1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Áp lực với chuyên ngành.

Hybrid View

Previous Post Previous Post   Next Post Next Post
    Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Áp lực với chuyên ngành.

Dear anh chị trong Meslab. Em là sinh viên mới ra trường và làm việc được 8 tháng rồi ạ. Trước khi ra trường em rất thích thiết kế và đã ứng tuyển vào vị trí kỹ sư thiết kế tại một công ty ở Hà Nội. Mới đầu em làm việc khá hiệu quả và hứng khởi. Nhưng ở thời điểm hiện tại em cảm thấy rất áp lực với công việc, cảm thấy bất tài và vô dụng khi mà đến giờ em vẫn chưa thiết kế được một cái máy ra hồn. Sếp thì mắng lên mắng xuống vì công việc không hoàn thành. Ý tưởng thiết kế thì bản thân em cảm thấy còn rất tù tội nhưng không biết làm thế nào để khá hơn. Những kỹ năng và ý tưởng của em tiến bộ rất chậm.Tinh thần thì down trầm trọng trong 2 tháng vừa qua. Em bị stress rất nặng. Không biết nên tiếp tục với mảng này nữa hay không. Và nếu tiếp tục thì em nên cải thiện những kỹ năng gì ạ. Em mong anh chị cho em xin lời khuyên ạ. Em thật sự rất muốn theo đuổi mảng này.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    99
    Được cám ơn 139 lần
           ở 66 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi sydat95 Xem bài viết
    Dear anh chị trong Meslab. Em là sinh viên mới ra trường và làm việc được 8 tháng rồi ạ. Trước khi ra trường em rất thích thiết kế và đã ứng tuyển vào vị trí kỹ sư thiết kế tại một công ty ở Hà Nội. Mới đầu em làm việc khá hiệu quả và hứng khởi. Nhưng ở thời điểm hiện tại em cảm thấy rất áp lực với công việc, cảm thấy bất tài và vô dụng khi mà đến giờ em vẫn chưa thiết kế được một cái máy ra hồn. Sếp thì mắng lên mắng xuống vì công việc không hoàn thành. Ý tưởng thiết kế thì bản thân em cảm thấy còn rất tù tội nhưng không biết làm thế nào để khá hơn. Những kỹ năng và ý tưởng của em tiến bộ rất chậm.Tinh thần thì down trầm trọng trong 2 tháng vừa qua. Em bị stress rất nặng. Không biết nên tiếp tục với mảng này nữa hay không. Và nếu tiếp tục thì em nên cải thiện những kỹ năng gì ạ. Em mong anh chị cho em xin lời khuyên ạ. Em thật sự rất muốn theo đuổi mảng này.
    Nếu nội dung này của bạn thì mình khuyên bạn cần cải thiện kỹ năng post bài, post ở đâu thì viết ở đấy, không nên lôi từ 4R này sang 4R khác. Còn bạn mới ra trường thì từ từ học hỏi, không ăn sổi được ngay đâu, tránh stress. Tham khảo các thiết kế trong diễn đàn, tự hỏi xem sao họ thiết kế như thế, có ưu nhược điểm gì, rồi tự tìm câu trả lời, không trả lời được thì lên đây hỏi tiếp.
    Lần sửa cuối bởi Fusionvie, ngày 17-04-2019 lúc 03:24:42 PM.

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    người em cần hỏi đầu tiên là ông sếp hay la em ấy. Ông ấy sẽ nhìn thấy em rõ nhất và cho em lời khuyên đúng đắn. Nếu em thiếu kiến thức, em có thể bổ sung, nhưng nếu em không có sờ trường, thì nên tìm hướng đi khác, đừng húc đầu vào đá rồi khi nhận ra đã quá muộn

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    19
    Được cám ơn 71 lần
           ở 62 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ktshung Xem bài viết
    người em cần hỏi đầu tiên là ông sếp hay la em ấy. Ông ấy sẽ nhìn thấy em rõ nhất và cho em lời khuyên đúng đắn. Nếu em thiếu kiến thức, em có thể bổ sung, nhưng nếu em không có sờ trường, thì nên tìm hướng đi khác, đừng húc đầu vào đá rồi khi nhận ra đã quá muộn
    ông sếp đi thuê nhân viên là để nghĩ cho ông ấy chứ đâu phải là để đi khuyên bảo nhân viên đâu bác, đi làm áp lực là chuyện bình thường mà, có áp lực mới vuơn lên được
    Lần sửa cuối bởi dungtb, ngày 17-04-2019 lúc 04:28:12 PM.
    - Website : https://cnc3ds.com

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dungtb Xem bài viết
    ông sếp đi thuê nhân viên là để nghĩ cho ông ấy chứ đâu phải là để đi khuyên bảo nhân viên đâu bác, đi làm áp lực là chuyện bình thường mà, có áp lực mới vuơn lên được
    Sếp ở đây không phải ông chủ bác, đó là người quản lý cấp trên, đi trước, có kinh nghiệm và biết nhìn năng lực người đi sau. Mình đã từng ở vai trò này nên mình có cách tư vấn theo góc nhìn của mình bác ạ

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    19
    Được cám ơn 71 lần
           ở 62 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ktshung Xem bài viết
    Sếp ở đây không phải ông chủ bác, đó là người quản lý cấp trên, đi trước, có kinh nghiệm và biết nhìn năng lực người đi sau. Mình đã từng ở vai trò này nên mình có cách tư vấn theo góc nhìn của mình bác ạ
    Đời không như là mơ bác ạ, người sếp như vậy ít lắm. Nếu vượt qua được giai đoạn này, có thể bạn đó sẽ phải cảm ơn cái người tạo ra áp lực đó
    Lần sửa cuối bởi dungtb, ngày 17-04-2019 lúc 07:09:43 PM.
    - Website : https://cnc3ds.com

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Nội cái việc viết bài trên diễn đàn này với diễn đàn khác, copy & paste mà không biết đến nội dung thế nào. Thì phần nào hiểu được, tại sao hay bị mắng, làm gì cũng sai.

Và việc này cũng chẵng của riêng ai, và rất rất nhiều người như thế nên cũng không có gì là chán nãn cả. Cái quan trọng nhất, là phải hiểu & chấp nhận mình sai cái gì, làm đúng lại như thế nào. Và mình có cố gắng để sửa sai hay không?
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

8. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Đang ở
    HCM
    Cám ơn
    88
    Được cám ơn 184 lần
           ở 145 bài viết
    Sếp đang luyện cho bác tinh thần kiên trì và nhẫn nại đấy ạ. Đi làm thằng nào lỳ thằng đó sống dai. Bác làm bên thiết kế còn thở được chứ mà vào môi trường sản xuất nhà máy thì ngày nào cũng là 1 trân chiến
    HCM , 0945 ba nhăm 3577
    Đ/Chỉ, STK: SMS để biết thêm chi tiết. Tks

Các Chủ đề tương tự

1. giao lưu, giới thiệu thành viên mới toách - không chuyên ngành
    Bởi Ống nối máy cnc co giãn trong diễn đàn Chuyện bên lề
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-12-2018, 10:28:07 AM
  2. Nhờ mọi người dịch hộ tiếng Anh chuyên ngành
    Bởi DuyToan trong diễn đàn Máy tiện CNC
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-11-2018, 01:51:11 PM
  3. Dịch từ Tiếng Anh chuyên ngành