1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Máy Roland MPX90 - Xin các bác chỉ giáo.

Học việc
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Máy Roland MPX90 - Xin các bác chỉ giáo.

Em mới mua 1 con máy khắc kim loại Ronald MPX90 như hình dưới, hàng ship từ Mỹ về.

Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	af65e33e88e4b6fe3c87ba70f99c3249--photo-printer-dprinter.jpg 
Views:	0 
Size:	47.0 KB 
ID:	54628

Em khắc thử thấy hình ảnh lên rất đẹp, tuy nhiên hình chỉ ăn vào bề mặt tầm 2/10mm chứ không thể khắc sâu hơn được nữa, em đã thử hết các tùy chỉnh trong phần mềm Metaza đi kèm với máy vẫn không được.

Em hy vọng các cao thủ có cách nào đó để máy khắc sâu hơn được không ạ ?
    Em mua máy để phục vụ công việc, chứ em không có chuyên môn về cơ khí hay tự động hóa, các bác thông cảm đừng ném đá em nhé. Em ở Đà Nẵng.
    Em cảm ơn các bác.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    em này cũng hơn 3000USD về VN ..... sao bác chủ thích hàng Nhật mua từ Mỹ quá , nếu quay ngược em nghĩ bác chủ nên post con máy này lên đây hỏi anh em xem nó có hiệu quả không ?

em nghĩ con máy này nó chạy đến đó là hết , nó dùng controller của hãng nên nó cho phép cỡ đó thôi , em nhớ không lầm trong 1 số phần mềm xuất cam có cái mục code cho máy roland , có thể bác dùng chương trình này lập trình rồi bắt máy nó chạy thì nó mới chạy theo yêu cầu , còn dùng chương trình xuất cam của hãng thì nó giới hạn như vậy thôi.

Em đánh giá con máy này là quá yếu , nó chỉ chạy mẫu chơi chơi , chủ yếu gia công vật liệu mềm như mica , sáp ... còn kim loại nó chỉ chạy sơ trên bề mặt thôi chớ không đi sâu được vì máy rất yếu.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

3. Có 2 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

góp ý

thử lh bên kỹ thuật đó xem

Học việc
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    em này cũng hơn 3000USD về VN ..... sao bác chủ thích hàng Nhật mua từ Mỹ quá , nếu quay ngược em nghĩ bác chủ nên post con máy này lên đây hỏi anh em xem nó có hiệu quả không ?

em nghĩ con máy này nó chạy đến đó là hết , nó dùng controller của hãng nên nó cho phép cỡ đó thôi , em nhớ không lầm trong 1 số phần mềm xuất cam có cái mục code cho máy roland , có thể bác dùng chương trình này lập trình rồi bắt máy nó chạy thì nó mới chạy theo yêu cầu , còn dùng chương trình xuất cam của hãng thì nó giới hạn như vậy thôi.

Em đánh giá con máy này là quá yếu , nó chỉ chạy mẫu chơi chơi , chủ yếu gia công vật liệu mềm như mica , sáp ... còn kim loại nó chỉ chạy sơ trên bề mặt thôi chớ không đi sâu được vì máy rất yếu.
    Cảm ơn nhận xét và bài viết của bác, thực tế là cũng lỡ mua rồi nên em đang tìm cách khắc phục. Bác có thể nói rõ hơn cái phần mềm xuất cam mà có thể code lại cho máy roland được không ạ? Cho em link thì tốt quá vì em không rành món này.

Nếu trong trường hợp ko thể cải thiện được chắc em phải bán nó thôi, không biết có ai hứng thú với nó không nhỉ ???

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 34
    Bài viết cuối: 17-09-2018, 09:24:42 PM
  2. CNC Gantry full nhôm, mong các bác chỉ giáo.
    Bởi linhdt1121 trong diễn đàn Kết cấu máy dạng Router
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 31-07-2017, 12:08:01 AM
  3. Nhờ các bác chỉ giáo giúp em
    Bởi hungson1986 trong diễn đàn Thắc mắc
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 20-10-2016, 11:00:49 AM
  4. CNC 1518. Nhờ các bác vào chỉ giáo giúp ah.... Help!!!
    Bởi haiquanckbn trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 05-10-2016, 08:22:26 AM
  5. Có mấy cái motor mong các bác chỉ giáo
    Bởi trodjngung trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 27-11-2015, 11:14:05 PM