1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 28 của 28

Chủ đề: Em cần tìm mua cảm biến độ nghiêng ( tilt swich)

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    424
    Được cám ơn 288 lần
           ở 184 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi emptyhb Xem bài viết
    Góc nghiêng như bác chủ yêu cầu chỉ cỡ 0.4 độ thôi, không biết mấy con cảm biến có chính xác được không?
    Em không biết đâu, em post bài chỉ để câu like thôi ạ. datashet các bác tìm anh gu gồ cả đống. Nhưng em xem cũng chẳng hiểu gì, vì mình không biết tiếng anh ah.
    Em thấy TQ nó làm cái mạch kết nối được RS485, đọc đến tận sau hai dấu phẩy. thời gian đáp ứng >= 200ms, không biết có phù hợp với chủ thớt không
    KHÔNG NGỪNG ĐAM MÊ - KHÔNG NGỪNG SÁNG TẠO
    Bolg : phipdong.blogspot.com
    email : ngocanh.songlong@gmail.com
    ĐT : 090.447.5528

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Góc nghiêng như bác chủ yêu cầu chỉ cỡ 0.4 độ thôi, không biết mấy con cảm biến có chính xác được không?
    Hehe, bác lấy cái đt di động của bác test thử... down phần mềm vibration meter gì đó, để lên spindle khi chạy xem sao?

Trích dẫn Gửi bởi ngocanhld2802 Xem bài viết
    Em không biết đâu, em post bài chỉ để câu like thôi ạ. datashet các bác tìm anh gu gồ cả đống. Nhưng em xem cũng chẳng hiểu gì, vì mình không biết tiếng anh ah.
    Em thấy TQ nó làm cái mạch kết nối được RS485, đọc đến tận sau hai dấu phẩy. thời gian đáp ứng >= 200ms, không biết có phù hợp với chủ thớt không
    Thanks cụ! Em cũng đang kiếm 1 con vọc, may quá cụ chỉ
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 17-07-2017 lúc 01:59:26 PM.

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Vâng em cũng vừa đo lại, nếu lệch 2cm thì cái thanh 7m nó lệch là 0,25 độ bác ạ. bi chừ em dùng dây cáp cho nó lại còn 12cm thì lệch cũng kha khá
    Chắc em phải làm kiểu cơ khí thôi ạ, vừa kiếm được mấy miếng mica dày 10 ly, em định phay cái hình như thế này, các bác xem thử giúp em nhé :

Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	Untitled.png 
Views:	0 
Size:	14.5 KB 
ID:	42367

Con lắc em định làm nặng khoảng 10- 20kg cho nó kéo dây cáp cho căng tẹo, cái tấm tam giác vàng vàng là mi ca 10 ly, 2 cái ô vuông vuông bé bé là tiếp điểm, em để khi cân bằng thì cách cái que gắn trên đầu con lắc 9mm. Khi dây kéo lệch 2cm thì cái que gắn trên đầu con lắc nó lệch sang bên cũng nhiều phết, chạm vào tiếp điểm bên cạnh, đóng mạch rơ le chi đó để ngắt cái xy lanh đang đẩy lệch lên, không cho bơm nữa ạ.
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

Spam killer
    Cám ơn
    1,536
    Được cám ơn 818 lần
           ở 440 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Vâng em cũng vừa đo lại, nếu lệch 2cm thì cái thanh 7m nó lệch là 0,25 độ bác ạ. bi chừ em dùng dây cáp cho nó lại còn 12cm thì lệch cũng kha khá
    Chắc em phải làm kiểu cơ khí thôi ạ, vừa kiếm được mấy miếng mica dày 10 ly, em định phay cái hình như thế này, các bác xem thử giúp em nhé :

Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	Untitled.png 
Views:	0 
Size:	14.5 KB 
ID:	42367

Con lắc em định làm nặng khoảng 10- 20kg cho nó kéo dây cáp cho căng tẹo, cái tấm tam giác vàng vàng là mi ca 10 ly, 2 cái ô vuông vuông bé bé là tiếp điểm, em để khi cân bằng thì cách cái que gắn trên đầu con lắc 9mm. Khi dây kéo lệch 2cm thì cái que gắn trên đầu con lắc nó lệch sang bên cũng nhiều phết, chạm vào tiếp điểm bên cạnh, đóng mạch rơ le chi đó để ngắt cái xy lanh đang đẩy lệch lên, không cho bơm nữa ạ.
    Cụ làm vậy chỉ được 1 phương thôi, thay cái tam giác bằng cái phễu, khớp quay dùng mắt trâu khoan xuyên qua, tiếp điểm bên trên thì sắp thành vòng tròn quanh 1 ống nhựa thì đảm bảo sẽ có tác dụng theo các hướng.
    Viết phần mềm CADCAM theo yêu cầu o913 6o3 939.

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    E thấy cụ mua loadcell set cho nó nhanh . Mấy cái ben xài bấy nhiêu loadcell, tiết kiệm thì giảm còn 2 cái 2 bên.

Chờ đến lúc nó nghiêng thấy hơi muộn rồi ạ.

Thanks.
    Gia công dạo
    Phúc 0986.280.431. Phuchnd@gmail.com

6. Thành viên đã cám ơn Ga con cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    45
    Được cám ơn 123 lần
           ở 92 bài viết
    sao kô dùng servo valve để cân bằng 4 xy lanh nhỉ?

8. Thành viên đã cám ơn Tuan Kieu cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Cám ơn cả nhà cực nhiều, vụ này em cần làm nhanh để còn có cái dùng nên ưu tiên phương án nhanh trước ạ.

Em đã có đủ cáp, con lăn dân hướng và đang chế nó rồi. Em sẽ làm 3 cái, cho 4 cái xy lanh, coi như từng cặp một ạ.

Phương án nhập của TQ chắc cũng mất mấy ngày, lại còn phải lập trình này nọ nữa, cái này em bó tay rồi, dùng loadcell hay servo thì phần điện khó quá, đấu mấy cái rơ le thì em còn biết biết, động đến adruno thì em chịu, loadcell hay servo thì cũng khó cho em lắm nên tạm thời em cứ đi dây cho nó ngắt rơ le xem có chạy được không thui ợ.
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần ở 1 bài viết
    Nice đăng nhờ chia sẻ, bạn chắc chắn có thể kiểm tra các trang web có uy tín trực tuyến, họ thực sự giúp bạn. Bạn có thể tìm thấy sử dụng máy bay không người lái và các tính năng an toàn.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-05-2017, 10:54:40 PM
  2. Cần mua vài em cảm biến RGB
    Bởi Tuanlm trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 19-05-2016, 11:07:25 AM
  3. Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 19-12-2015, 04:20:16 PM
  4. Cảm biến tiệm cận Fotek - cảm biến từ - cảm biến hành trình Fotek
    Bởi cktdnguyenlong trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực