1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 66

Chủ đề: Cứu em với các bác ơi.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    150
    Được cám ơn 67 lần
           ở 34 bài viết
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	20170710_141211.jpg 
Views:	6 
Size:	433.9 KB 
ID:	41919
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	20170710_141211.jpg 
Views:	6 
Size:	433.9 KB 
ID:	41919

đây là nội tạng em ấy khi em tiện. up lên đây cho anh em làm tư liệu.
    cơ bản em ấy dùng pp lạ. toàn bộ đoạn ép dài 50mm dc chia làm 3 phần như sau, đoạn đầu dài 25mm có tiện rãnh soắn bước 7_8mm, rãnh rộng 1mm. tiếp theo là chít 1 rãnh tròn rộng 1.5mm sâu 1mm. tiếp đến là đường kính 60mm trơn. 2 cái lỗ trên đó thì có 1 lỗ nhỏ( lỗ ren tinh 4mm) là thông vào cái rãnh tròn( trong lỗ ko có bất cứ ốc lock nào cả) . chốt lại là em nó có kết cấu quá lạ. và chắc chắn là ép ko ra.

2. Có 2 thành viên đã cám ơn Huudong cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    121
    Được cám ơn 81 lần
           ở 66 bài viết
    Em đang chuẩn bị xử em built-in bt 50 22kw em thấy cũng bt ko có jì lạ đâu ạ
    Sửa chữa nâng cấp máy CNC
    Lh: 01667915799

4. Thành viên đã cám ơn CNC FANUC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    150
    Được cám ơn 67 lần
           ở 34 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CNC FANUC Xem bài viết
    Em đang chuẩn bị xử em built-in bt 50 22kw em thấy cũng bt ko có jì lạ đâu ạ
    lạ mấy cái rãnh cụ ạ. khi em tiện thì thấy vật liệu của miéng ép nằm tràn trong rãnh ạ. thiện xong phải cạy mới ra. hèn chi ép ko nổi.

Thợ cả
    Cám ơn
    260
    Được cám ơn 428 lần
           ở 318 bài viết
    Nếu vậy cái này vặn sẽ ra, có lẽ vừa dùng nhiệt cho nỡ cái vòng, vừa vặn ra.
    Khanh - Sài Gòn
    Zalo 0120 76tám 44tám3
    Điện thoại 0977 5chin3 012

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    121
    Được cám ơn 81 lần
           ở 66 bài viết
    Dạ cái rãnh xoắn í nó trùng với cái rãnh xoắn trên cái áo , rãnh trên áo sẽ đi qua 1 cái lỗ khi lắp vô người ta cho 1 đoạn dây kim loại tròn vừa rãnh rồi xoay ép cái vòng kim loại chạy theo cái rãnh loại này cực kì khó tháo mà ráp cũng chua lắm vậy thì cái miếng bác mới tiện bỏ dày cỡ vài mm

8. Có 2 thành viên đã cám ơn CNC FANUC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 37 lần
           ở 34 bài viết
    Nát em nó rồi. Bác Nam s pín lại dấu nghề rồi, không tư vấn cho bác chủ cái.
    Lần sửa cuối bởi hanasimitai, ngày 11-07-2017 lúc 10:41:46 PM.

10. Thành viên đã cám ơn hanasimitai cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    hentai khùng vừa thôi cha....ông núp lùm cho tui nhờ , cứ như ma xó , lâu lấu ló cái mặt nhăn răng cười . Sao không để lại số dt cho người ta nhờ làm.

spindle tới lui nhiêu đó , mấy cha nội làm màu thấy ớn , ông hentai giải thích xíu xem tại sao nó làm như vậy , nghe đâu cũng là dân làm máy 2nd mà , hay xạo xạo chém gió hả ?
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

12. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Quan điểm của em là: nếu biết thì đã nói, đằng này ứ biết thì lấy gì mà nói.
    Lâu lâu nổi lên chém vài câu để người khác biết mình có tồn tại.

Thôi, em lặn đây.. em cóc biết nên chỉ chọt chọt cho các bác phun ra học lóm thôi ạ.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

14. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 37 lần
           ở 34 bài viết
    Em đã đưa ra giá có nghĩa là em làm việc vì tiền, em không làm không.
    Có gì các bác hỏi bác CNC FANUC !

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Ông Hentai chém gió gây lộn cũng được cấp 4 rồi , mở thớt dịch vụ chuyên ngành của ông đi , đâm chém anh em làm gì, ông dám làm con này thì trình của ông cũng cao thủ rồi , cỡ tui xách dép theo học ông dài dài , nhưng tui được cái hơn ông , biết đến đâu nói đến đó , những cái tui không nói có nghĩa là tui không biết chứ không phải dấu gì , trình còi có hạn . Ông cứ cho ông cao thủ thì thôi thì hành động đi , mở thớt làm việc đi , dạo này nhiều ông xài máy công nghiệp vào diễn đàn xem chơi lắm , biết đâu ông cứa được nhiều ông đang dính chưởng máy công nghiệp đó.

ộng CNCfanuc nhận xét 1 câu về ông hentai 1 cái , chỉ cần nói ông này đủ sức làm được con này hay không là được rồi, biết đâu lén lén xin ông địa chỉ qua học ổng hen.
    Nguyễn Hoàng Nam

17. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    121
    Được cám ơn 81 lần
           ở 66 bài viết
    Ui sao tự nhiên lại có em ở đây, chiều đang làm culy kiếm mấy đồng lẻ mua sữa cho con mà hắt hơi hoài cứ tưởng sắp ốm con lại đói hóa ra mấy ông này, cái này mấy ông thợ vươnf làm đươc mà có chạy được và chạy tốt ko thì chưa biết, còn bác gì ấy có làm cái được ko em ứ biết, nhưng em biết là chưa chắc em đã làm được. Em mà làm được cái này thì bọn mazack, fanuc, mitsu bỏ nsk, nachi.....sang đây order em cho rẻ , mấy cái built-in thường dùng bạc ép là do ko gian nhỏ hẹp và nhiều nguyên nhân nữa em lại ứ biết nữa, ko biết bác Đông đã gia công con đai ốc chưa chỉ sợ nó mỏng quá lại phát sinh thêm phiền toái

19. Thành viên đã cám ơn CNC FANUC cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    con tán này chỉ cần gia công ren cao 1 mm là đủ rồi , em nó dùng có 3 bạc , mà dùng bạc 79xx chứng tỏ chơi tốc cao chứ không chú trọng phang thẳng hết sức , vấn để ở đây cố gắng hiểu lí do tại sao hãng nó lại làm kiểu này , tại sao có bậc , có rãnh xoắn , phải có lí do gì đó nó mới làm thế chứ ở không đâu tự mình làm khó mình. mấy em tốc độ cao hơn em từng làm , nó cũng chỉ dùng ren chứ chả hơn gì . Em này có mặt bích sẵn 1 đống lổ khoan ren , nó tính toán đến mức có sửa chữa lại thì dựa vào đó mà cân bằng động lại , xem ra hãng này tính xa quá , nếu có rung động thiệt thì cố gắng tìm cách làm thêm 1 đĩa khoan lổ và làm ren phía sau đít nữa , cân đầu đuôi sẽ ok hơn.

Cân chuyên nghiệp thì DIM giải quyết , cân bán chuyên thì cha Nam mập đủ máy để làm , trong đó có 1 cái đồng hồ đo độ rung động của em đang cho mượn hehehe.... cũng sẵn đây đâm chọt 1 cái , có lần dungct đã cầm 2 cái đồng hồ đó lên , không hiểu chức năng lắm , bỏ xuống thế là em có cơ hội mua cả 2 cái , em chia cho đồng chí Tuấn Hói 1 cái rồi.
    Nguyễn Hoàng Nam

21. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    150
    Được cám ơn 67 lần
           ở 34 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    con tán này chỉ cần gia công ren cao 1 mm là đủ rồi , em nó dùng có 3 bạc , mà dùng bạc 79xx chứng tỏ chơi tốc cao chứ không chú trọng phang thẳng hết sức , vấn để ở đây cố gắng hiểu lí do tại sao hãng nó lại làm kiểu này , tại sao có bậc , có rãnh xoắn , phải có lí do gì đó nó mới làm thế chứ ở không đâu tự mình làm khó mình. mấy em tốc độ cao hơn em từng làm , nó cũng chỉ dùng ren chứ chả hơn gì . Em này có mặt bích sẵn 1 đống lổ khoan ren , nó tính toán đến mức có sửa chữa lại thì dựa vào đó mà cân bằng động lại , xem ra hãng này tính xa quá , nếu có rung động thiệt thì cố gắng tìm cách làm thêm 1 đĩa khoan lổ và làm ren phía sau đít nữa , cân đầu đuôi sẽ ok hơn.

Cân chuyên nghiệp thì DIM giải quyết , cân bán chuyên thì cha Nam mập đủ máy để làm , trong đó có 1 cái đồng hồ đo độ rung động của em đang cho mượn hehehe.... cũng sẵn đây đâm chọt 1 cái , có lần dungct đã cầm 2 cái đồng hồ đó lên , không hiểu chức năng lắm , bỏ xuống thế là em có cơ hội mua cả 2 cái , em chia cho đồng chí Tuấn Hói 1 cái rồi.
    em nó có điwax căn phía đít gồm 10 lỗ ốc luôn anh ạ. em đac tiện ren và đai ốc ngược để siết rồi. lock đầy đủ. chờ jog rồi nhờ Nam mập qua cân lại thoai. hì

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    26
    Được cám ơn 383 lần
           ở 281 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    hehehe.... cũng sẵn đây đâm chọt 1 cái , có lần dungct đã cầm 2 cái đồng hồ đó lên , không hiểu chức năng lắm , bỏ xuống thế là em có cơ hội mua cả 2 cái , em chia cho đồng chí Tuấn Hói 1 cái rồi.
    có chiện lày nữa cơ àh
    lh: Nam 0989 050 650

24. Thành viên đã cám ơn terminaterx300 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    150
    Được cám ơn 67 lần
           ở 34 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hanasimitai Xem bài viết
    Nát em nó rồi. Bác Nam s pín lại dấu nghề rồi, không tư vấn cho bác chủ cái.
    nát sao dc bác ơi, khéo lại ngon hơn zin ấy chứ, kaka.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    150
    Được cám ơn 67 lần
           ở 34 bài viết
    Ui sao tự nhiên lại có em ở đây, chiều đang làm culy kiếm mấy đồng lẻ mua sữa cho con mà hắt hơi hoài cứ tưởng sắp ốm con lại đói hóa ra mấy ông này, cái này mấy ông thợ vươnf làm đươc mà có chạy được và chạy tốt ko thì chưa biết, còn bác gì ấy có làm cái được ko em ứ biết, nhưng em biết là chưa chắc em đã làm được. Em mà làm được cái này thì bọn mazack, fanuc, mitsu bỏ nsk, nachi.....sang đây order em cho rẻ , mấy cái built-in thường dùng bạc ép là do ko gian nhỏ hẹp và nhiều nguyên nhân nữa em lại ứ biết nữa, ko biết bác Đông đã gia công con đai ốc chưa chỉ sợ nó mỏng quá lại phát sinh thêm phiền toái
    em gia công rồi anh. cũng dày chứ ko mỏng, dày dc 10mm lận. em khoan 2 lỗ đối xứng 6mm để dùng khóa cổ cò xiết, rồi khoan 2 lỗ đối xứng ren m6 để lock ốc luôn. em tiện ren ngược và nhuyễn.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    49
    Được cám ơn 182 lần
           ở 125 bài viết
    minh đoán cái rãnh với cái lỗ chắc để bơm keo vào khóa luôn, keo nó vòng quanh nên cân bằng, nếu lock bằng chí thì ko cân bằng, ren thì có thể lỏng khi quay đảo chiều cao tốc

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    121
    Được cám ơn 81 lần
           ở 66 bài viết
    Em làm một số loại built-in thì thấy có ốc vặn ren loại ép chặt tháo trước tháo sau đủ kiểu hình như em có nghịch loại ceramic bearing rồi, em thấy loại ép chặt từ phía sau hầu hết đều có hai bâc và em thấy cái bậc nhỏ nằm ngoài lỏng hơn cái bậc lớn hơn 1 xíu ở phía trong và phần bậc nhỏ sẽ vào trước 1 đoạn rồi mới tới bậc lớn nên em nghĩ cái bậc nhỏ định tâm để ép chặt bằng cái bậc lớn

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    150
    Được cám ơn 67 lần
           ở 34 bài viết
    Em làm một số loại built-in thì thấy có ốc vặn ren loại ép chặt tháo trước tháo sau đủ kiểu hình như em có nghịch loại ceramic bearing rồi, em thấy loại ép chặt từ phía sau hầu hết đều có hai bâc và em thấy cái bậc nhỏ nằm ngoài lỏng hơn cái bậc lớn hơn 1 xíu ở phía trong và phần bậc nhỏ sẽ vào trước 1 đoạn rồi mới tới bậc lớn nên em nghĩ cái bậc nhỏ định tâm để ép chặt bằng cái bậc lớn
    em này zin dùng 3 bạc cẻamic bác ak, nó chia 2 bậc và 1 rãnh ngăn cách, cái bậc bên trong đúng đường kính 60, bằng đường kính bạc đạn, phần ép ben ngoài cái bậc này ko hề quá chặt, tuy nhiên cái phần bên ngoài có rãnh soắn chạy thì ...! Em thì đoán em nó dùng cách bơm thủy lực vào cái lỗ có ren để mở.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 37 lần
           ở 34 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Quan điểm của em là: nếu biết thì đã nói, đằng này ứ biết thì lấy gì mà nói.
    Lâu lâu nổi lên chém vài câu để người khác biết mình có tồn tại.

Thôi, em lặn đây.. em cóc biết nên chỉ chọt chọt cho các bác phun ra học lóm thôi ạ.
    Chắc bác vẫn cay vụ G28. Tất cả là tại bác Luyến.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 60
    Bài viết cuối: 22-05-2017, 12:01:17 PM
  2. các bác giúp em với
    Bởi tranken trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 28-04-2017, 09:28:06 PM
  3. Các bác giúp em với
    Bởi huy_hanam1982 trong diễn đàn Driver Step motor
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-09-2016, 10:11:56 AM