1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 188

Chủ đề: hỏi về servo và hybird servo

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    175
    Được cám ơn 37 lần
           ở 22 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi honganle Xem bài viết
    vậy HBS758S em phải đảo chiều 2 motor sao ạ. mình đảo dây A+ A- giống step được ko anh
    Em trả lời thay luôn bác sưu tầm: trong hướng dẫn của em này thì các dây A+, A-, B+,B- không được đấu sai

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    41
    Được cám ơn 7 lần
           ở 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi VuongAn Xem bài viết
    Em trả lời thay luôn bác sưu tầm: trong hướng dẫn của em này thì các dây A+, A-, B+,B- không được đấu sai
    vậy làm cách nào để đảo chiều HBS758S vậy anh

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    175
    Được cám ơn 37 lần
           ở 22 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi honganle Xem bài viết
    vậy làm cách nào để đảo chiều HBS758S vậy anh
    Nếu bob của bác hỗ trợ slave thì bác điều chỉnh trong mach3, không hỗ trợ thì bác dùng IC đảo chiều tín hiệu. Em chỉ biết thế thôi chứ cũng chưa thử bao giờ, nhờ các cao thủ vào giúp bác ấy

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    41
    Được cám ơn 7 lần
           ở 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi VuongAn Xem bài viết
    Nếu bob của bác hỗ trợ slave thì bác điều chỉnh trong mach3, không hỗ trợ thì bác dùng IC đảo chiều tín hiệu. Em chỉ biết thế thôi chứ cũng chưa thử bao giờ, nhờ các cao thủ vào giúp bác ấy
    cám ơn anh ạ. em còn gà mờ phần điều khiển lắm. xin nhờ các cao thủ chỉ giúp với ạ

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Mua đồ đầu bảo họ cho tài liệu hoặc hướng dẫn, cái đó là bộ số thì cài đặt trong bảng điều khiển. Còn cái HBS86H thì nó hướng dẫn luôn ở vỏ.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    không nên dùng HBS ,cẩn thận chạy lâu,chạy công nghiệp ,nhiệt độ cao nó tèo con encoder bên trong là xong phim,dùng servo yaskawa là ok

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    100
    Được cám ơn 48 lần
           ở 39 bài viết
    Ui thế mà giờ em mới biết đó bác, em dùng con servo lai của leadshine 3 năm này, máy gỗ chạy gần như 24/24 chắc phải ủ tiền chuẩn bị thay mất, cảm ơn bác

8. Thành viên đã cám ơn motogia cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    20
    Được cám ơn 78 lần
           ở 68 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi caothu Xem bài viết
    không nên dùng HBS ,cẩn thận chạy lâu,chạy công nghiệp ,nhiệt độ cao nó tèo con encoder bên trong là xong phim,dùng servo yaskawa là ok
    Bác nói vậy đã có dẫn chứng thực tế chưa hay bác mới chỉ gặp 1 trường hợp đã nói, Em thấy gần nhà ông kia chạy gỗ dùng HBS chạy liên tục chỉ nghỉ từ 22h đến 6h00 sáng hôm sau ngày nào cũng vậy mà mấy năm nay chưa hư, Em ở gần mà chưa kiếm được máy ông đó đồng nào.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    cáo thú này một hồi chắc ăn gạch no lại chạy vào rừng trốn mất

11. Thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Thanhcuongquynhon Xem bài viết
    Bác nói vậy đã có dẫn chứng thực tế chưa hay bác mới chỉ gặp 1 trường hợp đã nói, Em thấy gần nhà ông kia chạy gỗ dùng HBS chạy liên tục chỉ nghỉ từ 22h đến 6h00 sáng hôm sau ngày nào cũng vậy mà mấy năm nay chưa hư, Em ở gần mà chưa kiếm được máy ông đó đồng nào.
    bó tay chú,môi trường của máy plasma nó nóng đến thế nào chú biết không mà đi so với máy gỗ,bó chiếu

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Diyodira Xem bài viết
    cáo thú này một hồi chắc ăn gạch no lại chạy vào rừng trốn mất
    chú mày làm được cái máy nào chưa chọc mỏ vào thế,show hàng anh xem phát

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    bó tay chú,môi trường của máy plasma nó nóng đến thế nào chú biết không mà đi so với máy gỗ,bó chiếu
    motor nó có liên quan gì tới plasma hay gỗ đâu? có món nào nhét chỗ đầu súng đâu mà sợ nó nóng, mà bản thân motor step nó còn nóng hơn thân súng cắt, vậy thì nhiệt gì của plasma làm cho nó nóng

plasma dùng HBS thì mình thấy chuẩn quá rồi còn gì

nói dài dòng cho vui thôi thực sự bác phán vậy thì: ôi kỳ kỳ làm sao

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    chú mày làm được cái máy nào chưa chọc mỏ vào thế,show hàng anh xem phát
    bác cứ bình tĩnh, trên này nhiều ae đã làm và đúc kết hết chơn rồi, bác phán vậy cộng với nick nữa thì sợ mấy ae vào nghề hiểu sai rồi rối đấy chứ

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    đúng là chả biết cái gì còn cãi,cứ đi xem 1 con plasma cắt thép đi,cái thép sau khi cắt,nó nóng chết bà luôn ấy chứ,phả hơi nóng đó ra thì cái encoder không sớm thì muộn cũng teo,nhất là encoder bằng nhựa nhé,nhất là khi cắt tôn ở sát mép trục Y nó tiệm cận gần động cơ, Plasma nhiệt độ thấp (3.000 – 70.000 C) .Máy Gỗ tuổi nào kể ra ở đây,ông cứ đi hỏi máy ông làm plasma công nghiệp đi sẽ rõ,haizzzz,lên máy công ty hãng lớn bán máy mà tìm hiểu luôn đi,kaka,máy cnc plasma tổng cty tôi mua của nước ngoài toàn bộ dùng ac servo nhé
    Lần sửa cuối bởi caothu, ngày 06-03-2018 lúc 10:39:38 PM.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    đúng là chả biết cái gì còn cãi,cứ đi xem 1 con plasma cắt thép đi,cái thép sau khi cắt,nó nóng chết bà luôn ấy chứ,phả hơi nóng đó ra thì cái encoder không sớm thì muộn cũng teo,nhất là encoder bằng nhựa nhé,nhất là khi cắt tôn ở sát mép trục Y nó tiệm cận gần động cơ, Plasma nhiệt độ thấp (3.000 – 70.000 C) .Máy Gỗ tuổi nào kể ra ở đây,ông cứ đi hỏi máy ông làm plasma công nghiệp đi sẽ rõ,haizzzz,lên máy công ty hãng lớn bán máy mà tìm hiểu luôn đi,kaka
    bác nói cũng có lý nhưng không đếu nỗi phải lo vậy đâu, và máy càng công nghiệp thì khung gầm X càng cao nên càng an tâm, nếu sức nóng làm tèo encoder thì trong môi trường đó chắc người cũng không chịu nỗi, lúc này chúng ta nên lo sức khỏe công nhân trước cái đã

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Bác caothu có trả giá con HBS nào chưa, hay chỉ nghe nói rồi phán?
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Diyodira Xem bài viết
    bác nói cũng có lý nhưng không đếu nỗi phải lo vậy đâu, và máy càng công nghiệp thì khung gầm X càng cao nên càng an tâm, nếu sức nóng làm tèo encoder thì trong môi trường đó chắc người cũng không chịu nỗi, lúc này chúng ta nên lo sức khỏe công nhân trước cái đã
    xem cái này đi https://www.youtube.com/watch?v=_5kTcEJrOf4,ở đó mà dùng hbs chạy công nghiệp cả ngày lẫn đêm,cái encoder nhựa của nó chịu không nổi đâu,mấy ông tôi biết chắc chưa dùng máy plasma để chạy công nghiệp bao giờ bởi vì làm quái gì có lượng thép lớn cho các ông cắt ngày đêm,họ làm công nghiệp ,ông cứ lên các hãng chế tạo đi xem thử có thằng nào dùng hbs không sẽ biết

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    20
    Được cám ơn 78 lần
           ở 68 bài viết
    Lại cũng gần nhà em luôn, con máy cắt sắt của tiệm sắt em mua làm máy cnc nó cũng chơi hbs mà là loại hbs57 mới ghê chứ. Vẫn dùng như thường. Còn bác mà lăn tăn thì bác gọi cho bác mộc bên cnc 24h em thấy bác mộc lắp cả driver lên trục x kia kìa bán cho khách chậy ầm ầm.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    100
    Được cám ơn 48 lần
           ở 39 bài viết
    xin lỗi nhé, cao thủ đâu thì em không biết, chứ " cào đầu" vì kém thì có đầy, cái nhiệt độ sinh ra đạt độ nóng chảy chỉ tại thời điểm cắt ngay tại đầu mỏ cắt, sau đó khí nén thổi vào để đẩy phần vật liệu đó, cũng làm nó nguội mịa đi ít nhiều rùi, cái đĩa encoder bọn tàu khịa nó làm ra, cũng đặt trong hộp bảo vệ bằng nhôm, muốn chảy cái đĩa đó, thì nhôm nó hấp hụ nhiệt trước, muốn chảy cái đĩa đó, thì dây điện ngay cái đít động cơ cũng tèo mịa mất rùi, nhớ ngày xưa, leadshine nó mới thương mại servo lai, thấy đắt quá, mua hàng không tên tuổi, động cơ nó sinh nhiệt sờ muốn phỏng tay, lúc đó chưa kịp mua quạt giải nhiệt cho thân động cơ, và vì hàng gấp, cũng quất max công suất thời gian dài cũng ứ tèo con encoder, còn cái sờ vô ngon ngon như bác nói, giá cả sản phẩm ngày càng thấp vì cạnh tranh, mơ thì có đấy, nhưng thần thánh thì chưa chắc, hỏng vẫn có nếu vớ phải bọn công nhân nó chạy như phá, giá thành thì cao, thay thế và cài đặt ứ ngọt được, cho nên không tội gì. cũng nói thêm, có ông bạn là thầu phụ của một doanh nghiệp chuyên về công nghiệp nặng , cẩu, ống, bình bồn, kết cấu, tôn dày chà bá, mối dự án đến vài nghìn tấn chứ chẳng ít, ống ấy có 6 con , 3 con dùng hbs, khổ toàn trên 3mx12m, cắt 3 ca liên tục, vẫn đáp ứng hàng, hỏng thì có, mà chưa bao giờ thấy ông ấy kêu hỏng encoder.
    Lần sửa cuối bởi motogia, ngày 07-03-2018 lúc 07:44:04 AM.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    100
    Được cám ơn 48 lần
           ở 39 bài viết
    trở lại vấn đề của chủ thớt, quyết định mua loại nào, nên tìm manual trước đọc kĩ trước khi sử dụng, về đảo chiều quay động cơ để chạy mirror song mã, thì có cái nút gạt ngay trên driver để set chiều quay đó, mạnh dạn mà chiến đi, anh em người ta dùng nhiều rùi bác, thậm chí hbs giờ nó còn thông dụng hơn cả step đóa, hihiji

Trang 2 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin tư vấn bộ Hybird servo JMG và AC Servo của Denver
    Bởi maycncmini trong diễn đàn Driver DC/AC servo motor
    Trả lời: 36
    Bài viết cuối: 21-11-2017, 07:19:13 PM
  2. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 16-09-2017, 09:26:53 AM
  3. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 24-05-2017, 10:53:47 PM
  4. Xin phép hỏi về động cơ servo
    Bởi phạm thanh trong diễn đàn Thắc mắc