1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 26 của 26

Chủ đề: Hỏi về cổng LPT chuyển đổi từ khe cắm PCI?

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    7
    Được cám ơn 2 lần
           ở 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi mylove299 Xem bài viết
    Em dùng 5 trục nên xài 2 cổng lpt, 1 theo máy 1 từ card pci2lpt, máy e xài win7 32bit chạy bình thường. Cài đúng driver cho card nó hiện lpt1 và lpt2 .
    Vâng vì máy em ko có theo máy nên mua cái card PCI express loại chân ngắn lắp vào rồi (như ở hình trên em chụp đó). Nhưng cái quan trọng là em cài Mach3 trên win7 32 nó lại ko nhận driver mới khổ

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    7
    Được cám ơn 2 lần
           ở 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhcos Xem bài viết
    Mình đang dùng card pci2lpt trên winxp ok, còn win7 thì chưa dùng nên k biết. Bác nên dùng winxp và đừng xài win ảo.

Card lúc đầu dùng pci bỏ vào khe k vừa nên đổi loại pci express 1x khe ngắn tũn thì xài dc.
    Dạ em cũng gắn card PCI express to LPT, nhận card nhưng không nhận driver Mach3. Nhưng máy cũng cấu hình ok mà giờ gỡ win7 ra cài win xp thì cũng hơi phí. Em đang tính cài thêm win xp chạy song song win 7 không biết liệu có ổn không?

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Trung Dũng Trần Xem bài viết
    Mình thử rồi mà vẫn động cơ vẫn đứng im. Mà cái driver của Mach3 nó vẫn báo dấu hỏi, mình đã nhấn update driver nhưng vẫn vậy. Có cách nào không nhỉ?
    Cái này ko phải do Mach3 ko nhận driver mà là Windows của bác ko nhận driver (ECP Port & Printer Port đang báo lỗi). IO Range của LPT của bác cũng lạ nữa.

Lâu quá mình ko đụng vào mấy chuyện sửa máy lặt vặt nên ko nhớ chính xác, nhưng bác vào thử CMOS xem lại phần setting xem có thứ gì đang chiếm cổng 0x378 hay ko? Ngoài ra có thứ gì đang sử dụng IRQ5 hay IRQ 7 ko?

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    7
    Được cám ơn 2 lần
           ở 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Cái này ko phải do Mach3 ko nhận driver mà là Windows của bác ko nhận driver (ECP Port & Printer Port đang báo lỗi). IO Range của LPT của bác cũng lạ nữa.

Lâu quá mình ko đụng vào mấy chuyện sửa máy lặt vặt nên ko nhớ chính xác, nhưng bác vào thử CMOS xem lại phần setting xem có thứ gì đang chiếm cổng 0x378 hay ko? Ngoài ra có thứ gì đang sử dụng IRQ5 hay IRQ 7 ko?
    Cái IO range thì em thấy bác CKD ở trên bảo là cũng có thể thay 0x378 kia trong Port Address (trong mach3) bằng 0xe100 được. Còn đúng là win7 32 của em nó đang khôg nhận Driver. Còn cái CMOS với IRQ5 7 là cái gì thế ạ?

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    31
    Được cám ơn 29 lần
           ở 16 bài viết
    Có thể cái driver card của bác không dùng được cho win 32 bit. Bác kiểm tra kĩ driver hoặc download lại xem.

Thợ phụ bậc 1
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Trung Dũng Trần Xem bài viết
    Mình đã up được driver cho cái card đó và nó hiện cổng LPT như thế này
    Đính kèm 53746
    Mình đọc trong hướng dẫn thì nó bảo cái phần này phải trùng với port trong Mach3. Nhưng của mình thì lại khác. Bác nào biết chỉ em với. Mệt với cái cổng này quá
    Đính kèm 53747
    Đính kèm 53748
    Những cái dấu vàng kia là driver chưa dc cài đó bạn, bạn cài hết cho nó đi là dc

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về chuyển đổi định dạng .nc sang .tap để chạy Mach3
    Bởi Hoang Phuong trong diễn đàn Chương trình cad, cam, cnc v.v...
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 28-11-2016, 08:18:21 AM
  2. Nhận mua và vận chuyển các máy cnc từ TQ về VN
    Bởi Lê Tôn Hiếu trong diễn đàn Dịch vụ
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 22-08-2016, 10:16:31 AM
  3. Hỏi về cổng P1 và CM trên biến tần
    Bởi Hoang Phuong trong diễn đàn Thắc mắc
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-04-2016, 08:53:28 PM
  4. xin hỏi giá em máy này 25.000$ bao vận chuyển về Việt Nam có cao quá không
    Bởi namtiensteel trong diễn đàn Máy cắt Plasma, Oxy-Gas CNC