1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 26 của 26

Chủ đề: Artcam xuất file Gcode rất vô lý

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi suu_tam Xem bài viết
    Vì nếu máy nó chạy băng băng rồi thì cũng chẳng cần phải quan tâm đến nội dung file g-code làm gì cho mất công mất việc.
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    em nghĩ bác chủ hỏi hãng Delcam thì đúng hơn , nó là thuật toán của chương trình thì lấy đâu ra ông nào mà biết ngoài ông viết code cho nó . Còn ứng dụng cái đoạn code mà nó bị sao sao mất 30% thời gian vô ích thì bác phải tự hỏi tại sao bác lại xuất code ra kiểu này mà xài mach3 chi.

cứ theo ông sưu tầm mà xài NC cho nó lành vì nó có những cách xử lí mà mach3 không thể làm được.
    Nếu làm nhiều công việc khác thì em không rõ, chứ nếu cứ chỉ cắt khắc, phù điêu 2D-3D thông thường thì cứ dùng ncstudio cho nó lành. Vì như bọn em dân làng nghề chẳng biết gì, cũng chẳng có khả năng tìm hiểu gì. Chỉ biết cắm đầu vào làm thuê nên thấy dân làng người người họ dùng, mình cũng cứ thế mà dùng và chỉ cần thế mà dùng thôi ạ.
    Lần sửa cuối bởi suu_tam, ngày 26-12-2017 lúc 09:56:54 PM.

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi suu_tam Xem bài viết
    Nếu làm nhiều công việc khác thì em không rõ, chứ nếu cứ chỉ cắt khắc, phù điêu 2D-3D thông thường thì cứ dùng ncstudio cho nó lành. Vì như bọn em dân làng nghề chẳng biết gì, cũng chẳng có khả năng tìm hiểu gì. Chỉ biết cắm đầu vào làm thuê nên thấy dân làng người người họ dùng, mình cũng cứ thế mà dùng và chỉ cần thế mà dùng thôi ạ.
    Em ko dùng NC vì nó ko đáp ứng được cv của em (4 trục, ATC, hotkey ...vv, thí dụ thế) cv khác nhau góc nhìn khác nhau, chả có gì đáng cười đây cả. Câu hỏi em muốn các bác tư vấn là có cách nào khắc phục chuyện Artcam xuất code bà điên vậy ko và có lý do gì nó xuất vậy ko? Xin vui lòng đừng đưa câu hỏi sang chuyện nên dùng Mach hay NC
    Lần sửa cuối bởi ktshung, ngày 26-12-2017 lúc 10:13:51 PM.

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    em nghĩ bác chủ hỏi hãng Delcam thì đúng hơn , nó là thuật toán của chương trình thì lấy đâu ra ông nào mà biết ngoài ông viết code cho nó . Còn ứng dụng cái đoạn code mà nó bị sao sao mất 30% thời gian vô ích thì bác phải tự hỏi tại sao bác lại xuất code ra kiểu này mà xài mach3 chi.

cứ theo ông sưu tầm mà xài NC cho nó lành vì nó có những cách xử lí mà mach3 không thể làm được.
    Biết đâu ở đây có ông viết code cho Delcam hay có ông đã hỏi Delcam việc tuơng tự, bác ko biết chưa chắc ko ai biết bác ạ

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Lại hỏi vui câu nữa.
    Có vô vàn chương trình CAM CAD+CAM hay ART+CAM. Kể cả chuyển Art thì ở thị trường Việt Nam JDPaint/ArtForm nó vẫn đông đảo hơn ArtCAM mà? Vậy sao bác không thử chương trình CAM khác để xem nó các khác chương trình ArtCAM không?

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    9
    Được cám ơn 17 lần
           ở 16 bài viết
    Tui xuất file trong artcam 3d không bị, xuất 2d lại bị chỗ cung tròn, tìm ko ra nguyên nhân
    0919.190.100

Spam killer
    Cám ơn
    1,536
    Được cám ơn 818 lần
           ở 440 bài viết
    Nếu không điêu khắc thì dùng artcam chi cho khổ vậy bác.
    Viết phần mềm CADCAM theo yêu cầu o913 6o3 939.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. ArtCam tự nhiên báo lỗi và không xuất file được.
    Bởi saudau trong diễn đàn Chương trình cad, cam, cnc v.v...
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 04-09-2019, 11:43:29 PM
  2. Trả lời: 33
    Bài viết cuối: 21-05-2018, 11:58:20 PM
  3. Giới thiệu về trình xuất gcode cho CNC -> PCB-GCode với Eagle
    Bởi CKD trong diễn đàn Chương trình cad, cam, cnc v.v...
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-03-2017, 02:17:07 PM
  4. Cần giúp đỡ xuất GCODE 4Axis từ Solidcam 2013 cho MACH3
    Bởi tkdsoftvn_vt trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-01-2016, 08:12:22 PM
  5. Hỏi cách kết xuất file Gcode
    Bởi ngocsut trong diễn đàn Phần mềm CAD, CAM và các tiện ích
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 16-09-2015, 09:03:36 AM