1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Hỏi: làm mô hình đúc coppy kẽm chuyển silicon

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    49
    Được cám ơn 182 lần
           ở 125 bài viết

Hỏi: làm mô hình đúc coppy kẽm chuyển silicon

Mình muốn học, hoặc hỏi anh em có kinh nghiệm chuyện làm mô hình đúc copy chuyển silicon anh em nào biết xin chỉ giáo, anh em nào làm được xin contac để mình đặt làm....rất rất cần ai biết chút gì cũng xin chỉ giáo (mua hóa chất ở đâu làm thế nào, hoặc ai làm được khu vực miền bắc giá hợp lý mình đặt làm)
    cụ thể là mình có ít khuôn in bên china gủi về nhưng giá mỗi cái đắt, giờ muốn coppy ra nhiều phiên bản với mức độ chi tiết tốt
    theo mình biết là cần làm mô hình dạng như chạy đế giầy bằng gỗ rồi làm mô hình để đúc ra, với khuôn có sẵn thì cần đổ hỗn hợp nào đó để lấy dấu chờ khô lấy ra rồi đổ kẽm, nhôm chùm lên dấu....

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    29
    Được cám ơn 160 lần
           ở 124 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hoahong102 Xem bài viết
    Mình muốn học, hoặc hỏi anh em có kinh nghiệm chuyện làm mô hình đúc copy chuyển silicon anh em nào biết xin chỉ giáo, anh em nào làm được xin contac để mình đặt làm....rất rất cần ai biết chút gì cũng xin chỉ giáo (mua hóa chất ở đâu làm thế nào, hoặc ai làm được khu vực miền bắc giá hợp lý mình đặt làm)
    cụ thể là mình có ít khuôn in bên china gủi về nhưng giá mỗi cái đắt, giờ muốn coppy ra nhiều phiên bản với mức độ chi tiết tốt
    theo mình biết là cần làm mô hình dạng như chạy đế giầy bằng gỗ rồi làm mô hình để đúc ra, với khuôn có sẵn thì cần đổ hỗn hợp nào đó để lấy dấu chờ khô lấy ra rồi đổ kẽm, nhôm chùm lên dấu....

đem mẫu ra Phùng Hưng, vô mấy tiệm hóa chất đưa nó coi rồi nói rõ yêu cầu, nó sẽ bán cho bạn đủ những gì cần để copy khuôn

Thợ phụ bậc 1
    Cám ơn
    9
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Trích dẫn Gửi bởi nnk Xem bài viết
    đem mẫu ra Phùng Hưng, vô mấy tiệm hóa chất đưa nó coi rồi nói rõ yêu cầu, nó sẽ bán cho bạn đủ những gì cần để copy khuôn
    đầu tiên là có mẫu sau đó thì làm mẫu ngược với khuôn silicol tiếp đó là lấy khuôn silicol đó làm khuôn thạch cao là phân trắng trong video đó.để khô khuôn thach cao sau đó tách ra vào cho khuôn thạc cao vào lò để xấy.sau đó lấy ra cho vào và đúc ra khuôn kẽm hoặc nhôm hoặc thiếc hay đồng thì tùy gia chủ thôi

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về chuyển đổi định dạng .nc sang .tap để chạy Mach3
    Bởi Hoang Phuong trong diễn đàn Chương trình cad, cam, cnc v.v...
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 28-11-2016, 08:18:21 AM
  2. xin hỏi giá em máy này 25.000$ bao vận chuyển về Việt Nam có cao quá không
    Bởi namtiensteel trong diễn đàn Máy cắt Plasma, Oxy-Gas CNC
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 11-11-2015, 02:39:23 PM
  3. Cặp combo gang đúc phù hợp làm máy kim loại double Y
    Bởi vndic trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 07-05-2015, 07:14:57 PM
  4. Mua kẽm để làm mạ điện ở đâu?
    Bởi Gamo trong diễn đàn Cần mua