1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Chuyển ảnh .Jpg sang .Bmp được không

Học việc
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Chuyển ảnh .Jpg sang .Bmp được không

Mình có thắc mắc là trong Jdpaint nếu mà mình muốn chuyển đổi định dạng ảnh Jpeg thành .Bmp thì có được không. Và những hình ảnh đen trắng .Bmp đấy là gì. Cứ phải ảnh đen trắng thì mới đục được ạ, Nói thật là mình không biết về cái này tẹo nào cả. Tìm tài liệu mà tài liệu về cái này trên mạng nó hiếm quá.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    100
    Được cám ơn 48 lần
           ở 39 bài viết
    xin hỏi bác chủ mới mua máy à, vì tối thiểu khi mua máy ở đơn vị nào đó, họ cũng chỉ cho vài chiêu chứ, còn tìm trên mạng, cậu google ko có thì hỏi thím youtube...
    về cái chia khung ở thớt bên kia, thì có nhiều cách mà, đơn giản thì vẽ bo vậy, gợi ý thế này, bất kì đường tròn nào cũng vậy, nếu chia thành 6 phần bằng nhau thì dây cung của từng đoạn cung đó đều bằng bán kính đường tròn đó...
    nếu bác ở Bắc Ninh, trong làng nghề toàn cao thủ sử dụng jdpaint mà, qua đó học hỏi thêm.

Học việc
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi motogia Xem bài viết
    xin hỏi bác chủ mới mua máy à, vì tối thiểu khi mua máy ở đơn vị nào đó, họ cũng chỉ cho vài chiêu chứ, còn tìm trên mạng, cậu google ko có thì hỏi thím youtube...
    về cái chia khung ở thớt bên kia, thì có nhiều cách mà, đơn giản thì vẽ bo vậy, gợi ý thế này, bất kì đường tròn nào cũng vậy, nếu chia thành 6 phần bằng nhau thì dây cung của từng đoạn cung đó đều bằng bán kính đường tròn đó...
    nếu bác ở Bắc Ninh, trong làng nghề toàn cao thủ sử dụng jdpaint mà, qua đó học hỏi thêm.
    Bọn mình nhiều làng nghề lắm bạn ơi. Đâu phải ở đâu cũng có người biết làm đâu. Nếu nhiều người biết làm thì mình chạy đến bảo người ta làm hộ cho nhanh chứ tìm hiểu và học hỏi chờ đợi ở trên đây cho lâu ra. Bạn biết thì vẽ hộ mình với mình ko có máy móc nào cả chỉ là công việc tự nhiên đòi hỏi đến cái này thôi. Chứ bạn gợi ý vậy thì
    Chắc vài năm nữa mình mới làm đc mất hihi. Có thời gian thì bạn hộ mình với.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    100
    Được cám ơn 48 lần
           ở 39 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nguoibacninh Xem bài viết
    Bọn mình nhiều làng nghề lắm bạn ơi. Đâu phải ở đâu cũng có người biết làm đâu. Nếu nhiều người biết làm thì mình chạy đến bảo người ta làm hộ cho nhanh chứ tìm hiểu và học hỏi chờ đợi ở trên đây cho lâu ra. Bạn biết thì vẽ hộ mình với mình ko có máy móc nào cả chỉ là công việc tự nhiên đòi hỏi đến cái này thôi. Chứ bạn gợi ý vậy thì
    Chắc vài năm nữa mình mới làm đc mất hihi. Có thời gian thì bạn hộ mình với.
    thôi được rùi, bạn cho email đi, hay zalo cũng được, mình chỉ cho

Học việc
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi motogia Xem bài viết
    thôi được rùi, bạn cho email đi, hay zalo cũng được, mình chỉ cho
    Mail mình là : vannhabn01@gmail.com
    Thanks bạn nhé

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Vấn đề là đổi để làm quái gì.

Các Chủ đề tương tự

1. NHờ tư vấn:chuyển output thành input của BOB mach3 được không ạ
    Bởi binhminh_12 trong diễn đàn Break Out Board, Controller
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 09-09-2017, 09:57:04 AM
  2. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-06-2017, 05:14:14 PM
  3. Hỏi về chuyển đổi định dạng .nc sang .tap để chạy Mach3
    Bởi Hoang Phuong trong diễn đàn Chương trình cad, cam, cnc v.v...
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 28-11-2016, 08:18:21 AM
  4. Bộ chuyển đổi điện trở sang tín hiệu analog 4-20ma
    Bởi quoc198x trong diễn đàn Cần bán
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 29-08-2016, 05:29:42 PM
  5. Cách chuyển file *stl* (3D - tượng) sang Artcam để chạy 2.5D
    Bởi Lính mới CNC trong diễn đàn Phần mềm ART
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-08-2015, 10:26:41 PM