1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 32 của 32

Chủ đề: "Xuống Q1 phải biết luật"

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    46
    Được cám ơn 128 lần
           ở 81 bài viết
    Cụ gà nói nghe sướng cả người.Nãy giờ mấy cụ trên bàn bạc nghe cứ bức bí bừng bực thế nào ấy . Giống như bác Thăng có tội có công gì dân đen như tớ không có cửa biết sự thật nhưng nhờ bác ấy ho lên 1 cái mà ql14 lên nhà vợ tớ giờ ngon rồi, trước nó ì ạch cả chục năm không tiến triển.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Em thì thấy việc ông H này làm chả có gì hay ho cả.

Ông ấy là cán bộ quận mà cứ lẽo đẽo đi phạt xe, việc đúng ra không phải của ông ấy. Việc này cho thấy ông ấy không có khả năng làm cán bộ, không có khả năng lên kế hoạch hay chỉ huy gì cả. Ông này cho làm ngoáo ộp hoặc chuyển xuống đội giao thông công chính gì đấy chắc hợp với khả năng hơn

Ông Thăng cũng thế thôi, đi phạt nhà thầu, cách chức cán bộ dưới quyền này nọ, việc này ai mà chả làm được, có mất gì đâu ?

Ông Thăng từ bộ trưởng nhảy 1 phát lên bí thư TP, ông H này chắc đang tính nhảy đi đâu thui mừ
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Em thì thấy việc ông H này làm chả có gì hay ho cả.

Ông ấy là cán bộ quận mà cứ lẽo đẽo đi phạt xe, việc đúng ra không phải của ông ấy. Việc này cho thấy ông ấy không có khả năng làm cán bộ, không có khả năng lên kế hoạch hay chỉ huy gì cả. Ông này cho làm ngoáo ộp hoặc chuyển xuống đội giao thông công chính gì đấy chắc hợp với khả năng hơn

Ông Thăng cũng thế thôi, đi phạt nhà thầu, cách chức cán bộ dưới quyền này nọ, việc này ai mà chả làm được, có mất gì đâu ?

Ông Thăng từ bộ trưởng nhảy 1 phát lên bí thư TP, ông H này chắc đang tính nhảy đi đâu thui mừ
    Cụ nói cũng phải, dưng mà tùy cơ ứng biến thôi, cũng có giao, cũng có cách chức nhưng rồi đâu lại vào đấy cả, vậy thì cứ để trung tâm SG nó thành cái tả pí lù từ đời này sang đời khác hay sao??? Dẫu biết thay đổi lối sống, cách sinh hoạt của một vùng không phải một sớm một chiều, nhưng không còn sự lựa chọn nào khác. Biết đâu sau khi ổng làm một loạt rồi sẽ có những phương án A, B, C hổ trợ tiếp theo thì sao.

Thậm chí Ông H có xuống làm ông TTĐT mà dọn được Tp sạch gọn tươm tất như vậy thí nói xin lỗi giá trị con người Ổng gấp vạn lần mấy ông quan to ngồi máy lạnh nói xuông.

Tks

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Hehe, tán phét cho vui thì lý thuyết quản trị giống a. Tuấn bán lược nói, ông nào làm nhà nước đều phải thuộc nằm lòng. Em ngày xưa nhúng tay vào làm mẫu công việc là bị nhắc ngay về pp quản lý.

Nhưng trên thực tế là phải xuống tận nơi trị một loạt như cách ông Hải & ông Thăng làm để làm gương. Chứ ko phép vua thua lệ làng. Một phó chủ tịt quận thì cũng ko phải to tát lắm để mà chỉ ngồi trên cao chỏ xuống. Nhiều cụ ngồi văn phòng máy lạnh tán phét, cả mấy chục năm nay đâu vẫn hoàn nấy. Đương nhiên cái trật tự lòng lề đường chỉ là 1 phần nhỏ trong công tác của 1 ông phó chủ tịt quận, nhưng trước giờ chưa ông nào giải quyết được & em là người dân em bức xúc lắm lắm....

Quay lại vụ bác Thăng, em có bà bạn là hiệu trưởng trường mầm non. Lão nhà thầu xây dựng ngay bên cạnh trường xây ko thèm che chắn, rớt đồ rớt bụi tùm lum, bẩn thỉu nguy hiểm đến sức khỏe & tính mạng học sinh. Kêu lên phường, lên công an thì như con kiến kiện củ khoai, chẳng ma nào nhích (em đoán là nó ăn rơ nhau hết rồi). Thế là bả làm 1 bài ca con cá lên đường dây của bác Thăng, ngay tuần sau 1 đoàn công tác xuống làm việc & xử lý ngay.

Vụ này báo chí làm lùm xùm lên thì nghi là có động cơ chính trị nào đó
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 27-09-2017 lúc 09:32:09 AM.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Việc làm của những lãnh đạo này xuất phát từ tâm, ít ra đến cuối con đường quan chức, họ cũng kịp giác ngộ, nhận thấy rằng phải làm gì đó dù nhỏ nhất để góp một tiếng chuông cảnh báo cho tương lai tp hay đất nước nói chung, vừa rồi những công trình xây dựng chống kẹt xe ở cửa ngõ sân bay bên GV, lãnh đạo Tp phải đích thân xuống phạt rồi cho nghĩ chơi luôn vì không biết luật, phạt để lấy tiền lệ, đánh chuông cảnh báo.

Hồi công trình kênh nhiêu lộc còn đang thi công, mình có ông anh chạy xe lọt xuống mép hố, may có bà đỡ, dĩ nhiên là cũng phải nhập viện chứ không thì giờ ổng cũng..., mới nhất là vụ người đàn ông đón xe buýt bị lọt miệng cống tử vong, cũng do thói ăn xổi ở thì, hay lâu hơn chút là người đàn ông sống ngay trung tâm Q1, buổi tối đi bộ bị xe buýt nó ép chết đứng ngay đối diện chợ BT, không kíp trăn trối, cũng do mấy ông vua con chắn rào lấn chiếm vĩa hè của dân, vậy còn bao nhiêu tính mạng oan uổng nữa sẽ ra đi vì mấy ông quan nói xuông.

Kiểu làm lãnh đạo như Cụ T nói thì đó chỉ là cái kiểu thôi, còn cách làm mới là quan trọng, vậy dân gian ta hay nói kiểu cách là vậy, nó là một từ ghép đẳng lập, làm lãnh đạo đủ kiểu cách thì không dễ.

Một bộ máy, tổ chức nếu lãnh đạo "lèo lái" con thuyền không phải là thuyền trưởng thực sự thì con thuyền đó không thể đi xa và tồn tại lâu được: Microsoft, Táo, Fb, Dell, Alibaba

Anh có thể mua được chiếc áo quan nhưng sẽ không mua nỗi cách làm quan "có tiền mua cả cuộc chơi, nhưng không mua nỗi cách chơi đâu người".

Tks
    Lần sửa cuối bởi Diyodira, ngày 27-09-2017 lúc 08:49:54 AM.

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Cái gì ko có chiến lược thì chẳng qua chỉ là phong trào cho vui. Hết đợt này, hết ông này rồi đâu lại vào đấy, kiểu như sốt cho uống hạ sốt thế thôi... chả giải quyết được gì

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ktshung Xem bài viết
    Cái gì ko có chiến lược thì chẳng qua chỉ là phong trào cho vui. Hết đợt này, hết ông này rồi đâu lại vào đấy, kiểu như sốt cho uống hạ sốt thế thôi... chả giải quyết được gì
    Bác nói đúng quá còn gì, nhưng chẳng lẽ cả một lũ bù nhìn chịu thua truyền kiếp hay sao? Ủa mà ý bác muốn nói việc làm đó không có chiến lược à? Bác quả là cao siêu, còn không còn không thì cũng chỉ là phong trào chém gió. Mình thì không dám đánh giá nó là một việc làm nhất thời, bộc phát, lấy le hay PR gì đó. Biết đâu được nó là bước đệm khởi đầu cho một Singapo thì sao?

Giờ bác xuống các công viên ở trung tâm Q1 xem có còn ngáo ộp không, từ cách đây hơn một năm, hễ có là đặc nhiệm hốt liền.

Thiết nghĩ cần có một quận mẫu như Q1, ắt sẽ lan tỏa khắp các quận còn lại.

Thôi top này chém gió nhiêu đó đủ roài, mọi tốt-xấu-hơn-thua xin trả cho lại cho khổ chủ, và vui vẻ nhận về, trong đó có mình

Quên nữa, xin lỗi ông Nam sờpin nha, lâu quá thích trêu ông chút xíu bên top làm bằng giả, không ngờ ông nổi đóa chém tui quá chời, rút kinh nghiệm bữa sau chọc lét luôn cho nó rõ ràng

Tks
    Lần sửa cuối bởi Diyodira, ngày 27-09-2017 lúc 11:46:29 AM.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    Mấy bác không phân biệt được đâu là mục đích, đâu là phương tiện thì cãi nhau tới tết cũng không xong.

Ở vụ này, mục đích là lấy lại vỉa hè, lập lại trật tự công cộng là mục đích. Vậy mục đích quá là tốt đẹp rồi. Nhưng cách thức để đạt được mục đích đó e rằng không đạt, kiểu ra quân xuống đường như thế nó giống như bác khua bèo trong ao thôi, bèo có tan đấy, nhưng bác ngưng khua đi, một thời gian sau cũng vậy. Thực hiện thay đổi một nếp sống nó đâu đơn giản là xuống đường xua người ta vào nhà là xong được đâu mấy bác.

Thời trước, khơ me Đỏ nó muốn tiến lên chủ nghĩa cộng sản bằng cách tàn sát hết thành phần tư sản là một điển hình của kiểu tư duy vì mục đích mà bất chấp phương tiện để đạt được mục đích đó. Kết quả là có chủ nghĩa cộng sản không?

10. Thành viên đã cám ơn inhainha cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Diyodira Xem bài viết
    Bác nói đúng quá còn gì, nhưng chẳng lẽ cả một lũ bù nhìn chịu thua truyền kiếp hay sao? Ủa mà ý bác muốn nói việc làm đó không có chiến lược à? Bác quả là cao siêu, còn không còn không thì cũng chỉ là phong trào chém gió. Mình thì không dám đánh giá nó là một việc làm nhất thời, bộc phát, lấy le hay PR gì đó. Biết đâu được nó là bước đệm khởi đầu cho một Singapo thì sao?

Giờ bác xuống các công viên ở trung tâm Q1 xem có còn ngáo ộp không, từ cách đây hơn một năm, hễ có là đặc nhiệm hốt liền.

Thiết nghĩ cần có một quận mẫu như Q1, ắt sẽ lan tỏa khắp các quận còn lại.

Thôi top này chém gió nhiêu đó đủ roài, mọi tốt-xấu-hơn-thua xin trả cho lại cho khổ chủ, và vui vẻ nhận về, trong đó có mình

Quên nữa, xin lỗi ông Nam sờpin nha, lâu quá thích trêu ông chút xíu bên top làm bằng giả, không ngờ ông nổi đóa chém tui quá chời, rút kinh nghiệm bữa sau chọc lét luôn cho nó rõ ràng

Tks
    Cái cơ bản vấn đề là gì? Là các ông quy hoạch thiếu chổ đỗ xe, có chổ, giá phải chăng, chả thằng điên nào đậu sai để ăn phạt. Thứ đến các ông ấy phong trào, hôm nay ầm ào, mai nhắm mắt cho qua. Kế nữa cái cơ chế làm cho thằng nào cũng có quyền mà chả thằng nào có đủ quyền, nên làm gì cũng bị ông A, B, C can thiệp, hăm họa, làm nhụt ý chi những ai muốn thay đổi ....

12. Thành viên đã cám ơn ktshung cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    26
    Được cám ơn 383 lần
           ở 281 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ktshung Xem bài viết
    Cái cơ bản vấn đề là gì? Là các ông quy hoạch thiếu chổ đỗ xe,
    em, xin phản bác 1 phần nào đó. vd bác mở 1 quán ăn cửa hàng rồi đòi chính quyền phải cho bác đậu xe dưới lòng đường hay ngon hơn là phải quy hoạch cho bác 1 chỗ đậu xe riêng nhỉ. thực trạng này dính 1 giai đoạn các cao ốc ko tính tầng hầm giữ xe cho mình, sau này khi xây cao ốc đều phải có tính diện tích giữ xe. ko thể nén quá nhiều người mà ko có chỗ giữ xe dc.

em ko có oto nên em cũng ghét đám có oto, ahihi
    lh: Nam 0989 050 650

14. Thành viên đã cám ơn terminaterx300 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4 Selecao's Avatar
    Đang ở
    dĩ an, bình dương
    Cám ơn
    7
    Được cám ơn 7 lần
           ở 6 bài viết
    Dù sao luật phát việt nam theo em biết vẫn là hợp tình hợp lý nhất thế giới

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. vấp phải mớ ray "uyên ương" mới 100%
    Bởi Diyodira trong diễn đàn Cần bán
    Trả lời: 50
    Bài viết cuối: 20-07-2019, 10:18:55 AM
  2. TỐ CÁO "MINHAT" - Thành viên lừa đaỏ
    Bởi phunhatvn trong diễn đàn Câu chuyện cảnh giác
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 12-12-2018, 08:54:18 PM
  3. Router 300x400 phong cách "Ruồi bu cùi bắp".
    Bởi saudau trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 62
    Bài viết cuối: 18-11-2016, 08:05:54 AM
  4. Cân mua hoặc đặt làm "cổ dê" kẹp ống
    Bởi hung1706 trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-04-2016, 08:49:15 PM
  5. Bơm chân không hàng " tư bản" & "phát xít"
    Bởi Mechanic trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 17-04-2015, 01:47:06 PM