1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 50 của 56 Đầu tiênĐầu tiên ... 404849505152 ... CuốiCuối
Kết quả 981 đến 1,000 của 1111

Chủ đề: (XE ĐẨY) NHÔM tấm, định hình,,VIME,RAY..to.nhỏ, dài, ngắn..XILANH,. DÂY GIẮC.vv..v

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    1. Đúng nguyên tắc, những phản ánh về việc bán hàng phải được đang trong chuyên mục Câu chuyện cảnh giác vì sao?
    -- Mọi người sẽ chú ý và dễ theo dõi vấn đề, không làm phiền những người không quan tâm.
    -- BQT chỉ quan tâm đến những chủ đề đúng nơi đúng chổ.

2. Người phản ánh không trình bày rỏ ràng, trích link & hình ảnh đầy đủ. Khiến người theo dõi rất mệt mỏi.

Nhằm cô động lại nội dung, hy vọng mọi người theo dõi dể dàng hơn và nhanh chóng kết thúc vấn đề. Có đầy đủ link, và mốc bài viết, cũng như đánh dấu lần edit bài gần nhất.

1. Khởi đầu, hãy theo dõi ở trang 42, click vào link --> Bài #831, viết lúc 17-09-2018, 02:18:29 AM - Last edited by Trung Le; 20-11-2018 at 04:17:33 PM., chú ý cây thước đen nằm giữa, mất nắp. Bài viết này được Quote bỡi Ga con tại đây #834
    Đây là một kiễu thước mẫu cũ, với 4 nút, 2 nút bên dưới và 2 nút bên trên. Thân thước là loại inch/mm. Số serie 27672, thân thước dán tem xanh của xưởng, mã VTYN-1013

2. Kế tiếp là trang 44, click vào link --> Bài #864, viết lúc 13-11-2018, 03:52:45 AM - Last edited by Trung Le; 24-11-2018 at 06:00:52 AM. Reason: Ghi nhầm giá dây giắc, chú ý thân thước, bộ DRO là loại 3 nút, cũng mất nắp Pin. Đặc biệt thân thước dán tem xanh của xưởng, mã VTYN-1013, tem trên DRO có serie là 27672

3. Và cây thước mà người mua nhận được là cây thước đúng với ảnh đã đăng ở bài #864

Mình không kết luận vấn đề gì, nhưng có vài câu hỏi hy vọng là được làm rỏ.
    1. Cây thước có tem gốc serie 27672, với 4 nút. Theo người bán bảo là tháo ra và lắp vào cây 3 nút cho đẹp. Vậy cái 4 nút đã đi đâu, thiếu tem thì chắc càng khó bán hơn, bạn nào đã mua hoặc là vứt thùng rác rồi?
    2. Cây 4 nút có mã quản lý là VTYN-1013, cây 3 nút cũng có mã quản lý là VTYN-1013.

Nếu cây gốc 4 nút serie 27672 đã có người mua. Vui lòng được xác nhận.
    Nếu người bán vẫn giữ dùng như đã nói ở #831 thì vui lòng chụp cho cái ảnh để nhận diện.
    Các bạn quan tâm, vui lòng tìm hiểu kỹ vấn đề rồi cho ý kiến một cách khách quan để vấn đề được rỏ ràng.

Thân!
    Cám ơn bác.
    Em xin lỗi đã làm phiền bác nhưng vì lúc đầu vấn đề này em cũng chỉ muốn phàn nàn trực tiếp với ng bán chứ ko muốn làm phiền đến các bác. Nhưng cái thái độ lanh quanh, đổ lỗi cho người mua của Trunglé nên sẵn đó em ghi luôn thôi.

2. Có 2 thành viên đã cám ơn phuocminhhoa cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7 Trung Le's Avatar
    Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    Cảm ơn KCD điều bạn noi rất đúng đẻ xác nhận sự viec j đúng sai..và cay thước đó minh ko bán mà đem cho ông chú(sẽ có hình ảnh về cay thước đó)
    Nhưng trc tien minh có diều cần mọi người cho 1 nhan xét về viec j này:
    Minh sẽ đưa ra 1 trương hợp là cau chuyen dưới đây

* 1 người có 2 cay thước Mýutoyo chinh hãng JAPAN (dã qua sử dung)
    1 cay bị hư bộ phận điện (ruột thước) còn vỏ ngoài còn nguyen trạng (goi là ct 1)
    Cay con lại bị hư phần thân ko sai đc nhưng phần ruột thước thi vẫn hoạt dộng ok(goi ct2)

Anh ta đem ruột (ct 2) gắn thay vào (ct1) => (ct3) hoạt động tốt (ruột + thân thước (ct3) đều của mýutuyo)
    Rồi đem bán cho 1 người khác-đến tay người này sử dụng binh thường như trong lời cam kết ben bán hàng

-xin hỏi về tinh chất lương tam người bán có bi xem là LỪA KHÁCH HÀNG ko

-xin hỏi về yếu tố kỹ thuật cay thước có bị sai kỹ thuật khi sử dụng ko

Cau hỏi tren là vi thấy khách hàng(bạn HOẠ) nói tráo đổi vậy là lừa khách và ko con độ zin...

Vi hàng ae bán trên forum 80% là hàng đã qua sử dụng và có 1 so mặt hàng vẫn bị tráo đổi như vậy
    Vd :
    -ray trượt blok trượt - blok vãn là thay đổi đc cho nhau
    -vime dai ốc bi - vẫn thay đc cho nhau
    -Biến tần vỏ và ruột vẫn thay đc cho nhau
    Vv...vvv

Mong các bác đưa ra nhanh xét 1 cách công tâm nhất:
    Cảm on tất cả mọi người
    LÊXUÂNTRUNG.0918.215550.stk1903.05113.56013.TECH COM BANK.YÊN PHONG.BẮC NINH

Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    * ĐỐNG DÂY NGUỒN (đầu phích cắm có cầu chì chống Chập cháy thiết bị) dùng cho tủ lanh-tivi-máy tính pc-vv..vvv
    -6 dây nguồn dài(khoảng 1.6met)+ 3 dây nối dài(dai 1 met)
    -thân dây ko sứt mẻ (các bác xem hình)
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	image.jpg 
Views:	0 
Size:	632.6 KB 
ID:	69123

Views:	1 
Size:	598.5 KB 
ID:	69124

Size:	527.0 KB 
ID:	69125
    -giá 300k/cả mớ (6 dây+ 3 đoạn nối)

* ke nhôm Mạ đen hình CHỮ L( là nhôm loại tốt..gõ kêu keng keng)
    -thân nhôm chỗ dày 15mm đoan mỏng nhất 11mm(kích thước xem trên hình giúp em)

Size:	602.5 KB 
ID:	69126

Views:	2 
Size:	562.4 KB 
ID:	69127

Size:	563.2 KB 
ID:	69128
    Giá 200k/1 cặp

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    8
    Được cám ơn 11 lần
           ở 5 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Trung Le Xem bài viết
    Cảm ơn KCD điều bạn noi rất đúng đẻ xác nhận sự viec j đúng sai..và cay thước đó minh ko bán mà đem cho ông chú(sẽ có hình ảnh về cay thước đó)

1 cay bị hư bộ phận điện (ruột thước) còn vỏ ngoài còn nguyen trạng (goi là ct 1)
    Cay con lại bị hư phần thân ko sai đc nhưng phần ruột thước thi vẫn hoạt dộng ok(goi ct2)

Anh ta đem ruột (ct 2) gắn thay vào (ct1) => (ct3) hoạt động tốt (ruột + thân thước (ct3) đều của mýutuyo)
    Rồi đem bán cho 1 người khác-đến tay người này sử dụng binh thường như trong lời cam kết ben bán hàng

Cau hỏi tren là vi thấy khách hàng(bạn HOẠ) nói tráo đổi vậy là lừa khách và ko con độ zin...

Vi hàng ae bán trên forum 80% là hàng đã qua sử dụng và có 1 so mặt hàng vẫn bị tráo đổi như vậy
    Vd :
    Vv...vvv

Cảm on tất cả mọi người
    Về tính chất lương tâm: Nếu bác có nói hàng tráo đổi khi rao bán thì ok, còn không nói thì là lừa khách hàng. Các bác thường gọi là bao zin hay không bao zin.
    Về tính chất kĩ thuật: hàng qua sửa chữa thì phải cân chỉnh và ktra chất lượng bằng tool chuẩn thì mới đạt yêu cầu.
    Lần sửa cuối bởi duc.chu, ngày 16-01-2019 lúc 05:07:23 PM.

6. Có 4 thành viên đã cám ơn duc.chu cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi duc.chu Xem bài viết
    Về tính chất lương tâm: Nếu bác có nói hàng tráo đổi khi rao bán thì ok, còn không nói thì là lừa khách hàng. Các bác thường gọi là bao zin hay không bao zin.
    Về tính chất kĩ thuật: hàng qua sửa chữa thì phải cân chỉnh và ktra chất lượng bằng tool chuẩn thì mới đạt yêu cầu.
    nói chung là bác TL vẫn còn vòng vo, tránh né chi tiết, như bác mua hàng nói đúng, chưa trả lời ra hồn 1 câu hỏi nào cả, bản lĩnh ở đâu, mấy ae cũng đừng khen chê làm gì và TL cũng đừng vội ảo tưởng mà nói là nhẹ đầu này nọ, người xưa có câu "mua danh 3 vạn bán danh 3 đồng" vẫn còn giá trị đó.
    tôi cũng mua hàng của TL vài lần rồi và phần lớn đều ổn cả, tuy nhiên cũng có một sảm phẩm có lỗi, mà đối với tôi thì chuyện nhỏ nhưng với người khác thì là lớn đấy, thôi cái gì qua thì cho nó qua. Nhưng vì sao tôi nhắc lại vấn đề này? vì theo quan niệm bán hàng của tôi thì hàng hóa phải tuyệt đối nguyên bản, hàng tốt nhất nên ưu tiên bán trước, nói chung cái gì ngon, xịn, và cảm thấy an tâm thì bán cho khách trước, mà với điều kiện là phải nguyên bản, nếu hàng bán ra nguyên bản mà chúng ta vì nhiều quá chưa kiểm soát được chất lượng thì khi khách hàng có phản hồi thì trước tiên phải đổi hàng cho khách, còn có thọc thò chọc ngoáy thay đổi gì thì phải nói rõ, không biết vì tôi chơi bên mấy dđ khác nó có khắt khe trong tiêu chuẩn bán đồ 2nd hay không và tôi có bị nhiễm hay không, nhựng nhìn chung tôi thấy mấy ae bán hàng trên này quá xem nhẹ chuyên nguyên bản của sản phẩm 2nd, tôi chỉ sợ nó sẽ thành thói quen không tốt cho d đ, mà cái này là mấu chốt quan trọng trong vấn đề tranh chấp mua bán.
    tôi thấy người mua hàng cũng còn bức xúc và có lý do để mà đi đến cùng câu chuyện này, ae hãy đặt mình vào người khác thì mới rõ, riêng tôi không bênh ai, nhưng thiết nghĩ cần phải rõ ràng, và từ đó d đ sẽ rút ra được những kinh nghiệm để xây dựng nền tản luật mua bán cho tốt hơn nữa.
    tks
    Có Hình là Có Hàng, Trả Giá Vô Tư, ĐT&ZALO: 0768960069, Q8 TP.HCM

8. Có 4 thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết

Vd :
    Vv...vvv

Cảm on tất cả mọi người
    nếu bác có bản lĩnh thì trả lời đại 1 tiếng có sàn thước hay không, chỉ vậy thôi, chỉ vậy thôi mà bác đã đẩy vấn đề đi quá xa, để đến giờ bác tự dồn mình vào thế khó, phải chi mấy ae kia cũng đừng khen TL, vì đã hại TL, nói thật ai đúng ai sai, ai ntn thì ae em cũng biết và phán đoán được cả.

10. Có 3 thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    100
    Được cám ơn 48 lần
           ở 39 bài viết

Vd :
    Vv...vvv

Cảm on tất cả mọi người
    về lý, A và B là C song có lúc A và B chưa chắc đã là C được. thế nên việc lắp lẫn còn phải tùy, và tuyệt đối không nên tùy tiện với các dụng cụ đo, bởi phía sau đó kéo theo rất nhiều hệ lụy, kiểm định, dung sai sai số.... bla bla...
    Về tình, Có thể bác đinh ninh cứ japan + japan là japan, nên bác khẳng định nó là hàng japan, và bác tin là mình đúng, nên bác trích dẫn nguyên cụm từ của bác mua hàng, là "Lừa khách hàng". nói thực cũng bực, chẳng ai lại lừa nó vài trăm ngàn. có trách thì trách bản thân đã bác trungle nhỉ. sự hiểu biết của mỗi người đều có hạn. cũng có khả năng bác không phải là người đã đổi ruột thước và bác cũng là nạn nhân của một tên khác được gắn mác "lừa" . hàng 2hand mà.
    sau chuyện này em nghĩ:
    về phía bác: nên có trách nhiệm hơn, kể cả việc bác đăng tin trên đây, thì cần và phải có trách nhiệm với tin đăng của bác. việc khách hàng phản hồi thông tin hàng hóa nên cố gắng nhất có thể phản hồi lại cho khách hàng, cho dù chưa có đầy đủ thông tin để trả lời thấu đáo. việc online mươi phút chẳng đáng là bao phải không bác.
    Về phía bác mua hàng: thủ thỉ bác thui nhé: bớt nóng chút cho nó trẻ thêm, chưa đến lúc chụp mũ, còn việc ai lừa ai, để mọi người tự nhìn thấu.... vì em cũng giống bác khi mua cây thước mết in Hàn Quốc, lúc mua họ chỉ nói vẻn vẹn, hàng dùng rồi mới có giá vậy, quả thật em về dùng gần năm trời nó mới dở chứng, tọc mạch tháo ra , ặc ruột chị na. giờ sao , em cười xòe.. cho nó vào sọt rác mặc dù trong lòng bực lắm chứ.
    Sĩ hòa vi quý, hai bác tự nhìn nhận sự việc và sao cho êm thắm cả đôi đường.Mong vậy.

12. Có 2 thành viên đã cám ơn motogia cho bài viết hữu ích này:

Thợ phụ bậc 2
    Đang ở
    hà nội
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 6 lần
           ở 5 bài viết

Vd :
    Vv...vvv

Cảm on tất cả mọi người
    Theo minh về lý thì b TL sai rồi lẽ ra b nên nói rõ trước khi bán. Còn về tình thì do b TL hiểu biết hạn chế về kỹ thuật nên phần nào có thể thông cảm. Tóm lại là b TL sai rồi nhé.

14. Thành viên đã cám ơn 4fun cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Lập luận như người bán theo tôi là không đồng ý!
    1. Khi người bán mập mờ thông tin, gây ngộ nhận thì có thể được xem là "lừa". Chí ít là "lừa" thông tin.
    2. Các bạn bán hàng có thể mập mờ nội dung, nhưng nếu người mua không biết không tố giác thì xem như đã "lừa" thành công và không gây hậu quả, hoặc có hậu quả nhưng không bị tố giác.
    3. Riêng về thước, nguyên tắc là sau khi sửa chửa phải calibrate lại. Chưa nói đến, cây thước được đề cập là đầu gà đít vịt thì càng không nên làm.
    4. Trường hợp: Nếu người bán, khi mua cây thước về đã bị sửa chửa, thay thế. Không biết gì và để nguyên vậy đăng bán thì có thể tạm xem là không "lừa". Nhưng vụ việc này không như thế, chính người bán là người tạo ra cây thước đầu gà đít vịt.
    5. Đến giờ mà người bán vẫn chưa thấy rỏ vấn đề thì mình cũng không còn gì để nói.

Về người bán
    1. Vi phạm Nội quy chuyên mục mua bán. Người bán thực hiện hành vi hoán cải (mình không muốn nói là tráo thân thước) nhưng không nêu rỏ trong bài giới thiệu sản phẩm mua bán.
    2. Hành động trên không thể đổ lỗi cho việc không rành kỹ thuật. Vì hiểu rỏ việc mình làm là sửa chữa/thay thế.
    3. Cố tình lập lờ khái niệm dù đã được nhắc nhỏ.

Về người mua, xin nhắc nhở chung cho tất cả các bạn quan tâm.
    1. Tìm hiểu thật kỹ món hàng mà mình muốn mua.
    2. Liên lạc và yêu cầu bổ xung thông tin nếu nghi ngờ hoặc chưa rỏ vấn đề nào.
    3. Lưu lại tất cả các thỏa thuận mua bán nếu có thể. Trao đổi các nội dung giao dịch trực tiếp trên diễn đàn sẽ thuận tiện hơn cho việc tra cứu thông tin.
    4. Khi có sự cố về việc mua bán, vui lòng viết bài đánh giá đúng nơi quy định. Dù có được bảo vệ quyền lợi hay không (vì diễn đàn rất khó can thiệp khắc phục hậu quả) thì cũng giúp ích cho những người mua hàng khác, theo dõi, nắm thông tin và giảm thiểu rủi ro.
    5. Những bạn quan tâm xin đừng nhận xét cảm tính, thiếu tìm hiểu, thiếu thông tin. Các bạn có thể giao dịch thành công nhưng người khác có thể không. Nhận xét cảm tính có thể làm loãng nội dung và đẩy xự việc đi đến một kết cục đáng buồn hơn.

Trân trọng.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

16. Có 8 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    46
    Được cám ơn 128 lần
           ở 81 bài viết
    Theo mình cây thước bác trung lê bán chỉ có thể gọi là đã sửa chữa chứ không thể gọi là tráo linh kiện. Từ tráo chỉ được dùng khi người ta cố tình thay linh kiện khác vào cây thước đang chạy tốt để lấy món linh kiện đó . Việc cây thước đã qua sửa chữa người bán có thể không cần nói trừ khi người mua hỏi . Trong trường hợp người bán bảo đảm zin hoặc bảo đảm mua sao bán vậy mới gọi là gian dối .

18. Có 2 thành viên đã cám ơn cuongmay cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Theo cách hiểu cá nhân thì thước kẹp hoạt động theo kiểu bộ đếm tuyến tính trong suốt hành trình và có nút zero thì chẳng cần calib trong suốt cuộc đời của nó nếu đo đúng lúc đầu, vì zero cũng là calib rồi. Có chăng chỉ là phép kiểm tra hiệu chỉnh khe hàm mà ai dùng thước đều biết.
    Thêm tý là người mua bị mua hớ (vì nhận đúng món hàng rao bán (#864) mình mua) nên bực mình mà thôi, có thể vì nhãn calib ghi date 2017 18 chi đó
    Còn để cho diễn đàn ngày càng phát triển theo hướng tốt đẹp văn minh văn hóa thị trường thì nên theo hướng bác CKD mà làm mới tồn tại được
    Lần sửa cuối bởi thuhanoi, ngày 17-01-2019 lúc 07:46:00 AM.

20. Thành viên đã cám ơn thuhanoi cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cuongmay Xem bài viết
    Theo mình cây thước bác trung lê bán chỉ có thể gọi là đã sửa chữa chứ không thể gọi là tráo linh kiện. Từ tráo chỉ được dùng khi người ta cố tình thay linh kiện khác vào cây thước đang chạy tốt để lấy món linh kiện đó . Việc cây thước đã qua sửa chữa người bán có thể không cần nói trừ khi người mua hỏi . Trong trường hợp người bán bảo đảm zin hoặc bảo đảm mua sao bán vậy mới gọi là gian dối .
    lập luận của bác không ổn rồi.

vấn đề là nguyên bản hay không thôi, tháo ra và lắp lại cũng là vấn đề cần phải xem xét rồi, chứ đừng nói chi đổi đồ, dù cho đồ cùng hãng cùng mặt hàng, vì kỹ thuật và kinh nghiệm lắp ráp là khâu rất quan trọng, rồi tiếp theo là đồ dùng ít và dùng nhiều thì chất lượng linh kiện cũng khác nhau mặc dù nhìn bề ngoài không phân biệt được: điện tử thì mạch lão hóa, spin thì bạc đạn lỏng rơ và mỡ giảm chất vân. vân... vậy hỏi bác thay linh kiện (cụ thể là bạc spin) của 2 con spin giống nhau mà có thời gian sử dụng cách xa nhau và không cần nói cho người mua thì có đúng không? cái này lại quay về vụ bác TL, thôi đừng lập lờ như vậy, xin phép nhắc lại: vấn đề là nguyên bản hay không thôi! chỉ 2 từ thôi ạ!
    tks

22. Có 3 thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    46
    Được cám ơn 128 lần
           ở 81 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Diyodira Xem bài viết
    lập luận của bác không ổn rồi.

vấn đề là nguyên bản hay không thôi, tháo ra và lắp lại cũng là vấn đề cần phải xem xét rồi, chứ đừng nói chi đổi đồ, dù cho đồ cùng hãng cùng mặt hàng, vì kỹ thuật và kinh nghiệm lắp ráp là khâu rất quan trọng, rồi tiếp theo là đồ dùng ít và dùng nhiều thì chất lượng linh kiện cũng khác nhau mặc dù nhìn bề ngoài không phân biệt được: điện tử thì mạch lão hóa, spin thì bạc đạn lỏng rơ và mỡ giảm chất vân. vân... vậy hỏi bác thay linh kiện (cụ thể là bạc spin) của 2 con spin giống nhau mà có thời gian sử dụng cách xa nhau và không cần nói cho người mua thì có đúng không? cái này lại quay về vụ bác TL, thôi đừng lập lờ như vậy, xin phép nhắc lại: vấn đề là nguyên bản hay không thôi! chỉ 2 từ thôi ạ!
    tks
    Mình đã nói trên rồi . Người bán có thể đảm bảo zin hoặc đảm bảo hàng bãi chưa bị can thiệp nếu chắc chắn. Còn người mua cũng phải hỏi kỹ càng . Trường hợp này mua trên diễn đàn còn bù lu bù loa được chứ mua bãi hoặc kho đồ cũ thì quên đi.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Mình nghĩ đương sự người mua và người bán nên có quyết định của mình về vấn đề này. Và nhanh chóng kết thúc.

Việc có đảm bảo zin hay không, có được hỏi và trả lời hay không mình cho là nằm ở khía cạnh trung thực. Người bán có quyền nói không biết nếu thật sự không biết. Đằng này thì rất rỏ và cố tình không nói. Dù sau đó đã được người mua chất vấn, người bán vẫn khăng khăng là "tráo" tem. Mình gọi là tráo vì tem sản phẩm chứa thông tin sản xuất của sản phẩm. Việc dán tem khác vào là tráo đổi thông tin.
    Và mình đã phân tích ở các bài trước, người bán vẫn khăng khăng là không đá động gì đến bộ đếm của thước. Chỉ nhận đã thay thế sau khi mình viết rất rỏ ràng thông tin để chứng minh điều ấy.

Quan điểm cá nhân
    1. Tạm chấp nhận việc không nêu rỏ tình trạng món hàng. Tuy vi phạm Nội quy nhưng không đáng truy cứu nếu không gây hậu quả.

2. Người mua vì thiếu hiểu biết nên không nhận ra món hàng đã bị thay đổi trước khi mua. Việc này là lỗi của người mua. Nhưng mình chắc là phần lớn anh em mua hàng trên đây đều vướng phải lỗi này. Vì cũng vì không biết rỏ món hàng mà rất nhiều giao dịch trên này có tranh chấp.

3. Người bán lấp liếm và cố tình đánh tráo khái niệm để che giấu việc sửa chữa thay thế dù đã được truy vấn nhiều lần theo mình là cố tình gian dối.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

25. Có 5 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4 cuongkran's Avatar
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 22 lần
           ở 20 bài viết
    Thân chào,

Thế giới đã là phẳng từ khi có mấy vụ internet và ngài Facebook. Phạm vi không còn tồn tại giữa ao cá làng nữa nó đã tiến xa hơn ra kênh rạch, sông ngòi.
    Ông buôn bán thì cũng nên nhìn ra điều này, lừa dối nhau thì không tồn tại lâu được, Mình thấy hay câu "mua danh ba vạn bán danh 3 đồng".
    Trong ao cá thì ông CKD cũng nên thả vài con cá sấu, hay cá mập vào để tiêu diệt bớt những cá xấu đi, để cho cái ao sạch và trong.
    Đồng ý quan điểm thứ 3 của Mr. CKD tuy nhiên nên có hình phạt thích đáng, không nương tay.

Thân/Menkran.
    No.1 HAIPHONG - Cá KOI & Hồ cá KOI ;-)
    Cheer/Menkran

27. Có 3 thành viên đã cám ơn cuongkran cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cuongmay Xem bài viết
    Mình đã nói trên rồi . Người bán có thể đảm bảo zin hoặc đảm bảo hàng bãi chưa bị can thiệp nếu chắc chắn. Còn người mua cũng phải hỏi kỹ càng . Trường hợp này mua trên diễn đàn còn bù lu bù loa được chứ mua bãi hoặc kho đồ cũ thì quên đi.
    ở đây không dùng từ có thể được, mọi cái đều chắc chắn cả, ngay cả mua sao bán vậy (không biết, không chọc ngoáy sản phẩm) cũng là một sự chắc chắn và đảm bảo trong việc mua bán, chủ yếu là có trung thực hay không thôi, người mua lầm chứ người bán không lầm, đâu có con buôn nào mà không biết gì về món đồ mình buôn???
    còn mua trên d đ mà đi so với kho bãi cũ không thể chấp nhận được, chỗ mua 1 đồng/một đống nó khác với chỗ mua 1 đồng/cái.

quay lại với vấn đề TL, chúng ta nên tập trung để giải quyết dứt điểm, đừng đi lệch đề, đừng thương hại này kia, để sớm kết thúc, để bác TL còn dọn dẹp gian hàng chào đón năm mới, cái gì cũng có 2 mặt tốt xấu, trong rủi có may, hy vọng bác TL có sự kết thúc chân thành và vui vẻ.
    tks

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 9 lần
           ở 7 bài viết

Vd :
    Vv...vvv

Cảm on tất cả mọi người
    Khi bạn nói ra những điều này thì mọi người chắc cũng hiểu vấn đề rồi, không biết mọi người nghĩ sao chứ mình dùng đồ 2and quan tâm nhất đến vấn đề NGUYÊN BẢN, tùy hãng, xấu đẹp cũ mới mà giá trị khác nhau nhưng phải NGUYÊN Bản

30. Có 3 thành viên đã cám ơn TNK cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi TNK Xem bài viết
    Khi bạn nói ra những điều này thì mọi người chắc cũng hiểu vấn đề rồi, không biết mọi người nghĩ sao chứ mình dùng đồ 2and quan tâm nhất đến vấn đề NGUYÊN BẢN, tùy hãng, xấu đẹp cũ mới mà giá trị khác nhau nhưng phải NGUYÊN Bản
    tôi đã nhấn mạnh nhiều đến từ này rồi, vì người ta cũng đã đúc kết kinh nghiệm bao nhiêu năm rồi, nói cách khác, giá trị còn lại của món đồ 2nd chính là nguyên bản

32. Thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thuhanoi Xem bài viết
    Theo cách hiểu cá nhân thì thước kẹp hoạt động theo kiểu bộ đếm tuyến tính trong suốt hành trình và có nút zero thì chẳng cần calib trong suốt cuộc đời của nó nếu đo đúng lúc đầu, vì zero cũng là calib rồi. Có chăng chỉ là phép kiểm tra hiệu chỉnh khe hàm mà ai dùng thước đều biết.
    Thêm tý là người mua bị mua hớ (vì nhận đúng món hàng rao bán (#864) mình mua) nên bực mình mà thôi, có thể vì nhãn calib ghi date 2017 18 chi đó
    Còn để cho diễn đàn ngày càng phát triển theo hướng tốt đẹp văn minh văn hóa thị trường thì nên theo hướng bác CKD mà làm mới tồn tại được
    Bác nghĩ em mua hớ là sao ta? Em ko bực tức vì chuyện mua hớ. Hình như bác ở đà nẵng. Bác cho em địa chỉ em sang chở bác đến chỗ để đồ chơi mà em chơi. Em cho bác xem đồ chơi của em và công việc thật sự của em, để bác xác định xem em làm ầm lên là vì sao? Nếu bác ok em thì nt cho em sđt vào hộp thư nhé.

34. Thành viên đã cám ơn phuocminhhoa cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết

Name:	image.png 
Size:	1.22 MB 
ID:	69146* em đã đọc các lời nhân xét cong tam từ phía các bác...
    QUẢ THỰC CÂY THƯỚC EM BÁN KO CÒN NGUYÊN BẢN:
    Còn vi sao em viết vi du về trường hợp để các bác đưa ra nhận xét..

Thực sự nếu để cố tình lừa đảo bác họa.trong vụ viec j này là chưa hề co suy nghĩ đó..nhất là trc khi mua cay thước thi em và bác đó ko có ấn tượng xấu về nhau..nhưng quả thực khi em ngủ day mở Zalo + forum ra xem thi thấy lời nói mất hết cai tốt của nhau..

Còn noi về vụ đổi ruột thước

Đúng cay thước 200 đăng bán ( xong noi để lại dùng) là có vấn đề màn hình hiên thi số hơi mờ
    Len em mới giữ lại ko bán..=> em nghĩ neu màn hình mở thi thay màn hinh cay thước mysuto khac vào là ok.(lúc đó nhà em có 4 cay Mýutoyo).chứ có ảnh hưởng j đâu..=> tiến hành em thay =>xong có ktra đo 1 sản phẩm với cay thước khác thấy ok ko bị sai so (viec này bác Hoạ rõ là ko bị sai số đúng ko ạ).và dùng thử khoảng 10ngay => Ok=> đăng bán

Ghi chú : em be cả cụm điện tử của cay thước để thay cho nhau..( vi nghĩ minh đâu có tráo đồ đểu vào để bán lừa khách đau)
    Roi nghĩ ko cần pải báo cáo sự viec vi thuoc đâu có bị sao đâu mà pải báo cáo(đầu em nghĩ vậy)

Còn cay thước dùng để thay kia thi em h vẫn đang dùng bình thường (nho anh Tuấn gửi giup em clip hqua len đay nhé..em cảm on )

* còn viec j này nữa..có bác noi em vi sao ko nhận là tráo-loanh quanh
    Trc khi em trả lời cau trên thi em xin nói 1 lời là

Co bao h các bác ở forum báo hàng lỗi mà em ko xin nhận lại mà ko Ck lại tiền chưa ạ..và luon kem theo lời XIN LỖI của em tới khách..
    Nếu bác Hoạ nếu bác bình tinh 1 chút khi em ngủ dậy chắc chắn 100% ae có cach giải quyết để ko sảy ra như vậy...vi bác cũng bit lan trc cũng là cay thước bác phản hồi lại em..là em Ck lại bác chứ có nặng lời 1 cau nào đâu

Em xin tra lời điều tren : vi bực bác Hoạ quá..chua j đã gào ầm lên làm như em cố tình lừa bác đấy..

Em xin noi 1 lời cuối:
    Cảm ơn các bác đã danh thời gian can thiệp..về vụ viec j
    Cảm on những bác đã có lời nói về con người em...
    Cảm on rieng CKD đã có nhưng lời nhan xét công bằng
    Gui đến bác Hoạ là nếu bác ko muốn Sài cay đó thi bác gửi ra cho minh..mong bác Thong cảm va bác hiểu 1 điều minh ko pai là chu ý lừa bác
    Còn dẫn đến sự viec này lỗi đều do cả 2 ta mà phần mình chiếm nhiều hơn bác..
    Lần sửa cuối bởi Trung Le, ngày 17-01-2019 lúc 03:07:25 PM.

36. Thành viên đã cám ơn Trung Le cho bài viết hữu ích này:

Trang 50 của 56 Đầu tiênĐầu tiên ... 404849505152 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. (Bgiang) XE ĐẨY bán hàng rong :vime,,ray,,to nhỏ ngắn dài. DC SEVO encoder 8kg.
    Bởi Trung Le trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 45
    Bài viết cuối: 17-02-2017, 06:11:40 PM
  2. Cần mua 4 thanh nhôm định hình 30x30 dài 1.2m
    Bởi katerman trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 16-01-2016, 10:51:18 PM
  3. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 10-01-2016, 05:18:59 AM
  4. Nhôm định hình đẹp thích hợp cho các bác dựng máy nhỏ
    Bởi lkcnc trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 11