1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Xin giúp vấn đề vẽ file vector như nào để khắc được

Học việc Mây's Avatar
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Xin giúp vấn đề vẽ file vector như nào để khắc được

Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	egdfh.png 
Views:	0 
Size:	705.0 KB 
ID:	61308
    Kính chào các cụ!!!
    E mới nhập môn khắc cnc laser. Mới sắm được con máy 4060 ngày hôm qua. Vấn đề là e vẽ một file con dấu như trong ảnh bằng corel mà chả hiểu sao lúc khắc ra thì nó lại không khắc được những chi tiết bên trong mà chỉ nổi đúng một hình tròn bao quanh bên ngoài.
    Máy em mua bên trung quốc, không có ai hướng dẫn nên phải tự mày mò lắp ráp và sử dụng. Nhưng hôm qua khắc thử thì mới nhận ra mình vẫn chả biết cái mọe gì về nguyên lí hoạt động của nó cả. Xin các cao nhân chỉ giúp. Hu hu...
    Ảnh thu nhỏ đính kèm Ảnh thu nhỏ đính kèm aN.jpg‎  

lien hoa.png‎  

Thợ bậc 7 CBNN's Avatar
    Cám ơn
    434
    Được cám ơn 358 lần
           ở 189 bài viết
    Đồ theo hình thôi bác , mà khi đồ thì vector luôn kín nhé !
    khi set chạy dao , cần đục chi tiết nào thì chọn vector đó . Bác nên tham khảo mấy clip hướng dẫn sử dụng artcam hay aspire hoac jdpaitn .... để biết cách suất dao cho file .
    ------------
    Thịnh CBNN 0937 237 bốn ba tám .

3. Thành viên đã cám ơn CBNN cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    29
    Được cám ơn 160 lần
           ở 124 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CBNN Xem bài viết
    Đồ theo hình thôi bác , mà khi đồ thì vector luôn kín nhé !
    khi set chạy dao , cần đục chi tiết nào thì chọn vector đó . Bác nên tham khảo mấy clip hướng dẫn sử dụng artcam hay aspire hoac jdpaitn .... để biết cách suất dao cho file .
    chủ thớt khắc laser mà, làm gì có dao đâu

@ chủ thớt, cứ impỏt thẳng cái hình đó vô cỏel rồi khắc thôi chứ việc vì phải vẽ, nó nhận hình bitmap mà, hình càng chất lượng thì khắc càng ổn, hoặc import hình xong nhấn chuột phải chọn trace bitmap để chuyển nó thành vector mà xài

5. Thành viên đã cám ơn nnk cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7 CBNN's Avatar
    Cám ơn
    434
    Được cám ơn 358 lần
           ở 189 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nnk Xem bài viết
    chủ thớt khắc laser mà, làm gì có dao đâu

@ chủ thớt, cứ impỏt thẳng cái hình đó vô cỏel rồi khắc thôi chứ việc vì phải vẽ, nó nhận hình bitmap mà, hình càng chất lượng thì khắc càng ổn, hoặc import hình xong nhấn chuột phải chọn trace bitmap để chuyển nó thành vector mà xài
    oh sorry ! mới ngủ dậy mắt mũi lèm nhèm đọc thiếu !
    ------------
    Thịnh CBNN 0937 237 bốn ba tám .

Học việc Mây's Avatar
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    @ chủ thớt, cứ impỏt thẳng cái hình đó vô cỏel rồi khắc thôi chứ việc vì phải vẽ, nó nhận hình bitmap mà, hình càng chất lượng thì khắc càng ổn, hoặc import hình xong nhấn chuột phải chọn trace bitmap để chuyển nó thành vector mà xài[/QUOTE]
    Cảm ơn cụ. E đã khắc phục được rồi. Nhưng e muốn hỏi thêm là nhiệt độ nước của e vì sao nó cứ nóng, Cứ bật máy là trên 32*C mặc dù đã thay nước nhiều lần. Với lại làm thế nào để khắc chính xác được ạ. Vì e cần khắc lên một vật bề mặt rất nhỏ, diện tích chỉ 2cm thôi ạ

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    29
    Được cám ơn 160 lần
           ở 124 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Mây Xem bài viết
    Cảm ơn cụ. E đã khắc phục được rồi. Nhưng e muốn hỏi thêm là nhiệt độ nước của e vì sao nó cứ nóng, Cứ bật máy là trên 32*C mặc dù đã thay nước nhiều lần. Với lại làm thế nào để khắc chính xác được ạ. Vì e cần khắc lên một vật bề mặt rất nhỏ, diện tích chỉ 2cm thôi ạ[/QUOTE]

niệt độ đó báo láo thôi, muốn chính xác thì tháo đồng hồ ra rồi cho cảm biến nhiệt của đồng hồ vô thùng nước mà đo
    còn muốn khắc chính xác thì làm cử, dơn giản nhất là đặt tờ giấy lên bàn máy, khắc lên tờ giấy để lấy vị trí đặt vật thật vô mà khắc

9. Thành viên đã cám ơn nnk cho bài viết hữu ích này:

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 28-07-2017, 08:44:05 PM
  2. Chọn mua máy cắt plasma cnc như thế nào để mua được sản phẩm chất lượng?
    Bởi nvcnc1 trong diễn đàn Máy cắt Plasma, Oxy-Gas CNC
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-11-2016, 10:32:28 AM
  3. Hơn 3500 file Vector Vách Ngăn, Cửa ,Khắc CNC 2D
    Bởi dmhoangy trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 23-10-2015, 12:10:40 AM
  4. chuyền file vector cdr qua Artcam để chỉnh sửa chạy vách ngăn
    Bởi Hoang Phuong trong diễn đàn Phần mềm ART
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-09-2015, 09:30:27 PM

Tag của Chủ đề này