1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 74

Chủ đề: nâng cấp máy phay makino - maycncmini( www.cnc.uyhan.com) có lừa đảo không?

Thợ phụ bậc 1
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần
           ở 2 bài viết
    Hì,
    Em nghĩ các bác bớt nóng.
    Các bác cãi nhau thì cả 2 ông đều thiệt cả.
    Bây giờ bác truongkiet thì ôm em máy trục trặc mà bác Cường thì cũng chả làm được gì.
    Thôi thì bác truongkiet cứ đưa vđề máy móc lên bên May phay CNC để anh em cùng check xem thực sự nó lỗi gì.
    Sau đó tư vấn bác phương án giải quyết hiệu quả nhất.
    Còn máy không chạy thì sợ, chứ máy chạy không chính xác ( với kiểu điều khiển mach3 và đồ bãi) thì hỏng đâu thay đấy, sai đâu sửa đấy, trong tầm tay anh em diễn đàn thôi. Bác cứ đưa vấn đề lên, có thể anh em sẽ có người giúp bác.

Về bác Cường thì thoai, lỡ đứng ra bảo lãnh rồi thì cứ xem phương án bên bác truongkiet thế nào, rồi hỗ trợ chút cho tròn trách nhiệm ( không có hỗ trợ chi phí vì bác cường không được hưởng lợi nhuận). Nếu bác cường cần mua gì để nâng cấp sửa chữa thì bác chỉ trỏ hộ, lỗi đoán ở đâu thì bác tư vấn cho bác truongkiet.

Còn lên diễn đàn bảo nhau lừa đảo, chả được cái gì, cãi nhau ỏm tỏi. Nếu đủ bằng chứng ra công an mà kiện.

Nhưng chủ yếu việc cần làm là giúp bác truongkiet có con máy mà làm ăn tiếp.

Em có mấy ý kiến nhỏ,
    HoangLt

2. Có 2 thành viên đã cám ơn 9Sight cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    49
    Được cám ơn 182 lần
           ở 125 bài viết
    mình thấy đây là đủ rồi
    - 1 là bạn "trường kiệt" chiu thiệt thòi là thấy rõ, giờ anh em ai có kỹ ai có kỹ năng thì tư vấn hoặc gián tiếp hoặc trực tiếp khắc phục cho bạn ấy...giúp bạn ấy sớm dùng được máy chứ ko nhẽ ôm mớ sắt vụn ngắm.
    - 2 là mục đích cảnh báo, làm giảm uy tín bạn cnc mini cũng không cần thêm nữa ...người ta sai đến đâu anh em biết cả mà!
    ************Diễn đàn là nơi chia sẽ hỗ trợ nha, để cùng nhau đi lên... đây mới là mục tiêu cao cả!

4. Có 2 thành viên đã cám ơn hoahong102 cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hoahong102 Xem bài viết
    mình thấy đây là đủ rồi
    - 1 là bạn "trường kiệt" chiu thiệt thòi là thấy rõ, giờ anh em ai có kỹ ai có kỹ năng thì tư vấn hoặc gián tiếp hoặc trực tiếp khắc phục cho bạn ấy...giúp bạn ấy sớm dùng được máy chứ ko nhẽ ôm mớ sắt vụn ngắm.
    - 2 là mục đích cảnh báo, làm giảm uy tín bạn cnc mini cũng không cần thêm nữa ...người ta sai đến đâu anh em biết cả mà!
    ************Diễn đàn là nơi chia sẽ hỗ trợ nha, để cùng nhau đi lên... đây mới là mục tiêu cao cả!
    chiến tranh là động lực ptrien mờ
    cái thứ chúng ta chém gió, chia sẻ cao cả ban đầu mục đích cũng phục vụ cho cuộc chiến tình báo mờ

nhưng mà chiến sao thì chiến, cũng cần theo nhửng quy ước

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Giải trí cho các bác hạ hỏa, trong phần mềm bọn em cũng giống bác truongkiet va maycncmini: sales vẽ ra thật là vĩ đại, khách hàng mô tả một đằng, kết quả ra 1 nẻo

7. Có 4 thành viên đã cám ơn Gamo cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Em cũng là dân độ chế, chế tạo máy.
    Quan điểm của em thế này.
    - có gắng tư vấn khách hàng dùng hàng new, dù là china. Vì như thế kiểm soát chất lượng ok hơn. Người làm đảm bảo cho khách hàng tốt hơn và cũng giảm rủi ro cho mình hơn.
    - nếu khách hàng vẫn yêu cầu dùng hàng cũ, hoặc vì chi phí. Ok vẫn phải làm thôi, nhưng phân tích rỏ rủi ro và khách hàng ok về rủi ro thì mới làm.
    - nếu phải độ chế thiết bị thì, với điện và điện tử. Cái gì em đã làm rồi thì quất, tất nhiên có phân tích rủi ro với khách như trên. Việc gì em chưa làm thì cũng nói rỏ với khách, rủi ro cùng chịu. Người mất công người mất của, nếu ok thì khách có thiết bị, mình có điều kiện trải nghiệm. Làm không công, có người bỏ $ ra để mình nghiên cứu thực nghiệm, quá tuyệt, lời lãi gì ở đây. Nhưng không phải cái gì mình cũng ta đây, phải cân nhắc năng lực, kiến thức, kinh nghiệm bản thân dữ lắm. Những phi vụ thế này, trước giờ em chưa thất bại, có chăng là mất nhiều thời gian hơn kế hoạch nhiều.

Tựu chung lại là để giữ uy tín bản thân thường em dự trù rủi ro khá cao. Khi không hoàn thành thì không những chỉ bô bô tôi chịu trách nhiệm mà còn phạt hợp đồng.
    Còn khi không phân tích chi cả, ok là quất là thứ đã nằm trong tầm tay, chiến ngay lụm lúa.

Nói vậy thôi chứ khách hàng chưa chắc không có lỗi trong mọi thất bại.
    Khách hàng kỳ vọng, dù đã được tư vấn tận tình, dù biết có rủi ro thất bại nhưng vẫn nuôi kỳ vọng. Đế khi thất vọng thì thay đổi thây độ, đòi hỏi truy cứu trách nhiệm dù trước đó cư nằng nặc đòi làm, thất bại anh chịu bla bla...
    Loại khách hàng thế này, mình gặp cũng không ít. May mắn là mình làm việc đều có đủ hồ sơ lưu, dù trao đổi miệng nhưng sau đó đều có xác nhận lại qua sms hoặc email. Nên dù khó và chậm thì vẫn vượt qua được.

Quay lại chủ đề, cái mà em thấy không hay nhất là cách hành văn của cả 2. Em không quan trọng hai bên đã điện thoại với nhau những gì. Nhưng ở nơi công cộng thì việc dùng lời lẽ để đề cao bản thân phải luôn được chú trọng. Có thể chọc ngoái chút.... Nhưng nếu vì nóng giận mà xa đà, dùng lời lẻ hạ thấp người khác rồi hạ luôn bản thân mình cũng chẵng hay gì.
    Kế nữa là không xác định được hai bên đã thoả thuận những gì. Nên khó xác định được ai lỗi nhiều hơn.
    Về bác maycncmini thì trong việc này đến mức này, mình thấy bác ấy thiếu trách nhiệm với khách hàng và chính bản thân của bác ấy. Đã không đánh giá đúng khã năng của bản thân, do chủ quan hay thiếu kinh nghiệm gì đó. Dẫn tới khác phục hậu quả không xong. Mà rủi ro kiểu này thì dân độ chế ít nhiều đều gsợ phải. Có chăng khác nhau ở cách giải quyết.
    em đồng ý với bác CKD,nhưng em chẳng nhận được sự tư vấn nào cả,em làm bên cơ khí em cũng biết những vấn đề bác nói,khách hàng của em thì em tư vấn theo cách em làm em chịu trách nhiệm,em nói như vậy không được mà cứ bắt em theo ý khách thì khách tự chịu thôi,mà em làm không được em sẽ không nhận.
    đằng này xem em làm chuột bạch thí nghiệm em mất tiền mất thời gian mà chẳng được gì,em nâng cấp máy có trả tiền hẳn hoi đâu phải nhờ vả làm dùm đâu.mà lúc đầu nhận máy của em sao không nói là nhận dùm thằng Hùng,nếu mà thằng Hùng nhận em sẽ không làm(biết gì đâu mà làm),đến lúc máy không làm được lại đổ cho thằng Hùng như vậy là sao

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết
    em đặt 3 bộ Hbs rồi,em tự cứu lấy mình vậy.
    em đồng ý diễn đàn là nơi học hỏi chia sẽ nhưng cũng kèm theo đó là mục mua bán và dịch vụ,maycncmini làm dịch vụ em sử dụng dịch vụ em trả tiền nhưng dịch vụ không đúng như thỏa thuận,chối bỏ trach1 nhiệm và đổ lỗi cho người khác.em chưa từng nói nặng nói nhẹ maycncmini một câu nào,máy của em tiền của em mà em phải năn nỉ lấy về.đề xuất hướng giải quyết cho xong con máy thì ngó lơ

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Giải trí cho các bác hạ hỏa, trong phần mềm bọn em cũng giống bác truongkiet va maycncmini: sales vẽ ra thật là vĩ đại, khách hàng mô tả một đằng, kết quả ra 1 nẻo

roài tui biết con ser do nhà ông roài nha kaka

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    49
    Được cám ơn 182 lần
           ở 125 bài viết
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	Screen_Shot_20161225_at_43246_PM.png 
Views:	142 
Size:	428.3 KB 
ID:	36958

Hu HU, anh kiều lừa em đưa em có mấy triệu mỹ đồng hà

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết
    em bị chặn rồi

13. Thành viên đã cám ơn truongkiet cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    45
    Được cám ơn 123 lần
           ở 92 bài viết
    đóng topic này được rồi . thấy cũng nên hoà giải thôi .Chẳng ai được lợi cái gì từ vụ này cả .

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuan Kieu Xem bài viết
    đóng topic này được rồi . thấy cũng nên hoà giải thôi .Chẳng ai được lợi cái gì từ vụ này cả .
    em chẳng được lợi gì,thậm chí còn thiệt hại cũng vì sự kém năng lực và làm việc gian dối của maycncmini,em lập topic này chỉ để người nào muốn nhờ maycncmini nâng cấp máy thì nên thận trọng,chứ trên này nhiều bác biết mà không lên tiếng thì tội người không biết lắm

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    19
    Được cám ơn 71 lần
           ở 62 bài viết
    Các bác cứ bình tĩnh đừng nóng , mọi việc đâu còn có đó mà . Nếu hỏng driver thì thay thế , còn về độ chính xác thì kiểm tra vít me , mòn thì thay thôi chứ đâu có gì đâu
    - Website : https://cnc3ds.com

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dungtb Xem bài viết
    Các bác cứ bình tĩnh đừng nóng , mọi việc đâu còn có đó mà . Nếu hỏng driver thì thay thế , còn về độ chính xác thì kiểm tra vít me , mòn thì thay thôi chứ đâu có gì đâu
    driver không đạt,độ ổn định kém thì thay bao nhiêu con cũng vậy

Thợ cả
    Cám ơn
    337
    Được cám ơn 539 lần
           ở 356 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi truongkiet Xem bài viết
    driver không đạt,độ ổn định kém thì thay bao nhiêu con cũng vậy
    Nếu bác không yêu cầu tốc độ nhanh thì mua mấy con hibrid servo và hộp số em nghĩ dư sức kéo + rẻ hơn mấy cái dc servo kia là chắc
    Lê Anh Tuấn - 0989.bốn không 8. 4 0 tám

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi emptyhb Xem bài viết
    Nếu bác không yêu cầu tốc độ nhanh thì mua mấy con hibrid servo và hộp số em nghĩ dư sức kéo + rẻ hơn mấy cái dc servo kia là chắc
    maycncmini khẳng định mấy em hbs kéo không nổi gắn vô không chạy được

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    maycncmini khẳng định mấy em hbs kéo không nổi gắn vô không chạy được
    dùng dong motor mặt bích 110, drive 220V nhưng dùng biến áp cách ly hạ xuống 120V chạy cho bền
    http://www.leadshine.com/productdeta...el=ES-MH342200

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết
    quất 1 bộ 20n.m với 2 bộ 12n.m rồi

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Hmm, mà con máy cụ Tuấn Hỏi tổng 7 tấn, kéo bằng step 86 thường chạy tốt mà, chẳng lẽ con Makino dàn cơ ẹ tới mức chạy ko nổi sao?

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Hmm, mà con máy cụ Tuấn Hỏi tổng 7 tấn, kéo bằng step 86 thường chạy tốt mà, chẳng lẽ con Makino dàn cơ ẹ tới mức chạy ko nổi sao?
    con máy e nâng bàn chứ ko phải xuống z,em mua động cơ có moment tuóng đương với động cơ cũ

24. Thành viên đã cám ơn truongkiet cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    quất 1 bộ 20n.m với 2 bộ 12n.m rồi
    mấy con này vítme bước rất nhỏ nên X, Y thì hbs thoải mái, còn Z thì không dễ ăn, nên chơi mấy em servopack đời cũ chẳng hạn mitubishi J cho rẽ, 1kw qua giảm tốc nữa thì may ra.

tui lên mấy em như vầy rồi, chơi theo kiểu nhà nghèo toàn step 5pha autonic, sanyodenky nhặt được cái nào chém đại cái đó, chạy miệt mài mấy năm và em nó là lao động chính, cá nhân cảm thấy tuyệt vời hơn fanuc.
    khi mua lựa kỹ dàn cơ phải còn ngon thì khỏi phải lo sai số.
    tks

26. Thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tổng hợp các thông tin về thành viên TBK (dấu hiệu lừa đảo)
    Bởi h-d trong diễn đàn Câu chuyện cảnh giác
    Trả lời: 247
    Bài viết cuối: 21-12-2017, 11:39:09 AM
  2. Nâng cấp máy phay CNC Hitachi Seiki - 40VA
    Bởi maycncmini trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 97
    Bài viết cuối: 29-04-2017, 11:46:39 PM
  3. Nâng cấp máy phay NC Makino
    Bởi maycncmini trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 105
    Bài viết cuối: 19-04-2017, 10:26:54 PM
  4. Trả lời: 36