1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 27 của 27

Chủ đề: Spindle qúa nóng

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    trời đất bạc đạn SKF cũng là hàng đỉnh rồi đó, còn việc dở tệ khi bác thay vào spindle thì có đúng hay chưa , nếu làm không đúng kĩ thuật thôi thì vài ngày gầm rú là chuyện thường và chưa hết bác dính chưởng hàng nhái là thôi rồi. SKF em thấy tốt hơn của nhật nhiều
    Có người dùng rồi mới biết chất lượng mà. Em không chắc bác này thay bạc SKF đâu anh.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    19
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Ga con Xem bài viết
    Bác bảo nó hàng SKF china thì bác cho em cái hình, có chữ China hay không? Bài trước bác vừa bảo toàn hàng SKF china, giờ lại bảo chính hãng là thế quái nào, SKF chính hãng là của China vậy SKF là công ty China à.
    Nhà em độ xe mà bác, nhà có vài chục con à. Em làm cũng lâu rồi bác, chạy một thời gian toàn phải thay bạc đạn bánh trước, bạc sau thì tuổi bền = 3 lần bánh trước. Lúc trước SKF France cặp bạc 6301 giá 280k, giờ SKF Indonesia giá 100k. Koyo mua lẻ giá cũng gần đó (hình như 75k tại Vĩnh Cường), cái lại khác cũng gần gần. Bác nói Nachi dưới cơ NTN thì em càng thấy không ổn.
    skf là hãng sản xuất do nhiều nước hợp tác, còn skf china ý em nói là sản xuất ở china, giồng như sam sung có chi nhánh ở viêt nam mình, khi sản xuất đt, bên trong có gi sản xuất tại việt nam đáy thôi, cái em nói là chất lượng bậy giờ không còn được như trước đây nữa, nhà em dung skf từ thời nó còn chất lượng cơ, đợt trước đây cùng có nhập hàng skf về bán nhưng không thấy hiệu quả kinh tê, vì giá thành quá mắt so với kinh tế người dân. mới lấy cho ông bác 1 bộ skf thay vào máy gặt và chiéc xe L đấy thôi, không chịu nhiệt nổi với bạc đạn nhật,
    em nói 1 ví dụ về vc không có kinh tế khi thay bạc skf nha, con moto trục trính nếu thay bạc skf thì giá thành sẽ bao nhiêu, mua cái moto mới luôn giá bao nhiêu, nếu bỏ tiền ra thay bạc, em sẽ mua luôn con mới, sài thời gian vứt còn hơn là xài ổ bi một thời gian vứt
    http://www.thuvientranhcnc.com/[/URL]
    SDT: 0943 873 099

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Em thấy bác thay bạc đạn cho cái spindle chưa nên thì nói thế sao em thông được bác.

SKF là hãng bearing mà em thấy uy tín nhất trong các loại bạc đạn mà em mua. Có chính hãng, đại lý, tem nhãn xuất xứ rõ ràng. Em giờ xài cho xe toàn SKF, mỡ bò chịu nhiệt cho bạc cao tốc cũng dùng SKF (380k/ống 400ml). Dùng đáng đồng tiền bát gạo. Khi nào nghèo nghèo thiếu tiền em mới chơi với hãng khác.

Còn bạc đạn cho spindle thì em không đủ tiền để xài SKF. Cần 1 cặp SKF 7208C để thay cho cái spindle 18.000rpm của ông anh mà không mua nổi (chỉ có SKF dòng 7208C mới chạy nổi tốc độ đó, các hãng khác không chạy nổi, nguyên bản nó dùng BNT208.P4 của NTN nhưng loại đặc chủng mua không ra), tra trên mạng có ông bán ở Biên Hòa, mà giá toàn 3,5T/cái, còn chỗ khác đại lý toàn 5, 7 triệu. Nhân tiện cho em hỏi bác nào cần thanh lý giá rẻ PM em nhé.

Hàng giá cả cũng đi kèm chất lượng đấy thôi, mình đã nói hàng France giá 280k/cặp, Indonesia giá 100k/cặp đấy thôi, đâu có bán dạng Indonesia giá 280k/cặp. Không hẳn cặp bạc đạn giá 1 triệu sẽ có thời gian sử dụng cao gấp đôi bạc đạn 500k (so các hãng cũng tầm nhau nhé, không tính TQ), cái chính là em tin tưởng trong thời gian sử dụng nó ổn định ra sao. Do có phân cấp giá cả/chất lượng nên các hãng có phân khúc khác nhau, trị trường khác nhau.

Em em cũng đã dính một số bạc SKF giả, không biết từ đâu nhưng khẳng định là giả, chất lượng không tốt. Nhưng cái này là giả chứ không phải hàng chính hãng. Bác bán SKF mà nói hàng TQ chất lượng kém giá cao thì khác quái nào bán hàng giả. Hãng nó kiện bác thì bác ráng chịu nhé.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    19
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    hi, giờ em không bán loại đó anh à, giá cao quá em không nhập về đc, có muốn mua dùng thì ra hãng của nó, có giấy tờ, địa chỉ hẳng hoi, mua bạc còn có hóa dơn thanh toán , phiếu giá trị gia tăng, và tem kèm theo a à. ở đaklak đúng 1 chổ bán, 131 lê thánh tông, trong trung tâm bảo hành của yamaha luôn. có 1 khu bán hàng, chỉ bán đúng 1 loại của hãng skf.
    http://www.thuvientranhcnc.com/[/URL]
    SDT: 0943 873 099

Thợ bậc 7 vietnamcnc's Avatar
    Cám ơn
    219
    Được cám ơn 550 lần
           ở 300 bài viết
    380k/ống 400ml thì chỉ là loại chịu nhiệt thôi, không phải dành cho cao tốc.

Loại này mình hay dùng cho vít me bi và băng bi...
    Dùng cho mấy cái spindle 8000rpm cũng được.

Loại cao tốc của SKF khoảng 1800k/kg (hay 500g) gì đó vì đắt quá nên nghe không kỹ...
    Loại này dùng cho các may công nghiệp hi speed

Đơn cử các bạc SKF nhái 6XXX thường bán giá 60% so với đồ thật!
    Nhưng chất lượng thì kém hơn, nhưng cũng hơn đứt một số loại bạc hãng khác...

Thay SKF 7xxx chính hãng thì đắt quá, có thể kiếm tạm HRB7XXX AC P4 của China thay vào là xài tốt!
    Gia công CNC
    Chế tạo máy CNC
    LH 0902241696-Mr Giang- cncvinamit@gmail.com

6. Có 2 thành viên đã cám ơn vietnamcnc cho bài viết hữu ích này:

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 6 lần
           ở 6 bài viết
    Có bác nào dùng bạc 7xxx của nsk chưa ?

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vietnamcnc Xem bài viết
    380k/ống 400ml thì chỉ là loại chịu nhiệt thôi, không phải dành cho cao tốc.

Loại này mình hay dùng cho vít me bi và băng bi...
    Dùng cho mấy cái spindle 8000rpm cũng được.

Loại cao tốc của SKF khoảng 1800k/kg (hay 500g) gì đó vì đắt quá nên nghe không kỹ...
    Loại này dùng cho các may công nghiệp hi speed

Đơn cử các bạc SKF nhái 6XXX thường bán giá 60% so với đồ thật!
    Nhưng chất lượng thì kém hơn, nhưng cũng hơn đứt một số loại bạc hãng khác...

Thay SKF 7xxx chính hãng thì đắt quá, có thể kiếm tạm HRB7XXX AC P4 của China thay vào là xài tốt!
    Cám ơn bác, để em tìm hiểu xem sao.

Bác nói cũng đúng. Em dùng cái LGHP 2/40 của SKF (loại 380k/400ml) là cũng dạng dùng tạm, thấy cũng tạm ổn. Em đang xin ké một chút của ông anh xài thử. . Thông số thì cũng không hấp dẫn lắm, nhưng xem ra chả có loại nào phù hợp hơn

http://www.google.com.vn/url?sa=t&rc...,d.ZWU&cad=rjt

Còn vụ nhái thì em không biết, vì chắc chưa dùng. Theo em thì hiện tại em mua SKF của đại lý chính thức (1 ở gần ngã tư 7 Hiền và 1 ở Dương Tử Giang gần Tạ Uyên). Còn bạc đạn khác thì mua ngoài, đại lý lớn (Vĩnh Cường) và mua lẻ, nhưng toàn không phải là đại lý chính thức, do đó xác xuất mua hàng giả, nhái là cao hơn. Do đó dùng thì e khẳng định SKF là hơn hẳn (chỉ so loại Indonesia 100k với các loại khác hãng e mua được thui).

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Shin-oh spindle và spindle DIY.
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Đồ Mua
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 07-07-2018, 09:47:14 AM
  2. Giúp đỡ về Spindle chạy quá nóng trong thời gian ngắn !!
    Bởi vanminh063 trong diễn đàn Thắc mắc
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 19-05-2014, 07:27:15 AM
  3. Động cơ 2 pha vextar , mặt bích 86 !!! hàng nóng hiện nay.
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 23-11-2013, 12:59:25 AM
  4. Thông báo offline nóng mừng forum đi vào hoạt động
    Bởi Khongnickname trong diễn đàn Miền Nam
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 04-11-2013, 07:17:41 PM