1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 72

Chủ đề: Xin hỏi về Spindle Shino

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    46
    Được cám ơn 128 lần
           ở 81 bài viết
    thế mà hôm bữa mình mua cái spindle chịna bên bán cứ dặn đi dặn lại con này phải gắn biến tần mới chạy được . tính ra chỉ cần gắn thêm cái cục chuyển là gì cũng chạy được rồi cần gì lằng nhằng nhẩy.

2. Thành viên đã cám ơn cuongmay cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Vậy ra lỗi cả 2 à?
    - người bán thì qua loa, không khuyến & cáo khách hàng. Cứ nghĩ là khác hàng đã đủ thông cmn minh để nhìn cái nhãn.
    - người mua thì chưa phải làm khách hàng thông minh.

Nên giờ tranh luận chỉ vì cái vụ chuyển 1 phase ra 3 phase.

Em xin lỗi vì nói vậy, chứ theo cá nhân em cảm thấy ở đây chả ai lỗi phải gì. Bản thân em mua hàng online tứ xứ, cũng bán hàng cho tè le khách hàng. Em hiểu nổi lòng của cả hai.
    Em chỉ mong là cả hai chốt hạ mỗi người 1 câu. Là cả hai bác muốn gì?
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

4. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Vậy ra lỗi cả 2 à?
    - người bán thì qua loa, không khuyến & cáo khách hàng. Cứ nghĩ là khác hàng đã đủ thông cmn minh để nhìn cái nhãn.
    - người mua thì chưa phải làm khách hàng thông minh.

Nên giờ tranh luận chỉ vì cái vụ chuyển 1 phase ra 3 phase.

Em xin lỗi vì nói vậy, chứ theo cá nhân em cảm thấy ở đây chả ai lỗi phải gì. Bản thân em mua hàng online tứ xứ, cũng bán hàng cho tè le khách hàng. Em hiểu nổi lòng của cả hai.
    Em chỉ mong là cả hai chốt hạ mỗi người 1 câu. Là cả hai bác muốn gì?
    Em chả muốn gì cả, chỉ muốn biết con này cắm ba pha 380 có chạy được ko? Vì hôm bữa lão ấy bảo thế nên em không biết lão có đấu dây đấu dợ hay quấn gì lại nó để nó chạy được 380v không? Bây giờ biết không được, với em thế là đủ, dân độ chế mà, ko dùng được việc này ta dùng qua việc khác . Em chỉ bực cái cách ăn nói kẻ cả của lão thôi. Mở miệng là em gia thế này gia thế nọ, mà cái cách giải quyết xanh lè lè ...
    Lần sửa cuối bởi ktshung, ngày 30-06-2017 lúc 02:37:48 PM.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ktshung Xem bài viết
    Em chả muốn gì cả, chỉ muốn biết con này cắm ba pha 380 có chạy được ko? Vì hôm bữa lão ấy bảo thế nên em không biết lão có đấu dây đấu dợ hay quấn gì lại nó để nó chạy được 380v không? Bây giờ biết không được, với em thế là đủ, dân độ chế mà, ko dùng được việc này ta dùng qua việc khác . Em chỉ bực cái cách ăn nói kẻ cả của lão thôi. Mở miệng là em gia thế này gia thế nọ, mà cái cách giải quyết xanh lè lè ...
    thằng này là một thằng ngu mà tỏ ra nguy hiểm nè, ăn nói tráo trở, quy chụp, bảo thủ, cù nhây, không còn từ nào trong tự điể vn để diễn tả về nó nữa, nó định ăn bớt cái biến tần của khách hay sao ấy mà lòng vòng, cố ép mình phải nhận lỗi để nó bắt đền cái vụ điện 3pha 380, mà nó đâu có phải mua mỗi cái spin, tự dưng nó muốn dùng không spin thì nó moi đâu ra là bảo cắm trực tiếp 3 pha điện lưới gì gì mà chẳng có bằng chứng, toàn là nó tự nói rồi cứ ép mình nhận lỗi, cả zalo thì nó hầu như là độc thoại, rồi tự nó hỏi, tự nó nói thay mình luôn giống như là bức cung vậy, cũng có thể nó ngu cắm thẳng vào điện lưới cũng có và nó bốc khói mà chưa cháy nên rối lên đây cài bẫy (và cả zalo) nữa, đễ định bắt đền hay đổ lỗi thay để khách hàng khỏi biết nó là thằng ngu.

loại người này mình nghĩ ae nên tránh xa và cẩn thận, không biết nó ở vùng nào mà có loại người như thế, dưng mà người vn và đặc biệt dân kỹ thuật thì chẳng ai như vậy.

mình sẽ lập một một topic khác để bê nguyên zalo lên và mời ae qua đó đọc để thấy được bản chất giữa thiện và ác, và cái thiện luôn luôn thắng cái ác, để những con người như nó sẽ không còn nhỡn nhơ, ăn hiếp người khác một cách ngỗ ngáo như thế, nó tưởng ăn hiếp hồ đồ với người khác dễ nên nó lầm, gặp trúng diyodira thì nó chọc trúng ổ kiến lửa rồi, rất tha thiết mong ae qua đọc topic mới, sẽ không hổ danh diyodira.

riêng topic này mình dừng ở đây không nói gì thêm nữa, tối rỗi sẽ lấy hình ảnh zalo và xuất bản album.

tks
    Lần sửa cuối bởi Diyodira, ngày 30-06-2017 lúc 04:03:43 PM.

Thợ cả Bongmayquathem's Avatar
    Đang ở
    Buôn Ma Thuột City
    Cám ơn
    622
    Được cám ơn 302 lần
           ở 205 bài viết
    Theo em thì dĩ hòa vi quý đi ạ. Kể ra bác di vô đi ra nói triệt hạ khách hàng j đó e thấy cũng hơi nặng lời, còn bác ktshung vì cái vụ 1 phase ra 3phase này mà nói bác đi ra đi vô nói dối này dối nọ thì cũng hơi quá. Thật ra đã là dân chế cháo thì phải tìm hiểu thật kỹ, đôi lúc người bán không thể trả lời hết thông số hoặc chính người bán cũng không biết hết được thông số của sản phẩm. Do đó mình phải tự tìm hiểu lấy. Có thể google hoặc hỏi anh em diễn đàn. Cái này phải thông cảm cho người bán. Cái quan trọng nhất của người bán là bán đúng hàng, hình thức và chất lượng đúng mô tả, gói hàng cẩn thận và giao hàng đúng hẹn là được rồi. Còn về phần bác di vo đi ra nói vậy e thấy hơi nặng lời, theo e kinh doanh là phải nhẹ nhàng với khách cái đã, chứ triệt hạ này triệt hạ kia e nghe cũng không được lọt tai lắm. Hehe. Thôi thì mỗi người nhịn một tý. Cảm nhận của e là như vậy, nếu có j không phải mong các bác bỏ qua cho ạ. Em cảm ơn. ^^

8. Thành viên đã cám ơn Bongmayquathem cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Ác min đại nhân mà cho em cái nick mod là em bem cả đôi rồi, chả hiểu cãi nhau cái gì nữa.

Một cụ thì cũng quá thể, chấp nhặt câu chữ quá mức, có con sờ pín nào mà không chạy qua biến tần chứ ? Có gì mà phải bực mình cái chuyện này nhỉ ? Ngu như em cũng còn biết sờ pín nó phải chạy qua biến tần chứ chả nói đến lão chủ thớt.

Một cụ thì bực lên là nói người ta cũng quá thể, nào là gì gì với lại gì gì ....

Em mà là mod á, em treo cả 2 lão 1 tuần cho chừa, toàn lão già mà cãi nhau vớ vỉn, phải để bọn trẻ như em học tập chứ lị hì hì
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

10. Có 3 thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Ác min đại nhân mà cho em cái nick mod là em bem cả đôi rồi, chả hiểu cãi nhau cái gì nữa.

Một cụ thì cũng quá thể, chấp nhặt câu chữ quá mức, có con sờ pín nào mà không chạy qua biến tần chứ ? Có gì mà phải bực mình cái chuyện này nhỉ ? Ngu như em cũng còn biết sờ pín nó phải chạy qua biến tần chứ chả nói đến lão chủ thớt.

Một cụ thì bực lên là nói người ta cũng quá thể, nào là gì gì với lại gì gì ....

Em mà là mod á, em treo cả 2 lão 1 tuần cho chừa, toàn lão già mà cãi nhau vớ vỉn, phải để bọn trẻ như em học tập chứ lị hì hì
    Thôi bỏ đi bác, chờ album của Diyodira.... Còn ăn nói như thế mà kêu mình là kinh doanh từ trong máu em thấy cũng hơi kỳ
    Con spin 40HZ là cái mo tơ ba pha chạy gổ, qua biến tần làm gì bác?
    Lần sửa cuối bởi ktshung, ngày 30-06-2017 lúc 04:06:04 PM.

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Diyodira Xem bài viết
    thằng này là một thằng ngu mà tỏ ra nguy hiểm nè, ăn nói tráo trở, quy chụp, bảo thủ, cù nhây, không còn từ nào trong tự điể vn để diễn tả về nó nữa, nó định ăn bớt cái biến tần của khách hay sao ấy mà lòng vòng, cố ép mình phải nhận lỗi để nó bắt đền cái vụ điện 3pha 380, mà nó đâu có phải mua mỗi cái spin, tự dưng nó muốn dùng không spin thì nó moi đâu ra là bảo cắm trực tiếp 3 pha điện lưới gì gì mà chẳng có bằng chứng, toàn là nó tự nói rồi cứ ép mình nhận lỗi, cả zalo thì nó hầu như là độc thoại, rồi tự nó hỏi, tự nó nói thay mình luôn giống như là bức cung vậy, cũng có thể nó ngu cắm thẳng vào điện lưới cũng có và nó bốc khói mà chưa cháy nên rối lên đây cài bẫy (và cả zalo) nữa, đễ định bắt đền hay đổ lỗi thay để khách hàng khỏi biết nó là thằng ngu.

loại người này mình nghĩ ae nên tránh xa và cẩn thận, không biết nó ở vùng nào mà có loại người như thế, dưng mà người vn và đặc biệt dân kỹ thuật thì chẳng ai như vậy.

mình sẽ lập một một topic khác để bê nguyên zalo lên và mời ae qua đó đọc để thấy được bản chất giữa thiện và ác, và cái ác luôn luôn thắng cái thiện, để những con người như nó sẽ không còn nhỡn nhơ, ăn hiếp người khác một cách ngỗ ngáo như thế, nó tưởng ăn hiếp hồ đồ với người khác dễ nên nó lầm, gặp trúng diyodira thì nó chọc trúng ổ kiến lửa rồi, rất tha thiết mong ae qua đọc topic mới, sẽ không hổ danh diyodira.

riêng topic này mình dừng ở đây không nói gì thêm nữa, tối rỗi sẽ lấy hình ảnh zalo và xuất bản album.

tks
    Ngang đây xin dừng, nhờ Admin xóa bài dùm.... Đúng Đi zô đi ra rồi, không lẫn đâu được, gia đình dòng dõi kinh doanh mà lại ... Xuất bản album nhớ đừng thêm bớt gì nha
    Lần sửa cuối bởi ktshung, ngày 30-06-2017 lúc 04:43:58 PM.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Trừ cái trục chính máy tiện ra, motor chạy dao kiểu lòng sóc, con nào chạy được 40-50Hz vậy bác. Với f thế, nó chạy được hết cút có 3Krpm thì ăn dao thế nào?
    Mấy con máy soi gỗ, chạy cổ góp nó tầm >30K rpm. 24K thì ăn thua gì?.

Mấy con phay cơ thì để đơn giản nó phải chạy motor trơn.. nhưng để chạy nó cũng phải truyền đay gấp đôi, bèo bèo là 6K rpm.

Mà thật tình mà nói, 2 bác nóng giận lên dùng từ khoa nghe thật. Gì gì, ngôn từ là do mình nói ra, nó thể hiện một phần con người mình.

Các bác nên xem lại mình, là người nhớn thì nên chính chắn xíu.. đừng để trẩu tre như bác Tuấn phải lên tiếng. Ngại lắm á.
    Phải không cụ Tuấn buôn lượt?
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

14. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Để em nói mấy câu thế này thôi bác:
    1. Kinh doanh thì bán cho khách phải cho số điện thoại liên lạc, như em với bác, số nằm chình ình ngay dưới, 16 năm qua em dùng đúng mỗi một số. Đằng này cho em 2 số 01227753221, 01258808812 số nào cũng là sim rác, gọi ò í e. Số chính dấu như mèo dấu ... Em liên lạc ko được, nhắn Zalo thấy đã xem nhưng ko thèm trả lời, nếu ở vị trí của bác bác có bực mình không. Đến khi em post lên đây mới lao vào mồm năm miệng mười. Thể loại kinh doanh đó ntn? bác tự hiểu.
    2. Em chỉ cần một thông tin duy nhất, con này cắm được 3 phase 380 không, được thì nói được, không thì nói ko. Có chừng đó thôi cũng ko trả lời, vì sao không trả lời , chắc là có khúc mắc, bác tự hiểu
    3. Trả lời thì toàn dạy đời, làm như mình khôn lắm, bác đợi bác ý post lên cái album bác ấy hứa đi, đọc xem bác có sôi máu ko? Sau dạy đời là màn chợ búa chửi bới ...
    Ngang đây em dừng, dù ai nói gì em cũng ko trả lời nữa, với em thế là quá đủ.... Em thành thật xin lỗi mọi người vì đã làm mất thời gian của cộng đồng và tài nguyên của diễn đàn cho những thứ không đáng.
    Lần sửa cuối bởi ktshung, ngày 30-06-2017 lúc 06:36:33 PM.

16. Thành viên đã cám ơn ktshung cho bài viết hữu ích này:

CKD

Thợ cả Luyến's Avatar
    Cám ơn
    1,103
    Được cám ơn 758 lần
           ở 464 bài viết
    Em vừa đọc hết hiệp 1. Hehe vấn đề là bác Hưng muốn con spindle đó chạy mà ko cần Sài biến tần ah? Đấu cho nó 1 con tụ là nó chạy phà phà ngay mà.
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	3A004CF8-E2FA-45B5-A967-1BA9010B6DEB-365-00000039307271D6.png 
Views:	0 
Size:	17.5 KB 
ID:	41198
    CƠ KHÍ CNC LUYẾN YẾN.
    Nhận SX khung máy CNC theo yêu cầu LH.0987 302460

18. Có 2 thành viên đã cám ơn Luyến cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Bongmayquathem's Avatar
    Đang ở
    Buôn Ma Thuột City
    Cám ơn
    622
    Được cám ơn 302 lần
           ở 205 bài viết
    Chạy tụ ngậm thế này về lâu dài e nghĩ ko ổn đâu cụ luyến. Hehehe

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    73
    Được cám ơn 49 lần
           ở 37 bài viết
    Cụ Luyến tính đốt pháo bông cổ vủ đây mà.

21. Có 2 thành viên đã cám ơn Ryan cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Luyến Xem bài viết
    Em vừa đọc hết hiệp 1. Hehe vấn đề là bác Hưng muốn con spindle đó chạy mà ko cần Sài biến tần ah? Đấu cho nó 1 con tụ là nó chạy phà phà ngay mà.
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	3A004CF8-E2FA-45B5-A967-1BA9010B6DEB-365-00000039307271D6.png 
Views:	0 
Size:	17.5 KB 
ID:	41198
    Tụ này trị số tầm bao nhiêu vậy Luyến ơi

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Khuyến cáo cách bác Luyến là chạy được nhưng dành cho dân lụi hay chữa cháy thôi , cách này hãng nó khuyên không nên dùng .

Mà hỏi riêng bác luyến chơi tụ bao nhiêu UF ??? mấy con công suất lớn , tải thay đổi liên tục thì căng lắm à.... nhà em hồi trước chơi con 3 pha tụ ngậm , trục trặc xíu mất 1 pha hay tụ yếu thế là đã quấn 2 lần.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

24. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Luyến's Avatar
    Cám ơn
    1,103
    Được cám ơn 758 lần
           ở 464 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ktshung Xem bài viết
    Tụ này trị số tầm bao nhiêu vậy Luyến ơi
    E cũng ko rõ về cách tính toán này. Trước giờ em đấu cho nhiều loại động cơ và đã đang sử dụng trong xưởng ( động cơ chân rùa của dàn cẩu, động cơ bơm tưới nguội của máy cnc, động cơ bơm dầu máy cnc, chế động cơ máy giặt thành quạt Thông gió trong xưởng ...) e Sài tụ ngậm 5-10uf. Động cơ của anh anh bắt đầu Thử với con tụ xoay chiều 30uf đi lắp cho chạy xong dùng đồng hồ do dòng đo lại nếu dòng ăn tương đương với dòng ghi trên động cơ là dc. Còn nếu dòng quá thấp thì anh lắp con tụ ít uf hơn vào. Đấy là kinh nghiệm thoii đừng ném đá em tội nghiệp
    CƠ KHÍ CNC LUYẾN YẾN.
    Nhận SX khung máy CNC theo yêu cầu LH.0987 302460

26. Thành viên đã cám ơn Luyến cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Luyến Xem bài viết
    E cũng ko rõ về cách tính toán này. Trước giờ em đấu cho nhiều loại động cơ và đã đang sử dụng trong xưởng ( động cơ chân rùa của dàn cẩu, động cơ bơm tưới nguội của máy cnc, động cơ bơm dầu máy cnc, chế động cơ máy giặt thành quạt Thông gió trong xưởng ...) e Sài tụ ngậm 5-10uf. Động cơ của anh anh bắt đầu Thử với con tụ xoay chiều 30uf đi lắp cho chạy xong dùng đồng hồ do dòng đo lại nếu dòng ăn tương đương với dòng ghi trên động cơ là dc. Còn nếu dòng quá thấp thì anh lắp con tụ ít uf hơn vào. Đấy là kinh nghiệm thoii đừng ném đá em tội nghiệp
    Thanks Luyến, để anh thử

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    121
    Được cám ơn 81 lần
           ở 66 bài viết
    con này 1,1kw thì dùng tụ 40-50 mf 250v, nếu 1,7kw thì dùng con 60 mf (mờ nhìn ko rõ)( kinh nghiệm người ta chỉ em chạy được hay ko thì chưa biết) nhưng công suất sẽ giảm đi 1/3, bác để dùng thì được chứ bán cho người khác thì không nên, giờ bác biết là không đúng mà vẫn cố tình bán cho người ta thì là lừa đảo đấy ah, rồi mai mốt lại có người lên đây làm cái topic " xin hoi về spindle shino" 2 nữa thì lại mất thời gian cuỉa anh em, rồi bác lại làm cái almbun bán gà ra vit 2, rồi cái người mua kia không dùng mà để bán thì lại có " xin hỏi về spindle shino" 3 lại có thêm almbun bán gà ra vịt 3....ôi thôi luôn
    Lần sửa cuối bởi CNC FANUC, ngày 01-07-2017 lúc 06:50:25 AM.
    Sửa chữa nâng cấp máy CNC
    Lh: 01667915799

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Cách của bác Luyến dùng ok á. Gắn vào rồi đo dòng & hiệu chỉnh cho phù hợp. Nếu chỉ thuần túy làm mộng gỗ, ko có biến thiên tốc độ thì tụ là ổn rồi, con motor đó cũng quá khủng so với nhu cầu công việc thì em cũng nghĩ là ko cần biến tần

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Mình cũng vừa đọc top này và bên kia, đến đây thì nhảy vào can, can (dựa theo góc nhìn của bác ktshung) vì theo cái tâm của người bán là phải tư vấn ngọn ngành cho người mua, nếu dùng tụ đối với động cơ này nó sẽ chạy yếu (có thể mất gần nửa công suất) và tốn điện lắm lắm. Mà điện thì đắt, chạy thời gian vài tháng hơn tiền mua biến tần.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin hỏi cách tháo rời Spindle Shino
    Bởi ktshung trong diễn đàn Spindle
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 09-05-2017, 10:32:03 PM
  2. Hỏi về spindle 130w bị nóng đầu spindle....
    Bởi Bongmayquathem trong diễn đàn Spindle
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 08-01-2017, 05:49:33 PM
  3. [HCM] Em cần mua cái Collet Riken cho con Shino spindle
    Bởi hung1706 trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 23-07-2015, 11:56:46 AM
  4. Shino spindle , 2.2Kw , 12500 rpm.
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 18-09-2014, 09:10:08 PM
  5. Shino spindle for cnc machine.