1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Hương dẫn sử dụng march3

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    32
    Được cám ơn 20 lần
           ở 17 bài viết

Hương dẫn sử dụng march3

Chào tất cả anh chi trong diễn đàn

Sau một thời gian học hỏi,mình quyết định chế một con cnc hành trinh 600x400 bang sắt tấm 20 mm
    động cơ step size 115 ,vitme 20 bước 10,ray vuông 15,phần cơ khí đã sắp hoàng thành.
    Nay mình có một số thắc mác mong anh chị giúp.
    1 khi nạp g code sang march3 và chạy file,làm sao để khai báo cho march3 biết độ sâu mỗi lớp phay?
    ví dụ cần phay một rãnh có độ sâu 10 mm,mình muốn mối lần dao phay chỉ ăn 0.1 mm.

Cám ơn

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 39 lần
           ở 22 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ngocbh2001 Xem bài viết

Sau một thời gian học hỏi,mình quyết định chế một con cnc hành trinh 600x400 bang sắt tấm 20 mm
    động cơ step size 115 ,vitme 20 bước 10,ray vuông 15,phần cơ khí đã sắp hoàng thành.
    1 khi nạp g code sang march3 và chạy file,làm sao để khai báo cho march3 biết độ sâu mỗi lớp phay?
    ví dụ cần phay một rãnh có độ sâu 10 mm,mình muốn mối lần dao phay chỉ ăn 0.1 mm.

Cám ơn
    Thì bác cho máy chạy xong 0.1mm thì lại quay tay trục Z xuống 0.1 nữa kà kà. Làm thế 100 lần là được 10mm. Tích cực quay tay có khi gặp may như bác nào đó trên diễn đàn từng phát biểu đấy ạ.
    Nếu khó quá thì bác vào đây tìm hiểu nhé "http://forum.cncprovn.com/forums/47-Phan-mem-ART".

Thợ cả Bongmayquathem's Avatar
    Đang ở
    Buôn Ma Thuột City
    Cám ơn
    622
    Được cám ơn 302 lần
           ở 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ngocbh2001 Xem bài viết

Cám ơn
    mach3 chỉ là phần mềm nội suy gcode thành xung điều khiển thôi. Còn việc bác khai báo phôi dày bao nhiêu, tốc độ chạy bao nhiêu hoặc mỗi lần ăn bao nhiêu thì bác thao tác trên phần mềm CAM. (nếu mấy cái đơn giản thì viết gcode bằng notepad cũng được). Một số phần mềm CAM anh em hay dùng như mastercam, artcam.... Từ phần mềm CAM sẽ cho ra gcode.

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn sử dụng Yaskawa Sigma II SGDM
    Bởi CKD trong diễn đàn Driver DC/AC servo motor
    Trả lời: 36
    Bài viết cuối: 25-12-2020, 08:54:33 AM
  2. Tài liệu hướng dẫn sử dụng Cimatron
    Bởi laodai trong diễn đàn Phần mềm CAD, CAM và các tiện ích
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-2017, 11:18:19 AM
  3. DVD hướng dẫn sử dụng phần mềm Jdpaint
    Bởi laodai trong diễn đàn Phần mềm ART
    Trả lời: 0