Trích dẫn Gửi bởi diyodira Xem bài viết
tâm lý người mua hàng mà khi hàng có hư hỏng thì nôn nóng như lửa đốt, còn người bán hàng phương xa thì cũng đâu thể giải quyết ngay được, đặc biệt là giờ tối, còn gia đình, nghĩ ngơi ..., dụ này thì chẳng ai có lỗi.
Còn dụ cây thước có tráo hay không thì sao bác tl không nói rõ từ đâu để đến bây giờ mới nói, điều đó cũng đẩy vấn đề đi xa và bất lợi cho bác, còn nếu bác đã khẳng định như vậy thì người mua hàng có lỗi vì đã rã hàng ra, trừ trường hợp người mua chứng minh được hàng trảo đổi ruột thì vấn đề lại khác nữa.
Nếu vấn đề đúng vậy thì người mua hàng xem như hên xui với đồ 2nd, còn chuyện đổi trả thì bi chừ thuộc về tình cảm, chứ không còn trách nhiệm nữa, mình nghĩ người mua thiệt 40% thì hợp lý trong đổi trả, mà phải vui vẻ.
dạ, em phải tháo ra sửa vì muốn bít nguyên nhân là từ đâu? Còn việc em chứng minh là đổi ruột thì em ghi rõ và chụp hình lại để chứng minh rồi đấy ạ.
Em lên đây nói về vấn đề thái độ bán hàng không trung thực và thái độ vô trách nhiệm đối với hàng mình bán ra của trunglé. Chứ em ko hề nói là muốn trả lại cây thước nên các bác đừng nghĩ đến vấn đề đó là ưu tiện ạ.
à, với lại em nhắn tin zalo, điện thoại trực tiếp cho nó là vào lúc 10 giờ hơn gần 11 giờ sáng anh ơi.