1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 28 của 28

Chủ đề: Dân ngoại đạo xin giúp đỡ

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    12
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Bác Hoangson nói rồi đây ợ. Bác chủ cứ theo thế mà làm là được. Chả ai thích cái món này đâu, bác cứ giả vờ thích nó đi thì bác làm được ngay thui. Đến lúc bác phải dũa cái cục tròn thì lúc ấy lại bảo sao dũa phẳng nó dễ thế
    Cay nhất là bọn Nhật nó xem thường mình,hjx, e đã cố mài thật nhẹ nhàng rùi mà nó vẫn lẹm thông số pgaafn xa mình,ui buồn quá

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    12
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Ga con Xem bài viết
    Ngày xưa e đi thực tập công nhân, không biết có nghịch phá gì không mà mấy lão cho 2 cục sắt bắt 2 ngày làm xong 1 cái cờ lê với 1 cái búa mini. E làm từ sáng tới trưa xong đi chơi luôn nửa ngày còn lại. Hôm sau ông thầy thấy rảnh quá bắt đi pha trà rót nước quét xưởng, sau này cho mượn máy tự do làm gì làm không tính tiền.

Nhưng nhìn cái cục của cụ e thấy chua ăn quá. Dũa bằng tay 30" mà đòi dung sai 0.05mm, song song vuông góc 0.03mm, Ra 6.3 với Ra 25um, huhu. Chắc cụ thi thợ nguội bậc 5 trở lên quá, e ra trường chỉ tương đương thợ bậc 4/7 nên không dám 8, hic hic.

Thanks.
    Đây là bài nhập môn bên Nhật, vì k học cơ khí nên e cũng chả biết là nó dễ hay khó nữa @@

Thợ bậc 7
    Đang ở
    HCM
    Cám ơn
    88
    Được cám ơn 184 lần
           ở 145 bài viết
    Nguội thì nhẹ nhàng mà phang, hồi đi học thằng nào to con dũa để sỉ nhục mấy thằng ốm yếu thường điểm thấp hoặc rớt môn. Dũa gấp, bạo lực đến lúc nhìn lại nó lố mịa cục phôi thế là phải đi lấy cục khác làm lại

Nói không phải khoe chứ em đi học môn này 8 điểm thiếu tí nữa lên được lên bảng trưng bày trong xưởng. Thằng bạn đứng kế bên vừa dũa vừa thể hiện sức mạnh xuýt tạch
    HCM , 0945 ba nhăm 3577
    Đ/Chỉ, STK: SMS để biết thêm chi tiết. Tks

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    7
    Được cám ơn 2 lần
           ở 2 bài viết
    Cái này e mà dũa thì e bỏ giấy nhám trên mặt phẳng rồi lấy cái phôi cà qua cà lại phẳng liền hì

5. Thành viên đã cám ơn futurenguyen cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Bác học nghề thì mục tiêu là biết làm, điểm cũng không phải là quan trọng lắm, còn mấy thằng Nhật thì kệ nó, giáo viên thằng nào chả lắm mồm, thày ở Việt nam còn tệ hơn nhiều bác ạ.

Còn dân công trường thì họ có nhiều mánh để làm cho nhanh và dễ, ví dụ bác cần dũa đi 2mm thì bác nghiêng cái dũa đi 45 độ, cứa cái cạnh sắc của nó xuống phôi, vậy là bác được một đường khía sâu sâu roài. Bác cứ khía đều tay như thế vài đường chéo nhau như ô bàn cờ ý, chú ý cho độ sâu các đường tương đối bằng nhau, rồi dũa bay các đường khía ấy đi, lúc này bác có cữ là các đường khía rồi nên chỉnh độ nông sâu khi dũa dê hơn nhiều.

Làm xong 1 lần thì đo lại xem đường khía của mình vừa rồi sâu bao nhiêu, chỉnh lại những chỗ còn cao rồi khía tiếp và dũa cho đến khi gần bằng kích thước thì cầm ngang cây dũa mà đẩy như mấy ông thợ mộc cạo gỗ ấy, dễ phẳng và chính xác hơn.

Đấy chỉ là một mẹo vặt công trường, cần nhanh gọn thì làm thế cũng được, còn khi học thì muốn có kỹ năng tốt cứ họ dạy thế nào làm thế bác ạ.
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

7. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    12
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Bác học nghề thì mục tiêu là biết làm, điểm cũng không phải là quan trọng lắm, còn mấy thằng Nhật thì kệ nó, giáo viên thằng nào chả lắm mồm, thày ở Việt nam còn tệ hơn nhiều bác ạ.

Còn dân công trường thì họ có nhiều mánh để làm cho nhanh và dễ, ví dụ bác cần dũa đi 2mm thì bác nghiêng cái dũa đi 45 độ, cứa cái cạnh sắc của nó xuống phôi, vậy là bác được một đường khía sâu sâu roài. Bác cứ khía đều tay như thế vài đường chéo nhau như ô bàn cờ ý, chú ý cho độ sâu các đường tương đối bằng nhau, rồi dũa bay các đường khía ấy đi, lúc này bác có cữ là các đường khía rồi nên chỉnh độ nông sâu khi dũa dê hơn nhiều.

Làm xong 1 lần thì đo lại xem đường khía của mình vừa rồi sâu bao nhiêu, chỉnh lại những chỗ còn cao rồi khía tiếp và dũa cho đến khi gần bằng kích thước thì cầm ngang cây dũa mà đẩy như mấy ông thợ mộc cạo gỗ ấy, dễ phẳng và chính xác hơn.

Đấy chỉ là một mẹo vặt công trường, cần nhanh gọn thì làm thế cũng được, còn khi học thì muốn có kỹ năng tốt cứ họ dạy thế nào làm thế bác ạ.
    thực gia e chỉ cần điểm để gia hạn visa thui chứ cả đời chắc cũng k động vô cây dũa thêm lần nào nữa, hì, còn cách của bác nghe cũng hợp lý đó, ở chỗ e bôi cái chất j màu đỏ ý, dũa k đều là chỗ bay màu chỗ k, nhưng mà e toàn dũa bay hết màu rồi đo lại là y như rằng bị cao đầu thấp đít

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    12
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi futurenguyen Xem bài viết
    Cái này e mà dũa thì e bỏ giấy nhám trên mặt phẳng rồi lấy cái phôi cà qua cà lại phẳng liền hì
    đang định nếu mà nó k trông e cặp luôn cái dũa vào êto rùi đẩy cục phôi đi bên trên, nhưng mà nó coi thì chịu chết

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Bác nên dũa 1 mặt phẳng làm chuẩn, xong đo thước vạch dấu, vừa dũa vừa canh chừng đừng để quá vạch dấu. Xong mới chỉnh tinh lại.

Thanks
    Gia công dạo
    Phúc 0986.280.431. Phuchnd@gmail.com

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ giúp đỡ MR C20
    Bởi vufree trong diễn đàn Driver DC/AC servo motor
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-07-2016, 10:16:46 PM
  2. Xin giúp đỡ
    Bởi xebathi trong diễn đàn Board điều khiển khác
    Trả lời: 0