1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: dầu thủy lực nóng quá,em định gắn chiller của máy phay/tiện...

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 69 lần
           ở 43 bài viết

dầu thủy lực nóng quá,em định gắn chiller của máy phay/tiện...

Tình hình máy nhà em dầu thủy lực nóng quá,chạy tầm 2h liên tục là nóng quá,nóng dầu loãng pump kêu ,tụt áp...em đang sài dầu 46.
    1.Có nên đổi dầu lên cấp cao hơn ko ậ.cụ thể là 68 ?
    2.Máy có sẵn cái két làm mát,mà nó bé tí,hơn 1 gang tay vuông vứt,em định vứt hẳn nó đi.thay bằng bộ chiller làm mát dầu của máy phay.Trước em có con máy phay,dầu qua chiller thì mát lạnh,cần thiết thì 2 con nối tiếp luôn.Không biết có khả thi ko các cụ
    Em đôi ơn !

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    29
    Được cám ơn 27 lần
           ở 23 bài viết
    Chạy Chiller cho đầu thì ngon quá những tốn điện, b có thể kiếm cái két làm mat của máy nén khí hay máy nào đó to tầm 120x400 cho đường dầu về chạy qua đó,lắp 3 quạt thổi là ok, máy cnc của mình trước cũng nóng ran h lắp qua bộ đó chạy liên tục cngx chỉ tầm 40-50 độ.

3. Thành viên đã cám ơn Nguyen Tuan cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    121
    Được cám ơn 81 lần
           ở 66 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ronaldinho_07 Xem bài viết
    Tình hình máy nhà em dầu thủy lực nóng quá,chạy tầm 2h liên tục là nóng quá,nóng dầu loãng pump kêu ,tụt áp...em đang sài dầu 46.
    2.Máy có sẵn cái két làm mát,mà nó bé tí,hơn 1 gang tay vuông vứt,em định vứt hẳn nó đi.thay bằng bộ chiller làm mát dầu của máy phay.Trước em có con máy phay,dầu qua chiller thì mát lạnh,cần thiết thì 2 con nối tiếp luôn.Không biết có khả thi ko các cụ
    Em đôi ơn !
    dầu nóng lâu nay hay là mới nóng gần đây thôi
    trị bệnh phải trị tận gốc ạ, dầu nóng quá thường có mấy nguyên nhân: dầu quá lâu đã giảm độ nhớt, nhớt quá bẩn chạy 1 lúc phát tiếng kêu và sinh nhiệt, ngõ vào bị hở ,tắc, hệ thống chấp hành có vấn đề( nhất là mấy cái van điều ap và tiêt lưu) bơm thủy lực bị mòn quá nhiều.... kiểm tra mấy cái đó trước ạ
    Sửa chữa nâng cấp máy CNC
    Lh: 01667915799

5. Thành viên đã cám ơn CNC FANUC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    45
    Được cám ơn 123 lần
           ở 92 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ronaldinho_07 Xem bài viết
    Em đôi ơn !
    bác xài dầu loãng quá, thường dầu cho máy họ xài shell omala68 .
    với lại bác xem lại cái pump của bác đi, nó ko còn seal tốt ,chi tiết cơ khí ma sát nên pump sinh nhiều nhiệt . Nóng chủ yếu là từ cái pump đấy.
    với lại , pump dầu phải thiết kế bộ lọc nhé, ko thì ngẹt cả đống giun sãi trong đấy nhé
    hi hi

Các Chủ đề tương tự

1. lọc dầu thủy lực nhiễm nước
    Bởi ronaldinho_07 trong diễn đàn Trao đổi kinh nghiệm
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 24-12-2016, 04:51:33 PM
  2. Xin sơ đồ thủy lực của máy chấn tôn TOYOKOKI
    Bởi Xuanbacvt trong diễn đàn Các loại máy CNC khác
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 15-08-2016, 08:25:15 AM
  3. Val hơi, val dầu, xy lanh - Khí nén thủy lực
    Bởi hoangvu93 trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực