1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Hỏi về máy tiện gỗ cnc dùng điều khiển richauto

Học việc
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 1 lần ở 1 bài viết

Hỏi về máy tiện gỗ cnc dùng điều khiển richauto

DO BÀI TRƯỚC E HỎI RỒI CÓ BÁC #motogia TRẢ LỜI NHƯNG MÀ KHÔNG HIỂU SAO EM KHÔNG TRẢ LỜI ĐC. NÊN ĐÀNH VIẾT BÀI MỚI RÕ RÀNG HƠN ĐỂ CÁC BÁC TRONG NÀY CÓ AI BIẾT NGUYÊN NHÂN VÀ CÁCH KHẮC PHỤC GIÚP EM Ạ. do ngôn ngữ của e mới vào nghề nên có những câu e không nói đc chuyên môn mong các bác thông cảm ạ

bây giờ e giải thích khó quá. Nghĩa là máy của e đang chạy bình thường. Nhưng mà từ hôm kia đến giờ nó bị như này ạ
    Ví dụ e để phần tiện là 63p . E set con đầu tiên để chạy thử thì ok. Nhưng con thứ 2 thì nó tự tụt xuống còn là 62,5. Rồi con thứ 3 tụt xuốg còn 62. Con thứ 4 tụt xuống còn 61,5 cứ thế tụt dần dần đến con thứ 6-7-8 thì e chưa dám thử. E lại phải set lại.
    Thứ 2 là chạy 2 con ( máy e 2 mũi. Những con bị như trên là e đang thử 1 mũi . Và tất cả e đều chạy 2 lượt)
    Khi chạy 2 con thì cứ đến 2 lượt thứ 2 gần về điểm sét. Thì nó lại tụt hẳn 3-4p k tiện nữa. Và e để ý nếu cứ để thế chạy tiếp thì nó vẫn ở cái mốc dừng lại. ( và đoạn tiện đấy vẫn đủ 63p bác nhé. Chỉ là nó sẽ ăn vào phần chân vuông thôi.) chứ k phải là nó tự dụt phần tiện. Thế nên e mới vào nghề. E cũng k biết giải thích sao cho các bác hiểu. Bác biết chỉ giáo dùm e với ạ. E đã xịt sạch sẽ lâu dầu, cài lại thông số. Vẫn bị vậy.
    Và khi e chạy 1 lượt thì chỉ chạy đc một đoạn rồi nó khững lại. K chạy nữa. E có chụp lại hình ảnh đây ạ. Mong bác chỉ giáo
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	z1353398313140_ed6349119ca6cb1282a01522edc4ceba.jpg 
Views:	1 
Size:	274.7 KB 
ID:	72486

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Máy chạy step thì mất bước thôi.

Học việc
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 1 lần ở 1 bài viết

Mong các bác giúp đỡ

Trích dẫn Gửi bởi suu_tam Xem bài viết
    Máy chạy step thì mất bước thôi.
    vậy bây giờ phải làm sao đểkhắc phục đc vậy bác ơi

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    100
    Được cám ơn 48 lần
           ở 39 bài viết
    Bác chịu khó kiểm tra lại và chụp thêm mấy cái hình, bộ truyền động, thanh răng, vit me, động cơ, tủ điện. post vô đây anh em hiểu rõ hơn.
    Kiểm tra theo ý kiến bác Suu_tam, rùi phản hồi lại, vì bác ấy cũng lão làng nghề gỗ rùi.
    Cũng nên kiểm tra trục Y theo phương 63p của bác đó, xem họ lắp thanh răng hay vitme. nếu là thanh răng xem nó có bị long như răng cụ già không??? chứ nhìn hình thì thấy như ý của bác Suu_tam rồi.

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    bác chụp cho mọi người xem cái mô tơ kéo cái dàn tiện theo phương bị thu ngắn ấy

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    112
    Được cám ơn 100 lần
           ở 81 bài viết
    bác chủ post chi tiết chút, như bác motogia nói để ae phán bệnh và giúp bác hướng xử lý.
    Khôi - 0983.không 6 8 không 11

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi motogia Xem bài viết
    Bác chịu khó kiểm tra lại và chụp thêm mấy cái hình, bộ truyền động, thanh răng, vit me, động cơ, tủ điện. post vô đây anh em hiểu rõ hơn.
    Máy tàu thì máy rẻ là chạy thanh răng trục ngang động cơ step thường hết, còn máy đắt hơn thì vitme và động cơ step lớn hơn.
    Nói tóm lại là mấy bọn tầu bựa thật. Lắp cho khách hàng mấy bộ hybird cũng chỉ chênh thêm có khoảng dăm triệu mà không lắp cho khách.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    100
    Được cám ơn 48 lần
           ở 39 bài viết
    Vâng bác, người mua thì nhầm chứ người bán thì ít nhầm, khái niệm ngon bổ rẻ chỉ là chiêu bài quảng cáo mà thôi. nói chung lại đồ tàu có cái chuẩn cũng có cái không chuẩn, em chỉ sợ và biết đâu đấy dân buôn nhập máy vậy bán để có tính cạnh tranh giá vì chỉ tội người đầu tư cứ tính theo kiểu giá/1 cái máy. thế nên có câu chuyện bác ktshung có chia sẻ cái bài về chuyện có những tên amatơ báo giá bèo nhưng đến khi hỏi rõ về cấu hình máy thì như gà mắc tóc.
    Còn về phần bác chủ, chờ thông tin thêm bác ấy phản hồi xem, đúng trúng phóc như nguyên nhân bác suu_tam nói, thì chắc giờ này bác ấy đã khắc phục được rồi.

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về dao tiện gỗ CNC
    Bởi dungvu.129 trong diễn đàn Máy tiện CNC
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 09-02-2019, 10:45:37 AM
  2. Hỏi về điều khiển tốc độ mô tơ
    Bởi Thangnd trong diễn đàn Driver Step motor
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 03-08-2018, 05:37:50 PM
  3. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 02-02-2018, 02:33:50 PM
  4. Dùng SMC6490 của Leadshine để điều khiển máy CNC khắc gỗ