1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: DIY spindle ---- dành cho anh em đam mê.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết

DIY spindle ---- dành cho anh em đam mê.

Spindle thì đầy đường , chỉ cần muốn là có miễn là có tiền , nhưng tìm 1 em cho phay kim loại thì sao ??? chắc là quá khó , khó vì nó không nhỏ nhắn xinh xắn cho anh em mình nhờ.

------ Nay sưu tầm đủ bộ để dành cho máy kim loại , nhưng tình hình thì em có nhiều hàng độc quá rồi, DIY nó lên và cũng vứt vào xó , thôi thì đem lên bán hết. Ai ham hố hú em.

- Đầu khoan japan , dùng bạc 7xxx nha , chưa mở chẳng biết xxx là bao nhiêu.... tiêu chuẩn côn JT6

- Đuôi then hoa , có ốc lock bạc

- Tháp cái JT6-ER16 TQ mua của cha Cu Bé Tí , trời thương kiểm tra bằng đồng hồ so chỗ miệng côn, kim em nó đứng im không lay động.

- Động cơ dẫn động.... hàng dữ , nho nhỏ nhưng công suất không nhỏ chút nào

****so sánh với bút bi , cao chưa tới viết , đường kính tầm 100 hơn xíu.

**** Miệng động cơ có ren trong, ren ngoài và cái ngàm nữa dể Diy khớp nối nhé.

**** Công suất khủng 2700W ( TQ em không tin nhưng japan thì em tin ) , chạy điện 3pha 200V , ở 400 hz đạt 8000rpm, ở tốc độ này chơi sắt phê lắm à , nhôm thì khỏi nói. Hàng Toshiba đời cổ nên siêu bền nhé.

---- Khi ráp lại nguyên con có cái khớp nối ở giữa nó tương tự vậy nè , dài chưa đến 400 các bác ạ , em nghĩ xong xuôi chưa đến 10kg đâu.

Hết phần quảng cáo đến phần thông báo hehehe

Em nó nếu ra đi nguyên trạng như vậy em xin 2.5tr bao ship cho các bác.

Nếu em nó ra đi hoàn chỉnh bao gồm tặng 1 collet ER16 , thay bạc đạn cho động cơ, ráp hoàn chỉnh nguyên con đem về là dùng thôi thì em xin 4tr bao ship luôn.

Nam 0908415648.

Cuối cùng em khuyên các bác tự trãi nghiệm thì vui hơn , thú hơn , không quá khó đâu , với lại em lười lắm.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ cả
    Cám ơn
    337
    Được cám ơn 539 lần
           ở 356 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    Spindle thì đầy đường , chỉ cần muốn là có miễn là có tiền , nhưng tìm 1 em cho phay kim loại thì sao ??? chắc là quá khó , khó vì nó không nhỏ nhắn xinh xắn cho anh em mình nhờ.

------ Nay sưu tầm đủ bộ để dành cho máy kim loại , nhưng tình hình thì em có nhiều hàng độc quá rồi, DIY nó lên và cũng vứt vào xó , thôi thì đem lên bán hết. Ai ham hố hú em.

- Đầu khoan japan , dùng bạc 7xxx nha , chưa mở chẳng biết xxx là bao nhiêu.... tiêu chuẩn côn JT6

- Đuôi then hoa , có ốc lock bạc

- Tháp cái JT6-ER16 TQ mua của cha Cu Bé Tí , trời thương kiểm tra bằng đồng hồ so chỗ miệng côn, kim em nó đứng im không lay động.

- Động cơ dẫn động.... hàng dữ , nho nhỏ nhưng công suất không nhỏ chút nào

****so sánh với bút bi , cao chưa tới viết , đường kính tầm 100 hơn xíu.

**** Miệng động cơ có ren trong, ren ngoài và cái ngàm nữa dể Diy khớp nối nhé.

**** Công suất khủng 2700W ( TQ em không tin nhưng japan thì em tin ) , chạy điện 3pha 200V , ở 400 hz đạt 8000rpm, ở tốc độ này chơi sắt phê lắm à , nhôm thì khỏi nói. Hàng Toshiba đời cổ nên siêu bền nhé.

---- Khi ráp lại nguyên con có cái khớp nối ở giữa nó tương tự vậy nè , dài chưa đến 400 các bác ạ , em nghĩ xong xuôi chưa đến 10kg đâu.

Hết phần quảng cáo đến phần thông báo hehehe

Em nó nếu ra đi nguyên trạng như vậy em xin 2.5tr bao ship cho các bác.

Nếu em nó ra đi hoàn chỉnh bao gồm tặng 1 collet ER16 , thay bạc đạn cho động cơ, ráp hoàn chỉnh nguyên con đem về là dùng thôi thì em xin 4tr bao ship luôn.

Nam 0908415648.

Cuối cùng em khuyên các bác tự trãi nghiệm thì vui hơn , thú hơn , không quá khó đâu , với lại em lười lắm.
    Mới gọi cho anh Nam mà anh nghỉ rồi thì phải . Em đặt 1 cục gạch to và nhờ anh diy cho em luôn nhé.

3. Thành viên đã cám ơn emptyhb cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Con motor của bác là máy mài cầm tay. Hàng Nhật chạy điện 3 pha 400Hz, một đảo nào của Nhật nó dùng nguồn này là điện lưới luôn.
    Em cũng có mấy con này. Trên cái đĩa gắn đá mài nó có cánh quạt giải nhiệt, và phải chạy đúng tốc độ 8000rpm nó mới giải nhiệt tốt. E đã chạy thử và bốc khói khi tháo đĩa ra.

5. Thành viên đã cám ơn Ga con cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Hehehe , em đã tính tới phương án đó rồi, xắm cho nó 1 cái quạt 24 V ,7000rpm giải nhiệt cho nó , chứ test chạy mạnh lắm nhưng nóng , phải gió thổi ào ào mới được. Cái quạt đó em thấy nó tương đương với cái cánh quạt tản nhiệt trên động cơ , cái quạt của USA , full nhôm luôn à nha.... bên Quận 8 có cả 1 xọt .... nhiều lắm á.

Cảm ơn bác Emptyhp , bác không đặt gạch thì em cũng cố gắng DIY mà , khoái mày mò làm đồ chơi lắm, hi vọng test chạy 1, 2 tiếng đạt yêu cầu mới dám đưa bác à.
    Nguyễn Hoàng Nam

Thợ cả
    Cám ơn
    337
    Được cám ơn 539 lần
           ở 356 bài viết
    Có gì sáng mai em trao đổi sau anh Nam nhé.

Thợ bậc 6 thuyên1982's Avatar
    Đang ở
    Bình Dương, Việt Nam
    Cám ơn
    110
    Được cám ơn 71 lần
           ở 65 bài viết
    gạch có bể thì em lấy nha bác.
    laser & plasma cnc http://cncbaokhang.com/ _ Tel: 0274 633 3737

9. Thành viên đã cám ơn thuyên1982 cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    ủa, chờ hôm trước đến giờ, e nhớ là cái này của e mà ..!!??

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    46
    Được cám ơn 128 lần
           ở 81 bài viết
    ủa bác nam gắn cái colet vào trục bằng cách nào mà nó không nhúc nhích đồng hồ so hay vậy . mình làm đủ kiểu mà nó nhay dưới 1% là mừng lắm rồi

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    em nói trời thương chứ em có nói mình có kỹ thuật cao siêu gì đâu. Đây là đầu côn Jt6 , ở phía đầu nó có M6 âm , nên em dùng ốc M6 siết đẩy collet chuck vào thôi à, do cái này japan nên đã chuẩn, còn collet chuck của TQ thì lổ côn đã được mài và gia công kĩ nên phối hợp lại nó chính xác , kim đứng yên chứ nó cũng nhích nhích nhưng nhỏ hơn 1% , nhưng chuẩn thì phải test bằng cán dao mới chính xác , chứ miệng côn chỉ là phía đầu thôi .
    Nguyễn Hoàng Nam

13. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Các Chủ đề tương tự

1. đam mê và chết??
    Bởi huanpt trong diễn đàn Chuyện bên lề
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 13-01-2015, 09:17:10 AM
  2. Spindle khủng dành cho đồ gỗ giá bèo !!!!
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 17-07-2014, 12:18:07 PM
  3. Có ai bán roto spindle hay là spindle cũ cháy hỏng ko?
    Bởi Đinh Chí Thành trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 15-06-2014, 09:58:09 AM
  4. Visme bi double nut NSK dành cho máy kim loại.
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 31-05-2014, 10:59:32 AM
  5. Motor step 2 pha vexta , dành cho anh em cơ bắp !!!
    Trả lời: 30
    Bài viết cuối: 09-12-2013, 03:34:46 PM