1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 48

Chủ đề: Ít đồ sale off mùa noel !

Thợ bậc 7 vietnamcnc's Avatar
    Cám ơn
    219
    Được cám ơn 550 lần
           ở 300 bài viết
    Chúc mừng gian hàng Namcnc quả là danh tiếng hàng tốt và đắt hàng!

Mình cũng có sưu tầm gần chục cái hộp harmonic JP nhãn hiệu như hàng của Nam để dành làm trục A!

Hàng JP chất lượng cao!

Tình hình rất là tình hình, harmonic ngày càng hiếm!

@Phưong786: nếu có thể thuê gia công chính xác ở DN được thì anh mua vit me của Nam, không thì anh đặt Nam nguyên bộ trục Z cho ngon bổ rẻ. Còn phương án nữa là tháo bộ Z ra đi du lịch vài ngày, gửi vào SG cho Nam nâng cấp, còn anh thì chu du thiên hạ, vào SG chơi càng tốt!

2. Thành viên đã cám ơn vietnamcnc cho bài viết hữu ích này:

Thợ phụ bậc 2
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    25
    Được cám ơn 12 lần
           ở 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vietnamcnc Xem bài viết
    @Phưong786: nếu có thể thuê gia công chính xác ở DN được thì anh mua vit me của Nam, không thì anh đặt Nam nguyên bộ trục Z cho ngon bổ rẻ. Còn phương án nữa là tháo bộ Z ra đi du lịch vài ngày, gửi vào SG cho Nam nâng cấp, còn anh thì chu du thiên hạ, vào SG chơi càng tốt!
    Hehehe mình chỉ làm dạng cò con, máy hiện nay cũng tạm dùng được kiếm sống qua ngày(đủ nuôi mỗi cái miệng mình thôi à), có thằng bạn làm cơ khí có máy tiện mua anh nam mấy đồ rẻ về cho nó vọc không dùng được cũng không sao, đặt anh nam làm thì biết bao giờ mới khấu hao được đây huhuhu, du lịch thì cũng muốn lắm nhưng già rồi tài cán không bao nhiêu nên không muốn bon chen, không như các anh em trẻ làm ăn lớn tiền vào như nước du lịch kết hợp sưu tầm đồ ai mà chả thích

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Munich,Germany
    Cám ơn
    175
    Được cám ơn 212 lần
           ở 84 bài viết
    Bac Nam ah. Em nhặt con này nhé.

Ngoài bãi đang có 1 cây phi 20 ren 5 của THK hành trình 120-150mm , gối đỡ phí đầu luôn , nhưng giá khá cao , từ 300-350K 1/kg , nói chung để đem về nhà tầm 700K

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Munich,Germany
    Cám ơn
    175
    Được cám ơn 212 lần
           ở 84 bài viết
    Oh, sorry bac em nhìn nhầm hành trình,tưỏng 120cm em ko lấy nữa nhé.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    mấy cái khớp nối này cùi hơn 4 cái đang nằm chêm chân bàn máy của em, hehe

@anh Phương: bộ Z của anh P là combo khó thay visme lắm, anh nên chọn lắp 1 bộ khác là tốt nhất, vì cái khung Z của anh là nhôm đúc h phải tìm visme fi đó mà bước 5 thì sợ hơi khó

7. Thành viên đã cám ơn writewin cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Anh Nam riết thành chuyên gia bán hàng rồi. Bài mới đăng đó mà đã ra đi vài món rồi. Mai mốt có định thanh lý gì, chắc nhờ a Nam thanh lý dùm quá.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

9. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Ngày mai đo lại hành trình visme rồi báo cho bác Mạnh, mà em nghi nó bán mất tiêu, thời buổi giờ giá đó mà bước ren 5 lấy đâu còn. Không sao , ráng sưu tầm cung cấp cho anh em .
    @Anh Phương ơi, nếu anh tự lắp ráp được thì em sẵn sàng tìm cho anh đủ combo ray và visme để anh tự đua bạn anh ráp , như thế thì đúng theo ý và kinh tế nhất, ray trượt trong bãi đang về lô hàng ngon lắm, ray 15 nhiều mà mới tinh à, chỉ lo thiếu visme bi thôi, mai chạy ra Ta Uyên thử xem có còn không ta, hi vọng có giá rẻ.

Giờ bác VietNamcnc mới khai ra, có chục con nghen... nghe mà ham hố. Harmonic ngon nhất là cho kim loại , còn gỗ chuẩn nhất là tìm các hộp số từ 1:10-20 , với tỉ lệ này anh em có thể gia công xoay tròn hay mặt trên trục A đều được , do gỗ mềm khi ăn dao tạo ra lực lệch tâm không lớn lắm.

Chú CKD này cũng găm nhiều hàng lắm nè, mai rãnh chạy lên nhà khuân hết về bán giúp....
    Lần sửa cuối bởi Nam CNC, ngày 30-11-2013 lúc 10:27:50 PM.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    19
    Được cám ơn 71 lần
           ở 62 bài viết

Red face

Hộp số harmonic thường tỉ lệ 50-160 là nhiều, tỉ lệ nhỏ hình như ko có nên thường hay dùng dạng plantery có độ rơ nhỏ chút. Nhưg làm gỗ vậy là ok rồi.
    Tầu cũng có bán hộp số hành tinh nhưng không biết chất lượng ra sao, còn hộp số hành tinh của us mới thì không dưới 20 củ.
    http://www.applied-motion.com/produc...heads/34pl0055
    Bác nào dùng rồi cho ý kiến với.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    loại hộp số có tì lệ nhỏ hiện tai mình biết có 2 dòng, dòng Vexta có mã N , ví du N7.2 , N10, N21, N50.. dòng này hộp số hành tinh không độ rơ tích hợp với mấy em bước 5 pha và anphastep , dòng thứ 2 là kamo seiko không độ rơ , tỉ lệ truyền 1:10 , 1:12 , 1:20, 1:36 ... thường hay tích hợp với mấy em AC servo , nếu có loại hành tinh mà độ rơ <= 5 armin thì vẫn làm trục A cho gỗ tốt, kim loại thì nên không có độ rơ.
    Dòng trục A chuyên nghiệp thì thường dùng bánh răng dạng con lăn và trục vis, lúc này con lăn ăn khớp chính xác trên rãnh trục vis, còn hiện đại nhất là dùng DD servo ( direct servo ) lọa này cho tốc độ khá cao ) có thể lên đến 3000rpm và moment rất cao, nhưng giá tiền mơ khó đến. Theo mình biết thì bên bãi quận 8 đang có khá nhiều, nhưng không biết dùng nên không dám rớ, anh em nào rành thì hốt nó, về làm máy tiện luôn là quá OK khỏi lo chuyện tiện ren.... Bác Vietnam nên ngâm cứu lẹ lẹ nha, em quăng thông tin này lên coi chừng mau hết đó, hiện tại ít người biết nên nó vẫn nằm chình ình không ai mua ( hình như đợt này về có luôn drive cho nó thì phải )
    Nguyễn Hoàng Nam

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    19
    Được cám ơn 71 lần
           ở 62 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    loại hộp số có tì lệ nhỏ hiện tai mình biết có 2 dòng, dòng Vexta có mã N , ví du N7.2 , N10, N21, N50.. dòng này hộp số hành tinh không độ rơ tích hợp với mấy em bước 5 pha và anphastep , dòng thứ 2 là kamo seiko không độ rơ , tỉ lệ truyền 1:10 , 1:12 , 1:20, 1:36 ... thường hay tích hợp với mấy em AC servo , nếu có loại hành tinh mà độ rơ <= 5 armin thì vẫn làm trục A cho gỗ tốt, kim loại thì nên không có độ rơ.
    Dòng trục A chuyên nghiệp thì thường dùng bánh răng dạng con lăn và trục vis, lúc này con lăn ăn khớp chính xác trên rãnh trục vis, còn hiện đại nhất là dùng DD servo ( direct servo ) lọa này cho tốc độ khá cao ) có thể lên đến 3000rpm và moment rất cao, nhưng giá tiền mơ khó đến. Theo mình biết thì bên bãi quận 8 đang có khá nhiều, nhưng không biết dùng nên không dám rớ, anh em nào rành thì hốt nó, về làm máy tiện luôn là quá OK khỏi lo chuyện tiện ren.... Bác Vietnam nên ngâm cứu lẹ lẹ nha, em quăng thông tin này lên coi chừng mau hết đó, hiện tại ít người biết nên nó vẫn nằm chình ình không ai mua ( hình như đợt này về có luôn drive cho nó thì phải )
    Em thấy trục 4 này khá ngon, chắc là dùng bộ truyền trục vít- bánh vít dạng răng cung tròn. Giá chưa ship, chưa thuế má gì đã mười mấy củ roài.
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	Capture.PNG 
Views:	79 
Size:	409.2 KB 
ID:	950Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	1.PNG 
Views:	79 
Size:	426.5 KB 
ID:	951

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    2 đại ca cho em hỏi : truyền động bằng bánh vis trục vis thì luôn có độ rơ mặt lưng nếu vậy thì dùng cho trục A có lẻ hơi khó, 2 anh có cách nào giảm dc sai số này ko ah,em ko có điều kiện để tiếp cận mấy cái này để mở ra học hỏi ah

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    156
    Được cám ơn 73 lần
           ở 51 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    Theo mình biết thì bên bãi quận 8 đang có khá nhiều, nhưng không biết dùng nên không dám rớ, anh em nào rành thì hốt nó, về làm máy tiện luôn là quá OK khỏi lo chuyện tiện ren.... Bác Vietnam nên ngâm cứu lẹ lẹ nha, em quăng thông tin này lên coi chừng mau hết đó, hiện tại ít người biết nên nó vẫn nằm chình ình không ai mua ( hình như đợt này về có luôn drive cho nó thì phải )
    Vẫn chưa hình dung nó như thế nào, sáng mai phải đi săn thôi..bữa giờ nhớ Q8 quá hix

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    @WW ... dùng bánh vis trục vis thì luôn có độ rơ rồi , cho dù độ chính xác bao nhiêu thì sau thời gian chạy ma sát cũng rơ , cách khử rơ thì người ta chia trục vis ra 2 nữa, sau đó dùng lò xo hay đệm lò xo đặt giữa thì sau đó 2 nữa trục vis bị căng ra áp vào 2 mặt lưng và trước của bánh răng luôn thì đâu còn bị rơ nữa.... CHú Thắng làm kiểu này được nè.
    Còn hàng chuyên nghiệp thì mỗi răng của bánh răng thì nó thiết kế là 1 bạc con lăn ăn khớp chính xác với rãnh trục vis, vì nó lăn nên quá trình ma sát là rất nhỏ vì thế có tuổi thọ cao , hộp số trục A chuyên nghiệp nó là thế. Tui có 1 cái ở nhà, nó bị lỗi nhẹ là bị sướt bề mặt trục vis nên quá trình truyền động có đoạn bị khựng xíu mà vẫn quay được... rãnh rỗi tui đóng hàng chuyển ra ngoài đó cho ông nghiên cứu.
    Nguyễn Hoàng Nam

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    he he em hiểu rồi quá sức đơn giản, giống cái visme chế em dùng su dập làm cho mấy chú sinh viên làm đồ án, làm luôn cũng dc,chắc rãnh ngâm làm thử 1 cái để dành lên máy 5 trục, hé hé, thank đại ca nhiều.hộp số anh nói chuyển cùng lần với mấy hộp số nhỏluôn đi anh, he he
    Lần sửa cuối bởi writewin, ngày 01-12-2013 lúc 10:27:55 AM.

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Munich,Germany
    Cám ơn
    175
    Được cám ơn 212 lần
           ở 84 bài viết
    Anh Nam ah, thèm cái spindle motor đó quá.
    Nhưng giá nặng quá không nhắc lên nổi anh Nam oi.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    hehehe ! cảm ơn bác Mạnh quan tâm, em đang dốc sức DIY cái đầu cắt vào, nếu nó ok thì lúc đó bác suy nghĩ sau vẫn chưa muộn, mà nếu bác muốn dùng vào việc khác thì bác báo em, em suy nghĩ cho bác luôn.... bán buôn với bác nhanh gọn lẹ
    Nguyễn Hoàng Nam

Thợ bậc 7 Khoa C3's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Cám ơn
    273
    Được cám ơn 738 lần
           ở 351 bài viết
    Đại ka có cái đầu cắt nào gắn dc dao cỡ 25-30 ko ợ.
    p/s: điện thoại để đâu gọi ko dc.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    nếu 25 thì er40 lận, còn 30 thì er45 quá... đầu cắt chuyên dụng giá 4.5tr mua nỗi không ( er40) ? hehehe
    Nguyễn Hoàng Nam

Thợ bậc 7 Khoa C3's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Cám ơn
    273
    Được cám ơn 738 lần
           ở 351 bài viết
    hàng cũ à cụ!

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Tất nhiên rồi chú..... nhưng là hàng châu âu thì phải.....người ta bán cho tui hết 4 tr rồi.... phải cho tui lời chứ, hàng đó mới keng , như chưa xài vậy đó, coi như 95%... có cái đuôi hơi dài, có tích hợp vòi phun nước tưới nguội luôn..... 6000rpm . Nặng tầm 7-10kg chưa cân.
    Nguyễn Hoàng Nam

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Sieg KX3 cnc mill for sale.
    Bởi mpvmanh trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-05-2014, 10:35:12 AM