Không biết các Bác nghĩ thế nào, nhưng các Bác nên xem tại sao Tàu làm những chiếc máy chỉ 20x30 mà vẫn bán ầm ầm, trong khi ta làm cứ tư vấn phải to phải khỏe, ai chả biết như thế làm tốt. nhưng với một số khách hàng thì lại không hợp nhu cầu. Vd: khách hàng cần 1 chiếc máy nhỏ, rẻ như của Tàu, không phải để kinh doanh đon thuần mà là để tham khảo thị trường, nhu cầu của thị trường nơi họ định kinh doanh thế nào, lượng đơn hàng bao nhiêu có phù hợp để đầu tư không? . nếu nhu cầu ko nhiều hoặc chưa có nhu cầu thì rút lại chờ thời cho đỡ tổn thất, chứ làm 1 em cả trăm triệu về cà tháng chạy được vài thứ rồi đắp chiếu thì có mà chết, Ngược lại nếu nhu cầu nhiều có nhiều đon hàng thì việc vay mượn thậm chí cắm nhà, đất sắm con 100-200 triệu cũng không phải gì ghê gớm.
trường hợp như thằng bạn mình các đây 2 năm nó về quê mở tiệm, mua cái máy cắt decan giá 3tr ( bèo,cũ, lỗi thời, rùa thôi rồi ) thế mà về quê cả Làng kéo đến coi. nửa năm sau nó sắm 1 em khác gần 20tr, còn cụ kia chả biết về đâu. vấn đề ở dây không phải máy thế nào mà là máy đó làm ra tiền thế nào.
đôi lời nhắn nhủ cho các bác để tư vấn cho khách hàng