1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Em khoe hai con máy cùi :D

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Usa
    Cám ơn
    58
    Được cám ơn 141 lần
           ở 75 bài viết

Em khoe hai con máy cùi :D

Chào các bác, em mới biết và tham gia diễn đàn cũng gần đây. Nghê nghiệp của em là đi gõ đầu trẻ bự con cũng chuyên về bên mảng cad/cam cnc. Trước giờ em toàn xài máy chùa của trường nên nhiều cái rất không thuận tiện khi cần làm thứ gì đó nho nhỏ, đồng thời cũng nhằm tạo điều kiện cho mấy đứa trò có máy mà nghịch và bớt chi phí gia công ngoài nên em mới mon men mò ra được cái diễn đàn này . Thấy các bác làm máy em rất hâm mộ và thôi thúc ước muốn có cái máy DIY cùi xài khi cần chữa cháy. Ban đầu em tính dựng con H frame nhưng sau đó em lên nhà anh Nam spin thì lại hốt được con khung C , vài bữa lại quen bác linhdt và trao đổi tù binh được con router. e cần hai con này nhằm với 2 mục đích khác nhau là phay part nhỏ chuẩn dùng C, phay khổ lớn, phíp dùng router .

Cái khung máy lụm của anh Nam e chả canh xy gì nhiều vì bác ý canh chuẩn quá rồi, e chỉ thay đổi và làm lại kết cấu trục Z cho cứng vững hơn và hoàn tất phần điện cùng ngoại hình. Bữa giờ em vẫn chưa phay được cái gì cả chỉ có mấy đứa sinh viên nó xài phay đồ làm đồ án thôi ạ
    Show dung nhan cặp đôi này các bác có chém thì chém cho nhiệt tình em mặc áo giáp rồi khỏi lo ka ka.

Sản phẩm của mấy tên giặc nhỏ.

Em lại đang ấp ủ và kiếm gom đồ cho dự án làm con Router thiệt cứng để thay thế 2 e này luôn cho đỡ tốn điện tích vì nhà nhò máy để lầu 3 ạ.

Chào các bác.
    Lần sửa cuối bởi mylove299, ngày 30-03-2017 lúc 09:51:28 AM.

2. Có 11 thành viên đã cám ơn mylove299 cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    thiết kế cái máng nước gì mà khó khăn trong gá đặt dữ dội luôn , làm cái nắp bật lên xuống đi .

----- làm lại đẹp quá ta hehehe.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    523
    Được cám ơn 196 lần
           ở 179 bài viết
    con vàng đỏ trông quen lắm, k biết có phải từ cụ linhdt k cụ mylove299???
    Sđt : 01689951660

5. Thành viên đã cám ơn huyquynhbk cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    116
    Được cám ơn 33 lần
           ở 25 bài viết
    thì ra cụ này với cụ "gà phết mỡ" mần chung nghề "gõ đầu người to". Máy cụ đẹp quá

7. Thành viên đã cám ơn tranphong248 cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Bongmayquathem's Avatar
    Đang ở
    Buôn Ma Thuột City
    Cám ơn
    622
    Được cám ơn 302 lần
           ở 205 bài viết
    Con router anh làm bằng nhôm định hình ạ. Phay nhôm có rung lắm không ạ ? a có cái clip nào chạy bằng con router không ạ
    Lần sửa cuối bởi Bongmayquathem, ngày 30-03-2017 lúc 08:30:15 PM.

Thợ bậc 7 linhdt1121's Avatar
    Cám ơn
    242
    Được cám ơn 220 lần
           ở 179 bài viết
    Con router đích thị là của em, con này em làm lâu lắm rồi mà đưa ku bạn nó chạy đc vài lần, đợt rồi có làm cho nó cái máy to hơn lên thừa ra em này. Có trao đổi tù binhvs bác chủ và giờ nó là ng của bác ý rồi.
    @ bongmayquathem: con này mục đích ko phải phay nhôm bác ợ, cái này em kết hợp nhiều món, cả nhôm hình, nhôm tấm và cả thép. Cái máy này chính là em cho cát như trong topic của bác hỏi đó.
    @mylove: anh thay mấy cái tấm bich bắt khung máy đi rồi khoe chứ, cho nó thẩm mỹ, hehe
    SĐT: 0972274145

10. Có 2 thành viên đã cám ơn linhdt1121 cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Bongmayquathem's Avatar
    Đang ở
    Buôn Ma Thuột City
    Cám ơn
    622
    Được cám ơn 302 lần
           ở 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi linhdt1121 Xem bài viết
    Con router đích thị là của em, con này em làm lâu lắm rồi mà đưa ku bạn nó chạy đc vài lần, đợt rồi có làm cho nó cái máy to hơn lên thừa ra em này. Có trao đổi tù binhvs bác chủ và giờ nó là ng của bác ý rồi.
    @ bongmayquathem: con này mục đích ko phải phay nhôm bác ợ, cái này em kết hợp nhiều món, cả nhôm hình, nhôm tấm và cả thép. Cái máy này chính là em cho cát như trong topic của bác hỏi đó.
    @mylove: anh thay mấy cái tấm bich bắt khung máy đi rồi khoe chứ, cho nó thẩm mỹ, hehe
    Dạ vâng cảm ơn bác. Con router nhìn khá cứng cáp chắc phay nhôm mỏng cũng không vấn đề gì. Mà hành trình cụ thể em nó là bao nhiêu vậy ạ

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Usa
    Cám ơn
    58
    Được cám ơn 141 lần
           ở 75 bài viết
    Hành trình mình đo được là 450 x 730 bác ơi. E đã mua được tấm thép nâng cấp thanh giằng giữa hai ray trục Y ( gốc là nhôm). Trục x thì bằng thép rồi còn Z kết cấu vậy cũng đã đủ chắc chắn. Việc ăn nhôm không thành vấn đề. Sắp tới mẫy đứa học trò dùng nó phay hạ bậc tấm nhôm dài 640 để bắt ray cho đồ án em sẽ quay video lại cho các bác chém.

13. Thành viên đã cám ơn mylove299 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Usa
    Cám ơn
    58
    Được cám ơn 141 lần
           ở 75 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    thiết kế cái máng nước gì mà khó khăn trong gá đặt dữ dội luôn , làm cái nắp bật lên xuống đi .

----- làm lại đẹp quá ta hehehe.
    Anh nói chỉ có chuẩn. Do phải tưới nguội mà tủ điện e để hết dưới tủ máy nên mới phải chống cháy tạm thời anh ơi. Hơi khó gá phôi và cực khi vệ sinh ka ka.

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Usa
    Cám ơn
    58
    Được cám ơn 141 lần
           ở 75 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi linhdt1121 Xem bài viết
    Chưa có thời gian em ơi. Với lại chắc hết học kỳ này xong mấy vụ đồ án thì chắc lại tiễn 2 em lên xe hoa để làm 1 con router hạng hơi nặng luôn ka ka.

Các Chủ đề tương tự

1. Khoe máy tiện mini Nga
    Bởi hardfarmer trong diễn đàn Đồ Mua
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 20-07-2017, 10:35:35 PM
  2. cu tí dựng máy cnc 600x1000 cùi bắp
    Bởi racing boy trong diễn đàn Kết cấu máy dạng Router
    Trả lời: 30
    Bài viết cuối: 10-04-2017, 08:12:27 PM
  3. Step 2A 5 dây cùi cùi giá ve chai
    Bởi romvang trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-09-2015, 10:41:42 AM
  4. Máy phun xốp vừa khoe vừa hỏi
    Bởi Khoa C3 trong diễn đàn Đồ Mua
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 13-03-2015, 05:14:11 PM
  5. Khoe hàng: Đầu tăng tốc trục chính spindle BT50 cho máy phay công nghiệp - new
    Bởi im_atntc trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-09-2014, 12:57:18 PM