1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 27 của 27

Chủ đề: Cafe-Đà Lạt-Toàn quốc - Bán cafe sạch.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    222
    Được cám ơn 293 lần
           ở 188 bài viết
    Em hay uống số 1 của bọn Trung Nguyên, nếu chuyển sang cafe sạch của bác thì loại nào thích hợp ạ?

Thợ bậc 6
    Đang ở
    https://t.me/pump_upp
    Cám ơn
    10
    Được cám ơn 94 lần
           ở 70 bài viết
    cafe cafe occutit mở thuơng hiệu hả trên mình Pleiku cũng nhiều thuơng hiệu nhưng mỗi tên thuơng hiệu nó có cách chế cafe cho riêng mình
    chỉ có thưởng thức rồi mới hợp gu cho riêng mỗi người
    nói vấn đề này thì mỗi người thích uống nặng nhẹ có người pha cafe thì đắng , chua , loãng cho dể uống còn riêng mình mỗi sáng đều pha cafe (Arabica hạt rang xay) phin đậm đặt mà uống
    nếu uống mà không quen thì dể say (vì có mấy người bạn từ sài gòn lên tớ pha cho uống , uống xong say chóng mặt)
    Occutit tạo thuơng hiệu dặt biệt cho mình đi biết đâu 1 ngày nào đó nó nỗi như cồn ra nước ngoài luôn (cách trồng cafe sạch , rang pha chế bài bản nhờ công nghệ tự động hóa )
    nuôi 1 bầy chồn để tạo ra cafe ngon
    Lần sửa cuối bởi tranhung123456, ngày 25-04-2017 lúc 07:26:45 AM.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    34
    Được cám ơn 31 lần
           ở 25 bài viết
    bác cung cấp cà phê, có cung cấp máy chế cháo cho vụ xay, pha cà phê ko, em thấy cách pha chế cũng có nhiều cảm hứng hương vị lắm nghe..
    Mua may, bán tốt nhé

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    82
    Được cám ơn 202 lần
           ở 143 bài viết
    @itanium7000: Lâu rồi em không uống Trung Nguyên nên em cũng không biết chắc được vị nó như thế nào. Nhưng đa phần pha phin muốn thơm ngon thì theo khẩu vị của em là Full City Roast. Bác có thể dùng loại Arabica blend giá 270k 1kg. (Không có Catimor trong đó nha). Bourbon thì vị nó dịu dịu nhẹ nhẹ. Còn Typica thì vị nó rất dày. Nên uống cafe không đường để nếm hết vị của cafe.

@hqkcnc Mấy cái tool xay và pha cafe em thấy China bán nhiều giá rẻ bằng 1/2 tới 2/3 giá ở VN. Nên đa phần em hướng dẫn khách hàng mua đồ của China về pha.

Còn cafe dòng Arabica thì rất nhiều nơi trồng. Nhưng ngon nhất là nơi có độ cao trên 1500 met. Hạt cafe sẽ chắc, nặng hơn.
    Lần sửa cuối bởi occutit, ngày 25-04-2017 lúc 08:51:24 AM.

5. Thành viên đã cám ơn occutit cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tiinicat Xem bài viết
    Đúng roài Minh, em uống cafe xin (cafe thật) mới bị say, tại nó có cafein. Còn mấy cafe pha hóa chất thì không say được tại nó đâu có cafe nhiều đâu mà có cafein để bị say.
    Còn anh Gà con, cái gì ổng cũng biết hết vậy ta. Trước em làm bên nhà máy cafe mà em còn chưa biết các loại cafe nhiều bằng anh , biết mỗi robusta và Arabica thôi a .
    Hehe, anh cũng dân nghiện cafe. Ngày thường 2 ly Robusta chủ đạo.

Cafe chợ như Milano (rất rẻ, 12-14k/ly vỉa hè) gần 100% là Robusta nên cafein nhiều lắm đừng chê nha, nhưng 1 ly thì rất ít, mình phải double shot .

Ở diễn đàn mình e có biết bác Minhtriet ở Huế cũng làm máy rang cafe. Hồi lâu bên xưởng e cũng copy mấy cái máy rang cafe nhỏ nhỏ nên cũng biết chút ít. Đặc biệt e phải sửa mấy cái máy pha cafe dạng capsule (espresso) do mấy ông anh và bạn ổng cứ mua về cắm lộn điện là bùm, sửa xong mua mấy vỉ về vừa thử vừa nhắm, hehe. Đi hội họp e hay uống mấy cái cafe này có khi thay nước do không áp phê.

E tính ra giá bác chủ bán rất hợp lý, rẻ hơn e mua ở SG khá nhiều. Có điều chưa phải gu em, mà e còn chừng 3-4kg cafe Robusta Simexco chưa uống hết, hic. Vài bữa e sẽ mua thử của bác chủ.

Thanks.

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Hồi lâu em còn uống Trung Nguyên, nhưng mấy năm gần đây thì ngoài quán e uống không vào nổi, có cảm giác vị nó sao sao đó.
    Mấy lần trước cũng còn mua cafe bột của TN về pha nhưng vẫn không khoái. Mà ông này đánh số lung tung à, số càng cao càng mắc, cảm giác Arabica càng nhiều, ít Robusta chứ không theo mức độ hay thang gì.

Thỉnh thoảng đổi gió e hay mua cafe bột của Highland, vị truyền thống thấy cũng tạm tạm, hợp khẩu hơn TN.

Mấy ông bạn cũng hay cho em cafe Truly của Gia Lai (Robusta + Arabica 70/30), uống cũng ngon, hơi dịu một tí, cái này thêm thật ít đường thì vừa đẹp. E thì phải có một chút xíu đường mới được (ly cafe thường 1/2 muỗng cafe đường) espresso pha máy thì không cần.

Thanks.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    82
    Được cám ơn 202 lần
           ở 143 bài viết
    Em thì uống tất cả các loại cafe đều không đường để cảm nhận được vị của từng loại cafe và cách rang. Nhiều khi có hôm em thử 30-40 kiểu cafe 1 lúc cũng mệt mỏi.

Mấy giống cafe em đang rang bán cũng khá hiếm. Ở những vùng khác không có, trừ mấy vùng lân cận TP Đà Lạt, Cầu Đất. Nhưng hạt Arabica ở mấy chỗ đó lại không ngon. Catimor thì lại càng không do độ cao không đủ.
    Loại Arabica em đang rang bán là loại blend sẵn từ nhà vườn. Trong vườn có trồng Typica, Giống Mocha lai (loại Moka tuyệt chủng lai với Catimor). Đặc điểm nhận dạng là khi xay hạt ra, chỉ trên hạt sẽ màu trắng và bay phấp phới luôn. Mấy giống Arabica thì trồng ở độ cao càng cao thì hạt càng ngon.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Đà Lạt- Toàn Quốc - Bán cái bộ xy THK bé bé xinh xinh 65x65mm.
    Bởi occutit trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 29-10-2014, 11:06:45 AM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 25-09-2014, 05:31:26 PM
  3. Đà Lạt - Toàn Quốc - Chỉ còn răng
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 28-08-2014, 10:58:29 PM
  4. Đà Lạt- Toàn Quốc - Hết tiền tiêu, người yêu tôi cũng bán-ASM66AC-ASD24AA
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 10-06-2014, 06:30:30 AM
  5. Đà Lạt, Toàn Quốc - Bán ít đồ Tàu giá như đi chợ ở Tàu.
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 13-12-2013, 11:24:56 PM