1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 61 đến 74 của 74

Chủ đề: nâng cấp máy phay makino - maycncmini( www.cnc.uyhan.com) có lừa đảo không?

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi maycncmini Xem bài viết
    Câu nói trên của bạn đủ để người ta không còn động lực.
    một kẻ không dám đứng ra nhận trách nhiệm thì có nói gì cũng vậy

Thợ bậc 6 maycncmini's Avatar
    Cám ơn
    40
    Được cám ơn 148 lần
           ở 81 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi truongkiet Xem bài viết
    một kẻ không dám đứng ra nhận trách nhiệm thì có nói gì cũng vậy
    Một thằng làm còn một thằng phá thì ngu gì mà đứng ra chịu trách nhiệm

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết
    Một thằng làm còn một thằng phá thì ngu gì mà đứng ra chịu trách nhiệm
    ah 2 anh em thằng làm thằng phá hả,ghê thật.xem như bị chó cắn hay dậm cứt vậy

Cám ơn
    40
    Được cám ơn 148 lần
           ở 81 bài viết
    ah 2 anh em thằng làm thằng phá hả,ghê thật.xem như bị chó cắn hay dậm cứt vậy
    Mày muốn phá để được nhận lại tiền tao ngu gì mà làm để cho mày phá
    Tiền mày đã lấy giờ còn la làng, số tiền lấy lại là tự mày đưa ra, khi nó lên dỡ đồ mày giữ lại bộ máy tính vậy ai mới là lừa đảo

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Mình đề nghị Admin khóa chủ đề này lại, những thứ cần nói đã nói hết rồi, cũng đã hiều hết rồi. Giờ đến đoạn quăng văn hóa vào mặt nhau nên thôi ....

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết
    Mày muốn phá để được nhận lại tiền tao ngu gì mà làm để cho mày phá
    Tiền mày đã lấy giờ còn la làng, số tiền lấy lại là tự mày đưa ra, khi nó lên dỡ đồ mày giữ lại bộ máy tính vậy ai mới là lừa đảo
    bắt đầu cãi chày cãi cối.tao không cho mày nuốt tiền thì mày chịu nhả số tiền còn lại ah.thế lúc nhận máy sao mày nói mày nhận,giờ làm không được lại đổ cho thằng em mày trong khi nó có biết gì về mach3 không mà đòi làm.2 anh em mày thông đồng với nhau,giờ tìm mọi cách đổ lỗi cho người khác,dám làm không dám nhận.mày còn nói anh em trên này đố kị mày,mà mày có tài năng mẹ gì đâu mà đố kị

Cám ơn
    40
    Được cám ơn 148 lần
           ở 81 bài viết
    bắt đầu cãi chày cãi cối.tao không cho mày nuốt tiền thì mày chịu nhả số tiền còn lại ah.thế lúc nhận máy sao mày nói mày nhận,giờ làm không được lại đổ cho thằng em mày trong khi nó có biết gì về mach3 không mà đòi làm.2 anh em mày thông đồng với nhau,giờ tìm mọi cách đổ lỗi cho người khác,dám làm không dám nhận.mày còn nói anh em trên này đố kị mày,mà mày có tài năng mẹ gì đâu mà đố kị
    DM, tao nói lại 1 lần nữa, tao éo nhận được lợi ích gì từ vụ này, cách nói chuyện của mày thấy ghét lên tao kệ m mày, ngu thì nắng nghe người ta chỉ ,lại còn tỏ ra nguy hiểm.
    Anh em nào nhận lên điện chạy con này thì nhớ lấy, tránh khi giao máy xong về nhà lại báo hư này nọ.
    Tao không có thời gian để đi cãi nhau với những cái mà mình đã làm và đang được sử dụng hiệu quả.
    Tao éo có tài năng gì mà có thằng ngu nhờ làm mới lạ ...

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết
    DM, tao nói lại 1 lần nữa, tao éo nhận được lợi ích gì từ vụ này, cách nói chuyện của mày thấy ghét lên tao kệ m mày, ngu thì nắng nghe người ta chỉ ,lại còn tỏ ra nguy hiểm.
    Anh em nào nhận lên điện chạy con này thì nhớ lấy, tránh khi giao máy xong về nhà lại báo hư này nọ.
    Tao không có thời gian để đi cãi nhau với những cái mà mình đã làm và đang được sử dụng hiệu quả.
    Tao éo có tài năng gì mà có thằng ngu nhờ làm mới lạ ...
    đó thấy chưa,tối ngày sủa oang oang lên tao đéo nhận được lợi ích gì.đồ làm ko đạt đổ thừa người ta phá,mày đâu dám nhận trách nhiệm về những gì mày gây ra.tao ko rỗi hơi đi phá mày.mà lắng chứ ko phải nắng.ah mà thằng hùng nó thừa nhận với tao là máy con máy mày làm bán người ta cũng chạy sai tè le.tao điện thoại vợ mày bắt máy thì: anh ơi khổ lắm máy làm hoài không được kiểu này lỗ vốn rồi,anh tha cho em đi.ah đệch vậy là sao làm không nỗi nổ cho cố rồi nhận về không làm được.tao như mày tao nhục chết mẹ.ở đó mà đi đỗ lỗi cho người khác

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    46
    Được cám ơn 128 lần
           ở 81 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nhatson Xem bài viết
    giải quyết hậu quả là trách nhiệm hay là ban ơn ợ?
    Làm không đươc thì trả tiền,mình nghĩ đó là làm theo thỏa thuận chứ không phải ban ơn hay giai quyết hậu quả gì cả . Tới đây đúng ra phải kết thúc rồi mà bạn truongkiet còn lôi lên đây để bôi nhọ người ta thì đúng là bẩn người ta 1 bẩn mình 10.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cuongmay Xem bài viết
    Làm không đươc thì trả tiền,mình nghĩ đó là làm theo thỏa thuận chứ không phải ban ơn hay giai quyết hậu quả gì cả . Tới đây đúng ra phải kết thúc rồi mà bạn truongkiet còn lôi lên đây để bôi nhọ người ta thì đúng là bẩn người ta 1 bẩn mình 10.
    làm ko được thì trả tiền,ok.vấn đề là cứ chối cãi không nhận máy do mình làm,đỗ lỗi cho người khác phá.mà có đồng ý trả tiền không khi mà mình không đồng ý mất không 10tr.mà mình chưa từng đặt điều nói sai sự thật mà bạn nói mình bôi nhọ.lúc đầu đứng ra thuoqng lượng nhận máy mình làm lúc làm ko được thì bảo ko phải mình làm như vậy là sao

Administrator CNC PRO's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    21
    Được cám ơn 600 lần
           ở 125 bài viết
    1. Các bạn đều là những người đã trưởng thành. Xin hãy hành xử và phát ngôn sao cho xứng với tuổi tác của các bạn. Tôi còn nhỏ tuổi, không muốn nhắc nhở thẳng thắn những vấn đề thế này.

2. Sự vụ từ đầu đến giờ, vẫn đôi co qua lại, lý do này nọ rồi cũng chẵng đi đến hồi kết. Theo trình tự tôi thấy sự việc có phần lỗi của cả 2. Xin được nhắc lại một số nội dung, hy vọng sẽ là kinh nghiệm cho những người khác.
    • Dù là làm việc lớn hay nhỏ, đừng quá lơ là trong các thỏa thuận. Tối thiểu các thỏa thuận phải được lưu lại dưới dạng tin nhắn, với đầy đủ nội dung và trách nhiệm của các bên liên quan. Tốt hơn là nên có dạng văn bản hoàn chỉnh dù là file word hoặc email, tốt hơn nữa là giấy trắng mực đen. Điều này không chắc mang lại nhiều lợi ích khi kiện tụng, nhưng nó là căn cứ để đôi bên có thể đàm phán sau khi giao dịch không thành công.
    • Các điều khoản nên rỏ ràng. Đừng sợ phiền hà, hãy nghĩ về các rủi ro có thể gặp phải và cùng thỏa thuận phương pháp giải quyết. Cả việc hoàn thành chậm tiến độ, không đạt chất lượng, hủy hợp đồng v.v... Các điều khoản càng rỏ ràng càng thể hiện rỏ trách nhiểm của cả hai bên, đồng thời tránh những tranh cãi không có lợi nếu nhở hợp đồng thất bại.
    • Khi cảnh báo, hoặc kêu gọi sự ủng hộ từ cộng đồng. Việc đầu tiên của người viết là GIỮ BÌNH TỈNH, dùng lời lẽ trung lập để không đưa mình vào thế bị công kích vì dùng lời khiếm nhã. Người khác có thể làm điều càn quấy, nhưng đừng vì thế mà mình tự cho mình cái quyền làm điều quấy như họ. Khi mình sai thì mình không thể nói người khác sai. Ngoài ra, nên có những dẫn chứng, bằng chứng thuyết phục.
    • Các bạn cùng tham gia cũng nên suy xét kỹ trước khi có ý kiến. Đừng xem thường diễn đàn cũng như mạng xã hội. Mỗi lời bạn viết ra có hàng nghìn, hàng vạn người sẽ xem qua. Nó thể hiện đúng bản chất con người của chúng ta. Chúng ta có thể tự tin mình đúng, mình hay, mình hoàn hảo. Nhưng không thể ép những người đọc qua nội dung đều nghĩ như thế. Chính những gì các bạn thể hiện, nó sẽ làm cho người đọc nghĩ thế nào về bạn.

3. Trở lại vấn đề của maycncmini & truongkiet
    Cả hai vẫn đã kích qua lại mà không đưa ra được bất kỳ bằng chứng nào về giao dịch của mình, nên không thể kết luận được cụ thể vấn đề là thế nào. Thông qua nội dung các bài viết ờ các chủ đề. Có thể tóm lượt thế này.
    • Bạn maycncmini có nhận, bảo lãnh (đã thừa nhận) nâng cấp máy cnc cho bạn truongkiet.
    • Ban truongkiet phản ánh là máy sau khi nâng cấp chạy có dung sai lớn, ngoài ra các driver thường xuyên báo lỗi, thậm chí cả cháy nổ.
    • Hai bên đã có nhiều trao đổi ngoài diễn đàn, khi chính thức phản ánh trên diễn đàn thì bạn maycncmini chối bỏ trách nhiệm đã nhận/bảo lãnh nâng cấp máy với nhiều lý do.
    • Hai bên có nhiều lời qua tiếng lại với nội dung chỉ trích và dùng nhiều từ khiếm nhã.

Đây là nhận định riêng của tôi, trong suốt quá trình theo dõi cà hai thành viên (không riêng gì chủ đề này).
    • maycncmini không xem trọng những gì được thể hiện trên diễn đàn. Cụ thể đã từng vi phạm nội quy mua/bán trên diễn đàn. Dù bất kỳ lý do gì, hành động này vẫn không được chấp nhận vì không tuân thủ nội quy và tự mình xem nhẹ uy tín hành động & lời nói của chính bản thân mình.
    • maycncmini quy chụp người sử dụng máy cố tình phá hỏng máy nhằm hủy bỏ thỏa thuận là thiếu cơ sở. Vì trong việc này cả hai đều là người bị thiệt hai từ việc nâng cấp máy không thành thế này.
    • việc chối bỏ trách nhiệm bản thân dù với bất kỳ lý do gì đều khó được thông cảm.
    • việc thiếu kềm chế, dùng nhiều lời lẽ khiếm nhả dù với bất kỳ lý do gì đều vi phạm nội quy, gây mất thiện cảm với người theo dõi.
    • các thành viên khi tham gia ý kiến nên dùng thái độ trung lập, khách quan. Đừng vì các mối quan hệ cá nhân mà đưa ra những nhận định chủ quan. Càng làm cho vấn đề xa hơn.

Các bên nên bình tỉnh và tìm hướng giải quyết có lợi nhất.
    Chủ đề vẫn được mở, nhưng bất kỳ vi phạm nào về cách dùng từ (nếu tái phạm) sẽ được xử lý nghiêm kèm theo là thông báo cảnh cáo chính thức.

Cám ơn
    40
    Được cám ơn 148 lần
           ở 81 bài viết
    đó thấy chưa,tối ngày sủa oang oang lên tao đéo nhận được lợi ích gì.đồ làm ko đạt đổ thừa người ta phá,mày đâu dám nhận trách nhiệm về những gì mày gây ra.tao ko rỗi hơi đi phá mày.mà lắng chứ ko phải nắng.ah mà thằng hùng nó thừa nhận với tao là máy con máy mày làm bán người ta cũng chạy sai tè le.tao điện thoại vợ mày bắt máy thì: anh ơi khổ lắm máy làm hoài không được kiểu này lỗ vốn rồi,anh tha cho em đi.ah đệch vậy là sao làm không nỗi nổ cho cố rồi nhận về không làm được.tao như mày tao nhục chết mẹ.ở đó mà đi đỗ lỗi cho người khác
    Đừng có tìm cách ly gián nha bạn, bạn tìm được con máy nào chạy sai tè le cho mình coi coi, những câu nói trên không có trong từ điển của vợ tao nha bạn, không nhận được lợi ích mắc mớ gì kêu lỗ vốn

Cám ơn
    40
    Được cám ơn 148 lần
           ở 81 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CNC PRO Xem bài viết
    1. Các bạn đều là những người đã trưởng thành. Xin hãy hành xử và phát ngôn sao cho xứng với tuổi tác của các bạn. Tôi còn nhỏ tuổi, không muốn nhắc nhở thẳng thắn những vấn đề thế này.

2. Sự vụ từ đầu đến giờ, vẫn đôi co qua lại, lý do này nọ rồi cũng chẵng đi đến hồi kết. Theo trình tự tôi thấy sự việc có phần lỗi của cả 2. Xin được nhắc lại một số nội dung, hy vọng sẽ là kinh nghiệm cho những người khác.
    • Dù là làm việc lớn hay nhỏ, đừng quá lơ là trong các thỏa thuận. Tối thiểu các thỏa thuận phải được lưu lại dưới dạng tin nhắn, với đầy đủ nội dung và trách nhiệm của các bên liên quan. Tốt hơn là nên có dạng văn bản hoàn chỉnh dù là file word hoặc email, tốt hơn nữa là giấy trắng mực đen. Điều này không chắc mang lại nhiều lợi ích khi kiện tụng, nhưng nó là căn cứ để đôi bên có thể đàm phán sau khi giao dịch không thành công.
    • Các điều khoản nên rỏ ràng. Đừng sợ phiền hà, hãy nghĩ về các rủi ro có thể gặp phải và cùng thỏa thuận phương pháp giải quyết. Cả việc hoàn thành chậm tiến độ, không đạt chất lượng, hủy hợp đồng v.v... Các điều khoản càng rỏ ràng càng thể hiện rỏ trách nhiểm của cả hai bên, đồng thời tránh những tranh cãi không có lợi nếu nhở hợp đồng thất bại.
    • Khi cảnh báo, hoặc kêu gọi sự ủng hộ từ cộng đồng. Việc đầu tiên của người viết là GIỮ BÌNH TỈNH, dùng lời lẽ trung lập để không đưa mình vào thế bị công kích vì dùng lời khiếm nhã. Người khác có thể làm điều càn quấy, nhưng đừng vì thế mà mình tự cho mình cái quyền làm điều quấy như họ. Khi mình sai thì mình không thể nói người khác sai. Ngoài ra, nên có những dẫn chứng, bằng chứng thuyết phục.
    • Các bạn cùng tham gia cũng nên suy xét kỹ trước khi có ý kiến. Đừng xem thường diễn đàn cũng như mạng xã hội. Mỗi lời bạn viết ra có hàng nghìn, hàng vạn người sẽ xem qua. Nó thể hiện đúng bản chất con người của chúng ta. Chúng ta có thể tự tin mình đúng, mình hay, mình hoàn hảo. Nhưng không thể ép những người đọc qua nội dung đều nghĩ như thế. Chính những gì các bạn thể hiện, nó sẽ làm cho người đọc nghĩ thế nào về bạn.

3. Trở lại vấn đề của maycncmini & truongkiet
    Cả hai vẫn đã kích qua lại mà không đưa ra được bất kỳ bằng chứng nào về giao dịch của mình, nên không thể kết luận được cụ thể vấn đề là thế nào. Thông qua nội dung các bài viết ờ các chủ đề. Có thể tóm lượt thế này.
    • Bạn maycncmini có nhận, bảo lãnh (đã thừa nhận) nâng cấp máy cnc cho bạn truongkiet.
    • Ban truongkiet phản ánh là máy sau khi nâng cấp chạy có dung sai lớn, ngoài ra các driver thường xuyên báo lỗi, thậm chí cả cháy nổ.
    • Hai bên đã có nhiều trao đổi ngoài diễn đàn, khi chính thức phản ánh trên diễn đàn thì bạn maycncmini chối bỏ trách nhiệm đã nhận/bảo lãnh nâng cấp máy với nhiều lý do.
    • Hai bên có nhiều lời qua tiếng lại với nội dung chỉ trích và dùng nhiều từ khiếm nhã.

Đây là nhận định riêng của tôi, trong suốt quá trình theo dõi cà hai thành viên (không riêng gì chủ đề này).
    • maycncmini không xem trọng những gì được thể hiện trên diễn đàn. Cụ thể đã từng vi phạm nội quy mua/bán trên diễn đàn. Dù bất kỳ lý do gì, hành động này vẫn không được chấp nhận vì không tuân thủ nội quy và tự mình xem nhẹ uy tín hành động & lời nói của chính bản thân mình.
    • maycncmini quy chụp người sử dụng máy cố tình phá hỏng máy nhằm hủy bỏ thỏa thuận là thiếu cơ sở. Vì trong việc này cả hai đều là người bị thiệt hai từ việc nâng cấp máy không thành thế này.
    • việc chối bỏ trách nhiệm bản thân dù với bất kỳ lý do gì đều khó được thông cảm.
    • việc thiếu kềm chế, dùng nhiều lời lẽ khiếm nhả dù với bất kỳ lý do gì đều vi phạm nội quy, gây mất thiện cảm với người theo dõi.
    • các thành viên khi tham gia ý kiến nên dùng thái độ trung lập, khách quan. Đừng vì các mối quan hệ cá nhân mà đưa ra những nhận định chủ quan. Càng làm cho vấn đề xa hơn.

Các bên nên bình tỉnh và tìm hướng giải quyết có lợi nhất.
    Chủ đề vẫn được mở, nhưng bất kỳ vi phạm nào về cách dùng từ (nếu tái phạm) sẽ được xử lý nghiêm kèm theo là thông báo cảnh cáo chính thức.

Sorry Admin vì có những lời lẽ khiếm nhã trên diễn đàn
    Mình xi n rút gọn một số vấn đề sau :

Cám ơn
    40
    Được cám ơn 148 lần
           ở 81 bài viết
    Sorry Admin vì có những lời lẽ khiếm nhã trên diễn đàn
    Mình xi n rút gọn một số vấn đề sau :
    Thứ 1 : mình nhận máy của bạn truongkiet về cho Mr Hùng làm mục đích chuyển giao tất cả những cái mình biết cho mr Hùng
    Thứ 2 : Mr Hùng là người nhận tiền và ký vào biên bản nhận tiền của bạn truongkiet (cái này sao không thấy bạn truongkiet nói) còn văn bản đó sao không Scan đưa lên cho mọi người biết
    Thứ 3 : Mình không được lợi ích gì từ vụ này, mình chỉ là người bảo lãnh nên mình phải có trách nhiệm với vụ này. Khi driver có sự cố mình đã thông báo yêu cầu chờ khắc phục. Trong khi mình ngày đêm tìm kiếm thông tin để khắc phục thì bạn truongkiet lên Forum bù lu bù loa nói driver chạy không ổn, thay hoài cũng vậy. Thử hỏi admin nếu người ta không hài lòng thì có nên tiếp tục ?
    Thứ 4 : Nói cncmini không có năng lực ? ... hài con máy 6-7 tấn còn chạy được nói chi con máy đó vào kênh youtube của maycncmini sẽ thấy
    Thứ 5 : Khi đã không hài lòng thì lên kết thúc. Bạn truongkiet và Mr Hùng thỏa thuận với nhau đồ của ai người lấy, số tiền trả lại là do bạn truongkiet tự đưa ra, nhưng khi đến dỡ đồ thì không trả lại bộ máy tính admin nghĩ gì về vụ này ?
    Thứ 6 : Khi đã lấy tiền xong còn lên forum la làng là lừa đảo, mình cự kỳ bức xúc về vụ này làm mất kiềm chế có những lời nói không hay

15. Thành viên đã cám ơn maycncmini cho bài viết hữu ích này:

CKD

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. Tổng hợp các thông tin về thành viên TBK (dấu hiệu lừa đảo)
    Bởi h-d trong diễn đàn Câu chuyện cảnh giác
    Trả lời: 247
    Bài viết cuối: 21-12-2017, 11:39:09 AM
  2. Nâng cấp máy phay CNC Hitachi Seiki - 40VA
    Bởi maycncmini trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 97
    Bài viết cuối: 29-04-2017, 11:46:39 PM
  3. Nâng cấp máy phay NC Makino
    Bởi maycncmini trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 105
    Bài viết cuối: 19-04-2017, 10:26:54 PM
  4. Trả lời: 36