về việc bác bảo bác chỉ nhận lại khi tình trạng + sử dụng ok trong khi bác biết là tôi đã báo bác là ko về zero được thì bác là 1 con người như thế nào? Thế là bác cố tình chuyển hàng gần hư hỏng cho tôi rồi bây giờ chính thức từ chối trách nhiệm? Nhưng thông báo cho bác bít là hiện tại cây thước vẫn ok như khi nó mới về với tôi. Tôi chỉ định góp ý với bác về phong cách bán hàng của bác ko có ý định trả lại nó nhưng bác đã nói vậy thì tôi sẽ đưa hình ảnh hiện tại của nó cho bác + tài khoản của tôi cho bác chuyển lại tiền( bên zalo) sau đó tôi sẽ chuyển trả lại cây thước cho bác.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    18
    Được cám ơn 20 lần
           ở 19 bài viết
    E thấy phần lớn do cách sử dụng thì đúng hơn. Nút zero là để set về 0 khi nhấn nhả. Và nếu nhấn giữ mấy giây thì là chuyển hệ in/mm. Vấn đề ở đây gây bàn cãi là lúc đầu set về 0 được thì có nghĩa là nút đó chưa bị gì. Đến hiện tại không bấm được nữa thì giữa người bán và người mua đang có sự hoài nghi là bị hỏng do không set được sang hệ inch/ sẻ về 0. Hay là được hỏng do có sự chọc ngoáy gì đó. Mong là 2 bác có thể dàn xếp tìm hiểu nguyên nhân chung thay vì tự sửa/nghĩ nó ko hỏng thì hơn

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi sonnc1990 Xem bài viết
    E thấy phần lớn do cách sử dụng thì đúng hơn. Nút zero là để set về 0 khi nhấn nhả. Và nếu nhấn giữ mấy giây thì là chuyển hệ in/mm. Vấn đề ở đây gây bàn cãi là lúc đầu set về 0 được thì có nghĩa là nút đó chưa bị gì. Đến hiện tại không bấm được nữa thì giữa người bán và người mua đang có sự hoài nghi là bị hỏng do không set được sang hệ inch/ sẻ về 0. Hay là được hỏng do có sự chọc ngoáy gì đó. Mong là 2 bác có thể dàn xếp tìm hiểu nguyên nhân chung thay vì tự sửa/nghĩ nó ko hỏng thì hơn
    Vâng bác, em cũng mong được như lời bacs nói. Nhưng bác ấy cứ nghĩ bác ấy 10 tháng 9 ngày.

Name:	901EE7AF-A88F-4137-88A5-756B94BFA5A6.png 
Views:	9 
Size:	475.2 KB 
ID:	68691
    Đây các bác xem. Em gởi video và hình ảnh cho bác ấy từ giữa giờ chiều. Đến hiện giờ( lúc đang nt) thì thể hiện trên hình ảnh chụp màn
    hình đó,các bác cũng thấy, bác ấy vừa online 5 phút trước mà bác ấy ko thèm đọc tn của em. Vậy thì các bác có thấy bác chủ topic này có phải cố tình lừa tôi hay ko? Tôi mong các bác admin vào cuộc giải quyết về người bán hàng này triệt để. Đừng để trường hợp như tôi xảy ra nữa. Vì vấn đề về người bán hàng này từng xảy ra rồi. Mong các bác admin lên tiếng.
    Lần sửa cuối bởi phuocminhhoa, ngày 05-01-2019 lúc 10:18:05 PM.

Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    Ê ông Hoạ ơi...
    Toi xem video của ong lúc nào là ở tôi..nếu ong dùng 1 từ toi LỪA ông..thi toi sẽ làm theo đúng lời toi nói khi đăng sản phẩm bán đấy(bao Sài 1 tuần)..còn theo luật mua bán mà quá thoiwf gian bao sử dụng cho du món hàng đó như nào thi ben bán ko bao h nhan lại hàng....con tôi nói nhận lại hàng của toi bán cho ong khi tính trạng hàng vẫn ok..là toi nhận lại và Ck lại ong
    Còn Ong mở mồm ra nói toi bán hàng lừa đảo..(em xin lỗi các thành viên forum em viết tắt từ này)
    .ĐM hàng lừa đảo mà..mồm ông noi ở tren là cay thước vẫn ok..vẫn zero về O đc..toi ko hiểu cái đầu ong co bị làm sao ko

Thôi..h tóm lại
    là ong sẽ nhận đc tiền (850k) khi toi nhạn lại cay thước như mồm ong nói..

(Mà xem qua clip là cay thước của toi bị ong tháo ốc ra rồi đấy)..

Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    Còn toi nói lại ong nghe điều này.
    Ông có nhận đc lại tiền cay thước là ong pải cảm on anh trucvt ở hnoi..toi đọc lời bình của anh viết ở tren + mấy bác nt rieng cho toi len toi mới nhận lại hàng đó.
    Còn dựa vào quyền lợi trong mua bán của toi và ông .ông xem ong có đủ ko.(quá hạn bao sử dụng..tự ý mở ốc vít ra)

Ông Hiểu ko

Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    * 4 van đóng mở KVS pn20 + đầu nối nhanh(đã qua sử dụng)
    - chi tiết các bác xem giúp em..e chỉ bảo đảm là gắn vào ko bị rò khí.

Size:	616.3 KB 
ID:	68696

Size:	524.4 KB 
ID:	68700
    -giá 400k/2cai hoặc 700k/4cai
    Fix giá còn 350k/2cai và 600k/4 cái hoặc 200k/1cai
    (Có 1cai thiếu cần gạt)

* may bộ giắc đầu encuder dài 2,5met
    -vi thấy dây rợ lằng nhằng len em đánh dấu (mầu đỏ và xanh) để các bác hình dung đc chiều dài
    -Toàn thể 1 bộ như này

Size:	571.2 KB 
ID:	68697
    -kiểu đầu giắc+chiều dài mỗi đoạn+ giá của 2 bộ

Size:	641.3 KB 
ID:	68698
    -Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Views:	5 
Size:	627.6 KB 
ID:	68699
    -Giá (đã bán hết)
    Lần sửa cuối bởi Trung Le, ngày 07-01-2019 lúc 04:42:37 AM.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Còn toi nói lại ong nghe điều này.
    Ông có nhận đc lại tiền cay thước là ong pải cảm on anh trucvt ở hnoi..toi đọc lời bình của anh viết ở tren + mấy bác nt rieng cho toi len toi mới nhận lại hàng đó.
    Còn dựa vào quyền lợi trong mua bán của toi và ông .ông xem ong có đủ ko.(quá hạn bao sử dụng..tự ý mở ốc vít ra)

Ông Hiểu ko
    Xin lỗi, tôi phải hỏi là oing có hiểu hay ko ấy? Tôi nói đến như vậy mà ông vẫn giả ngu? Hay là ông ngu thật?. Còn về quyền lợi thì ngay từ đầu tôi có nói trả ko? Tôi chỉ yêu cầu về trách nhiệm của 1 ng bán. Ông mở mồm ra thách tôi trả lại cây thước khi nó ok, thì tôi trả lại cho ông đấy. Còn việc tháo cây thước mới rõ hơn về việc tráo đổi cây thước của ông quá tệ, thể hiện 1 con người làm ko hết trách nhiệm, 1 con người vô trách nhiệm với nghề nghiệp, tháo ra thay qua cây thước nó dính bụi bẩn vcl thế kia mà cũng ko chùi đc mà để y vậy lắp vào nên nó lúc đc lúc ko nút zero đấy.
    Còn bây giờ ông bảo lấy quyền lợi và trách nhiệm mua bán ra doạ tôi ah? Trách nhiệm của ông ông có làm đc đâu mà tôi ko tháo ốc. Ng bán như l đéo có trách nhiệm thì phải tháo ốc ra sửa chữa chứ. Ko tháo để vất 850k đó qua cửa sổ àh?
    Còn chuyện tôi phải chuyển hàng trước cho bác thì bác quên đi. Khi bác bán cho tôi, tôi chuyển tiền cho bác trước, tôi chỉ nhận đc 1 hình ảnh ko đc 1 cái clip như tôi đã gởi vậy mà giờ bác lại bảo tôi chuyển lại thước thì bác mới chuyển tiền àh? Mua hàng của bác COD còn ko đc. Lúc nào bác cũng cầm cái cán thế? Sao lúc nào bác cũng khôn hết phần của thiên hạ thế?
    Tôi gởi clip và tk cho bác rồi. Bác chuyển lại tiền cho tôi thì tôi sẽ chuyển trả lại cây thước y vậy cho bác, khuyến mãi thêm cho bác 1 cái hộp gỗ nữa.
    Lần sửa cuối bởi phuocminhhoa, ngày 06-01-2019 lúc 08:30:56 AM.

Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    * khung treo màn hình máy tính xoay đc các hướng + dây nguồn (dai 2,5-3met-1 cai đầu phích có gắn cầu chì)
    [ATTACH=CONFIG]

Size:	630.1 KB 
ID:	68780
    Đính kèm 68779
    -giá 300k/cả hình
    (Đã bán)

* fix giá mấy cai van đong mở kvs (hình xem ở trên giup em-mục nhiều chữ viết..)
    -350k/2cai-600k/4 cái
    Lần sửa cuối bởi Trung Le, ngày 07-01-2019 lúc 02:17:44 PM.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    * khung treo màn hình máy tính xoay đc các hướng + dây nguồn (dai 2,5-3met-1 cai đầu phích có gắn cầu chì)
    [ATTACH=CONFIG]

Size:	630.1 KB 
ID:	68780
    Đính kèm 68779
    -giá 300k/cả hình
    (Đã bán)

* fix giá mấy cai van đong mở kvs (hình xem ở trên giup em-mục nhiều chữ viết..)
    -350k/2cai-600k/4 cái
    Đến giờ thì tôi chắc chắn rằng chủ topic này cố tình lừa bán tôi cây thước này nên tôi đề nghị các bác min mod vào cuộc để làm trong sạch những người bán hàng trong diễn đàn này đi ạ? Chứ sao để 1 người bán ko có tâm, cố tình lừa phỉnh người mua như thế này tồn tại trong 1 diễn đàn tốt như thế này được ạ?

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phuocminhhoa Xem bài viết
    Vấn đề tôi đề cập đến đây là về thái độ của bác khi bác đã bán hàng đi. Việc cây thước đấy ko có chuyển đc hệ inch và mm là do cậu đã đổi bộ đếm của nó từ 1 cây nào đó sang cây bác rao bán mà bác ko ghi rõ trong mục rao ( ko trung thực khi rao hàng), và tôi nhấn mạnh cho bác bít rằng rôi không hề trách bác vấn đề đó nhưng tôi nói về thái độ của bác khi bác đã đẩy được hàng. Ngày 27/11 khi tôi nhận đc hàng và tôi phát hiện ra cây thước có vạch inch và mm thì trên hộp thể hiện của nó cũng phải có nút để chuyển nhưng cây thước của bác bán cho tôi thì lại ko có. Tôi có nhắn tin hỏi bác và bác trả lời ko đúng vấn đề tôi hởi bác, hay bác sợ cái gì thì tôi ko bít. Và bác cũng im bặt luôn. Tôi nt cho bác mấy lần bác cũng ko trả lời. Đến ngày 30/11( sau 3 ngày bao dùng) tôi hỏi về 1 món hàng khác thì bác mới lại trả lời tôi. Đến ngày 28/12 khi tôi mang cây thước ra sài thì nó lại bị lỗi nút zero thì tôi có nt và gọi trên zalo thì bác lại tiếp tục ko trả lời mặc dù bác onl và đọc tn của tôi. Tôi gọi liên tục 2 cuộc đt bác cũng ko nghe máy. Tôi có nt và phàn nàn bác về thái độ bán hàng của bác. Cho tôi hỏi các bác ở forum là mệt đến cỡ nào thì khi khách hàng có vấn đề trục trặc gọi điện cũng ko bắt đc máy vaf báo cho khách hàng 1 câu là mình đang mệt, lát giải quyết sau? Còn sau đây là ít hình ảnh thể hiện cho việc bán hàng ko trung thực và chứng minh cho việc cây thước tôi mua đã bị tráo đổi. Các ace hãy để ý cái số seri trên cây thước. Đầu năm rãnh rang nên nói đến đây thôi.
    Đính kèm 68567đây là cây thước tôi nhận được
    Và đây là cây thước cùng hộp thể hiện rin của nó trong 1 mục mua bán khác
    Đính kèm 68568
    Đính kèm 68569Đính kèm 68566
    Và đây là các đoạn nt trên zalo. Các bác thấy như vậy có là nặng lời ko ạ?
    Đính kèm 68570
    Đính kèm 68571
    Đính kèm 68572
    Đính kèm 68573
    Đính kèm 68574
    Đính kèm 68575
    Đính kèm 68576
    Đính kèm 68577
    Đính kèm 68578
    Đính kèm 68579
    Đính kèm 68580
    Đính kèm 68581
    Đính kèm 68582
    Và điều cuối cùng tôi chỉ muốn nhắc với bác rằng: người ta không nói ra không phải là ng ta không biết. Cho nên bán hàng phải thành thật và có tâm.
    lên cho các bác mua sau biết mà cẩn thận. Phải hỏi thật kĩ trước khi chốt và phải nhận hàng bằng phương án COD để có thể kiểm tra lại hàng thật kĩ.

Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    Này ong HOẠ Ơi...ông viết mà tôi chán ko cả muốn đọc..vì cái đầu của ông "có vấn đề" ông xem đi "cài lại phần mềm" đi..
    -Còn toi đã nói o mục trên roi thi cứ vậy mà làm.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    112
    Được cám ơn 100 lần
           ở 81 bài viết
    Xin lỗi các bác e nhiều ch vì cũng đang me tìm hàng mà cứ đọc mấy cái cmt dài dài thấy ko ok. E góp ý thế này các bác thông củm.
    1. Khẳng định 1 ng lừa đảo hay ko thì phốt nó rõ ràng chút. Tái phạm thì ad sẽ trảm thôi khi đó hoạt động trên này còn khó huống hồ bán hàng
    2. Việc của 2 bác e thấy cũng dễ giải quyết mà sao lằng nhằng quá
    Số tiền cũng ko nhiều. Bác Hoa muốn lấy lại tiền thì cứ trả hang-bác trung lê đã nói sẽ ch tiền cho bác khi nhận hàng vậy cứ tin 1 lần nữa đi. chứ ng bán hàng thu lại cho bác mà bác bảo ng ta trả tiền bác trc nghe nó hơi ngược. Nếu bác trung lê ko trả tiền thì coi như bác mua bài học đi (vào cnc e trả tiền ngu cũng nhiều lắm). Khi đó bác trung lê sẽ đc con tép mà mất cả cái ao cá. Dân buôn bán sẽ ko làm vậy.
    Tks các bác. E đi coi đá banh
    Khôi - 0983.không 6 8 không 11

19. Có 2 thành viên đã cám ơn sieunhim cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi sieunhim Xem bài viết
    Xin lỗi các bác e nhiều ch vì cũng đang me tìm hàng mà cứ đọc mấy cái cmt dài dài thấy ko ok. E góp ý thế này các bác thông củm.
    1. Khẳng định 1 ng lừa đảo hay ko thì phốt nó rõ ràng chút. Tái phạm thì ad sẽ trảm thôi khi đó hoạt động trên này còn khó huống hồ bán hàng
    2. Việc của 2 bác e thấy cũng dễ giải quyết mà sao lằng nhằng quá
    Số tiền cũng ko nhiều. Bác Hoa muốn lấy lại tiền thì cứ trả hang-bác trung lê đã nói sẽ ch tiền cho bác khi nhận hàng vậy cứ tin 1 lần nữa đi. chứ ng bán hàng thu lại cho bác mà bác bảo ng ta trả tiền bác trc nghe nó hơi ngược. Nếu bác trung lê ko trả tiền thì coi như bác mua bài học đi (vào cnc e trả tiền ngu cũng nhiều lắm). Khi đó bác trung lê sẽ đc con tép mà mất cả cái ao cá. Dân buôn bán sẽ ko làm vậy.
    Tks các bác. E đi coi đá banh
    Em KẾT NHẤT. Câu nói của bác SIÊUNHIM
    ( ĐƯỢC CON TÉP..MÀ MẤT CẢ CÁI AO CÁ)

21. Thành viên đã cám ơn Trung Le cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    46
    Được cám ơn 128 lần
           ở 81 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phuocminhhoa Xem bài viết
    Xin lỗi, tôi phải hỏi là oing có hiểu hay ko ấy? Tôi nói đến như vậy mà ông vẫn giả ngu? Hay là ông ngu thật?. Còn về quyền lợi thì ngay từ đầu tôi có nói trả ko? Tôi chỉ yêu cầu về trách nhiệm của 1 ng bán. Ông mở mồm ra thách tôi trả lại cây thước khi nó ok, thì tôi trả lại cho ông đấy. Còn việc tháo cây thước mới rõ hơn về việc tráo đổi cây thước của ông quá tệ, thể hiện 1 con người làm ko hết trách nhiệm, 1 con người vô trách nhiệm với nghề nghiệp, tháo ra thay qua cây thước nó dính bụi bẩn vcl thế kia mà cũng ko chùi đc mà để y vậy lắp vào nên nó lúc đc lúc ko nút zero đấy.
    Còn bây giờ ông bảo lấy quyền lợi và trách nhiệm mua bán ra doạ tôi ah? Trách nhiệm của ông ông có làm đc đâu mà tôi ko tháo ốc. Ng bán như l đéo có trách nhiệm thì phải tháo ốc ra sửa chữa chứ. Ko tháo để vất 850k đó qua cửa sổ àh?
    Còn chuyện tôi phải chuyển hàng trước cho bác thì bác quên đi. Khi bác bán cho tôi, tôi chuyển tiền cho bác trước, tôi chỉ nhận đc 1 hình ảnh ko đc 1 cái clip như tôi đã gởi vậy mà giờ bác lại bảo tôi chuyển lại thước thì bác mới chuyển tiền àh? Mua hàng của bác COD còn ko đc. Lúc nào bác cũng cầm cái cán thế? Sao lúc nào bác cũng khôn hết phần của thiên hạ thế?
    Tôi gởi clip và tk cho bác rồi. Bác chuyển lại tiền cho tôi thì tôi sẽ chuyển trả lại cây thước y vậy cho bác, khuyến mãi thêm cho bác 1 cái hộp gỗ nữa.
    không biết thỏa thuận riêng của các bạn thế nào chứ tôi thấy mua hàng các hãng lớn mà người dùng tự tháo ra là họ không có trách nhiệm nữa , quá thời hạn đổi trả cũng không cho trả nữa . hàng không có lỗi sản xuất cũng không cho trả . muốn trả phải đem sản phẩm tới trước người ta kiểm tra xong mới được lấy tiền .

23. Có 2 thành viên đã cám ơn cuongmay cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Có cái Chuyên mục Câu chuyện cảnh giác mà sao không cho nó vào đây nhỉ?

Có mấy việc thế này!
    1. Ai cũng muốn thu về cái lợi cho bản thân mình. Nên khi thấy lợi thì thường quên những việc khác.
    2. Có rất nhiều khuyến cáo các bạn khi tham gia giao dịch trên diễn đàn. Nhưng thông thường là ít ai chú ý.
    3. Khi có chút xíu vấn đề, thì yêu cầu MOD can thiệp? Mình cũng cố gắng theo dõi nhưng cuối cùng cũng chưa hiểu rỏ được vấn đề là gì.

Nhân đây cũng khuyến nghị những bác tham gia bán hàng tùy tình hình mà Ghi chú rỏ ràng. VD
    1. Hàng đã mua xin miễn đổi trả.
    2. Hàng không bảo hành
    3. Hàng không kiểm, không test
    4. Hàng đã vệ sinh
    5. Hàng đã sửa chữa
    6. v.v....
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

25. Có 3 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5 aiemphuong's Avatar
    Đang ở
    Kiên Giang
    Cám ơn
    22
    Được cám ơn 71 lần
           ở 60 bài viết
    Thì bác Hoa gửi hàng cho bác Trung, r bác Trung gửi lại tiền. Hay bác k tự tin cây thước ko giữ dc hiện trạng như lúc giao dịch. Hay có gì khó khăn thì nói ra cùng giải quyết, ng ta còn bán hàng k vì vài trăm mà 2 lời đâu.

27. Có 2 thành viên đã cám ơn aiemphuong cho bài viết hữu ích này:

Trang 46 của 56 Đầu tiênĐầu tiên ... 364445464748 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. (Bgiang) XE ĐẨY bán hàng rong :vime,,ray,,to nhỏ ngắn dài. DC SEVO encoder 8kg.
    Bởi Trung Le trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 45
    Bài viết cuối: 17-02-2017, 06:11:40 PM
  2. Cần mua 4 thanh nhôm định hình 30x30 dài 1.2m
    Bởi katerman trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 16-01-2016, 10:51:18 PM
  3. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 10-01-2016, 05:18:59 AM
  4. Nhôm định hình đẹp thích hợp cho các bác dựng máy nhỏ
    Bởi lkcnc trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 11