1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 13 của 13

Chủ đề: Xin trợ giúp con máy cắt dây Trung Quốc

Hybrid View

Previous Post Previous Post   Next Post Next Post
    Thợ bậc 4
    Cám ơn
    18
    Được cám ơn 9 lần
           ở 9 bài viết

Xin trợ giúp con máy cắt dây Trung Quốc

Số là em vừa mua con dk7732 của Trung Quốc. Nguyên bản thì nó dùng điện 3pha 380v. Nhưng giờ em muốn chuyển nó thành điện 1pha 220v được không? Vì em thấy trong tủ điện nó tắch từng pha ra và dùng biến tần vào 1pha ra 3pha. Có lẽ dùng cho cục rulo quấn dây.
    Nếu không đổi được, vậy liệu em có thể dùng biến tần để ra điện 3pha 380v được không?
    Mong các anh giúp đỡ.

2. Thành viên đã cám ơn tinnghianguyen cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    19
    Được cám ơn 71 lần
           ở 62 bài viết
    theo mình thì có thể đổi được đấy bác , bác chụp ảnh tủ điện và máy lên xem sao
    - Website : https://cnc3ds.com

4. Có 2 thành viên đã cám ơn dungtb cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 hoctap256's Avatar
    Đang ở
    Lương Tài Bắc Ninh
    Cám ơn
    47
    Được cám ơn 171 lần
           ở 109 bài viết
    máy cắt dây dùng 3 phase cắt khỏe hơn và nhanh hơn bạn nhé !
    Gia công điêu khắc trên kim loại. 0976 215 256
    Quoctruong0186@gmail.com

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    74
    Được cám ơn 42 lần
           ở 32 bài viết
    Máy cắt dây molipden điện 3 pha chỉ dùng cho motor Lô quấn dây và bơm nước, tủ điện vẫn dùng 1 pha, tuy nhiên 1 pha của điện 3 pha ổn định hơn 1 pha của điện dân dụng. Vậy nếu điện 1 pha ổn định thì có thể chuyển được không? câu trả lời là có. Tuy nhiên bác cần lưu ý:
    1. Lắp tụ cho bơm nước, thông số tụ phải đúng, khi lắp tụ phải để ý chiều quay, và lắp tụ bơm nước hay nóng, nên chế quạt làm mát
    2. Motor quấn dây, chuyển chế độ đấu 220V 3 pha thì sẽ dùng biến tần được, biến tần phải chọn vào 220 ra 220V, có thể chọn biến tần vào 3 pha 200, nhưng công suất phải vượt 1 cấp, nếu không nhầm con motor quả Lô khoảng 400W, lưu ý biến tần phải có điện trở xả vì quả lô đảo chiều liên tục và dừng đột ngột, nếu không có điện trở xả biến tần nhanh die lắm, một việc rất quan trọng là phải kết nối với chế độ bảo vệ đứt dây thì mới oke. tóm lại phải chuyên về máy cắt dây mới ra vấn đề, em không phải chuyên vì gần người sửa nên có chút hiểu biết chia sẻ với bác.

7. Thành viên đã cám ơn buithonamk42 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    18
    Được cám ơn 9 lần
           ở 9 bài viết
    Hình thì em gửi sau. Đại để là em thấy dây nguồn vào gồm 4 sợi. Trong do có 3 sợi đấu nối tiếp vào 4 cầu chì (theo màu sắc dây là : Xanh lá, nâu, đen. Dây màu đen thì đấu vào 2cầu chì, 2 dây còn lại thì đấu vào 2 cầu chì còn lại. Em đoán dây xanh lá là dây chung)
    Sợi còn lại là xanh dương, nó không wa cầu chì mà đi thẳng zô búi dây điện.
    Đống dây điện hơi nhiều, em chưa dò ra được nó chạy đi đâu ah
    Cám ơn mọi người đã quan tâm. Mong người giúp đỡ. Chỗ em hơi bị ẩm. Em sợ để lâu nó ẩm, hư hết đồ. Em bi hư mấy cái đồ điện tử vì độ ẩm rồi.

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần
           ở 2 bài viết

Wink

Trích dẫn Gửi bởi tinnghianguyen Xem bài viết
    Hình thì em gửi sau. Đại để là em thấy dây nguồn vào gồm 4 sợi. Trong do có 3 sợi đấu nối tiếp vào 4 cầu chì (theo màu sắc dây là : Xanh lá, nâu, đen. Dây màu đen thì đấu vào 2cầu chì, 2 dây còn lại thì đấu vào 2 cầu chì còn lại. Em đoán dây xanh lá là dây chung)
    Sợi còn lại là xanh dương, nó không wa cầu chì mà đi thẳng zô búi dây điện.
    Đống dây điện hơi nhiều, em chưa dò ra được nó chạy đi đâu ah
    Cám ơn mọi người đã quan tâm. Mong người giúp đỡ. Chỗ em hơi bị ẩm. Em sợ để lâu nó ẩm, hư hết đồ. Em bi hư mấy cái đồ điện tử vì độ ẩm rồi.

Các bác có cao kiến gì chưa? Câu hỏi này em thấy cũng hay đấy.

Học việc
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 1 lần ở 1 bài viết
    theo mình là chuyển được, máy bác ko biết sao , nhưng máy mình thì chỉ có con motor bơm nước là dùng 3fa 380, còn lại là 1 fa, con motor cuốn dây thì 3fa 220v, nhưng nó dùng biến tần 1 fa ra 3fa 220v, tủ điện thì 1fa.

đó là con máy của mình, còn của bác thì chưa biết, bác nhờ thợ điên xem coi có như máy mình ko.

nếu như máy mình thì vất con bơm mua con bơm khác là song.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    18
    Được cám ơn 9 lần
           ở 9 bài viết
    Con của mình xài cân bằng pha cho tủ điện. Vào tủ điện 4 dây, dùng hết các dây theo từng cặp pha. Đấu lại đúng là nan giải. Nhà thì ở xa, khu mình thì chẳng có ông thợ điện tử công nghiệp nào. Tha từ sg về chắc chết mất. Đang tính làm bộ converter 1pha ra 3pha, nhưng vẫn chưa ổn thỏa. Nếu được, bạn cho mình tấm hình tủ điện của bạn. Cái tủ điện của mình một nùi dây, lại chẳng đánh số, lục tìm theo màu cũng mệt

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    18
    Được cám ơn 9 lần
           ở 9 bài viết
    Sau một thời gian nằm đóng bụi.Nay quyết tâm làm lại đường dây điện. Nên máy cắt của e đã có thể sử dụng điện 1pha.Nay e muốn hỏi các cao nhân chỗ bán phụ tùng thay thế máy cắt dây ở đâu ạ. Tìm trên mạng thì toàn thấy ngoài bắc, e thì ở miền nam mà lại ở xa tp. Có dịp mới vào, đi kiếm cũng khó. Mong mọi người giúp đỡ.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    18
    Được cám ơn 9 lần
           ở 9 bài viết
    Hom nay. trời mưa mưa. Em lấy máy cắt ra xài thì bụp. Cai mainboard của máy nó bốc khói. A nào biết sửa cai cpu thì giúp e với ạ. E có cái cpu khác, mà ko biết cài phần mềm nào. E thấy cai cpu của máy thì đơn giản lắm. Chỉ có bộ nguồn, main, card điều khiển. Truoc thì no từng bị hư nguồn, e đã thay. Chạy tg thì hỏng main. Ah cai main con xai ram 512. Mong các anh giúp với ah.

Học việc congngheachau's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Exclamation 3 pha 380v thành 1 pha 220v

Hoàn toàn có thể chuyển đc bác ạ
    Đường dây hạ thế của bác bao gồm 4 dây: 3 dây pha và 1 dây trung tính. Tên gọi điện 3 pha bắt nguồn từ đây. 3 dây pha được gọi là dây nóng, dây trung tính gọi là dây nguội.
    Điện áp giữa 2 dây pha(nóng) là điện áp dây có giá trị 380V. Điện áp giữa 1 dây pha và dây trung tính là điện áp pha, có giá trị 220V. Đây là dòng điện bác cần lấy ra. Vậy, muốn lấy điện 1 pha từ hệ thống điện 3 pha chỉ cần đấu với 1 dây pha bất kỳ và dây trung tính!
    http://haasvn.com/

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    18
    Được cám ơn 9 lần
           ở 9 bài viết
    Máy tính e mua ve chai được rồi. Cái card hl cắt dây thì còn. nhưng e ko có đĩa để cài. A nào có cho e xin với ah.card hl của e dùng trên doc. E cám ơn!

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    18
    Được cám ơn 9 lần
           ở 9 bài viết
    Các a chỉ giúp e chạy cái máy với ah. Cho bán card thì bảo cứ cam zo main là xài. Mà nó chạy trên dos máy ve chai thì nó xài xp.e tìm hết trên mạng thì bảo ms dos thì cu rồi. E chẳng biết sao nữa.mong mọi người giúp đỡ.
    Ngoài lề xíu.e có cái máy cân bằng laser bị cháy bo. ai biết giúp e với.hehe

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 45
    Bài viết cuối: 06-08-2018, 08:45:44 AM
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-04-2017, 11:38:17 AM
  3. (HN) Bán máy cnc 60x90 nhập Trung Quốc
    Bởi giangsoi trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-09-2015, 03:48:10 PM
  4. Bán máy 6090f1 trung quốc
    Bởi OANH CNC trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 0