1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 61

Chủ đề: Tìm người thiết kế mạch mach3 USB

Thợ bậc 4
    Đang ở
    Quốc oai hà nội
    Cám ơn
    5
    Được cám ơn 94 lần
           ở 22 bài viết
    Khoảng 1 hoặc 2 tháng nữa e làm cái này với giá thấp nhất cho các bác dùng mong các bác ủng hộ. Làm chơi chơi cho vui ạ
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	2018-05-22 18.43.02.jpg 
Views:	125 
Size:	241.0 KB 
ID:	58196
    Nhân tiện bác nào biết giá mua thấp nhất cho em biết với ạ
    Lần sửa cuối bởi duyvinh101, ngày 22-05-2018 lúc 06:47:30 PM.

2. Có 3 thành viên đã cám ơn duyvinh101 cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả biết tuốt's Avatar
    Đang ở
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    764
    Được cám ơn 629 lần
           ở 445 bài viết
    bán buôn mà cứ hạ giá thấp là làm hại người hại mình chứ chả được cái gì cả , hạ giá lấy đâu lãi mà duy trì hoạt động , mấy cái này ae ở VN làm thủ công sản lượng thấp mà cứ học bài của chị na
    biết tuốt -- nghĩa là cái gì cũng muốn biết 1 tí minh- Đt:0388536483

4. Có 3 thành viên đã cám ơn biết tuốt cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi biết tuốt Xem bài viết
    bán buôn mà cứ hạ giá thấp là làm hại người hại mình chứ chả được cái gì cả , hạ giá lấy đâu lãi mà duy trì hoạt động , mấy cái này ae ở VN làm thủ công sản lượng thấp mà cứ học bài của chị na
    quan điểm thì ko có đúng sai ,
    tuỳ chiến lược thui ah, trong tình trạng thua kém thì phải áp dụng bài đối thủ có gì ta có đó mà rẻ hơn

trích trong cuốn marketing nào đó của phillips kotler

6. Thành viên đã cám ơn nhatson cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi duyvinh101 Xem bài viết
    Khoảng 1 hoặc 2 tháng nữa e làm cái này với giá thấp nhất cho các bác dùng mong các bác ủng hộ. Làm chơi chơi cho vui ạ
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	2018-05-22 18.43.02.jpg 
Views:	125 
Size:	241.0 KB 
ID:	58196
    Nhân tiện bác nào biết giá mua thấp nhất cho em biết với ạ
    Em sẽ mua ủng hộ bác 1 cái, nếu bác tin mình làm được và có các điều kiện mà người khác không có để làm thì tại sao không?

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    chiến lược làm ra sản phẩm rẻ hơn china là sai lầm , tất cả các linh kiện đều nhập từ china , làm các mạch điều khiển cùng chức năng china , mà rẻ hơn china thì có khác gì mình ăn xôi bằng người ta ăn phở , nếu ăn xôi cảm thấy thoải mái thì bạn cứ tiến hành , còn mình sẽ tập trung vào sản phẩm đặc trưng giá trị cao phục vụ chính xác nhu cầu khách hàng , những loại mà china không thể làm hàng loạt với giá rẻ... phương án này giúp mình tồn tại và có tích lũy làm cái khác giá trị cao hơn nữa.

Xa thiên đường mà kế bên Trung Quốc là câu nói ông thủ tướng ở Mã Lai dành cho VN , vậy thì phải tìm cách nào đó khôn ngoan mà tồn tại với cha TQ vậy, em vẫn đang làm việc và tồn tại theo hướng này mà em lựa chọn.
    Chiến lược của bác đúng với tài năng, trí tuệ, sở trường của bác. Lỡ có người họ nhập được nguồn linh kiện rẻ, nhân công rẻ, máy móc rẻ hơn nữa thì sao? ngày xưa em cũng có mấy thằng bạn, khi nó trình bày phương án làm ăn của nó em nghĩ trong đầu: "chết chắc", vậy mà nó vẫn sống, thậm chí giàu có còn em vẫn loèn quèn. Các quốc gia bắt đầu bao giờ cũng chọn con đường sản xuất giá rẻ, từ từ sẽ giảm dần và từ bỏ khi đã giàu có vì không còn nguồn cung lao động giá rẻ, các tiêu chí môi trường ngày càng cao ..v..v.., biết đâu khi đó cơ hội lại đến cho VN, biết đâu bác chủ thớt có tầm nhìn xa hơn của bác thì sao? Chả có cái gì chắc chắn là "sai lầm" cả
    Lần sửa cuối bởi ktshung, ngày 23-05-2018 lúc 10:27:49 AM.

9. Thành viên đã cám ơn ktshung cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    84
    Được cám ơn 36 lần
           ở 34 bài viết
    Không cần quá rẻ đâu, đắt hơn một chút mà người ta biết Việt Nam làm thì thâm tâm vẫn ủng hộ.

Thợ cả biết tuốt's Avatar
    Đang ở
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    764
    Được cám ơn 629 lần
           ở 445 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nhatson Xem bài viết
    tuỳ chiến lược thui ah, trong tình trạng thua kém thì phải áp dụng bài đối thủ có gì ta có đó mà rẻ hơn

quan điểm là ý chí , nếu ý chí đó được đưa ra dựa trên phân tích đúng thì khi triển khai sẽ đạt kết quả tốt (1)
    nếu ý chí đó phân tích sơ sài .vv. khi triển khai sẽ dấn đến kết quả xấu (2)
    từ 1 và 2 ta suy ra là có quan điểm đúng và quan điểm sai

trở lại thực tại với cái mạch bob nhiều người làm thương mại giờ bỏ gần hết roài , giờ còn vài cty làm --> lãi suất , sản lượng chả đủ sống , làm thủ công tốn time , hiệu suất thấp

giờ bác nào làm thương mại cái máy , lắp , hàn linh kiện tự động bán rẻ hơn tàu thì ngon , họ bán 80t thì bán 75 t được roài
    chứ cái mạch bob có mấy trăm giờ hạ giá nữa thì 1 tháng phải bán được bao nhiêu cái mới đủ ??
    biết tuốt -- nghĩa là cái gì cũng muốn biết 1 tí minh- Đt:0388536483

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi biết tuốt Xem bài viết
    quan điểm là ý chí , nếu ý chí đó được đưa ra dựa trên phân tích đúng thì khi triển khai sẽ đạt kết quả tốt (1)
    nếu ý chí đó phân tích sơ sài .vv. khi triển khai sẽ dấn đến kết quả xấu (2)
    từ 1 và 2 ta suy ra là có quan điểm đúng và quan điểm sai

trở lại thực tại với cái mạch bob nhiều người làm thương mại giờ bỏ gần hết roài , giờ còn vài cty làm --> lãi suất , sản lượng chả đủ sống , làm thủ công tốn time , hiệu suất thấp

giờ bác nào làm thương mại cái máy , lắp , hàn linh kiện tự động bán rẻ hơn tàu thì ngon , họ bán 80t thì bán 75 t được roài
    chứ cái mạch bob có mấy trăm giờ hạ giá nữa thì 1 tháng phải bán được bao nhiêu cái mới đủ ??
    cụ khéo lo, việc cũa người mà, mềnh cứ xi en xi, còn mơ ước của người thì mềnh đừng dội nước
    kinh doanh nó là bộ môn khoa học + nghệ thuật nên logic hok lí giải được đâu ợ
    Lần sửa cuối bởi nhatson, ngày 23-05-2018 lúc 03:06:42 PM.

13. Thành viên đã cám ơn nhatson cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ktshung Xem bài viết
    Chiến lược của bác đúng với tài năng, trí tuệ, sở trường của bác. Lỡ có người họ nhập được nguồn linh kiện rẻ, nhân công rẻ, máy móc rẻ hơn nữa thì sao? ngày xưa em cũng có mấy thằng bạn, khi nó trình bày phương án làm ăn của nó em nghĩ trong đầu: "chết chắc", vậy mà nó vẫn sống, thậm chí giàu có còn em vẫn loèn quèn. Các quốc gia bắt đầu bao giờ cũng chọn con đường sản xuất giá rẻ, từ từ sẽ giảm dần và từ bỏ khi đã giàu có vì không còn nguồn cung lao động giá rẻ, các tiêu chí môi trường ngày càng cao ..v..v.., biết đâu khi đó cơ hội lại đến cho VN, biết đâu bác chủ thớt có tầm nhìn xa hơn của bác thì sao? Chả có cái gì chắc chắn là "sai lầm" cả
    Dạ hội bọn em cũng nghiên cứu khá sâu vụ này, muốn giàu thì LÀM theo 1 trong các phương án sau:
    - 1) Làm hàng chợ, ăn sản lượng, chất lượng với chất xám bỏ ra ít, chủ yếu tìm thị trường/khách hàng (phù hợp với mấy ông có thiên hướng về kinh doanh, năng khiếu thương mại). Hướng này dần dần chuyển sang buôn bán hầu hết.
    - 2) Làm hàng chất lượng cao, số lượng ít, hàm lượng chất xám cao hơn các loại ngoài thị trường. Cái này phù hợp với các ông chuyên sâu, giỏi chuyên môn, sống chết với nghề.
    - 3) Làm hàng độc, chưa có trên thị trường hoặc tạo sóng, tạo ra trào lưu cho xã hội. Cái này chỉ mấy ông lớn lớn có background tốt rồi mới chơi nổi.
    - 4) Đầu tư cho thằng khác làm, hoặc làm ít đi buôn đồ nhiều.

Còn các hướng khác thì e thấy lẻ tẻ.

P/S: ngày trước em cũng làm BOB này, cũng chưa gặp phải hàng TQ cạnh tranh nhiều như giờ, BOB của em cũng có nhiều tính năng theo em thấy là hơn hàng chợ TQ bán, nhưng cuối cùng e cũng không làm tiếp, vì nhiều lý do, trong đó không có thời gian đi support khách hàng là lý do chính.

Thanks.
    Gia công dạo
    Phúc 0986.280.431. Phuchnd@gmail.com

Thợ bậc 7
    Đang ở
    HCM
    Cám ơn
    88
    Được cám ơn 184 lần
           ở 145 bài viết
    Rẻ nhiều khi người ta chê dở, doanh nghiệp china giờ toàn mua lại nhãn hiệu âu rồi bán mắc vậy mà dân họ mua ào ào
    HCM , 0945 ba nhăm 3577
    Đ/Chỉ, STK: SMS để biết thêm chi tiết. Tks

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết

rẻ hơn rồi ko có lãi thì hít không khí mà sống ah

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi truongkiet Xem bài viết
    rẻ hơn rồi ko có lãi thì hít không khí mà sống ah
    người ta nói rẻ thoai mà, sao biết người ta ko có lãi vậy ah>
    VS chiến lược đó là quan điểm cá nhân của họ, mình ko đồng ý thì kệ mình thoai mà
    thật ra người ta đâu có hỏi ý kiến mềnh, người ta chỉ công bố qđịnh của người ta thoai mờ

Thợ bậc 4
    Đang ở
    Quốc oai hà nội
    Cám ơn
    5
    Được cám ơn 94 lần
           ở 22 bài viết
    Làm thì phải có lãi chứ các bác. Em nhìn thấy lãi nhiều ấy. Bây giờ em chỉ còn vấn đề về sản lượng làm sao dc nhiều và ko mất thời gian thôi. Hiện giờ em đi làm công ty 8 đến 12h vậy mà em vẫn cứ làm chả lo nghĩ. Kể cả ko lãi nhiều thì cũng ko sao. Cái em thấy là em YÊU NGHỀ và ko bao giờ bị KHUẤT PHỤC

19. Có 3 thành viên đã cám ơn duyvinh101 cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi duyvinh101 Xem bài viết
    Làm thì phải có lãi chứ các bác. Em nhìn thấy lãi nhiều ấy. Bây giờ em chỉ còn vấn đề về sản lượng làm sao dc nhiều và ko mất thời gian thôi. Hiện giờ em đi làm công ty 8 đến 12h vậy mà em vẫn cứ làm chả lo nghĩ. Kể cả ko lãi nhiều thì cũng ko sao. Cái em thấy là em YÊU NGHỀ và ko bao giờ bị KHUẤT PHỤC
    em mua cái tương tự của china có 90k, 70k cũng có nên tình iu nghề của bác cần phải say đăm hơn nhé
    1 2 năm nửa hàng china qua cửa lazara thì sẽ same giá bên china
    trah thủ cố gắng nha bác

tính tỉ giá mua bằng thẻ visa đi 3800x 22 = 83600Vnđ
    Lần sửa cuối bởi nhatson, ngày 23-05-2018 lúc 08:33:02 PM.

21. Có 2 thành viên đã cám ơn nhatson cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    84
    Được cám ơn 36 lần
           ở 34 bài viết
    em mua cái tương tự của china có 90k, 70k cũng có nên tình iu nghề của bác cần phải say đăm hơn nhé
    trah thủ cố gắng nha bác

lazada nó mở rồi, một số bo mạch arduino nó đặt ở Hongkong, freeship đến VN @@
    Lần sửa cuối bởi kzam, ngày 23-05-2018 lúc 08:47:49 PM.

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Ga con Xem bài viết
    Dạ hội bọn em cũng nghiên cứu khá sâu vụ này, muốn giàu thì LÀM theo 1 trong các phương án sau:
    - 1) Làm hàng chợ, ăn sản lượng, chất lượng với chất xám bỏ ra ít, chủ yếu tìm thị trường/khách hàng (phù hợp với mấy ông có thiên hướng về kinh doanh, năng khiếu thương mại). Hướng này dần dần chuyển sang buôn bán hầu hết.
    - 2) Làm hàng chất lượng cao, số lượng ít, hàm lượng chất xám cao hơn các loại ngoài thị trường. Cái này phù hợp với các ông chuyên sâu, giỏi chuyên môn, sống chết với nghề.
    - 3) Làm hàng độc, chưa có trên thị trường hoặc tạo sóng, tạo ra trào lưu cho xã hội. Cái này chỉ mấy ông lớn lớn có background tốt rồi mới chơi nổi.
    - 4) Đầu tư cho thằng khác làm, hoặc làm ít đi buôn đồ nhiều.

Còn các hướng khác thì e thấy lẻ tẻ.

P/S: ngày trước em cũng làm BOB này, cũng chưa gặp phải hàng TQ cạnh tranh nhiều như giờ, BOB của em cũng có nhiều tính năng theo em thấy là hơn hàng chợ TQ bán, nhưng cuối cùng e cũng không làm tiếp, vì nhiều lý do, trong đó không có thời gian đi support khách hàng là lý do chính.

Thanks.
    đó là 4 phương án của bác thôi ạ, những thằng giỏi hơn nó có n+1 cách. Bác đã nhìn thấy chiếc Iphone chưa, trước khi nó ra đời điện thoại đủ kiểu, trượt, gập, xòe ..., khi đó có ai nghĩ làm thế nào mà chiếc điện thoại chỉ 1 nút bấm tồn tại không?

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Bác ơi, em chỉ đang nói chuyện LÀM, SẢN XUẤT thôi mà, chứ còn như bác đề cập mảng R&D nó ra cả trăm phương nghìn kế (đúng nghĩa đen luôn phải tính bằng triệu) nói làm chi. Em đã ghi in bôi đậm vì đã dự phòng bác nói thế ròi mà bác cũng không để ý.

@ bác chủ thớt: cạnh tranh với china kiểu đó chỉ có con đường ..., là bác tự hiểu thôi. Với kiểu làm mấy sản phẩm thường thường, tiền mua linh kiện, mạch in...nói chung là vật tư không, đã cao hơn giá sản phẩm loại hạng 2, 3 bên CN rồi, mấy bác cnc trên này e nghĩ ai cũng thấm cả, cứ lên xem thử sản phẩm đơn giản (như bánh đai răng chẳng hạn) bên CN biết liền à. Có vẻ bác còn trẻ, chưa vướng bận gia đình nhiều nên thấy thời gian còn nhiều với lại chưa đáng giá, chứ bác cứ quy thử tiền thời gian làm mấy cái đó ra tương đương thời gian thuê 1 cô giúp việc theo giờ là biết liền à.

Về làm mạch giống bác trước giờ em trải qua mấy loại như sau, nói chung do nhân lực + trình độ hạn chế, ít liên kết với các cụ khác nên rất ít (đến nhục luôn, huhu):

- Driver: DC servo ngừng sản xuất do em không có thời gian hỗ trợ khách kiểm tra motor + tuning, step thì không cạnh tranh lại do cụ Nhatson mạnh quá (KKK em đùa thôi nhé cụ, lý do chính cũng không có thời gian phát triển).

- Smart home: remote hồng ngoại + wireless: phá sản do Tàu nó làm quá hay, 10-15 năm trước còn mắc chứ khoảng 5 năm nay module nó bán rẻ như cho. Điều khiển qua điện thoại (mấy module như SIM900) thì phá sản toàn tập do Android . Có 2 loại là em làm thành công chút bán được khá nhiều là remote quạt cho ông anh (ổng ép vỏ nhựa), và cái bo nhận hồng ngoại điều khiển các thiết bị trong nhà bằng remote bất kỳ (dạy nó chút), mấy loại này bo mạch trong nhà vẫn còn, cái trò này em kiếm cơm từ lúc chưa ra trường.

- Bo mạch tự động hóa: PLC, datalogger/Acquisition...: không cạnh tranh lại Robot3T (em đùa thôi, sao lại anh Tàu mao, bán bo PCL tương thích Mitsu FX2N, cắm các soft của hãng như GX Developer nó nhận luôn, bo 24MR lần gần đây nhất em tra bên đó giá khoản hơn 200-240k gì đó), Mach3 BOB thì giá mắc ế nên em cũng thôi...

Nói chung dự án về sản xuất bo mạch của em dừng lại hầu hết, do xã hội phát triển lên thôi ạ, thêm 1 cái nữa là thời gian hạn hẹp, khi thời gian đã hạn hẹp e tự chọn cái nào có hiệu quả nhất em làm. Cụ làm em không phản đối, nhưng em chỉ warning cụ chút thôi, hi vọng cụ có thể phát triển cái nào trùng với mấy cái em kể bên trên mà em làm dang dở để em có động lực ủng hộ.

Thanks.
    Gia công dạo

25. Có 3 thành viên đã cám ơn Ga con cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ktshung Xem bài viết
    đó là 4 phương án của bác thôi ạ, những thằng giỏi hơn nó có n+1 cách. Bác đã nhìn thấy chiếc Iphone chưa, trước khi nó ra đời điện thoại đủ kiểu, trượt, gập, xòe ..., khi đó có ai nghĩ làm thế nào mà chiếc điện thoại chỉ 1 nút bấm tồn tại không?
    lâu lâu nhân loại mới xuất hiện 1 lão steve thaoi cụ ah, ví vs vĩ nhân thì.....

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    trah thủ cố gắng nha bác

Đi mua lẻ cái dây USB đã mất 30k ở cửa hàng điện thoại, tính 10k ở cửa hàng thường.
    Quan điểm của em cái nào mà có sẵn rồi nếu hợp lý thì dùng luôn, đầu óc làm việc khác khỏi mất thời gian.

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    lâu lâu nhân loại mới xuất hiện 1 lão steve thaoi cụ ah, ví vs vĩ nhân thì.....
    He he chuyện cái điện thoại iphon đó thì có vẻ lão Chop cũng copy của mấy cái touch screen cho plc công nghiệp thôi. Cả cái máy to đùng còn chả cần tới 1 nút cứng nữa (không tính mấy nút chỉnh display), nói chung cũng chả phải thần thánh gì ạ.

Thanks
    Gia công dạo

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Bộ 3 DVD hướng dẫn thiết kế, gia công, thiết kế khuôn trên creo 3.0
    Bởi laodai trong diễn đàn Chương trình cad, cam, cnc v.v...
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 17-02-2017, 01:39:47 PM
  2. Tuyển kĩ sư thiết kế máy, thiết bị dây chuyền sản xuất fa
    Bởi Nghiêm ZTũnz trong diễn đàn Tuyển dụng
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-03-2016, 01:38:06 PM
  3. Tuyển kĩ sư thiết kế thiết bị điều khiển tự động
    Bởi Nghiêm ZTũnz trong diễn đàn Tuyển dụng
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-03-2016, 09:42:58 AM
  4. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 03-11-2014, 04:34:17 PM