1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 19 của 19

Chủ đề: Lại lang thang chổ cũ gặp đồ độc !!!

Threaded View

Previous Post Previous Post   Next Post Next Post
    Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết

Lại lang thang chổ cũ gặp đồ độc !!!

Chổ cũ đó anh em.... em chi bộn tiền, chẳng biết bán buôn sao chứ chi ra hơn 20 củ à, chóng mặt quá, mà không mua nhịn không nổi. Mua rồi làm gì bây giờ , KHOE CHƠI cho chúng nó thèm hehehe.

Món 1 , có thể anh em nhà nghèo nào cũng thèm .
    Spindle chổi than AC 100V , thấy ghi 220W thôi, nhưng tua 16000rpm thì cũng mạnh như makita 3701N, nhưng được cái có đầu cắt riêng, xài collet phi 8mm, dùng tổng cộng 4 bạc đạn , 627, 6200, 6203 x2 cái , mua mua về thay vào cũng chóng mặt luôn, nhưng được cái làm xong thấy phê ghê.

Món 2 độc đáo cũng không kém, em có serie harmonic cho kim loại thì giờ cũng có serie kamo seiko cho gỗ, tỉ lệ 1:10 và 1:12, dùng mặt bích chứ không dùng cốt ra nên rất dễ DIY trục A, tỉ lệ truyền nhỏ và không độ rơ thì trục A cho đồ gỗ thì hết thuốc chữa.

Món 3, mơ ước lâu lâu rồi cái gì cũng có, em nó điền đầy bộ sưu tập. Set zero của Metrol ... hàng chuyên nghiệp cho máy chuyên nghiệp nhé.

EM nó cấu tạo là dạng công tắc thường đóng, khi tác động vào thì hở mạch, và khi dao đi lên đến điểm đóng mạch thì điểm đó xác định là điểm chuẩn ( điểm chuẩn cách điểm zero bao nhiêu là mình tính toán nhé ) nguyên tắc thì đơn giản thế, nhưng nó đặc biệt ở đây là tiếp điểm đóng của nó là ổn định, độ chính xác là micromet nhé !!!! chuyên nghiệp mà lị.

Hehehe chỗ cũ nhiều hàng ngon quá, mai lại đi mò tôm bắt ốc tiếp.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

2. Có 2 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Các Chủ đề tương tự

1. lang thang , lòng vòng lụm được đồ ngon !!!
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Đồ Mua
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 27-08-2015, 03:05:12 PM
  2. Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 06-11-2013, 08:32:14 PM