1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 72

Chủ đề: Xin hỏi về Spindle Shino

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Thôi dừng đi, câu chuyện này cũng chưa gây thiệt hại gì cho mình. Bác Diyodira tìm cho mình cái biến áp bán đừng kiếm lời quá là được để mình gắn vào cho người ta

Thợ cả Bongmayquathem's Avatar
    Đang ở
    Buôn Ma Thuột City
    Cám ơn
    622
    Được cám ơn 302 lần
           ở 205 bài viết
    Mua biến áp làm gì ạ, bác chơi luôn con biến tần đi sau còn dùng được nhiều việc, lại nhỏ gọn, đủ các tính năng bảo vệ. Chứ biến áp cồng kềnh, nặng, giá thành cũng không rẻ, mặc khác lại chả có cái tính năng bảo vệ áp, dòng. Lỡ motor nó quá dòng quá áp cái là toạch

3. Thành viên đã cám ơn Bongmayquathem cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    45
    Được cám ơn 123 lần
           ở 92 bài viết
    bác muốn thay đổi tốc độ thì dùng thêm biến tần. còn nếu ko thì cắm trực tiếp thì em nó cứ maximum hết ga hết số mà quay thôi

5. Có 2 thành viên đã cám ơn Tuan Kieu cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuan Kieu Xem bài viết
    bác muốn thay đổi tốc độ thì dùng thêm biến tần. còn nếu ko thì cắm trực tiếp thì em nó cứ maximum hết ga hết số mà quay thôi
    vấn đề là không cắm trực tiếp được bác, em thích hết ga hết số thôi nhưng ko được

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    63
    Được cám ơn 222 lần
           ở 151 bài viết
    Mua biến tần tốt hơn, có thể điều chỉnh tần số, biết đâu sau này bác cần nó quay thật chậm để khoan thì sao. Với lại có thể bảo vệ spindle, chế độ khởi động ...

8. Thành viên đã cám ơn lekimhung cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi lekimhung Xem bài viết
    Mua biến tần tốt hơn, có thể điều chỉnh tần số, biết đâu sau này bác cần nó quay thật chậm để khoan thì sao. Với lại có thể bảo vệ spindle, chế độ khởi động ...
    Mình bán cho bác ấy cả bộ mà, setup tận răng luôn, bác ý đưa lên chỉ mỗi cái spin làm ae dễ hiểu nhầm.
    Tks

10. Thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ktshung Xem bài viết
    Chính vì tôi biết nên tôi mới thấy lạ. Nguyên văn khi bán ông ấy bảo tôi là bác chỉ cần nối vào điện ba pha la nó chạy. Chả cần biến tần, ông ấy bán chỉ chụp cái moto có cho tôi xem nhãn đâu, trước đây tôi dùng nó qua biến tần nên chả để ya, giờ có điện ba pha ưa dùng thẳng đọc thông số mới tá hỏa, hóa ra ông này nói dối mình
    chiều giờ vừa làm vừa vào diễn đàn nên không đọc kỹ.

sao lại có những cái này nhỉ? bác đính chính lại cho nhé.

mà mình bán nguyên bộ mà bác cứ tự tách ra rồi vào đề topic chỉ mỗi cái spin dễ gây hiểu nhầm.

tks

12. Thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    không biết ae nghĩ sao khi uy tín của mình bị người khác mang ra khuấy nhiễu một cách nhẹ nhàng như vậy?
    một mặt thì bác ấy cứ khăng khăng là phải cắm thẳng vào 3 pha 380v mới chịu, và kết hợp là bảo mình bán mà không cho xem nhãn mác, trong khi hình ảnh sờ sờ ra đó, không biết bác ấy có ý gì?

@ktshung: "chắc là ông cũng ko thích tôi đưa lên đây đâu..." chẳng lẽ mình thách bác đưa lên, zalo nó có quái gì trong đó, sao bác cứ có cách nói quy chụp, ép cung người khác là "không thích đưa lên", giống như diyodira lừa gạt, mờ ám gì trong zalo, cái này cũng là một cái gây hiểu lầm, bác cần rút kinh nghiệm.

riêng topic này mình chỉ mong bác đính chính cái đỏ đỏ mình bôi ở trên, vậy là đủ rồi.

tks

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Ok, Tôi đã dừng ông thích nói thì tôi sẽ nói cho nó đầy đủ. Ngày trước tôi hỏi ông mua con Spindle ông bảo tôi như sau:
    - Tôi có con Spindle, con này không cần dùng biến tần, bác cứ CẮM THẲNG điện ba pha là nó chạy.
    Tui nói nhà tui không có điện ba pha, ông bảo:
    - Bác mua cục chuyển đổi 1 pha ra 3 pha là được.
    Tui mới bảo thôi vậy nhờ ông bán thêm luôn cái biến tần tui dùng đi. Và ông bán luôn cho tui cái biến tần. Tui xác nhận là với cái biến tần này, mô tơ của ông chạy ngon lành. Bây giờ tui muốn dùng điện ba pha cho con Spindle này. Đem ra mới biết nó 3 pha 160v không dùng cắm thẳng như ông nói được. Tui hỏi ông trả lời như thế này đây :
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	z701068030290_30c31c318e474e488328d74f86f4f73e.jpg 
Views:	4 
Size:	139.9 KB 
ID:	41100
    Tui để mọi người tự đọc và tự đánh giá, tui cũng lớn rồi, chuyện cũng bé nên không muốn làm mất thời gian anh em vì cái chuyện bé tý xíu của mình...
    Có lẽ như ông nói đúng, máu kinh doanh nó thấm vào máu ông từ nhỏ, tui ko biết, tui tưởng ông dân kỹ thuật, té ra ông là con buôn...
    Lần sửa cuối bởi ktshung, ngày 30-06-2017 lúc 07:43:24 AM.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    45
    Được cám ơn 123 lần
           ở 92 bài viết
    ha ha , hóa ra anh em chém nhau vì thế này . đúng là ko biết đâu mà lần . Thôi em ko tham gia

16. Thành viên đã cám ơn Tuan Kieu cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Hồi nãy có nói chuyện với bác Diyodira. Mình xác thực là bác ấy có gửi cho mình tấm hình nhãn mác khi chào bán, nhưng đúng là mình không đọc được vì chỉ hỏi thông số từ bác ấy

Name:	z701085262622_791d2ee3f86e3f62cf4bafac5e186bc2.jpg 
Views:	8 
Size:	282.0 KB 
ID:	41105
    vì vậy cái câu bôi đỏ về việc bác ấy không gửi nhãn mác cho mình là mình sai. Thanh thật xin lổi bác Diyodira
    Lần sửa cuối bởi ktshung, ngày 30-06-2017 lúc 08:22:45 AM.

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Usa
    Cám ơn
    58
    Được cám ơn 141 lần
           ở 75 bài viết
    Tiện đây mình cũng kể một câu chuyện hài liên quan bác đi zô đi ra. Hồi đấy có add zalo sdt bác ý hỏi mua ray, lần 1 hỏi có ray ko. Thấy trả lời là "ko" sau đó một thời gian có hỏi mua tiếp thì nhận đc reply" đã bảo ko có hỏi ccmm" sững sờ kể lão gà mờ, lão mới alo bác di zô đi ra thì mới biết sdt trên điễn đàn bỏ rùi, Hic. Hình như bác chủ thớt zalo vs lính của lão thui chứ ko phải lão nói chuyện đâu he he.
    Lần sửa cuối bởi mylove299, ngày 30-06-2017 lúc 09:41:07 AM.

19. Thành viên đã cám ơn mylove299 cho bài viết hữu ích này:

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Hehe, hôm trước cũng gọi cho lão Đi Vô Đi Ra kiếm ray, gọi nghe cái giọng lạ hoắc... hỏi kỹ mới té ra lão ấy đang đi du hí ở Macau, để đt cho lính chửi khách hàng

**đùa thui, anh chàng đệ tử cũng lịch sự lắm**

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Ok, Tôi đã dừng ông thích nói thì tôi sẽ nói cho nó đầy đủ. Ngày trước tôi hỏi ông mua con Spindle ông bảo tôi như sau:
    - Tôi có con Spindle, con này không cần dùng biến tần, bác cứ CẮM THẲNG điện ba pha là nó chạy.
    Tui nói nhà tui không có điện ba pha, ông bảo:
    - Bác mua cục chuyển đổi 1 pha ra 3 pha là được.
    Tui mới bảo thôi vậy nhờ ông bán thêm luôn cái biến tần tui dùng đi. Và ông bán luôn cho tui cái biến tần. Tui xác nhận là với cái biến tần này, mô tơ của ông chạy ngon lành. Bây giờ tui muốn dùng điện ba pha cho con Spindle này. Đem ra mới biết nó 3 pha 160v không dùng cắm thẳng như ông nói được. Tui hỏi ông trả lời như thế này đây :

Name:	z701068030290_30c31c318e474e488328d74f86f4f73e.jpg 
Views:	4 
Size:	139.9 KB 
ID:	41100
    Tui để mọi người tự đọc và tự đánh giá, tui cũng lớn rồi, chuyện cũng bé nên không muốn làm mất thời gian anh em vì cái chuyện bé tý xíu của mình...
    Có lẽ như ông nói đúng, máu kinh doanh nó thấm vào máu ông từ nhỏ, tui ko biết, tui tưởng ông dân kỹ thuật, té ra ông là con buôn...
    cục 1 pha ra 3 pha là biến tần chứ gì khác, sao bác cứ tránh né ép lỗi cho người khác, tới giờ mình vẫn chưa hiểu ý bác muốn gì ở cái spin đó.

không biết bác nào đã đụng chạm với bác này chưa, và xin cho biểu quyết có nên hạ bệ luôn không, thì em hạ luôn, thật sự trong đời mình chưa có triệt khách hàng của mình bao giờ, đó là điều cấm kỵ và rất đau đớn cho người làm kinh doanh, mà bác này thì cứ thấy em chiều là nhày lên đè đầu đè cổ, bắt mình xin lỗi cũng xin lỗi luôn.

đè cũng vừa phải, nhớ bữa mớ ray uyên ương, mình thấy rắc rối nên rút lại, sợ khó khăn cho ai mua, vậy mà cũng có bác thanhhai, 1 bác ở miền tây... vào xúc phạm đại khái làm tham lam lật kèo này nọ, mình còn nhịn được mà, chỉ do mấy bác ấy chưa hiểu hoặc cơ hội nhảy vào dìm hàng, nhưng thôi, kinh doanh mà cải cọ này nọ không hay nên mình bỏ qua, sau đó có bác khăng khăng đòi mua nhưng mình cũng không bán nếu mấy bác ấy mà qua xưởng mình sẽ chỉ cho đống ray còn nằm đó, và mời nhậu một chầu.

tks
    Lần sửa cuối bởi Diyodira, ngày 30-06-2017 lúc 10:04:40 AM.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Hehe, hôm trước cũng gọi cho lão Đi Vô Đi Ra kiếm ray, gọi nghe cái giọng lạ hoắc... hỏi kỹ mới té ra lão ấy đang đi du hí ở Macau, để đt cho lính chửi khách hàng

**đùa thui, anh chàng đệ tử cũng lịch sự lắm**
    bữa đó mình đi qua Hass ở Milano ý, định bữa nào chia sẽ cho mấy bác.

tks

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Em xin biểu quyết là bác nên hạ bệ em luôn đi, bác xuống tay triệt cái em coi bác ghê gớm cở nào nào.. . Bác nói với ai cũng cái giọng kẻ cả đó à?
    Lần sửa cuối bởi ktshung, ngày 30-06-2017 lúc 11:30:55 AM.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Em xin biểu quyết là bác nên hạ bệ em luôn đi.. . Bác nói với ai cũng cái giọng kẻ cả đó à?
    Thôi mình bỏ qua vấn đề này, bác rút kinh nghiệm ăn nói phải công tâm, dùng từ ngữ cho lịch sự để ra ngòai còn uốn với nhau ly bia nữa, đó là cái hậu của con người.
    Tks

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Diyodira Xem bài viết
    Thôi mình bỏ qua vấn đề này, bác rút kinh nghiệm ăn nói phải công tâm, dùng từ ngữ cho lịch sự để ra ngòai còn uốn với nhau ly bia nữa, đó là cái hậu của con người.
    Tks
    Dạ em chân thành cám ơn, em để mọi người tự nhận xét ...
    Lần sửa cuối bởi ktshung, ngày 30-06-2017 lúc 11:46:03 AM.

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Ui, bây giờ 2 cha cho tui xin phát biểu: tui nói chuyện với cả 2 & thấy là cả hai đều giỏi & đều nóng như lửa. Hai ông chắc đều mạng hỏa?

Công tâm mà nói thì nếu người mua là tui thì nói tui con Shinoh này cắm vào điện 3 pha nó chạy là đủ. Tui sẽ chất vấn kỹ vụ áp bao nhiêu & tại sao chạy được 3 pha ko cần biến tần. Ông ktshung chắc cũng ít đụng nên ko chất vấn, giờ đụng vào mới hỏi.

Ở góc độ người bán thì thú thiệt tui mà là người bán chắc khóc quá. Đúng là con này cắm điện 3 pha là chạy, khỏi cần biến tần, nhưng ko phải ai cũng có đủ các loại 3 pha, nhiều khi mình cũng quên ko nói rõ khách hàng như vậy. Hôm trước bán mấy con driver, lôi ra mới té ngửa là 110v, may phước mà người mua, trong xưởng, có đủ các loại điện áp, ko quan tâm 110v hay 220v
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 30-06-2017 lúc 01:23:48 PM.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    45
    Được cám ơn 123 lần
           ở 92 bài viết
    thôi khó quá bỏ qua . đam mê xi en xi thì cùng nâng ly.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin hỏi cách tháo rời Spindle Shino
    Bởi ktshung trong diễn đàn Spindle
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 09-05-2017, 10:32:03 PM
  2. Hỏi về spindle 130w bị nóng đầu spindle....
    Bởi Bongmayquathem trong diễn đàn Spindle
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 08-01-2017, 05:49:33 PM
  3. [HCM] Em cần mua cái Collet Riken cho con Shino spindle
    Bởi hung1706 trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 23-07-2015, 11:56:46 AM
  4. Shino spindle , 2.2Kw , 12500 rpm.
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 18-09-2014, 09:10:08 PM
  5. Shino spindle for cnc machine.