1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Tư vấn Tạo Trục con lăn / máy ép để ép giấy A4 cong và có gân

Học việc
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Question Tư vấn Tạo Trục con lăn / máy ép để ép giấy A4 cong và có gân

Dear các Bro

Em là dân ngoài ngành nên muốn xin cao kiến góp ý của cả nhà
    Tình hình là e muốn làm cái máy cuốn ( kiểu như 2 trục cán bánh phở) để cán giấy ( loại giấy A4 nhưng khổ thực sự A8 -kích thước 100x160mm)
    Thành phẩm: Giấy có nếp gấp cỡ 10m ( /\/\/\/\/\/\/\) và có đường kính cong cỡ 100mm

Vì đây là chất liệu giấy nên em chưa biết sau khi cán qua 1,2 ru lô có bánh răng thì ngoài việc tạo ra nếp gấp, tờ giấy có thể cong ?

Rất mong nhận được chia sẻ và kinh nghiệm của mọi người
    Xin trân thành cảm ơn

P/s: giả thiết nữa em muốn làm là tạo ra máy ép dạng cối và chày cài bánh răng - cái này tạo ra được độ cong nhưng nếp gấp có tạo ra được không ? vì có thể ép sẽ làm rách giấy

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    32
    Được cám ơn 20 lần
           ở 17 bài viết
    bạn có thấy thùng carton không?ở giữ có một lớp giấy uốn cong,muốn uốn cong giấy và giữ được hình dáng đó bạn phải cán giấy trong lúc nó bị ẩm và làm khô ngay trước khi ra máy cán
    Bạn định sản xuất thùng carton sao?
    Bạn có thể làm như thế này:bạn tạo một bề mặt mà trên đó có hình răng cứa như bạn muốn,sao đó làm 1 cái rulo cung có hình răng cưa,sao đó bạn đặt miếng giấy lên cái mặt rang cưa ,dùng hời nước xịt sơ qua,rồi dùng cái rulo cán qua,nên gia nhiệt lên cái mặt có rang cưa để nó mao khô
    Lần sửa cuối bởi ngocbh2001, ngày 17-06-2017 lúc 07:38:12 PM.

3. Có 2 thành viên đã cám ơn ngocbh2001 cho bài viết hữu ích này:

Học việc
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ngocbh2001 Xem bài viết
    bạn có thấy thùng carton không?ở giữ có một lớp giấy uốn cong,muốn uốn cong giấy và giữ được hình dáng đó bạn phải cán giấy trong lúc nó bị ẩm và làm khô ngay trước khi ra máy cán
    Bạn định sản xuất thùng carton sao?
    Bạn có thể làm như thế này:bạn tạo một bề mặt mà trên đó có hình răng cứa như bạn muốn,sao đó làm 1 cái rulo cung có hình răng cưa,sao đó bạn đặt miếng giấy lên cái mặt rang cưa ,dùng hời nước xịt sơ qua,rồi dùng cái rulo cán qua,nên gia nhiệt lên cái mặt có rang cưa để nó mao khô
    Cảm ơn bác, e đã nghiên cứu phương án của bác nhưng giấy của e là giấy mỏng + in màu nên khi làm ẩm sẽ bị phai

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-05-2017, 07:49:56 PM
  2. Bán Ray cong cong cong cong cong cong vòng.
    Bởi Minh Phi Nguyen trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 23-12-2016, 03:41:44 PM
  3. Tư vấn trục Z máy cnc mini
    Bởi HĐình Tâm trong diễn đàn Vít me, thanh răng, ray trượt, trục trượt, vòng bi, gối đở...
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 16-06-2016, 03:13:45 PM
  4. Bán máy cắt giấy và máy in màu
    Bởi ToanCN trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-07-2015, 03:46:24 PM