1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Xin các bác giúp đỡ !!

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    4
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Xin các bác giúp đỡ !!

E mới học việc. E dùng máy cnc 1325 cắt gỗ công nghiệp để đóng tủ mà khi cắt xong tấm thì thừa 2 3mm tấm thì hụt 3 4mm các bác bt lỗi gì giúp đỡ e với ạ ! E xin cảm ơn !!

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    13
    Được cám ơn 11 lần
           ở 10 bài viết
    Kêu nhà cung cấp máy trợ giúp.
    Không thì trước tiên bác phải xem xét lại tất cả từ đấu nối đến thiết lập.
    Nếu cần giúp thì bác phải đưa đầy đủ thông tin đã làm ntn và kết quả thì các cụ nhà ta mới bắt bệnh, kê đơn điều trị được. Không thì chỉ bói mù thoai-->không đạt được kết quả --> nản.
    Nhiều ca đại loại như vậy lắm roài. Haha!

Kem hảo hạng solero's Avatar
    Cám ơn
    733
    Được cám ơn 1,175 lần
           ở 649 bài viết
    Tấm thừa tấm thiếu thì là do xuất file chọn đường dao bị sai rồi. Tấm nào cũng thừa (hoặc thiếu) là do cấu hình máy bị sai lệch chút.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 6 lần
           ở 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi solero Xem bài viết
    Tấm thừa tấm thiếu thì là do xuất file chọn đường dao bị sai rồi. Tấm nào cũng thừa (hoặc thiếu) là do cấu hình máy bị sai lệch chút.
    Hình như bác nói ngược thì phải. Tấm (cạnh) nào cũng dư (thiếu) thì mới do offset dao sai. Còn cắt cùng kích thước mà lúc dư lúc thiếu thì do máy có vấn đề. Dây nhợ, motor kéo,... kính thưa cá bệnh. Bác chủ vào nói rõ hơn đi. Để e về nhà mài dao rồi ra chém tiếp
    Zalo: 090.3 tám 3.05 bảy 9

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    4
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CNCP Xem bài viết
    Hình như bác nói ngược thì phải. Tấm (cạnh) nào cũng dư (thiếu) thì mới do offset dao sai. Còn cắt cùng kích thước mà lúc dư lúc thiếu thì do máy có vấn đề. Dây nhợ, motor kéo,... kính thưa cá bệnh. Bác chủ vào nói rõ hơn đi. Để e về nhà mài dao rồi ra chém tiếp
    Dạ e dùng sketup dựng hình lấy kích thước sau đó dùng corel x2 vẽ hình rồi export file ra rồi chuyển sang artcam để tạo file cắt các thông số e làm giống trên youtube dạy nhưng lúc cắt xong đem đi ghép thành tủ thì lại bị hụt với thừa như vậy

Thợ bậc 5 thucncvt's Avatar
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 116 lần
           ở 64 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi coolluv Xem bài viết
    Dạ e dùng sketup dựng hình lấy kích thước sau đó dùng corel x2 vẽ hình rồi export file ra rồi chuyển sang artcam để tạo file cắt các thông số e làm giống trên youtube dạy nhưng lúc cắt xong đem đi ghép thành tủ thì lại bị hụt với thừa như vậy
    trong các phần mềm lập trinh , Artcam cũng vậy khi thiết lầm đường dao nó có 3 chế độ ,1 cắt bên trái ,2 là bên phải, đường vecter ,nghĩa là dao sẽ nhảy ra ngoài đường dó bằng nửa đường kính dao ,nếu chọn sai chế độ này sẽ hụt ,gấp đôi đương kinh dao, 3 chế độ cắt đường tâm vecter ,là tâm dao trùng đương vecter chọn chế độ này ,sẽ hụt bằng đường kính dao
    Lần sửa cuối bởi thucncvt, ngày 16-07-2018 lúc 09:46:56 AM.
    LK, HD lắp ráp máy Laser www.laservnn.com/ www.thucnclaser.com 0909112460

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    4
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thucncvt Xem bài viết
    trong các phần mềm lập trinh , Artcam cũng vậy khi thiết lầm đường dao nó có 3 chế độ ,1 cắt bên trái ,2 là bên phải, đường vecter ,nghĩa là dao sẽ nhảy ra ngoài đường dó bằng nửa đường kính dao ,nếu chọn sai chế độ này sẽ hụt ,gấp đôi đương kinh dao, 3 chế độ cắt đường tâm vecter ,là tâm dao trùng đương vecter chọn chế độ này ,sẽ hụt bằng đường kính dao
    E thấy trong artcam nó chỉ có 2 chế độ là cắt inside và outside khi cắt e vẫn hay chọn outside.
    Ảnh thu nhỏ đính kèm Ảnh thu nhỏ đính kèm image.jpg‎  

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    313
    Được cám ơn 37 lần
           ở 32 bài viết
    vài mm. là nhiều khi máy không vuông góc rồi bác, vì khi một cái hông tủ vd 2200-600 chảng hạn, nếu góc không vuông, mà cái hông bên kia bác cắt trong một tấm khác bác xoay trong file khi cắt lại là lần cắt khác thì sai số lơn hon nữa luác ghép tủ lại thì đầu thừa , duôi thẹo. bác cứa lấy thước vuông của thợ kiểm tra các góc vuông của miếng ván , nếu em đoán mò mà ra bệnh thì thưởng em 1 like, còn không đừng ném đá nhé , chúc bác thành công

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    4
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Trích dẫn Gửi bởi cuong Xem bài viết
    vài mm. là nhiều khi máy không vuông góc rồi bác, vì khi một cái hông tủ vd 2200-600 chảng hạn, nếu góc không vuông, mà cái hông bên kia bác cắt trong một tấm khác bác xoay trong file khi cắt lại là lần cắt khác thì sai số lơn hon nữa luác ghép tủ lại thì đầu thừa , duôi thẹo. bác cứa lấy thước vuông của thợ kiểm tra các góc vuông của miếng ván , nếu em đoán mò mà ra bệnh thì thưởng em 1 like, còn không đừng ném đá nhé , chúc bác thành công
    Cảm ơn bác e sẽ kiểm tra lại

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp đỡ Key bản quyền bob MK1 các bác ui
    Bởi khangscc trong diễn đàn Break Out Board, Controller
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 24-08-2020, 06:41:28 PM
  2. Nhờ các bác giúp đỡ
    Bởi tranphong248 trong diễn đàn Thắc mắc
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 06-11-2015, 02:09:25 PM
  3. Mong các bác giúp đỡ?
    Bởi Herobosss trong diễn đàn Máy cắt Plasma, Oxy-Gas CNC