1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 13 của 13

Chủ đề: Kinh nghiệm kinh doanh cắt khắc laser

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Exclamation Kinh nghiệm kinh doanh cắt khắc laser

Em đang có ý tưởng mở xưởng cắt khắc laser với quy mô ban đầu là 2 máy phi kim.
    Bác nào đã và đang làm mảng này chia sẻ kinh nghiệm vợi ạ

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    11
    Được cám ơn 23 lần
           ở 11 bài viết
    Kinh nghiệm dịch vụ là bác đã có con cnc nào chưa. Nếu chưa thì em lạy. Mở dv cnc trước. Ko ăn thua thì đừng mơ laser

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Kedoithay Xem bài viết
    Kinh nghiệm dịch vụ là bác đã có con cnc nào chưa. Nếu chưa thì em lạy. Mở dv cnc trước. Ko ăn thua thì đừng mơ laser
    Bạn có thể phân tích rõ hơn được không?

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    11
    Được cám ơn 23 lần
           ở 11 bài viết
    Làm dịch vụ laser thì kén khách, kén vật liệu mà bác. Theo em thì làm 1 con cnc với 1 con laser sẽ hợp lý hơn

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Làm dịch vụ laser thì kén khách, kén vật liệu mà bác. Theo em thì làm 1 con cnc với 1 con laser sẽ hợp lý hơn
    Đúng là có CNC thì sẽ có thể gia công thêm được nhiều cái phức tạp hơn. Bạn có thể chia sẻ thêm nhưng kinh nghiệm khác nữa không

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    11
    Được cám ơn 23 lần
           ở 11 bài viết
    Em làm quảng cáo chứ ko phải làm dịch vụ bác à. Nhưng em thấy nhu cầu phần lớn là chạy cnc. Chữ mica nào bé mới chạy laser. Hoặc lâu lâu mới có khách đặt khắc hình laser.

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Em làm quảng cáo chứ ko phải làm dịch vụ bác à. Nhưng em thấy nhu cầu phần lớn là chạy cnc. Chữ mica nào bé mới chạy laser. Hoặc lâu lâu mới có khách đặt khắc hình laser.
    Nếu chuyên về quảng cáo thì máy CNC có lẽ sẽ cho hiệu quả cao hơn là dùng laser. Hiện bạn dùng máy CNC chủ yếu là gia công những gì vậy?

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    trong quảng cáo thì máy laser được dùng nhiều hơn chứ,a đang chế 1 con cnc laser cắt quảng cáo đây

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi caothu Xem bài viết
    trong quảng cáo thì máy laser được dùng nhiều hơn chứ,a đang chế 1 con cnc laser cắt quảng cáo đây
    Làm quảng cáo em thấy toàn cắt vật liệu dày, laser cắt chắc ko hiệu quả bằng cnc chứ ạ?

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    11
    Được cám ơn 23 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Henry Van Xem bài viết
    Nếu chuyên về quảng cáo thì máy CNC có lẽ sẽ cho hiệu quả cao hơn là dùng laser. Hiện bạn dùng máy CNC chủ yếu là gia công những gì vậy?
    Chủ thớt định làm dịch vụ nên phạm trù nó sẽ lớn hơn em. Nhưng qc lại là 1 trong những khách hàng chính. Bên em thì cnc phục vụ rất nhiều mục đích. Cắt chữ, chân chữ, đục led alu - mica. Cắt hoa văn mdf, ra tấm cho tủ kệ nội thất. Chạm khắc gỗ...v.v cái gì laser chơi dc là cnc chơi dc. Ngược lại cnc chơi dc thì laser chưa chắc chơi dc.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Henry Van Xem bài viết
    Làm quảng cáo em thấy toàn cắt vật liệu dày, laser cắt chắc ko hiệu quả bằng cnc chứ ạ?
    dày cắt vô tư ku ơi,lựa cái đầu laser công suât lớn là ok

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    Chủ thớt định làm dịch vụ nên phạm trù nó sẽ lớn hơn em. Nhưng qc lại là 1 trong những khách hàng chính. Bên em thì cnc phục vụ rất nhiều mục đích. Cắt chữ, chân chữ, đục led alu - mica. Cắt hoa văn mdf, ra tấm cho tủ kệ nội thất. Chạm khắc gỗ...v.v cái gì laser chơi dc là cnc chơi dc. Ngược lại cnc chơi dc thì laser chưa chắc chơi dc.
    chú nói linh tinh gì thế,thằng cnc chạy bằng mũi dao,chạy nhanh thế nào được,nhanh có mà gãy dao,ngược lại thằng laze có thể chạy ở tốc độ rất cao xem cái này đi,thằng cnc làm được không? https://www.youtube.com/watch?v=uZK5u8trG1A

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    11
    Được cám ơn 23 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi caothu Xem bài viết
    chú nói linh tinh gì thế,thằng cnc chạy bằng mũi dao,chạy nhanh thế nào được,nhanh có mà gãy dao,ngược lại thằng laze có thể chạy ở tốc độ rất cao xem cái này đi,thằng cnc làm được không? https://www.youtube.com/watch?v=uZK5u8trG1A
    Em không phủ nhận ưu điểm của laser. Nhưng em đang nói về hiệu quả làm kinh tế mà ở đây là làm dịch vụ. Nếu chủ thớt mua 2 em laser xong rồi khách qua đặt cắt chữ alu thì từ chối à. hay cắt hoa văn vách picomat cũng từ chối luôn à (laser có thể cắt dc picomat đấy nhưng cạnh đen thui, thậm chí còn loang lỗ cả phần mặt tấm. Cho nên theo em đã làm dịch vụ và đủ tiền sắm 2 con máy thì quất 1 con laser và 1 con cnc

Các Chủ đề tương tự

1. Máy ảnh và kinh nghiệm chụp ảnh
    Bởi MINHAT trong diễn đàn Góc nhiếp ảnh
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 10-12-2018, 01:38:15 PM