1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 41 đến 47 của 47

Chủ đề: Hành trình chữa thoát vị đĩa đệm của em

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Cụ Linh tốt nghiệp rồi?
    roài, chuyển qua học đông dược roài luôn

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Đầu năm nay số em nó hơi đen tẹo, vừa hôm trước ngã phát mẻ béng miếng xương chân, mò lên chỗ cô Phú chữa chưa được 10 ngày thì ở nhà ông bô cũng bị ngã một phát, xẹp béng nó 2 cái đốt xương sống các bác ạ.

Ông cụ nhà em nằm viện chả ăn thua gì. Xẹp mất 2 đốt sống nên đau lắm. Bs họ bảo chỉ có cách bơm xi măng nhân tạo. Dưng mà bố em năm nay 83 cái xuân xanh rùi nên xương cốt nó xốp hết rùi nên có bơm vào cũng chả được bao lâu.

Tệ nhất là đến ngày thứ 4 vào viện rồi mà ông cụ nhà em vẫn không đi ngoài được, còn tiểu tiện thì khó lắm.. Kiểu này chết dở đây, thôi thì còn mỗi nước em xin cho bố xuất viện rồi chở cụ thẳng lên Thái nguyên nhờ cô Phú chữa cho vậy.

Em chở bố lên, nghĩ vụ xẹp đốt sống này khó rùi, vậy mà sau 3 ngày bố em ngồi dậy được, bắt đầu tập đi và sau 10 ngày thì xuất viện rùi ạ. Về nhà cụ leo luôn lên tầng 3 như đúng rồi ạ.

Thật là nhanh ngoài sức tưởng tượng của gia đình em.

Em đưa thông tin này lên, biết đâu có thể có ích cho ai đó được thì tốt quá ạ

Mẹc xi các cụ đã đọc
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

3. Có 2 thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    100
    Được cám ơn 48 lần
           ở 39 bài viết
    UI, thưa bác , em cũng bị cái bệnh liên quan đến đốt sống cổ, nhiều lúc đang thời kỳ luyện công nó dở chứng , cổ không xoay được, kéo theo đầu ngón tay và cái mông đùi tê dại, đã có thời điểm em phải bò về bên nhà từ xưởng khoảng 20m, giã tạm ba cái thuốc giãn cơ và giảm đau, độc thấy ớn, cầu thầy cũng khá nhiều mà chẳng cải thiện được nhiều. bác có thể cho em xin số điện thoại cô ấy được không, có dịp về bắc em thỉnh thầy. thanks bác.

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi motogia Xem bài viết
    UI, thưa bác , em cũng bị cái bệnh liên quan đến đốt sống cổ, nhiều lúc đang thời kỳ luyện công nó dở chứng , cổ không xoay được, kéo theo đầu ngón tay và cái mông đùi tê dại, đã có thời điểm em phải bò về bên nhà từ xưởng khoảng 20m, giã tạm ba cái thuốc giãn cơ và giảm đau, độc thấy ớn, cầu thầy cũng khá nhiều mà chẳng cải thiện được nhiều. bác có thể cho em xin số điện thoại cô ấy được không, có dịp về bắc em thỉnh thầy. thanks bác.
    Bác tập bài quay cổ cho đỡ đau có tác dụng không ạ ? ngồi thẳng lưng, quay hết cỡ sang trái 5s rùi sang phải 5s rùi cúi xuống, ngửa lên í ạ ?
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

6. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Bác tập bài quay cổ cho đỡ đau có tác dụng không ạ ? ngồi thẳng lưng, quay hết cỡ sang trái 5s rùi sang phải 5s rùi cúi xuống, ngửa lên í ạ ?
    Em chưa tập cái đó nhưng nghe chừng độ kéo giãn không được bao nhiêu. Em nghĩ nó không hiệu quả bằng động tác nằm bó gối mà các nơi điều trị thoát vị đều dậy. Nằm ngửa kê gối vào thắt lưng, co từng chân lên để vuông bàn chân lấy tay giữ bó gối. Xong từng chân thì đến làm cả 2 chân.

Em thì giờ thì chỉ tập bài mỗi khởi động thể dục buổi sáng như hồi học cấp 1 thời xưa các bác ạ (thời xưa đếm 1, 2, 3, 4; 2, 2, 3, 4,.. đó cổ, vai, lườn, vặn mình, cúi,....) thế thôi ạ.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    100
    Được cám ơn 48 lần
           ở 39 bài viết
    Vâng ạ, em cũng đã thử rồi, nhưng chắc do cái bệnh lười biếng của em, nên thấy đâu cũng ở đó, do vậy mỗi lần có hiện tượng đau dần đều, em dùng chiêu bấm huyệt, vị trí là 2 bên hốc của hộp sọ, nằm đối xứng ngay đốt sống cổ thứ 1,2,3 gì đó, thấy giảm đau và dịu đi, nhưng bắt buộc phải nghi ngơi, nếu cố quá là phải dùng công phu bò và bám

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Tập thể dục là liều thuốc chữa bách bệnh. Quan trọng có chịu tập thể dục hay không thôi ạ.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-06-2017, 06:12:56 PM
  2. Rây trượt bi đũa bản 35 của Đức loại có cánh
    Bởi thanhhaitdt trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 26-03-2016, 11:08:03 PM
  3. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 21-12-2015, 01:18:11 PM
  4. Hỏi về quy trình sản xuất đệm, gioăng công nghiệp
    Bởi haiphonght trong diễn đàn Thắc mắc