1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 14 của 14

Chủ đề: Cần mua dao D6 V30

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 8 lần
           ở 7 bài viết

Cần mua dao D6 V30

Em đang cần mua gấp dao D6, V30 để đảm bảo tiến độ công vc, bác nào có thì bán cho e với.

Thợ phụ bậc 1
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 12 lần
           ở 8 bài viết
    Em toàn dùng dao đó. để chạy cột, và phẳng.
    Còn chạy tượng thì dùng dao 2 me dài 100->150mm.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Sao các bác không mua một máy mài dao chuyên dụng trong xưởng mà dùng, nếu nói mua máy về mài dao là không có lợi vì TQ bán sao siêu rẻ.... em sợ luôn. Nhưng 1 con sao bị cùn hay mẻ mũi dao thì đưa lên máy liếc lưỡi cho bén lại hay tạo lại lưỡi dao khác là rất nhanh chỉ cần 5-10 phút là xong ... ( mài dao cực nhất là mài 1/2 con chính xác )
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 8 lần
           ở 7 bài viết
    Em chưa có con dao D6 nào các bác ah, trước giờ em chỉ dùng D4, giờ em mới biết có loại D6 nên tìm cách mua, hix, ko có bác nào bán hết sao.
    Lần sửa cuối bởi Đinh Chí Thành, ngày 07-12-2013 lúc 07:05:53 AM.

Spam killer ahdvip's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    105
    Được cám ơn 599 lần
           ở 321 bài viết
    Lúc trước giao máy bên kia thấy ông chú xài toàn dao 6mm, chạy mút chỉ ko sợ gãy ^^, để hỏi thử ổng có bán lại ko
    NGUYỄN NGỌC ĐỨC - cncquangnam@gmail.com - DĐ: 0989315944
    TK Techcombank: 19026797927015 (Tân Bình, HCM)

6. Thành viên đã cám ơn ahdvip cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Bác Thành liên lạc với occuti , đặt hàng trước đi , rồi thời gian dao về rồi xài, bây giờ bấm bụng cha nào bán cũng mua ... theo đánh giá , dao 6mm chỉ có lưỡi cắt cao hơn thôi chứ có chắc gì khỏe hơn đâu !!! về phần nhọn phía trên là như nhau.... dao hay gãy là gãy phần mũi thôi. Có đặt hàng nhớ chọn loại tốt xíu, khi chạy an tâm hơn ( mấy dao rẻ tiền thường cứng giòn hơn ... em có mài mấy lần nên biết) lần trước có nhìn dao của Sale247 mua về , nhìn qua kính hiển vi cầm tay 30x , chẳng chê được chút nào, quá chuẩn mình chịu thua TQ luôn... các bác hỏi thử ông sale247 đó mua của hãng nào.
    Nguyễn Hoàng Nam

8. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 8 lần
           ở 7 bài viết
    Em đã đặt hàng bác occutit rồi, dùng dao này ko tốn time phay thô các bác nhỉ, em đục hàng cỡ 15mm trở lại thôi.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    82
    Được cám ơn 202 lần
           ở 143 bài viết
    Em ship về 1 cục mà giờ ko biết nó đang nằm ở Phương nào đó anh Nam. giờ phải ship 1 cục nữa cho bác Đinh Chí Thành. (may mà chưa nhận cọc chứ không em đào lỗ trốn =))), mà phải chọn Tàu Bay cho nó lượn. Mấy bác ở Miền kia trình troll cao quá em chịu. Dao thì quan trọng cái tip thôi, nó gãy thì gãy phần đó nên dao nhỏ dùng tip cỡ 0.5, 0.7 thì nó cũng chạy như trâu chả có vấn đề gì. Dao 6mm thường tụi nó làm đầu mũi lớn lắm nên trâu là phải rồi ) Chịu chơi thì mua dao xịn, nhưng nó đắt lắm, bọn Tàu làm để xuất khẩu, giá cao gấp đôi so với dao nó bán nội địa. Kinh nghiệm của em thì chạy dao vậy đau tim lắm. Thôi xài đồ cùi gãy không xót của.

Theo em thì nếu bác khắc không sâu thì mua loại 4mm hoặc 3mm xài cũng ok rồi. Dưới 2cm. Còn trên thì phải dùng dao 6 thôi ^^

Mấy con dao 4 gãy tip bác mài lại xài bền lắm ấy.
    Lần sửa cuối bởi occutit, ngày 07-12-2013 lúc 10:10:18 AM.

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 8 lần
           ở 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi occutit Xem bài viết
    Em ship về 1 cục mà giờ ko biết nó đang nằm ở Phương nào đó anh Nam. giờ phải ship 1 cục nữa cho bác Đinh Chí Thành. (may mà chưa nhận cọc chứ không em đào lỗ trốn =))), mà phải chọn Tàu Bay cho nó lượn. Mấy bác ở Miền kia trình troll cao quá em chịu. Dao thì quan trọng cái tip thôi, nó gãy thì gãy phần đó nên dao nhỏ dùng tip cỡ 0.5, 0.7 thì nó cũng chạy như trâu chả có vấn đề gì. Dao 6mm thường tụi nó làm đầu mũi lớn lắm nên trâu là phải rồi ) Chịu chơi thì mua dao xịn, nhưng nó đắt lắm, bọn Tàu làm để xuất khẩu, giá cao gấp đôi so với dao nó bán nội địa. Kinh nghiệm của em thì chạy dao vậy đau tim lắm. Thôi xài đồ cùi gãy không xót của.

Theo em thì nếu bác khắc không sâu thì mua loại 4mm hoặc 3mm xài cũng ok rồi. Dưới 2cm. Còn trên thì phải dùng dao 6 thôi ^^

Mấy con dao 4 gãy tip bác mài lại xài bền lắm ấy.
    Khắc 15mm ko dùng dao 4 dc bác ah, gỗ nó xơ và máy kêu như bò, he, vấp phải gỗ lim thì chỉ có gãy. Nếu mún dùng dao 4 thì phay thô 1 lớp đã, mất time của em.

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 8 lần
           ở 7 bài viết
    Nhân tiện bàn về dao em hỏi các bác thêm 1 vấn đề.
    EM có con máy mài dao nhãn hiệu Kun Diao, giá 7tr nhưng đá mài của nó đi kèm màu trắng, thô nên mài dao khi nào cũng cháy, ko bén.
    Ko biết có loại đá mài nào lắp dc máy này mà độ mịn cao, mài sắc bén ko các bác?
    ?

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Đá thì mua được đó bác, vì đá nó theo tiêu chuẩn.
    Độ mịn & chất liệu của đá cũng có rất nhiều loại tùy theo nhu cầu mài & chất liệu dao nữa.

Muốn cụ thể chắc phải tháo đá ra, đi chợ 1 chuyến là ok ngay ý mà.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    82
    Được cám ơn 202 lần
           ở 143 bài viết
    Đá đó hình như số 80->100 thì mài phá thô được, còn mài tinh phải dùng đá cỡ 800 là tương đối. Nếu kiếm được số tầm 2000 thì soi gương được, bén vô đối, nhưng có khả năng kiếm không ra. Số 800 là khá khá. Bác lấy thì hôm nào em ship cái máy mài về rồi mua luôn. Mà chắc sang năm, còn giờ cần thì ra chợ mua thôi cỡ 350k-400k 1 cái đĩa 10cm, hàng Taiwan.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    đá mài màu trắng chỉ đi kèm cho rẻ thôi, chứ muốn mài lại lưỡi dao hợp kim thì dùng chén mài dang phíp hay chén mài kim cương... loại tốt tầm 300-500K 1 chén. Còn đá mài trắng đó dùng mài bén lưỡi thì được chứ muốn mài vào 1 khúc chắc chết đá.
    Lần sửa cuối bởi Nam CNC, ngày 07-12-2013 lúc 11:50:31 AM.
    Nguyễn Hoàng Nam

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    18
    Được cám ơn 10 lần
           ở 7 bài viết
    Em nghĩ bác mua đá mài hợp kim loại mịn là ok. Tầm 400k. Bác ra cửa hàng bán đồ mộc. Lấy loại mịn nhất bác ạ.
    Trích dẫn Gửi bởi Đinh Chí Thành Xem bài viết
    Nhân tiện bàn về dao em hỏi các bác thêm 1 vấn đề.
    EM có con máy mài dao nhãn hiệu Kun Diao, giá 7tr nhưng đá mài của nó đi kèm màu trắng, thô nên mài dao khi nào cũng cháy, ko bén.
    Ko biết có loại đá mài nào lắp dc máy này mà độ mịn cao, mài sắc bén ko các bác?
    ?

17. Thành viên đã cám ơn hojcvex cho bài viết hữu ích này: