1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 41 đến 47 của 47

Chủ đề: album bán gà ra vịt

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    [QUOTE=Diyodira;120991]
    Trích dẫn Gửi bởi ktshung Xem bài viết
    Mà khuyên ông thêm một câu chân thành, đã dân kinh doanh kiếm cái số điện thoại ổn đinh mà xài, ghi luôn dưới chữ ký, thà bỏ vợ chơ không bỏ số.... Đấy là đẳng cấp của niềm tin đấy ông ạ. Dân làm triệu đô mà xài số rác năm ba bữa vứt thì các mối quan hệ lâu dài lấy đâu ra? [/QUOTÊ]

Ong nói điều này là tôi tâm phục khẩu phục, cứ thẳng thắng mà công tâm là sẽ khác ngay, tôi thích vậy đọ.
    Thưc ra những ai mua hàng sau một hồi tôi đều cho số gốc hết, với lại tôi mua bán thì lấy d đ làm chính cho công khai rõ ràng, mặt khác thế gian giờ cũng hiểm ác nên sài sim phụ là vậy
    Tks
    Sao tôi mua của ông đến giờ không dưới 5 lần, hơn 20 triệu tiền hàng vẫn ko có số gốc? Mà thế gian hiểm ác hay ông tính hiểm ác với thế gian? Số tôi chình ình ra đấy có ai hiểm ác gì với tôi đâu?

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Nói túm lại ông trả lời tui một câu cho nó nhanh: "Ông có chỉ giúp tui chổ nào bán con biến áp như lời ông nói được không?" Được cũng được không cũng ko sao, để tui kiếm cách khác chứ tui tìm ko ra
    Tui tặng ông luôn chứ không muốn gọi bán buôn nữa cho chắc ăn, và cái này là thành ý của tui, ông cứ thỏai mái nhận dùm đừng nghĩ ngợi gí.

Cai này mua sẵn cũng được, dù là tặng nhưng tui thích là phải chuẩn nên phải đặt làm, ông chịu khó chờ nhé.

Tks

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Diyodira Xem bài viết
    Tui tặng ông luôn chứ không muốn gọi bán buôn nữa cho chắc ăn, và cái này là thành ý của tui, ông cứ thỏai mái nhận dùm đừng nghĩ ngợi gí.

Cai này mua sẵn cũng được, dù là tặng nhưng tui thích là phải chuẩn nên phải đặt làm, ông chịu khó chờ nhé.

Tks
    Vậy thì quá thành ý, tui cám ơn. MÀ nếu đổi ý thì cứ giá như ông nói tui chuyển cái rẹt. Tui nổi tiếng chuyên tiền nhanh và nguy hiểm mà ...

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Tui muốn bác ấy làm, bởi bác ấy nói được thì làm được, nếu không tui sẽ nghĩ bác ấy nói cho được việc để bán con Sờ pín
    Tôi xin rút lại lời tặng biến thế cho bác nhé, vì nó khó quá, tôi thành thật xin lỗi điều nầy.
    Đong ý với bác luôn là nói cho đc việc để bán spin, thỏa mản chưa, vô bẫy rồi đó hốt đi cho vừa lòng, bản chất vẫn không thay đổi

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Diyodira Xem bài viết
    Tôi xin rút lại lời tặng biến thế cho bác nhé, vì nó khó quá, tôi thành thật xin lỗi điều nầy.
    Đong ý với bác luôn là nói cho đc việc để bán spin, thỏa mản chưa, vô bẫy rồi đó hốt đi cho vừa lòng, bản chất vẫn không thay đổi
    OK luôn, không thành vấn đề ... , hồi sáng nói chắc ko kịp nghĩ, tui thông cảm mà
    Lần sửa cuối bởi ktshung, ngày 01-07-2017 lúc 10:05:44 AM.

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Thôi chuyển đề tài cho nó vui nhá các cụ, em đề nghị 2 cụ không nói chuyện này tiếp nữa, nghỉ 1 tuần cho nó hạ hỏa, bình tĩnh lại rồi có nói tiếp thì nói tiếp cho nó xong.

Bi chừ nói chuyện vui chửi khách hàng cho nó vui nhé. Em thì em không thích chửi khách, dưng mà đuổi khách thì cũng có tí ti.

Số là cái nghề bọn em kiếm ăn nó có dính đến phần vận chuyển, lắp mấy cái thứ to to nặng nặng, mà lại hay phải làm băng tay.

Ví dụ vừa rồi bọn em phải bê mấy cái thùng nặng khoảng 5 tấn, cao 8m, tròn tròn đường kính hơn 3m gì đấy vào Cần thơ, roài, bê lên cái bệ cao 1m nữa, roài đút nó vào cái hốc bò tó, roài nhấc nó lên khỏi mặt đất, roài xoay nó trên ấy, roài hạ nó xuống, xong việc.

Dở mỗi cái là vì chui trong cái hốc bò tó nên chả có cái xe cẩu nào vào được cả, thế là 8 chú làm bằng tay thôi. Công việc thì cũng đơn giản, nhẹ nhàng, làm một lúc là xong nhưng 8 tên thì phải có 1 tên chỉ huy, không làm gì cũng được, 7 tên kia nghe theo là ổn.

Dở cái là bên cơ điện của khách hàng rất thích điều hành các vụ này, em thì em không cho, lúc bọn em nâng hạ mà cứ nhảy vào chỉ huy lính nhà em là em mời ra chỗ khác chơi. Mấy cái trò mèo này dễ thì dễ nhưng mà loạng quạng là tai nạn bỏ xừ chứ chả đùa.

Còn 1 vụ em chửi khá tục là vì hôm ấy em tức quá. Có 2 thằng sếp nhờ em sang chỉ cho cách chuyển cái máy có mấy tân thôi. Roài, sếp xiếc, lính liếc đông như quân Nguyên, 6 thằng cả thảy. Việc này dễ rồi.

Lúc xuống cái dốc, em bẩu bi chừ làm thế này cho nó an toàn nhé, nó mà phi xuống cái dôc này là toi đấy. Chưa nói xong thì 1 thằng lính nhảy ngang vào, bảo chả cần phức tạp, cứ làm đi, không sao đâu.

Em quay đi, lúc nhìn lại thấy mặt 2 thằng sếp hả hê lắm, xin lỗi các bác chứ lúc ấy em điên thật, sếp gì mà ngu thế không biết nữa, nhìn cái mặt câng câng của thằng lính em nổi điên, chửi nó một câu cực kì bậy, lúc ấy mà nó không cụp mắt lại thì chắc em túm cổ ném nó xuống cái ao cạnh nhà rồi.

Dân kỹ thuật nổi điên cũng không có gì lạ, chỉ có điều điên xong thì thôi, mấy hôm sau chúng nó liên hoan, em cầm ly rượu đến : Hì hì thằng em, hôm trước anh chửi mày bậy quá, thôi cạch cái, bỏ qua nhé
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

7. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Thôi chuyển đề tài cho nó vui nhá các cụ, em đề nghị 2 cụ không nói chuyện này tiếp nữa, nghỉ 1 tuần cho nó hạ hỏa, bình tĩnh lại rồi có nói tiếp thì nói tiếp cho nó xong.

Bi chừ nói chuyện vui chửi khách hàng cho nó vui nhé. Em thì em không thích chửi khách, dưng mà đuổi khách thì cũng có tí ti.

Số là cái nghề bọn em kiếm ăn nó có dính đến phần vận chuyển, lắp mấy cái thứ to to nặng nặng, mà lại hay phải làm băng tay.

Ví dụ vừa rồi bọn em phải bê mấy cái thùng nặng khoảng 5 tấn, cao 8m, tròn tròn đường kính hơn 3m gì đấy vào Cần thơ, roài, bê lên cái bệ cao 1m nữa, roài đút nó vào cái hốc bò tó, roài nhấc nó lên khỏi mặt đất, roài xoay nó trên ấy, roài hạ nó xuống, xong việc.

Dở mỗi cái là vì chui trong cái hốc bò tó nên chả có cái xe cẩu nào vào được cả, thế là 8 chú làm bằng tay thôi. Công việc thì cũng đơn giản, nhẹ nhàng, làm một lúc là xong nhưng 8 tên thì phải có 1 tên chỉ huy, không làm gì cũng được, 7 tên kia nghe theo là ổn.

Dở cái là bên cơ điện của khách hàng rất thích điều hành các vụ này, em thì em không cho, lúc bọn em nâng hạ mà cứ nhảy vào chỉ huy lính nhà em là em mời ra chỗ khác chơi. Mấy cái trò mèo này dễ thì dễ nhưng mà loạng quạng là tai nạn bỏ xừ chứ chả đùa.

Còn 1 vụ em chửi khá tục là vì hôm ấy em tức quá. Có 2 thằng sếp nhờ em sang chỉ cho cách chuyển cái máy có mấy tân thôi. Roài, sếp xiếc, lính liếc đông như quân Nguyên, 6 thằng cả thảy. Việc này dễ rồi.

Lúc xuống cái dốc, em bẩu bi chừ làm thế này cho nó an toàn nhé, nó mà phi xuống cái dôc này là toi đấy. Chưa nói xong thì 1 thằng lính nhảy ngang vào, bảo chả cần phức tạp, cứ làm đi, không sao đâu.

Em quay đi, lúc nhìn lại thấy mặt 2 thằng sếp hả hê lắm, xin lỗi các bác chứ lúc ấy em điên thật, sếp gì mà ngu thế không biết nữa, nhìn cái mặt câng câng của thằng lính em nổi điên, chửi nó một câu cực kì bậy, lúc ấy mà nó không cụp mắt lại thì chắc em túm cổ ném nó xuống cái ao cạnh nhà rồi.

Dân kỹ thuật nổi điên cũng không có gì lạ, chỉ có điều điên xong thì thôi, mấy hôm sau chúng nó liên hoan, em cầm ly rượu đến : Hì hì thằng em, hôm trước anh chửi mày bậy quá, thôi cạch cái, bỏ qua nhé
    Em "cạch" bác cái ... hehehe. Bác Diyodira vô "cạch" cái nào

9. Thành viên đã cám ơn ktshung cho bài viết hữu ích này:

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Các Chủ đề tương tự

1. Thêm 1 lần nữa thất vọng với bọn vịt teo
    Bởi Luyến trong diễn đàn Khiếu nại, tố cáo
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 15-06-2017, 11:54:57 AM
  2. Bán con vịt này : quạt quạt quạt
    Bởi thuhanoi trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 13-10-2015, 09:26:21 PM