1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Cẩn thận với các nhà mạng Việt Nam (Mobi, Vina, Viettel)

Thợ bậc 6
    Đang ở
    TP.TDM-Bình Dương
    Cám ơn
    69
    Được cám ơn 88 lần
           ở 65 bài viết

Cẩn thận với các nhà mạng Việt Nam (Mobi, Vina, Viettel)

Chào cả nhà

Hôm nay gặp chuyện rất bực mình liên quan đến các nhà mạng của VN, dường như có 1 sự cố ý móc túi khác hàng và số tiền này ko hề nhỏ sau đây là câu chuyện của mình

- Cách đây hơn 1 tháng, T7 thợ xây về hết nên phải qua làm thạch sanh gác miếu, mà mình thì mê bóng đá nên xin vợ 20K nạp gói D10 để xem NHA vì TK không còn xu nào, vừa nạp tiền vào tài khoản và đăng kí gói D10 thì mất ngay 13K quá bất thường gọi điện thoại hỏi tổng đài tại sao có chuyện kì lạ vậy, nó mới khai ra a đăng kí gói DV xem bóng đá nào đấy từ nhiều năm trước và gói cước là 3000d/Ngày, hỏi nó đăng kí bao lâu rồi nó nói hơn 3 năm -> tính ra mình tốn hết 3000 x 365 x 3 = 3285000 vnd mà nào có sử dụng. Mình chất vấn làm thế nào để biết mình đang sử dụng các dịch vụ trên trời rới xuống đó, nó nó soạn cú pháp KT gửi 994 cho mobifone

- Từ đó trở đi khoảng tầm 1 tuần là mình kiểm tra lại thuê bao của mình, nhưng 2 tuần nay bận rộn quá không kiểm tra, nhưng tài khoản thì mất nhiều tiền, sáng nay kiểm tra lai thấy đã đăng kí gói TVSHOW gì đó 5K/ngày, 13 ngày hết 65K VND, điên máu chất vấn và yêu cầu nó cho biết chính xác mình đã đăng kí bằng cách nào vì kiểm tra history chưa bao giờ đăng kí cái gói lạ như thế, nó hứa sẽ trả lời trong 72hrs

- Sáng nay hướng dẫn a em trong cty kiểm tra DT thì hầu như ai cũng bị nên thiết nghĩ cần chia sẻ với mọi người, nếu thấy hữu ích thì bấm thank còn không thì bỏ qua nhé

1. Nếu bạn xài mobifone : Soạn KT gửi 994 để xem mình đăng kí DV nào mà ko có chủ đich rồi tìm cách hủy
    2. Nếu bạn xài vinaphone : Soạn TK gửi 123 để xem mình đăng kí DV nào mà ko có chủ đich rồi tìm cách hủy
    3. Nếu bạn xài viettel : Soạn TC gửi 1228 để xem mình đăng kí DV nào mà ko có chủ đich rồi tìm cách hủy
    4. Nên làm thường xuyên để tránh mất tiền oan

Thanks
    Lần sửa cuối bởi ghoang, ngày 26-05-2017 lúc 11:11:49 AM.
    SDT: 078.423.4424.
    Email: giangxuanhoang@gmail.com.

2. Có 7 thành viên đã cám ơn ghoang cho bài viết hữu ích này:

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Ui, bọn Mobifone mắc dịch lắm bác ợ.

Em có 1 số Mobifone, một ngày đẹp trời trở đi tự nhiên tháng nào nó cũng tính cước em 700K mặc dù em rất ít dùng để gọi (chỉ dành cho người trong gia đình gọi). Điên máu yêu cầu xem chi tiết cước thì nó liệt kê một đống dịch vụ em ko hề đăng ký.
    Bên VietnamMobile lại có trò khác: flash advertisement, cứ 1 phút điện thoại của em đang trong chế độ chờ tự nhiên bật lên hiển thị tin nhắn quảng cáo, cứ ding ding suốt điên hết cả đầu, điện thoại thì ko xài cũng hết pin. Cái dịch vụ đó được nhà mạng "cung cấp miễn phí", "ép buộc sử dụng" & "phải xin hủy mới được".

Bác cứ google "nhà mạng tự động đăng ký dịch vụ cho người dùng"
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 26-05-2017 lúc 11:27:19 AM.

4. Có 2 thành viên đã cám ơn Gamo cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Đang ở
    TP.TDM-Bình Dương
    Cám ơn
    69
    Được cám ơn 88 lần
           ở 65 bài viết
    Sáng nay nhà mạng(số 9090) gọi điện lại nó sẽ trả lại em 65K trong ngày hôm nay, họ giải thích là do hệ thống của họ bị lỗi nên tự đăng kí cho em, thực hư thế nào em chịu, em có yêu cầu họ là bất cứ DV giá trị gia tăng nào khi trừ tiền nên thông báo cho khách hàng biết để hạn chế rủi ro cho khác hàng tường tự như các gói 3G như D10 hay MIU nhưng thấy tay này trả lời lòng vòng nên em chào tạm biệt cho đỡ mất thời gian cty
    Lần sửa cuối bởi ghoang, ngày 26-05-2017 lúc 11:35:30 AM.
    SDT: 078.423.4424.
    Email: giangxuanhoang@gmail.com.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 23-11-2014, 12:43:11 PM
  2. Cẩn thận chuyển phát Tín Thành
    Bởi phuongmd trong diễn đàn Câu chuyện cảnh giác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-01-2014, 08:26:36 PM
  3. Thông báo về việc liên kết với mạng xã hội Facebook.com
    Bởi CNC PRO trong diễn đàn Nội quy & Thông báo
    Trả lời: 0