1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 7 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 140 của 188

Chủ đề: hỏi về servo và hybird servo

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Lời đầu tiên xin cảm ơn bác CAO THỦ đã cho anh em được giây phúc nực cười đỡ tốn tiền mua vé xim film hài. Có điều bác nóng tính quá, cứ hay chửi tùm lum.

Còn ý kiến hữu ích thì cứ dập theo Price/performance (cost/performance) nhé.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    29
    Được cám ơn 160 lần
           ở 124 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi caothu Xem bài viết
    tên hấp này ở đâu chui ra ấy nhỉ,ngâm cứu kỹ chủ đề chưa,đưa ra ý kiến nào hữu ích đi,toàn nói vớ vẩn không đâu
    Mua bán thì phải chê mắc chứ,không sao mua lại rẻ được,đúng là dốt mà cứ thích phán
    mịa, so giá thì so cùng thứ, mới so với mới, rác công nghiệp so với rác công nghiệp chứ có cái mịa gì mà không hữu ích, thuận mua vừa bán là điều tất yếu nhưng ra tiệm đồ mới hỏi giá xong kêu đồ cũ bán rẻ hon coi nó có đập cho không là biết liền, ngồi sau màn hình cào bàn phím thì muốn gì mà chả được, ăn thêm muối cho máu lên đầu nhiều chút đi chứ cái đầu trên cao máu khó lên tới quá rồi
    mà nói chung lâu lâu có những thành phần này vô là thấy sôi động hẵn, có chỗ coi phim hài

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    100
    Được cám ơn 48 lần
           ở 39 bài viết
    Xin lỗi chủ thớt tý, em hỏi bừa các bác chút, không biết ở Việt Nam có quy định rõ về tính công nghiệp và phi công nghiệp không nhỉ, nếu hàng tàu không được đánh giá là có tính công nghiệp thì tại sao nham nhảm các nhà máy công nghiệp của ta vẫn dùng nhỉ, vác cái đồ công nghiệp theo định nghĩa của một số người và gắn thêm 2 chữ chế cháo vào lại được mang tính công nghiệp, hay là cứ dùng đồ đắt thì được đánh giá là tính công nghiệp, vậy chẳng hiểu sao một số nhà máy có gắn tên công nghiệp vẫn còn dùng mấy thứ rẻ tiền như búa đinh, dũa... vậy. nhờ các các bác thông não giúp em. thanks

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi VuongAn Xem bài viết
    Đính kèm 55201
    Tặng bác cao thủ giá mới em sigma 7, chạy mạng 1.5kw 4.9 Nm loại chạy pull/dir tìm thấy cao nhất bây giờ cũng chỉ sigma 5, giá mắc hơn sigma 7 loại chạy mạng( leadshine các cụ kia đang nói là 8Nm)
    dòng này đời mới mà với công suất cũng lớn,mua các dòng đời cũ và công suất nhỏ,giá không đến 1000 đô như tên solero nói đâu ,cũng không nhất thiết phải của yaskawa còn nhiều hãng khác của nhật,nói chung trên 1000 đô cũng có,dưới 1000 đô cũng có,thằng solere nó phán bừa ấy mà,lên mạng tra đi ,xem cái này nè https://www.ebay.com/itm/NEW-YASKAWA...0AAOSwmLlX9zn~

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi suu_tam Xem bài viết
    Lời đầu tiên xin cảm ơn bác CAO THỦ đã cho anh em được giây phúc nực cười đỡ tốn tiền mua vé xim film hài. Có điều bác nóng tính quá, cứ hay chửi tùm lum.

Còn ý kiến hữu ích thì cứ dập theo Price/performance (cost/performance) nhé.
    tôi cũng cười vãi đái các ông ra ấy chứ mà các ông chơi bẩn quá,cả hội đánh hội đồng mình tôi,không đẹp chút nào,dù gì tôi cũng đã chỉ ra cho các ông thấy cái dốt của các ông,chả thấy cảm ơn gì cả

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nnk Xem bài viết
    mịa, so giá thì so cùng thứ, mới so với mới, rác công nghiệp so với rác công nghiệp chứ có cái mịa gì mà không hữu ích, thuận mua vừa bán là điều tất yếu nhưng ra tiệm đồ mới hỏi giá xong kêu đồ cũ bán rẻ hon coi nó có đập cho không là biết liền, ngồi sau màn hình cào bàn phím thì muốn gì mà chả được, ăn thêm muối cho máu lên đầu nhiều chút đi chứ cái đầu trên cao máu khó lên tới quá rồi
    mà nói chung lâu lâu có những thành phần này vô là thấy sôi động hẵn, có chỗ coi phim hài
    ông lượn đi,tôi đã chỉ cho cái cho ông thấy cái dốt của ông mà vẫn còn cố cãi,mua bán mà không trả giá,ra ngoài chợ nó chém tiền cho về nhà con vợ ông nó lại cạo đầu,ngu dốt không thể tả còn cãi cố

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi motogia Xem bài viết
    Xin lỗi chủ thớt tý, em hỏi bừa các bác chút, không biết ở Việt Nam có quy định rõ về tính công nghiệp và phi công nghiệp không nhỉ, nếu hàng tàu không được đánh giá là có tính công nghiệp thì tại sao nham nhảm các nhà máy công nghiệp của ta vẫn dùng nhỉ, vác cái đồ công nghiệp theo định nghĩa của một số người và gắn thêm 2 chữ chế cháo vào lại được mang tính công nghiệp, hay là cứ dùng đồ đắt thì được đánh giá là tính công nghiệp, vậy chẳng hiểu sao một số nhà máy có gắn tên công nghiệp vẫn còn dùng mấy thứ rẻ tiền như búa đinh, dũa... vậy. nhờ các các bác thông não giúp em. thanks
    ông chưa hiểu ý tôi,ý tôi là nếu ông xài HBS cho máy plasma cắt 3 ca/ngày,cắt ròng rã 1 tháng trời thì nó không chịu nổi đâu,ông vào cái nhà máy đóng tàu là sẽ biết,mà hình như ông là cái tên đem máy plasma so sánh với máy chạy gỗ thì phải,cảm ơn tôi đi vì tôi đã chỉ ra cho ông thấy cái dốt của ông à,haha

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Nói về HBS,tôi đọc qua 1 lần,giờ chả nhớ nó nằm ở mục nào,hình như máy phay cnc
    Vẫn luôn chờ CAO THỦ tìm bài đó cho em xem với ạ. Để em có thêm niềm tin là có cái bác còn nói ĐÚNG. Không đọc hoài toàn thấy trên giời ở đâu không à.

Còn việc mà cái gì thì luôn luôn là price / performance vì thế CAO THỦ có nói gì thì nói thằng TÀU nó vẫn sống khỏe, số lượng bán ra vẫn hàng đầu thế giới, chứ không nói riêng thị trường Việt Nam con con.
    Vẫn đang chờ bác dẫn bài đó ra đây ạ. Cố lên. Cố lên.

Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	x48.png 
Views:	3 
Size:	41.7 KB 
ID:	55240
    Lần sửa cuối bởi suu_tam, ngày 08-03-2018 lúc 07:25:12 AM.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Xin hỏi bác cao thủ là cái chủ đề mà cong encoder là chủ đề nói cái servo hay cái HBS. Ha ha, cụ cao thủ này từ nãy đến giờ mới rình rình bắt được một lỗi để nhai. Mời cụ quote cái chủ đề đó ra đây.
    Nói về HBS,tôi đọc qua 1 lần,giờ chả nhớ nó nằm ở mục nào,hình như máy phay cnc
    Chúc bác CAO THỦ máy mắn để tìm thấy nó và nó là HBS, chứ tìm thấy nó mà nó là servo thì quá nhọ.
    Lần nữa chúc bác may măn!

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    41
    Được cám ơn 7 lần
           ở 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi motogia Xem bài viết
    À có mấy cái link slave trên mach3, đệ trình bác chủ tham khảo, chứ em chưa dùng mach3 nên không biết nhiều và cũng không biết nó có áp dụng cho servo không nữa:

https://www.youtube.com/watch?v=uoqhKwWMWkM
    https://www.youtube.com/watch?v=107CmKN2Md0
    http://www.plansandprojects.com/My%2...isinMach3.html
    cám ơn anh nhiều nha

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    41
    Được cám ơn 7 lần
           ở 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ktshung Xem bài viết
    BOB này vô tư bác, câu chuyện plasma là chống nhiễu, cái máy đầu tiên em đứt nữa tháng vì chuyện đó, mọi cái khác ko lo
    tới phần chống nhiễu chắc làm phiền anh chia sẻ kinh nghiệm cho em với nhé. em cám ơn

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    100
    Được cám ơn 48 lần
           ở 39 bài viết

Xù lông bảo vệ mặt nạ.

Rất xin lỗi addmin và mod. Nếu có gì không đúng tôi xin nhận mọi khiển trách của diễn đàn.
    Đặc biệt là bác chủ thớt, thật tệ khi mà chẳng giúp được gì mà bác cứ phải xem những cái dở hơi trên chủ đề này.

Bác caothu,
    Tôi còn xưng hô vậy, vì chút tôn trọng, lịch sự cho nhau, nhưng ra ngoài đời xét về tuổi tác, chưa chắc bác đã hơn được ai trên cái diễn đàn này phải không?
    Những lời nói sau có thể hơi nghịch cái lỗ tai, bác thông cảm bởi khi viết ra những điều này, thực sự cũng cân đo đong đếm viết đi viết lại, không phải là vì lẽ bác đúng sai tốt xấu, mà vì lẽ lối sinh hoạt của diễn đàn mà thôi, bởi việc đánh giá người khác không hề dễ một chút nào cả.
    1. Bác đang quá thể và có lỗi với mọi người. bác vui lòng liệt kê xem bác có bao nhiêu từ đánh giá người khác là " dốt", "chẳng biết gì", "thằng".. Bác có thấy dễ dãi khi đánh giá người khác không? với tôi điều đó thật khiếm nhã.
    2. Chẳng có ai dỗi hơi mà đi " đánh hội đồng" bác làm gì cả, anh em trên đây không có thời gian để làm ba chuyện tào lao vậy đâu, vậy vì đâu nên nỗi, do bác thích chụp mũ người khác.
    3. Tối kỵ, việc gia đình người ta, Bác không có quyền can thiệp và bàn luận về nó như " vợ con cạo đầu", bác có ý gì, hay là chơi chữ để tô thêm vẻ đẹp nick name ( caothu = cạo đầu).
    4. Bác có cảm thấy có lỗi với anh em mà bác đang chụp mũ người ta không? Thực sự để nói, số anh em đó chẳng cần lời xin lỗi của bác đâu, bởi có hay không cũng chẳng làm người ta béo thêm hay gầy đi. mà hơn 500 anh em khác đang nhìn vào, bác đang có lỗi với họ đấy, đơn giản thôi với cái kiểu bàn luận trên của bác, vô hình chung tạo ra cái tiền lệ xấu, văn hoá tranh luận tệ đến mức nào của diễn đàn, mà diễn đàn đó bác đóng góp được bao nhiêu? tối thiểu bác đã thực hiện tốt nội quy chưa. Còn bác cảm thấy lời xin lỗi khó quá khi mà cái lòng tự trọng của bác cao vời vợi như núi, thì tốt nhất hãy cất cái lòng tự trọng của bác vào trong tủ đi.
    Tôi sinh hoạt ở diễn đàn này cũng không phải có thời gian dài, việc gặp những ngôi sao như bác thì không phải không có, đơn cử như bác "hentai" cũng không đến mức tục tĩu như bác. Vậy bác ở cái diễn đàn này có mục đích gì. Hay là ta ở đây là để " xù lông bảo vệ mặt nạ" của chính mình.
    Giờ mong bác đọc lại từ đầu cái thớt này, cái sự loanh quanh của bác có phải thật hài hước không? bác nói là encoder bị hỏng do nhiệt plasma, anh em phải biện , bác chụp mũ người ta " dốt", luận chứng của bác đâu, bác xoay ra so sánh hybrid servo và ac servo , anh em nói việc so sánh có chút cập kễnh , chưa thấy quan điểm của bác, ngoài việc nói người khác " không biết gì", bác phê phán hàng dỏm bán ra để nhanh có cơ hội bán lại, nhưng cuối cùng bác lại cổ suý rằng họ làm ăn có lãi. Vậy chính kiến của bác ở đâu. bác xoay tiếp là do ẩm và nhiệt, bác chứng minh điều đó đi, đừng tự biến mình thành giáo sư cù trọng xoay.
    cảm ơn bác đã đọc bài.

13. Thành viên đã cám ơn motogia cho bài viết hữu ích này:

CKD

Kem hảo hạng solero's Avatar
    Cám ơn
    733
    Được cám ơn 1,175 lần
           ở 649 bài viết
    @solero:
    + ACservo nhật giá >1000$ tức là trên 22 triệu 700 ngàn,có nhầm thế không ông Tướng,ở đây còn mới 90% mà chỉ có 8.5 triệu kèm driver https://giaiphaptietkiem.wordpress.c...servo-yaskawa/ .Đúng là dốt còn hay phán bậy bạ
    + haha,còn cái này nữa chứ Vexta Alphastep (ARD+ ARM911), của người ta là driver model ASD + Motor model ASM911 thì lại viết nhầm chữ S thành chữ R đủ hiểu trình độ am hiểu đến thế nào rồi,mà giá làm gì 915 đô tức là gần 21 triệu bộ,ở đây người ta bán gần như còn mới có 3.5trieu/bộ http://forum.cncprovn.com/archive/in...-8372-p-4.html
    + Thêm nữa Leadshine HBS86H: 150$ tức là khoảng 3.4 triệu ở đây người ta bán 4 triệu 50 ngàn https://cnc24h.com/bo-8nm-leadshine-...ong-co-86hbm80
    ------------------>>>>> Thông tin đưa lên toàn sai be bét,chả đâu vào đâu,thôi dựa cột mà nghe đi ông,không người ta cười cho đó.
    Đúng là cái loại ẾCH NGỒI ĐÁY GIẾNG. Biết 1 mà không biết 2. Bảo thú như Bọ hung ôm cục phân.

Đồ dành cho sản xuất thì phải tính giá mới chứ chả có thằng điên nào đi mua đồ cũ để sản xuất máy hàng loạt cả.
    Nói đến alpha mà chỉ biết AS serie mà không biết tới AR serie thì thấy trình độ tới đâu rồi.
    HBS đưa đây 3,4tr tôi mua cho ông 1 bộ bao gồm 1 motor, 1 drive, 1 dây encoder 8m tất cả đều mới 100% bảo hành 12 tháng. 1 bộ chứ 100 bộ cũng được.

Đùng là nói chuyện với giống KHÁC NGƯỜI là điều không thể mà.

Name:	servo.png 
Views:	1 
Size:	106.7 KB 
ID:	55243

Name:	drive.png 
Views:	0 
Size:	141.9 KB 
ID:	55241

Name:	motor.png 
Views:	2 
Size:	164.8 KB 
ID:	55242
    Lần sửa cuối bởi solero, ngày 08-03-2018 lúc 10:52:22 AM.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Diyodira Xem bài viết
    Hội tam quyền lập pháp đâu "ếch", tào lao toàn tập, quá cảnh giới thì trảm đi chứ để chi ô uế cái diễn đàn, Tks
    Để đến nước này thì trách nhiệm thuộc về "ếch" rồi, con dại cái mang, lỡ "đẻ" đứa con không bình thường thì cũng phải có trách nhiệm, ai để đi lang thang ngoài đường rồi bốc phân ăn cũng chẳng hay biết, tội cho nó, nó không có lỗi!

16. Thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Diyodira Xem bài viết
    Để đến nước này thì trách nhiệm thuộc về "ếch" rồi, con dại cái mang, lỡ "đẻ" đứa con không bình thường thì cũng phải có trách nhiệm, ai để đi lang thang ngoài đường rồi bốc phân ăn cũng chẳng hay biết, tội cho nó, nó không có lỗi!
    bềnh tĩnh ah, vấn để về tâm thần thì.. miễn truy cứu trách nhiệm hềnh sự mà

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    29
    Được cám ơn 160 lần
           ở 124 bài viết
    ông lượn đi,tôi đã chỉ cho cái cho ông thấy cái dốt của ông mà vẫn còn cố cãi,mua bán mà không trả giá,ra ngoài chợ nó chém tiền cho về nhà con vợ ông nó lại cạo đầu,ngu dốt không thể tả còn cãi cố
    ờ, lên mạng search cái link đồ mới xong rồi tha hồ mà trả giá nha cái đầu trên cao, còn đồ ve chai thì mua ve chai bán cẩm lai rồi, hàng không có giá xác định, tùy tâm trạng và nhu cầu của người mua và bán nên trả kiểu gì thì cũng vậy thôi, kiểu nào cũng có lời mới bán, à hay là viết chữ không dấu caothu là cạo thủ, bị trọc đầu nbên suy ta ra người tưởng ai cũng như mình chắc

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    lo tập trung vào chủ đề kỹ thuật đi,ông nào còn lôi mấy cái tào lao này ra nữa thì tôi cũng chả thèm tranh luận với các ông nữa đâu,các ông có ai biết cách nào để hạn chế ảnh hưởng của Nhiệt và Ẩm tác động lên động cơ trong máy Plasma không nhỉ?Cái này giúp bảo vệ tăng tuổi thọ động cơ,nên tranh luận.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    @ solero: xem cái này đi: Đừng dẫn chứng mấy cái giá trên trời kia https://www.ebay.com/itm/NEW-YASKAWA...0AAOSwmLlX9zn~
    Thế mà bảo trên 1000 đô,lần này thì mở mắt ra ông nhé,bớt bảo thủ đi ông
    Lần sửa cuối bởi caothu, ngày 08-03-2018 lúc 11:22:49 AM.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    HAHAHAH xin lỗi chịu không nỗi . Em lượn tí xíu quay lại cười tiếp đây .

Ếch tội Ếch lớn lắm nha , suốt ngày khoe ăn mì gói miết mà không chịu theo dõi diễn đàn gì cả , giờ anh em phải lãnh hậu quả lau bàn phím miết , cười phọt cơm!!!!
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    100
    Được cám ơn 48 lần
           ở 39 bài viết
    Thôi các bác ơi, dân lập trình C# 15 năm có dư đoá, làm quad bay vèo vèo, dùng được cả arduino chạy "blasma" ngon, cụ ấy đang yêu cầu từ tổng công ty gì gì xin kinh phí để chạy song mã ac sờ vồ, còn không có bác ấy kiếm stepper chịu newton met, thôi em xin zut , kẻo lại bị cho là bàn chuyện tào lao .
    Lần sửa cuối bởi motogia, ngày 08-03-2018 lúc 12:44:06 PM.

Trang 7 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin tư vấn bộ Hybird servo JMG và AC Servo của Denver
    Bởi maycncmini trong diễn đàn Driver DC/AC servo motor
    Trả lời: 36
    Bài viết cuối: 21-11-2017, 07:19:13 PM
  2. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 16-09-2017, 09:26:53 AM
  3. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 24-05-2017, 10:53:47 PM
  4. Xin phép hỏi về động cơ servo
    Bởi phạm thanh trong diễn đàn Thắc mắc