1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Thời đại 4.0, mọi việc đều cần đến phần mềm thì một CADer cần biết những gì?

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 5 lần
           ở 5 bài viết

Post Thời đại 4.0, mọi việc đều cần đến phần mềm thì một CADer cần biết những gì?

Thời đại 4.0, mọi việc đều cần đến phần mềm thì một CADer cần biết những gì?

Một CADer ngày nay có rất nhiều lựa chọn phần mềm để sử dụng cho công việc, và lĩnh vực của mình. Riêng mảng kiến trúc, xây dựng đã có rất nhiều phần mềm khá quen thuộc như: AutoCAD, Revit, PTC Creo, Lumion..v...

Với một số công ty vừa và nhỏ, việc 1 kỹ sư phải đảm nhận nhiều vai trò là rất bình thường, vì vậy đôi khi để dựng mô hình - làm cảnh quan, một số kỹ sư còn làm quen luôn cả các phần mềm hỗ trợ Modeling nhanh như Inventor, 3ds Max để thiết kế nội thất
    Bạn có thể xem các tính năng của các phần mềm phiên bản mới nhất tại đây: https://vietcad.com/tin-tuc-su-kien.html

Với các công ty quy mô lớn hơn, đôi khi bạn sẽ còn được yêu cầu thông thạo cả những phần mềm hỗ trợ kết xuất, để giúp cho dự án của mình trông hấp dẫn hơn khi trình bày với khách hàng như: V-Ray for Revit (một sản phẩm từ Chaos) - Với V-Ray education là một giá khá tốt mà sinh viên có thể tự mua để trải nghiệm, dùng thử. Bạn có thể dễ dàng tìm nhà cung cấp tại web chính thức của Chaos Group (Chaos)

Trên đây là những phần mềm phổ biến mà một CADER 4.0 nên biết, và chúng ta vẫn còn đó CAM/ CAE cũng là những phần mềm hỗ trợ nên biết sơ qua

2. Thành viên đã cám ơn VietCAD Co. cho bài viết hữu ích này:

Các Chủ đề tương tự

1. Những điều anh em cơ khí phải biết khi sử dụng mỏ cắt Plasma CNC
    Bởi Máy cắt CNC trong diễn đàn Máy cắt Plasma, Oxy-Gas CNC
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-06-2019, 12:00:18 PM
  2. Những điều cần phải biết khi sử dụng mỏ cắt Plasma CNC!!!
    Bởi Máy cắt CNC trong diễn đàn Các loại máy CNC khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-05-2019, 12:12:52 PM
  3. Công ty Cổ Phần Biến Áp Xuyến Việt Nam
    Bởi pcbtechvn trong diễn đàn Sản phẩm Việt - doanh nghiệp tự giới thiệu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-12-2017, 01:32:15 PM
  4. Không biết có phải em vội vàng quá ko?
    Bởi tinhphong trong diễn đàn Câu chuyện cảnh giác
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-06-2017, 05:27:50 PM
  5. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 02-06-2014, 02:58:26 PM

Tag của Chủ đề này