1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 33 của 33

Chủ đề: Cần mua bánh răng

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    anh Tuấn ama tơ nhận đó, 200k cho 4 cái chưa có rãnh kavet, nếu trui cứng thì thêm 1 ít nữa, ( cái này mình trui cao tần dc, he he), ship tín thành ra sài gòn đám này chắc cở 30 đến 50k, ở Đà Nẵng thì qua mình cho mượn máy tiện với phay để tự làm cho có cảm giác, ha ha,

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    9
    Được cám ơn 9 lần
           ở 9 bài viết

Lightbulb

@KG. Modul 1.5 d= 51 thì số răng là 51/1.5 = 34 răng. Ở Hình 1 mình không thấy có cái đuôi dài bánh răng. Nếu làm thêm cái đuôi nguyên khối như hình thì hơi phí vật liệu và công. Mình đề nghị làm riêng bánh răng còn cốt trục có rãnh then bạn tự làm rồi đóng vô. Ở Sg gia công dzụ đó tốt hơn mình. . mà nếu làm, tốt nhất bạn gởi cái mẫu cho mình để cho dễ.

Thợ bậc 7 vietnamcnc's Avatar
    Cám ơn
    219
    Được cám ơn 550 lần
           ở 300 bài viết
    Ôi 200k/4 cái, thêm ít nữa là 500k/4 cái cho bác Amatuer làm hoàn chỉnh cho rồi.

Tách ra ghép lại làm gì cho phiền, giảm chính xác, giảm liên kết!

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    D= Z+2 x m mà anh Tuấn, lâu rồi ko chơi phay lăn ko biết nhớ đúng ko, hehe
    em thấy cái này làm cũng đơn giản mà ko tốn thêm bao nhiêu phôi và công, như anh Gian nói tách ra giảm chính xác và mất liên kết chưa nói đến độ trán bánh răng do đóng vào cốt ko chuẩn,gắn vào hộp số chạy CNC thì ko tốt cho lắm , sọc ca vec thì anh có thể mang đến chổ chú Tân ( gần điện lực Đà Nẵng - chắc xếp Hoàng có quen) 1 cái đó chú Tân chắc lấy giá khoản 30k hoặc 50k/1 là cùng, đôi khi em nhát xọc hoặc xọc lơ nia thì em toàn nhờ chú Tân làm ko ah
    500k/4 cái chắc anh Tuấn làm ko vấn đề j đâu ^^
    Lần sửa cuối bởi writewin, ngày 01-12-2013 lúc 12:26:22 PM.

Thợ bậc 7 vietnamcnc's Avatar
    Cám ơn
    219
    Được cám ơn 550 lần
           ở 300 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi writewin Xem bài viết
    D= Z+2 x m mà anh Tuấn, lâu rồi ko chơi phay lăn ko biết nhớ đúng ko, hehe
    em thấy cái này làm cũng đơn giản mà ko tốn thêm bao nhiêu phôi và công, như anh Gian nói tách ra giảm chính xác và mất liên kết chưa nói đến độ trán bánh răng do đóng vào cốt ko chuẩn,gắn vào hộp số chạy CNC thì ko tốt cho lắm , sọc ca vec thì anh có thể mang đến chổ chú Tân ( gần điện lực Đà Nẵng - chắc xếp Hoàng có quen) 1 cái đó chú Tân chắc lấy giá khoản 30k hoặc 50k/1 là cùng, đôi khi em nhát xọc hoặc xọc lơ nia thì em toàn nhờ chú Tân làm ko ah
    500k/4 cái chắc anh Tuấn làm ko vấn đề j đâu ^^
    Tên này toàn chơi xỏ tên của mình!

Kể cả trong email riêng gửi cho mình hắn cũng viết thế!

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    ặc h em mới chú ý, ha ha anh ko nói em ko nhận ra luôn đó, em SR anh Giang, he he

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    9
    Được cám ơn 9 lần
           ở 9 bài viết
    Mình là dân Điện, ko phải dân cơ khí. hì hì amatuer mừ. Tại vì đang làm cái máy cân béc có mấy chi tiết cần gia công chính xác nên mới muốn lắp cái mài cờ nờ cờ. Còn dzụ bánh răng thì nhận giúp cho mấy bạn trên 4 rum thôi có tính lỗ lãi gì đâu (chỉ đủ trả tiền điện, vật liệu và cho anh thợ đứng máy phay thôi). còn công thức bánh răng modul thì phải đi hỏi lại anh, Hoàn nếu ko nhầm thì :

nếu là bánh răng modul P = M x Pi
    Module - Metric gearing uses the quantity module m in place of the American inch unit, diametral pitch.
    The module is the length of pitch diameter per tooth.
    Thus:
    m = d /z.
    hee hee.
    Lần sửa cuối bởi amatuer, ngày 01-12-2013 lúc 01:55:37 PM.

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    7
    Được cám ơn 19 lần
           ở 16 bài viết
    Thôi thì bác giúp thì giúp cho xong một lượt. cứ gia công một khối giùm em,tốn kém bác cứ tính,chứ mua bánh răng như hình rồi lên máy tiện làm cái đuôi thì lúc trước em làm rồi,không chính xác lắm!
    Và em ở tận Kiên Giang,lại bận quá không đi đâu được,nếu có tới SG thì cũng không biết chổ mà đi làm mấy cái này,nên máy em gần 1 năm rồi mà chẳng tới đâu cả,buồn thiệt ...!
    **Vậy bác amatuer nhận vụ này nha,!thank

9. Thành viên đã cám ơn QUANG KG cho bài viết hữu ích này:

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    9
    Được cám ơn 9 lần
           ở 9 bài viết
    bạn gởi mẫu cho mình đi. Gởi tới số 41 Trần Bình Trọng, Hải Châu, Đà Nẵng nhé. Có gì mình giúp cho.

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    7
    Được cám ơn 19 lần
           ở 16 bài viết
    Em không có mẩu bác ơi!dựa theo thông số em đo trong hình bác làm được mà

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    9
    Được cám ơn 9 lần
           ở 9 bài viết
    ặc ặc. Nếu chỉ dựa và mấy thông tin đó mình sợ làm ko chính xác. Để mình hỏi lại xem nhé

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    anh lo j, làm theo bản vẽ, sai ko lắp dc là do ng vẽ ko phải do ng làm,nếu anh làm sai bản vẽ thì mới sợ ah, ^^

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Thanh răng và bánh răng nếu làm theo cặp thì mới chính xác. Vì bản chất thanh răng hoặc bánh răng khi sản xuất không thể theo thông số chuẩn được. Tại sao.. vì bản chất đường kính & khoảng cách tâm của hai bánh răng, hoặc tâm của bánh răng và đường trung bình trên thanh răng theo tính toán là số rất rất lẻ. Bản chất đường hình của răng là đường khai triển của các tiếp tuyến liên tục hay gọi là "thân khai". Do khi làm tròn các kích thước đó, để đảm bảo việc ăn khớp vẫn êm & chính xác. Xuất hiện thêm hệ số "dịch chỉnh" để khi lăn hoặc phay răng biết cách chỉnh dao cho phù hợp.

Nói dong dài vậy thôi.. chứ mấy cái bánh răng mua ngoai chợ chỉ làm vậy thôi.. không có dịch chỉnh gì ráo. Anh em ta mua về tự ướm, tính tâm rồi chơi thôi. Vụ chạy răng chính xác, phải có hệ số dịch chỉnh chí có trong mấy cái hộp số thôi
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12