1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 49 của 56 Đầu tiênĐầu tiên ... 394748495051 ... CuốiCuối
Kết quả 961 đến 980 của 1111

Chủ đề: (XE ĐẨY) NHÔM tấm, định hình,,VIME,RAY..to.nhỏ, dài, ngắn..XILANH,. DÂY GIẮC.vv..v

Thợ bậc 6 Mới CNC's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 85 lần
           ở 75 bài viết
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	IMG_20190112_110450.jpg 
Views:	2 
Size:	482.6 KB 
ID:	68984
    Inch<=>mm.

Name:	IMG_20190112_110406.jpg 
Size:	439.5 KB 
ID:	68985
    mm.

Thợ bậc 7 Trung Le's Avatar
    Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    * em thấy cũng hơi HẠI NÃO vi 2 cay khá giống nhau:
    -cay thước em đang bán cho bác HOẠ KHÔNG có hệ chuyển (inh-mm). (Nguyen bản là Tem bi mờ +rách) loại 3 nút (goi là cay mm)

-chỉ cay CÓ he chuyển (inh-mm) tem (seri 27672) ko rách loại 4 nut (gọi là cây INH-mm)

-em đã nói ở phan trc là có bóc tem ( cây INH-mm ) để dán sang (cây mm). => mục đích làm cho cây thước đẹp hơn.(vi mua thước cũ đâu ai để ý tem-đến em cung ko để ý..haaa) còn chất lượng (cay thước mm)thi như các bác đã thấy rồi...và những bác đã mua thước của em thi cũng đã hiểu thước em bán chất lượng ra sao pải ko ạ

Chỉ đơn giản là như vậy..và đến đây thi loạn tùng phèo..

Tom lại là :
    >>>ÔNG HOẠ cũng hiểu phần nào và cũng đã nói xả hết cai tức trong người & mong ông rút kinh nghiệm về cách phản hồi lại người bán khi hàng bị lỗi
    >>>Ong TRUNGLE cũng đã giải thích sự viec để ong Hoa mọi người hiểu..sự viec là do TEM dán bừa bãi và sẽ rút kinh nghiệm về sau dán tem đúng chỗ hơn.

***Cảm on các bác đã danh thời can thiệp và phan giải
    LÊXUÂNTRUNG.0918.215550.stk1903.05113.56013.TECH COM BANK.YÊN PHONG.BẮC NINH

Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    * mớ chặn có chỉnh lực chặn (3 cai màu đỏ to)
    -giá 400k/cả mớ

Name:	image.jpg 
Views:	0 
Size:	610.5 KB 
ID:	69011

Size:	603.4 KB 
ID:	69012

* 2 em dong cơ sẹvo LS (400w) & BTL (chắc 400w..ko thấy ghi cs)
    -cả 2 trục cốt quay nhẹ..giấc dây đủ-vỏ ko nứt vỡ
    -cốt ra 14
    -giá :ls =300k
    BTL =250k

Views:	4 
Size:	550.5 KB 
ID:	69013

Views:	1 
Size:	500.9 KB 
ID:	69014

* 3 em hộp số side 60
    Chi tiết+ Thong tin ghi trên hình ảnh

Views:	3 
Size:	575.9 KB 
ID:	69015

Views:	4 
Size:	596.1 KB 
ID:	69016

Size:	588.6 KB 
ID:	69017

LH em zalo(dt) 0918215550..

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Trung Le Xem bài viết
    * em thấy cũng hơi HẠI NÃO vi 2 cay khá giống nhau:
    -cay thước em đang bán cho bác HOẠ KHÔNG có hệ chuyển (inh-mm). (Nguyen bản là Tem bi mờ +rách) loại 3 nút (goi là cay mm)

-chỉ cay CÓ he chuyển (inh-mm) tem (seri 27672) ko rách loại 4 nut (gọi là cây INH-mm)

-em đã nói ở phan trc là có bóc tem ( cây INH-mm ) để dán sang (cây mm). => mục đích làm cho cây thước đẹp hơn.(vi mua thước cũ đâu ai để ý tem-đến em cung ko để ý..haaa) còn chất lượng (cay thước mm)thi như các bác đã thấy rồi...và những bác đã mua thước của em thi cũng đã hiểu thước em bán chất lượng ra sao pải ko ạ

Chỉ đơn giản là như vậy..và đến đây thi loạn tùng phèo..

Tom lại là :
    >>>ÔNG HOẠ cũng hiểu phần nào và cũng đã nói xả hết cai tức trong người & mong ông rút kinh nghiệm về cách phản hồi lại người bán khi hàng bị lỗi
    >>>Ong TRUNGLE cũng đã giải thích sự viec để ong Hoa mọi người hiểu..sự viec là do TEM dán bừa bãi và sẽ rút kinh nghiệm về sau dán tem đúng chỗ hơn.

***Cảm on các bác đã danh thời can thiệp và phan giải
    tào lao. Khi tôi mua tôi mà bít trên thân thước có inch/mm thì trên thước cũng phải có nút chuyển thì tôi mua làm gì? Sau này tôi tìm hiểu thì mới bít đc điều đó nhưng tôi cũng chả quan tâm lắm vì nghĩ sài đc là đc rồi.
    Mà sao ông cứ lanh quanh vậy? Sao ko trả lời những câu hỏi của bác CKD chính xác đi. Tại sao cứ phải lanh quanh khi mà ông có những câu trả lời có thể giải quyết đc vấn đề?
    Tôi chả hiểu 1 cái gì ông nói cả và tôi cũng chả rút kinh nghiệm gì ở đây cả? 10h30 sáng nt đt cho ông để hỏi, để giải quyết là phải rút kinh nghiệm àh? Hay là phải đợi 1 tháng khi ông ko phản hồi thì mới đc lên comment? Hay phải nút cái cục bực vô người xong ngồi đợi ông đến 24h khuya để nghe ông giải thích?
    PS: vâng, tôi ĐẦU ĐẤT nên mới bị ông lừa phỉnh 850k đó. Nhớ ăn no ngủ kĩ với số tiền đấy nhé. Nhân cách Con người ông chỉ đáng giá như vậy thôi àh?
    Lần sửa cuối bởi phuocminhhoa, ngày 13-01-2019 lúc 07:24:50 PM.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Em không thể theo dõi sát 100% nội dung. Nhưng thro em biết thì thế này.
    1. Cây thước là mm
    2. Thân thước là mm + inch
    3. Người mua (NM) hỏi bấm nút nào để chuyển được inch, người bán (NB) bảo không biết.
    4. NM phát hiện cái tem sau thước là bị dán vào.
    5. Mạch bị bẩn, không có zero được nên tự tháo ra vệ sinh.
    6. Mọi chuyện vở lỡ sau khoảng 1 tháng nhận hàng.

Đính kèm 68948
    Như ảnh trên là 1 cây inch/mm, 1 cây chỉ mm
    Thân thước thế nào thì xem ảnh là rỏ

Nếu xác nhận đúng serie của thước thì tra ngược lên hãng là biết có đầu gà đít vịt không?

Mình không bàn vào việc mua bán, không bàn về chất lượng món hàng vì là đồ 2hand. Nhưng khái niệm 2 món japan lắp lạu với nhau là = japan là mình không đồng ý.
    Chính xác bác. Khi em tìm hiểu thì bít đc trên thân thước nếu có inch/mm thì trên hộp hiển thị của nó chắc chắn cũng phải có nút chuyển. Còn trên thân thước nếu chỉ có mm ko thì sẽ xảy ra 2 trường hợp là trên hộp hiển thị có nút chuyển và ko có nút chuyển tuỳ vàio hị trường nó bán.
    Em thích khái niệm rất rõ ràng của bác là 2 món japan lắp lại với nhau là = japan là sai. Vì 2 món tuy cùng hãng cùng xuất sứ nhưng nó được sản xuất riêng lẻ ra đều có 1 lí do riêng của nó cả.

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần trong 1 bài viết

Bbbb

theo nhìn nhận của em thế này nhé.
    1 - cây thước đó khi Trung nhập về nó thế nào thì Trung bán như thế ( việc bị tráo hay sàng trước khi về tay Trung ko biết)
    2 - việc sàng mạch từ cầy thước khác sang em đảm vảo Trung ko làm dc việc này các bác có thể theo giõi cmt của bác mua hàng là tháo mạch ra có nhiều bụi bẩn ??? Có nghĩa là cây thước vẫn nguyên vẹn từ khi Trung nhập về. Chứ Trung nó sàng mạch qua thì sao vẫn có bụi trong đó?? Chỉ có siêu nhân mới sàng được cả mạch và cả bụi sanh con thước khác mà thôi.
    3 - tại sao em giám bảo Trung nó ko làm ? vì nói thẳng Trung Le chỉ giỏi phần cơ khí. Về phần điện Trung Le rất kém hay nói thẳng ra là mù tịt ( chưa nói gì tới mạch điện tử)
    4 - Trung Le tính nó cũng thẳng, không biết nó nói là không biết, biết nó chỉ tận tình. ( đây là nguyên nhân tại sao Trung Le ko trả lời dc sao cây thước đó ko có nút chuyển... vì bản thân Trung Le ko biết nên ko trả lời KH dc ngay)
    Mua bán đồ cũ, đồ bãi nó như 1 canh bạc. Có ông mua dùng cả đời ko hỏng, có ông mua 3 ngày nó hỏng.
    Tâm lý chung cả là: chẳng có 1 ông nào cố tình bán đồ hỏng cho KH cả, gặp phải việc ngoài ý muốn nên cả 2 bên bỏ bớt cái tôi của mình 1 chút. Cố gắng giải quyết việc dứt điểm

7. Có 2 thành viên đã cám ơn Zomcaizi cho bài viết hữu ích này:

Thợ phụ bậc 2
    Đang ở
    hà nội
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 6 lần
           ở 5 bài viết
    Bạn này nói đúng này. Cung giống cách hiểu của mình về trungle

9. Có 2 thành viên đã cám ơn 4fun cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    84
    Được cám ơn 36 lần
           ở 34 bài viết
    Theo như tui thấy vì vụ này nhiều bác rét quá mà ko đăng bán bữa giờ nè.

11. Có 2 thành viên đã cám ơn kzam cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Thôi bớt bớt lại mấy cụ à. Mọi vấn đề đều ngoài ý muốn cả.
    Đồ 2nd Nhật về thì đa số còn nguyên bản, còn đồ mua tại các nhà máy VN - nó có tổ xử lý sửa chữa nên có thể có những trường hợp như trên. Người mua rồi bán có khi cũng không biết nó như thế nào nên xảy ra vấn đề. Vì vậy bạn có thời hạn để trả lại hàng nếu không ưng ý kia mà. Còn khi bên bán không chịu thực hiện do này do nọ không như cam kết mới la làng lên .
    Cụ Trungle này bán cũng ok

13. Có 3 thành viên đã cám ơn thuhanoi cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Đang ở
    Ha Noi
    Cám ơn
    43
    Được cám ơn 35 lần
           ở 29 bài viết
    Tôi cảm nhận chú Trungle này chân chất, không phải kẻ khó chơi. Hai bạn nên 9 bỏ làm 10 làm hòa với nhau.

Gửi Trung Le: buôn bán ( trên mạng) nên mềm dẻo và càng rõ ràng càng tốt. Cứng quá là phản tác dụng đấy.

Chúc 2 bạn sớm giải quyết ổn thỏa!

15. Thành viên đã cám ơn Trucvt cho bài viết hữu ích này:

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần trong 1 bài viết

A

Trích dẫn Gửi bởi 4fun Xem bài viết
    Bạn này nói đúng này. Cung giống cách hiểu của mình về trungle
    Em cũng mua đồ của Trung Le nhiều.. tuy ko phải là nhiều hàng có giá trị, đa phần là hàng tào lao linh tinh. Nhưng cũng nói chuyện nhiều với Trung Le, mà cái tính em là mua ko rõ cái gì em hay hỏi nhiều để nắm rõ dc vật mình định mua để chế cháo. Trung Le vẫn nhiệt tình và ship hàng cho em bình thường ( mặc dù em biết, với những bác khó tính 1 chút là ko thèm trả lời em luôn )
    Mua bán là cái duyên, có thể hợp với người này nhưng sẽ ko hợp với người kia.
    Mua đồ cũ thì rẻ nhưng cũng xác định là nó có mặt trái là ko biết nó có hỏng ngay hay ko. Giá trị 1 món hàng mới tiền triệu, mua cũ tiền trăm .. nên ko thể yêu cầu như đồ mới dc.
    Với các bác nào làm đồ bãi chắc hiểu việc này. Đi bãi mua chục con khoan nhật bãi về, đâu phải cắm pin vào là bán cho khách dc đâu. Con thì chết mạch, con thì chết cò.... 10 con chết 4. Phải sàng đồ từ con này sang con kia mới có dc con máy để bán cho người mua cái máy giá 2tr ( trong khi máy mới giá 5 -6tr)

Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Trucvt Xem bài viết
    Tôi cảm nhận chú Trungle này chân chất, không phải kẻ khó chơi. Hai bạn nên 9 bỏ làm 10 làm hòa với nhau.

Gửi Trung Le: buôn bán ( trên mạng) nên mềm dẻo và càng rõ ràng càng tốt. Cứng quá là phản tác dụng đấy.

Chúc 2 bạn sớm giải quyết ổn thỏa!
    Em xin ghi nhận lời anh trucvt đã chỉ bảo và em cảm on mấy bác ở tren đã dành thoi gian theo dõi sự viec -đã hiểu đôi chút về con người em.(thấy nhẹ người và ức chế trong người giảm đi nhiều)

-còn Lời em nói đã cũng đã nói hết rồi.len có noi lại & giải thích lại-thi càng làm cho sự viec j rối tung

- vay lên em sẽ ko nói thêm lời j nữa về sự viec này..
    Lần sửa cuối bởi Trung Le, ngày 15-01-2019 lúc 01:59:17 AM.

Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    DỌN NỐT MẤY CAI XILANH HT LỚN CÓ-NGẮN CÓ
    * 2 cai smc JAPAN ht 10mm dẫn hướng 2 ty + trượt

Size:	587.2 KB 
ID:	69069
    Giá 250k/2 cai

* 2 cai ht 50 và 60mm co ray bản nhỏ dẫn hướng

Size:	656.1 KB 
ID:	69070
    -giá 250k/2 cai

Size:	644.2 KB 
ID:	69071
    ==> bao ship khi lay cả 4 em trên

* 2 em này ht 40 và 50mm đừong kinh thân Xilanh là 40 trục ty là fi12

Size:	640.6 KB 
ID:	69072

Size:	468.8 KB 
ID:	69073
    -giá 300k/2em

==>Múc hết mấy em ở trên có tặng kèm theo 2 cai "cua nợ"này...heee

Size:	486.8 KB 
ID:	69079

* bộ line trượt = khí nén SMC JAPAN
    -ht 700mm nặng 7kg
    -chất lượng :sử dụng tốt -vỏ ngoài ko móm méo (như hình ảnh chụp)

Name:	image.jpeg 
Size:	896.6 KB 
ID:	69074

Size:	608.7 KB 
ID:	69075

Size:	579.9 KB 
ID:	69076
    Giá:1200k

* Ngoài ra đk nhiệt độ AUTONIC và plc em vẫn còn mỗi loại 3-4 cai nữa nhé

Size:	592.9 KB 
ID:	69077

Size:	551.9 KB 
ID:	69078

-Giá (CON TIM NHÓI ĐAU) 400k/1c

Size:	634.5 KB 
ID:	69080
    Giá đk nhiệt AUTONIC 150k/1cai

LH em zalo(dt) 0918215550
    -Rất mong các bác ủng hộ ạ

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Zomcaizi Xem bài viết
    theo nhìn nhận của em thế này nhé.
    1 - cây thước đó khi Trung nhập về nó thế nào thì Trung bán như thế ( việc bị tráo hay sàng trước khi về tay Trung ko biết)
    2 - việc sàng mạch từ cầy thước khác sang em đảm vảo Trung ko làm dc việc này các bác có thể theo giõi cmt của bác mua hàng là tháo mạch ra có nhiều bụi bẩn ??? Có nghĩa là cây thước vẫn nguyên vẹn từ khi Trung nhập về. Chứ Trung nó sàng mạch qua thì sao vẫn có bụi trong đó?? Chỉ có siêu nhân mới sàng được cả mạch và cả bụi sanh con thước khác mà thôi.
    3 - tại sao em giám bảo Trung nó ko làm ? vì nói thẳng Trung Le chỉ giỏi phần cơ khí. Về phần điện Trung Le rất kém hay nói thẳng ra là mù tịt ( chưa nói gì tới mạch điện tử)
    4 - Trung Le tính nó cũng thẳng, không biết nó nói là không biết, biết nó chỉ tận tình. ( đây là nguyên nhân tại sao Trung Le ko trả lời dc sao cây thước đó ko có nút chuyển... vì bản thân Trung Le ko biết nên ko trả lời KH dc ngay)
    Mua bán đồ cũ, đồ bãi nó như 1 canh bạc. Có ông mua dùng cả đời ko hỏng, có ông mua 3 ngày nó hỏng.
    Tâm lý chung cả là: chẳng có 1 ông nào cố tình bán đồ hỏng cho KH cả, gặp phải việc ngoài ý muốn nên cả 2 bên bỏ bớt cái tôi của mình 1 chút. Cố gắng giải quyết việc dứt điểm
    Bác hãy cố gắng đọc lại 2 cái topic bán thước của Trunglé hãy để ý cái tem xanh chứ ko phải cái tem của mytu. Tôi cũng ghi rất rõ ràng là nó vô trách nhiệm đến mức mà khi sàng 2 cây thước qua nó lại ko vệ sinh để rất bẩn.
    Việc sàng qua nó chả liên quan gì đến vấn đề điện tử cả, nó thuộc về cơ khí. Mạch còn hay chết thì nó gỡ vít sàng qua thôi.
    Nó ko bít vì nó ko nghĩ đến vấn đề là cây thước trên thân có hệ inch và mm là trên hộp hiển thị của nó buộc phải có nút chuyển.
    Nó thẳng hay nó tận tình đâu tôi ko thấy chứ vấn đề tôi nt hỏi về cách chuyển nó ko bít hay giả vờ ko bít mà nó cũng im re ko trả lời là bít hay ko? Là đủ để tôi khẳng định về việc đấy rồi. Ko trả lời đc ngay là 3 ngày hả? 3 ngày là hết hạn dùng thử và đổi trả rồi đấy cậu.
    Vâng, bác bảo nó rất thẳng tính nhưng tôi thấy bao nhiu câu hỏi đặt ra cho nó ko chỉ từ tôi mà từ những ng khác trên đây nó ko trả lời đc 1 câu cho tử tế, chỉ lanh quanh, vòng vo. Vậy thì chắc nó chỉ thẳng với bác vì có thể bác mua nhìu đồ của nó thôi bác ạ.
    Sau tất cả thì điều tôi muốn nói ở đây ko phải là việc tôi muốn trả lại cây thước để lấy 850k, mà tôi đang muốn nói đến cái cách bán hàng của nó, để cho những người mua hàng khác phải thận trọng đối với ng bán hàng kiểu này.
    Lần sửa cuối bởi phuocminhhoa, ngày 15-01-2019 lúc 11:42:59 AM.

Thợ cả ngocsut's Avatar
    Cám ơn
    713
    Được cám ơn 103 lần
           ở 90 bài viết
    bác phuocminhhoa: nói như vậy là mọi người đủ hiểu chuyện rồi. nên dừng lại ở đây bác ạ. việc đơn giản hãy để kết thúc đơn giản
    anô O977766788

21. Thành viên đã cám ơn ngocsut cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phuocminhhoa Xem bài viết
    Bác hãy cố gắng đọc lại 2 cái topic bán thước của Trunglé hãy để ý cái tem xanh chứ ko phải cái tem của mytu. Tôi cũng ghi rất rõ ràng là nó vô trách nhiệm đến mức mà khi sàng 2 cây thước qua nó lại ko vệ sinh để rất bẩn.
    Việc sàng qua nó chả liên quan gì đến vấn đề điện tử cả, nó thuộc về cơ khí. Mạch còn hay chết thì nó gỡ vít sàng qua thôi.
    Nó ko bít vì nó ko nghĩ đến vấn đề là cây thước trên thân có hệ inch và mm là trên hộp hiển thị của nó buộc phải có nút chuyển.
    Nó thẳng hay nó tận tình đâu tôi ko thấy chứ vấn đề tôi nt hỏi về cách chuyển nó ko bít hay giả vờ ko bít mà nó cũng im re ko trả lời là bít hay ko? Là đủ để tôi khẳng định về việc đấy rồi. Ko trả lời đc ngay là 3 ngày hả? 3 ngày là hết hạn dùng thử và đổi trả rồi đấy cậu.
    Vâng, bác bảo nó rất thẳng tính nhưng tôi thấy bao nhiu câu hỏi đặt ra cho nó ko chỉ từ tôi mà từ những ng khác trên đây nó ko trả lời đc 1 câu cho tử tế, chỉ lanh quanh, vòng vo. Vậy thì chắc nó chỉ thẳng với bác vì có thể bác mua nhìu đồ của nó thôi bác ạ.
    Sau tất cả thì điều tôi muốn nói ở đây ko phải là việc tôi muốn trả lại cây thước để lấy 850k, mà tôi đang muốn nói đến cái cách bán hàng của nó, để cho những người mua hàng khác phải thận trọng đối với ng bán hàng kiểu này.
    Đúng là cay muốn lặng gió no ko cho đứng im
    h tóm lại là như này nhé HOẠ..
    Hàng toi đăng bán ra sao đã kèm theo hình ảnh món hàng va Baor đảm sản phẩm bán ra su dung ok và có bao hành sử dụng trong thời gian đã ghi rõ.
    Toi ko cần pải giải thich nhiều voi ông toi chỉ cần bit đến tay ong nhận món hàng có đủ đk nói ở tren.
    (Đúng hàng trong ảnh+ trong thời gian bao Sài ko có lỗi sản phẩm)

Còn khi đến tay ong mà ko như món hàng toi bán thi ong hãng nói..

Mà Ông ko biết phân biệt về điều kiện của người bán vaf người mua trong mua bán thi pải...

Còn về Cai tem no là tem dán để phan bổ về 1 ký hiệu nào đó sử dụng của từng bộ phận-tổ của 1 Nhà máy..ông đi lam ở khu cong nghiệp sẽ hiểu về chức năng cai tem đó..

Toi đang thắc mắc về tuổi đời của ông.vi thấy suy nghĩ và nhìn nhận.......

Còn ong thích cà khịa Để thỏa cai tính hiếu thắng thi cứ ngày ngày danh thời gian suy nghĩ ngôn từ mà vào gian hàng toi gào..(khuyen cáo :cấm chửi bậy..chửi bậy là adim cho ong ra đảo đó..)
    .co khi toi cảm on ông là khác vi đã kéo bài toi ngay nào cũng đứng len đầu tien.haaa..aa
    Lần sửa cuối bởi Trung Le, ngày 15-01-2019 lúc 02:39:26 PM.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    99
    Được cám ơn 139 lần
           ở 66 bài viết
    Em mong có nhiều bài vào tẩy chay, để em mua được hàng rẻ

24. Thành viên đã cám ơn Fusionvie cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Đang ở
    Ha Noi
    Cám ơn
    43
    Được cám ơn 35 lần
           ở 29 bài viết
    Xong con ong!

Mình ko có thêm í kiến gì nữa.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    1. Đúng nguyên tắc, những phản ánh về việc bán hàng phải được đang trong chuyên mục Câu chuyện cảnh giác vì sao?
    -- Mọi người sẽ chú ý và dễ theo dõi vấn đề, không làm phiền những người không quan tâm.
    -- BQT chỉ quan tâm đến những chủ đề đúng nơi đúng chổ.

2. Người phản ánh không trình bày rỏ ràng, trích link & hình ảnh đầy đủ. Khiến người theo dõi rất mệt mỏi.

Nhằm cô động lại nội dung, hy vọng mọi người theo dõi dể dàng hơn và nhanh chóng kết thúc vấn đề. Có đầy đủ link, và mốc bài viết, cũng như đánh dấu lần edit bài gần nhất.

1. Khởi đầu, hãy theo dõi ở trang 42, click vào link --> Bài #831, viết lúc 17-09-2018, 02:18:29 AM - Last edited by Trung Le; 20-11-2018 at 04:17:33 PM., chú ý cây thước đen nằm giữa, mất nắp. Bài viết này được Quote bỡi Ga con tại đây #834
    Đây là một kiễu thước mẫu cũ, với 4 nút, 2 nút bên dưới và 2 nút bên trên. Thân thước là loại inch/mm. Số serie 27672, thân thước dán tem xanh của xưởng, mã VTYN-1013

2. Kế tiếp là trang 44, click vào link --> Bài #864, viết lúc 13-11-2018, 03:52:45 AM - Last edited by Trung Le; 24-11-2018 at 06:00:52 AM. Reason: Ghi nhầm giá dây giắc, chú ý thân thước, bộ DRO là loại 3 nút, cũng mất nắp Pin. Đặc biệt thân thước dán tem xanh của xưởng, mã VTYN-1013, tem trên DRO có serie là 27672

3. Và cây thước mà người mua nhận được là cây thước đúng với ảnh đã đăng ở bài #864

Mình không kết luận vấn đề gì, nhưng có vài câu hỏi hy vọng là được làm rỏ.
    1. Cây thước có tem gốc serie 27672, với 4 nút. Theo người bán bảo là tháo ra và lắp vào cây 3 nút cho đẹp. Vậy cái 4 nút đã đi đâu, thiếu tem thì chắc càng khó bán hơn, bạn nào đã mua hoặc là vứt thùng rác rồi?
    2. Cây 4 nút có mã quản lý là VTYN-1013, cây 3 nút cũng có mã quản lý là VTYN-1013.

Nếu cây gốc 4 nút serie 27672 đã có người mua. Vui lòng được xác nhận.
    Nếu người bán vẫn giữ dùng như đã nói ở #831 thì vui lòng chụp cho cái ảnh để nhận diện.
    Các bạn quan tâm, vui lòng tìm hiểu kỹ vấn đề rồi cho ý kiến một cách khách quan để vấn đề được rỏ ràng.

Thân!
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

27. Có 5 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Trung Le Xem bài viết
    Đúng là cay muốn lặng gió no ko cho đứng im
    h tóm lại là như này nhé HOẠ..
    Hàng toi đăng bán ra sao đã kèm theo hình ảnh món hàng va Baor đảm sản phẩm bán ra su dung ok và có bao hành sử dụng trong thời gian đã ghi rõ.
    Toi ko cần pải giải thich nhiều voi ông toi chỉ cần bit đến tay ong nhận món hàng có đủ đk nói ở tren.
    (Đúng hàng trong ảnh+ trong thời gian bao Sài ko có lỗi sản phẩm)

Còn khi đến tay ong mà ko như món hàng toi bán thi ong hãng nói..

Mà Ông ko biết phân biệt về điều kiện của người bán vaf người mua trong mua bán thi pải...

Còn về Cai tem no là tem dán để phan bổ về 1 ký hiệu nào đó sử dụng của từng bộ phận-tổ của 1 Nhà máy..ông đi lam ở khu cong nghiệp sẽ hiểu về chức năng cai tem đó..

Toi đang thắc mắc về tuổi đời của ông.vi thấy suy nghĩ và nhìn nhận.......

Còn ong thích cà khịa Để thỏa cai tính hiếu thắng thi cứ ngày ngày danh thời gian suy nghĩ ngôn từ mà vào gian hàng toi gào..(khuyen cáo :cấm chửi bậy..chửi bậy là adim cho ong ra đảo đó..)
    .co khi toi cảm on ông là khác vi đã kéo bài toi ngay nào cũng đứng len đầu tien.haaa..aa
    1. Thời gian bảo hành sử dụng là 3 ngày nhưng đến tay tôi xong nt thắc mắc để còn suy nghĩ có trả hay ko thì ông im bặt đến 2-3 ngày.
    2. Đã là Tem phân bổ của cho từng bộ phận của 1 nhà máy thì lại càng ko được trùng.
    3. Tôi ko cà khịa, tôi nói để cho ae bít mà còn tránh. Tôi lên đây tôi phàn nàn về thái độ bán hàng của ông thì ông lại nhảy vào qui chụp tôi muốn trả thước nên cố tình phá cây thước rồi lên đây làm ầm lên để trả.
    4. Tuổi đời tôi thì ông ko cần bít đâu. Nhưng có 1 điều tôi chắc chắn là tôi tôn trọng người đọc hơn ông. Ông xem lại việc ông viết sai chính tả và trả lời câu hỏi của những khách hàng tiềm năng của ông ấy, đừng nên xem tuổi đời của tôi làm gì?

29. Thành viên đã cám ơn phuocminhhoa cho bài viết hữu ích này:

Trang 49 của 56 Đầu tiênĐầu tiên ... 394748495051 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. (Bgiang) XE ĐẨY bán hàng rong :vime,,ray,,to nhỏ ngắn dài. DC SEVO encoder 8kg.
    Bởi Trung Le trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 45
    Bài viết cuối: 17-02-2017, 06:11:40 PM
  2. Cần mua 4 thanh nhôm định hình 30x30 dài 1.2m
    Bởi katerman trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 16-01-2016, 10:51:18 PM
  3. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 10-01-2016, 05:18:59 AM
  4. Nhôm định hình đẹp thích hợp cho các bác dựng máy nhỏ
    Bởi lkcnc trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 11