1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 12 của 12

Chủ đề: men mới xin hỏi vài vấn đề về máy cnc phay 4 trục

Học việc
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

men mới xin hỏi vài vấn đề về máy cnc phay 4 trục

mới sử dụng cnc chữa có khinh nghiêm với kỹ năng với mong anh em chỉ giáo thêm với, chân thành cảm ơn nhiều ah.
    em mất hỏi một số cái sao ah.
    1. trục A máy nhà em bữa này bị sao tự nhiên hôm nay mở máy về home trục A nó
    quay nữa vòng rồi quay ngược lại và tiếp tục quay mãi ko dừng lại điểm củ như mỗi khi của nó ah,phải bấm stop nó mới dừng ..máy nhà em đk bằng Rich Auto .hãy con cảm biến hành trình nó bị hỏng ah
    2. cái củ đục nhà em nước làm mát vào củ nó bị lậu nước ra ngoài cho em hỏi có bị làm sao ko ạh.
    3. mỗi lần mở máy lên làm việc phải về góc máy home rồi mới về vị trí 0 máy mới làm việc. anh em cho mình hỏi có cách mở lần mở tủ điện gọi chương trình chạy ngay có được ko hay phải bắt buộc về home rồi mới làm việc được. vì mỗi lần làm một sản phẩm là em phải để tủ điện như vậy chạy cho xong mới tắt đi vì sợ tắt đi phải về home lai từ đầu ,cho em hỏi tủ điện mở lâu có bị làm sao khong ah máy ko chạy vẫn mở tủ điện có bị mất điện nhiều ko ạh

em cảm ơn nhiều

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    34
    Được cám ơn 31 lần
           ở 25 bài viết
    Dễ thui bác, người mới, máy mới, chắc còn bảo hành, gọi bên cung cấp xem...
    về cái DSP A18, như bác nói, dự đoán là cái cảm biến home cho trục A bị hỏng, thì kiểm tra lại xem, nếu ko, xem lại các thông số cài đặt trong dsp.
    spindle bị lậu nước, lậu sao thì bác cho hình ảnh, anh em người ta mới giúp bác được chứ...
    nên và nên, khi ngắt điện hệ thống máy và khởi động lại, chịu khó cho các hệ trục nó về home.

Học việc
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hqkcnc Xem bài viết
    Dễ thui bác, người mới, máy mới, chắc còn bảo hành, gọi bên cung cấp xem...
    về cái DSP A18, như bác nói, dự đoán là cái cảm biến home cho trục A bị hỏng, thì kiểm tra lại xem, nếu ko, xem lại các thông số cài đặt trong dsp.
    spindle bị lậu nước, lậu sao thì bác cho hình ảnh, anh em người ta mới giúp bác được chứ...
    nên và nên, khi ngắt điện hệ thống máy và khởi động lại, chịu khó cho các hệ trục nó về home.
    máy em mua lại của người ta bác máy củ .em kiểm tra rồi con cảm biến nó bị chết ah..
    bác sài máy 4 trục chưa sang cho em hỏi ,em đục tinh trục a nó quay em nghe thấy hộp số nó phát tiếng kêu tạch là đúng hay bị lỗi gi nó kêu vậy ah .cảm ơn bác

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    45
    Được cám ơn 123 lần
           ở 92 bài viết
    thế này thì khác gì thầy bói xem voi nhỉ ? thôi bác kêu thợ cho nhanh bác ơi . Bác hỏi cái gì mà em ko hiểu.
    Ít ra có tí ảnh minh họa cho newbie học hỏi chứ .

Học việc
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    nước làm mát spindel chảy rỉ ra từ vi trí em đánh dấu đấy ah. làm sao khắc phục lâu nước làm mát ko bi chay rỉ ra ngoài.. cảm ơn.Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	cuc duc cnc.png 
Views:	0 
Size:	537.0 KB 
ID:	38900

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    tháo 4 con ốc đuôi ra , kiểm tra lại 2 cái ron cao su be bé xem nó ráp đúng vị trí chưa hay bị đứt , nếu có vấn đề thì chỉnh lại cho đúng hay thay ron mới nhé , cái này đơn giản thôi do bác chủ là newbie nên không dám tháo à ?

nhớ phài sửa cho hết chứ rò nước kiểu này chảy vào bạc đạn là tiêu luôn cả con.
    Lần sửa cuối bởi Nam CNC, ngày 26-05-2017 lúc 09:11:08 PM.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

7. Có 2 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Học việc
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    tháo 4 con ốc đuôi ra , kiểm tra lại 2 cái ron cao su be bé xem nó ráp đúng vị trí chưa hay bị đứt , nếu có vấn đề thì chỉnh lại cho đúng hay thay ron mới nhé , cái này đơn giản thôi do bác chủ là newbie nên không dám tháo à ?

nhớ phài sửa cho hết chứ rò nước kiểu này chảy vào bạc đạn là tiêu luôn cả con.
    cảm bạn nhiều mình tháo ra rồi ron cao su nó bị đưt giời mua ron khác thay ah bạn mà mình tìm ở tiệm điện nước mà ko có ạh ..em ở quang nam đà nẵng...nước nó lậu ra thế có bị cháy củ đục ko vậy bạn .

Thợ cả
    Đang ở
    Usa
    Cám ơn
    726
    Được cám ơn 398 lần
           ở 272 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi zuazuaka Xem bài viết
    cảm bạn nhiều mình tháo ra rồi ron cao su nó bị đưt giời mua ron khác thay ah bạn mà mình tìm ở tiệm điện nước mà ko có ạh ..em ở quang nam đà nẵng...nước nó lậu ra thế có bị cháy củ đục ko vậy bạn .
    Quảng Nam hay Đà Nẵng ?

Học việc
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanlm Xem bài viết
    Quảng Nam hay Đà Nẵng ?
    điện ngọc đầu quang nam
    cuối đà nẵng

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Cống Tiềm chạy ra Đà Nẵng có xíu, cầm theo sợi roăn đứt (nhớ đầy đủ nha) đến đường Nguyễn Trãi mà mua 1 lố về xài, chú ý tiền xăng nhiều hơn gấp 10 lần sợi roăn

Học việc
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

parcocastor

Trích dẫn Gửi bởi thuhanoi Xem bài viết
    Cống Tiềm chạy ra Đà Nẵng có xíu, cầm theo sợi roăn đứt (nhớ đầy đủ nha) đến đường Nguyễn Trãi mà mua 1 lố về xài, chú ý tiền xăng nhiều hơn gấp 10 lần sợi roăn
    cam ơn anh ,anh biết chỗ nào nguyễn trãi không cho em xin địa chỉ mại chủ nhật em chạy ra mua cái .

Học việc
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    em thay rôn cao su mới rồi mà nước vẫn rỉ ra ,lâu nó ri ra 1 giọt chứ ko nhiều như lúc trước vậy có làm sao không vậy máy anh

Các Chủ đề tương tự

1. Chia sẻ trao đổi mọi vấn đề về AC Servo.
    Bởi solero trong diễn đàn Driver DC/AC servo motor
    Trả lời: 684
    Bài viết cuối: 14-05-2020, 09:25:16 PM
  2. Hỏi về vấn đề Vitme bước 5 và bước 10
    Bởi lyakhuong trong diễn đàn Vít me, thanh răng, ray trượt, trục trượt, vòng bi, gối đở...
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 23-08-2017, 01:12:53 PM
  3. vấn đề về mach3
    Bởi Quach Viet Hai trong diễn đàn Chương trình cad, cam, cnc v.v...
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 17-05-2017, 06:32:29 PM
  4. Vấn đề cài đặt dao khi phay nhôm
    Bởi gamoivaonghe trong diễn đàn Trao đổi kinh nghiệm
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 26-02-2017, 07:14:41 PM
  5. vấn đề về BOB USB của chị na
    Bởi CBNN trong diễn đàn Break Out Board, Controller
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 14-06-2016, 07:45:55 PM