1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 80 của 132

Chủ đề: chúc mừng bác Nam cnc bị trảm

Thợ bậc 7 ít nói's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội 36 Bùi Ngọc Dương
    Cám ơn
    189
    Được cám ơn 277 lần
           ở 213 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi solero Xem bài viết
    Ếch chết tại miệng
    Thâm nho thật .
    0978835302

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    424
    Được cám ơn 288 lần
           ở 184 bài viết
    Trong lúc đố kỵ. Đôi khi sảy ra việc sử lý theo cảm tính thôi mà...
    KHÔNG NGỪNG ĐAM MÊ - KHÔNG NGỪNG SÁNG TẠO
    Bolg : phipdong.blogspot.com
    email : ngocanh.songlong@gmail.com
    ĐT : 090.447.5528

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    bác Ếch ngoài đó càng đố kị thì càng thiệt, một ngườì làm lớn càng quảng giao, càng dễ chịu , càng chịu chơi thì cái nhận lại được là vô cùng lớn .

Giống như cái máy bác ếch ngoài đó làm chỉ là cái máy cnc plasma thôi , không cần quăng quá lố , nếu cầu thị anh em nhìn ra khuyết điểm và hướng dẫn để hoàn thiện thì những lời khen sẽ tốt biết bao nhiêu cho cái máy thứ 2 ....

Bác Luyến học rất tốt điều này nè .
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Đang ở
    Hà Nội 36 Bùi Ngọc Dương
    Cám ơn
    189
    Được cám ơn 277 lần
           ở 213 bài viết
    thực ra thì ngày đến sẽ đến. Em nghĩ em bị ban từ lâu rồi cơ. Từ vụ mod vũ thành gì đó bán máy sơn lại rồi đổi cho tầu
    với cả tính cách em ko điềm tĩnh được nhu cụ " Núi cao nhất" nên khả năng bị khai trừ là lớn. Đoán trước được nên bên này em ngoi lên top 4 rồi thì phải
    0978835302

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Bác vina phân tích vậy làm em mở mang được suy nghĩ... Hehe.
    Em thiệt tình nên cứ nghĩ đang bàn chuyện bác itnoi thôi.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    424
    Được cám ơn 288 lần
           ở 184 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ít nói Xem bài viết
    thực ra thì ngày đến sẽ đến. Em nghĩ em bị ban từ lâu rồi cơ. Từ vụ mod vũ thành gì đó bán máy sơn lại rồi đổi cho tầu
    với cả tính cách em ko điềm tĩnh được nhu cụ " Núi cao nhất" nên khả năng bị khai trừ là lớn. Đoán trước được nên bên này em ngoi lên top 4 rồi thì phải
    Lại mắc bệnh thành tích rồi heeee
    Lần sửa cuối bởi ngocanhld2802, ngày 08-10-2014 lúc 11:39:30 AM.
    KHÔNG NGỪNG ĐAM MÊ - KHÔNG NGỪNG SÁNG TẠO
    Bolg : phipdong.blogspot.com
    email : ngocanh.songlong@gmail.com
    ĐT : 090.447.5528

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết
    ơ, thấy ông nói nhìu vẫn rao mua đồ được mà, trảm dì đâu ah

b.r

Đang ở
    Hà Nội 36 Bùi Ngọc Dương
    Cám ơn
    189
    Được cám ơn 277 lần
           ở 213 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nhatson Xem bài viết
    ơ, thấy ông nói nhìu vẫn rao mua đồ được mà, trảm dì đâu ah

b.r
    Nick mới mà cụ .
    0978835302

9. Thành viên đã cám ơn ít nói cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4 yentranbk's Avatar
    Đang ở
    Binh Tan, HCM City
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 16 lần
           ở 16 bài viết
    ủa ùa bác "ít nín" thấy bên dđ chuối vẫn bthuong mà hay là chịu "ngậm chuối" rồi
    Tran Ngoc Yen
    Sale Engineering - Tetra Pak Co
    Chuyên cung cấp máy móc thiết bị đóng gói, bao bì

Đang ở
    Hà Nội 36 Bùi Ngọc Dương
    Cám ơn
    189
    Được cám ơn 277 lần
           ở 213 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi yentranbk Xem bài viết
    ủa ùa bác "ít nín" thấy bên dđ chuối vẫn bthuong mà hay là chịu "ngậm chuối" rồi
    chả hiêu bạn nói cái gì. bạn ngậm chuối ai à .
    0978835302

Thợ bậc 4 yentranbk's Avatar
    Đang ở
    Binh Tan, HCM City
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 16 lần
           ở 16 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ít nói Xem bài viết
    chả hiêu bạn nói cái gì. bạn ngậm chuối ai à .
    à bác chứ ai.tôi thấy bác bức xúc bên í mà cứ sáp vô hoài
    Tran Ngoc Yen
    Sale Engineering - Tetra Pak Co
    Chuyên cung cấp máy móc thiết bị đóng gói, bao bì

Đang ở
    Hà Nội 36 Bùi Ngọc Dương
    Cám ơn
    189
    Được cám ơn 277 lần
           ở 213 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi yentranbk Xem bài viết
    à bác chứ ai.tôi thấy bác bức xúc bên í mà cứ sáp vô hoài
    tôi thấy chả liên can gì.Bạn cứ mượn gió bẻ măng làm gì . Tôi hiểu nhưng chả thèm chấp bạn
    0978835302

Thợ bậc 7 huanpt's Avatar
    Đang ở
    Gò Vấp - Sài Gòn
    Cám ơn
    277
    Được cám ơn 319 lần
           ở 205 bài viết
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	Capture.PNG 
Views:	1 
Size:	24.7 KB 
ID:	4573

Hôm nay thì tớ bị cấm cửa luôn.

15. Thành viên đã cám ơn huanpt cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi huanpt Xem bài viết

Cũng không nên buồn bác ạ, em cũng tự an ủi, mình không phải người đầu tiên bị trảm và cũng chưa phải người cuối cùng

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    632
    Được cám ơn 443 lần
           ở 280 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi huanpt Xem bài viết

Hình như lý do vẫn là cái topic của Hồ Máy tình phải ạ.

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Tham gia diễn đàn này, em rất vui vì quen được nhiều anh em thật là nhiệt tình, ngoài chuyện kỹ thụt này nọ, giúp nhau cái này cái kia, tình cảm thật là đáng trân trọng.

Cuối năm 2012 có vụ ngày tận thế. Trưa hôm ấy ngồi tò mò chờ tận thế em nhớ đến một thằng bạn thân của em, lẩn thẩn viết mấy dòng nhớ đến nó, em cò pí pệt lên đây các bác đọc chơi cho vui.

Thằng bạn em. ( ngày 21/12/2012)

Tuyết rơi nhiều quá, mấy hôm nay tuyết rơi mãi không ngừng. Ngoài đường tuyết dồn thành đống, tuyết lớp trên đè lớp dưới, lớp cũ lớp mới, lớp xốp, lớp xỉ, lớp đóng thành băng, các loại xe cầu sau quay ngang, chịu chết, không mò ra đường được nữa. Chỉ còn mấy con cào cào chạy cầu trước như của em là còn nín thở bò chậm rề rề.

Cạnh cái ngã 3 có cái xe quay ngang, húc vào mấy chiếc đang đỗ cạnh vỉa hè. Có hai thằng mặc quần áo công an đứng cạnh đấy. Thằng trẻ hơn cầm quyển sổ ghi ghi chép chép, thằng còn lại cao to như con tịnh, hai tay đút túi quần, đi cà giựt cà tưng quanh chiếc xe bị nạn, ngó ngó nghiêng nghiêng ra chiều khoái trá lắm. Hừ, công an ở đây mà trông nhố nhăng kiểu này chỉ có thể là nó mà thôi. Em phanh xe, thò đầu gọi với ra :

-Ê Thomas.

Thằng to cao rút tay ra khỏi túi quần, nhảy chân sáo ra chỗ em, hỏi:

-Thời tiết này mày cũng đi làm à ? Xe đâm nhau tóe loe hé hé

Cái thằng công an này là thằng bạn em đấy các bác ạ. Em quen nó trong một cái trường dạy oánh lộn gần đấy. Nhớ hôm đầu tiên đến tập, trong phòng thay đồ em nghe mấy thằng kháo nhau là bọn công an nó bắn tốc độ chỗ ngoài kia kìa. Sẵn ghét công an, em lẩm bẩm:

-Chỉ có công an chết mới là công an tốt

Ai đó hỏi:

-Mày người nước nào

-Việt nam

-Chỉ có thằng Việt nam chết mới là người tốt

Em quay lại xem thằng nào nói, một thằng râu quai nón, cao to như cái cột nhà đang nhìn em. Mấy thằng kia cười cười:

-Nó làm công an đấy.

Á à, chửi cha không bằng pha tiếng, đằng này nó lại chửi tổng thể thế này thì ….mà mày lại còn là công an nữa à? … thằng này không đánh không được !

Các buổi tập người ta dành ra 30 phút cuối ngày để các học sinh mặc giáp vào và … uýnh lộn. Cái thằng kia nắm tay nó to như thế, nó lại mặc áo đen, dây lưng đen, chết tiệt thật, chả biết nó tập ở đây từ cái thời tám hoánh nào rồi, nó mà thoi trúng em một cái là em bay cả người vào góc nhà là cái chắc rồi.

Kệ, nó đánh em là nó đánh bị bông, em đánh nó là em đánh công an, mấy khi được đánh công an. Thích thật đấy.

Bọn em mặc giáp từ đầu đến chân, găng tay to xụ, còn thừa mỗi 2 cái đùi. Em cứ rình đùi nó em phang, bọn khác đá nhau thì chìa cái bàn chân ra, như vậy thằng bị đánh đỡ đau, em thì em gập lại, thế, tống cái gót chân vào đùi nó, thế …thế, như thế đau lắm.

Mà nó đau thật. Lần nào ăn đòn nó cũng lết vào phòng thay đồ, rồi ngồi đấy không ra nữa.

Rồi một hôm, lúc thay đồ em mới nhìn thấy hai cái chân nó, cả hai chân nó mạch máu nổi to như cái đũa loằng ngoằng xanh lét. Ơ chân mày bị sao thế ? Chân tao bị bệnh, chữa mãi không khỏi, mày đánh vào đau lắm đấy.

Nó nói hiền khô, mà thằng này cũng hiền thật, bị đánh đau nó cũng chỉ chịu chứ không hay thù vặt như em. Thôi từ giờ em không đánh vào đùi nó nữa.

Bẵng đi, một hôm thằng nớ tự dưng ra bảo em: Cám ơn nhá, mày lâu rồi không đánh vào đùi tao, he he.

Từ đấy em hay tập với nó. Nhà nó cũng gần nhà em, bọn em hôm đi xe thằng này, hôm đi xe thằng kia cho đỡ tiền xăng. Vợ chồng nó hay lôi em đến nhà nó ăn nhậu. Nhà nó có 3 thằng con lít nhít. Thằng bạn em trông lành lành mà nghịch như quỉ, nó hay trêu bọn trẻ con nhà nó đến khi có đứa khóc lên thì mới thôi. Noel năm ấy, vợ chồng nó mua tặng em nguyên một bộ đồ nghề trượt tuyết. Em đi tập trượt tuyết với nó. Hôm đầu đi trượt về, vận động nhiều, em đói quá, ngồi vào bàn là chén luôn, quên khuấy đi mất là nhà thằng này theo đạo, trước lúc ăn nhà nó cầu nguyện cái chi chi ấy rồi mới được ăn. Ngượng thật.

Thằng bạn em đóng bảo hiểm nhân thọ. Em hỏi nó đóng làm gì? Nó bảo cái nhà nó xây còn nợ ngân hàng, trả trong hai chục năm nữa mới xong. Lỡ nó chết đi, vợ nó còn lấy tiền ấy mà trả ngân hàng và nuôi bọn trẻ con. Em cười, thằng này hâm thật. Mà nó cũng dát chết lắm các bác ạ, có hôm chúng nó nhận được điện báo có người định tự tử. Nó đến nơi thấy một ông đang cầm cái kiếm nhật định chọc vào bụng tự sát. Thằng này chả nói chả rằng móc ngay súng ra, chĩa vào đầu ông kia hô: bỏ kiếm xuống không tao bắn. Súng chúng nó có đạn thật, không phải đạn cao su như công an giao thông nhà mình. Cái chốt an toàn không có mà nằm ngay ở báng, phải bóp mạnh vào báng một cái rồi mới bắn được. Nghe nó kể mà em phì cười, nó báo lúc lôi ông kia lên xe nó còn tư vấn cho ông kia là lần sau có muốn tự tử thì kiếm con dao nhọn là được rồi, kiếm dài quá, cầm lưỡi mà chọc vào bụng xong là dễ bị đứt tay lắm.

Rồi có hôm nó bị rụng mấy cái răng cửa các bác ạ. Hỏi làm sao mày đai đen mà cũng gẫy răng thì nó bảo, có thằng say rượu, nằm lăn queo ở vỉa hè, đỡ nó lên nó lấy đầu húc cho một nhát vào mặt. Em hỏi nó có đánh thằng kia không ? nó bảo lôi lên xe mới đánh, em hỏi thằng kia có gẫy răng như mày không, nó cười, bảo cũng có.

Em về nước được nửa năm thì nhận được một cái phong bì có viền đen ở góc. Nhận cái phong bì có tên người gửi mà chân em như mềm ra. Vợ nó báo tin nó chết rồi. Bệnh ở chân nó không chữa khỏi. Em ra Hàng Mã mua đồ đốt cho nó, lần đầu tiên em tự đi mua vàng mã đấy các bác ạ.

Ngày trước có một người bạn không thân mấy tự nguyện làm giúp em một việc mà bạn bè em chả ai dám làm. Em hỏi sao lại làm thế ? bạn em kể: Trươc khi đi, bố bạn ấy bảo, bố ngần này tuổi rồi, mà cho đến bây giờ vẫn chưa có một người bạn nào đúng là bạn cả con ạ. Vâng. Em hiểu rồi.

Hôm nay đài báo là ngày tận thế, nếu trái đất có làm sao, em sẽ gặp lại thằng bạn em, gặp em, nó sẽ lại xoe xoét cười toe toét cho mà xem. Em sẽ lừa lừa táng cho nó một cái cùi chỏ vào cổ rồi bảo: Những năm sống trên dương gian, tao may mắn quen được những người bạn thật là bạn, trong số đó có mày.

19. Có 9 thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Hôm nay lại ôm hận với vườn chuối thế là e nhớ đến topic này, lại lôi nó lên.
    bị band cái nick mới, tìm hiểu đủ thứ nội quy ( thực ra chẳng có gì), mở 1 topic có khi còn đầy đủ thông tin hơn các topci khác, vậy mà vẫn band ( chẵng nhẻ chỉ vì bài đó giống bên này, hay là e bán đồ mà không đóng phí nhỉ ...), tới giờ e vẫn tự hỏi "không rõ vườn chuối này thuộc cái giống nào?"

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Bác bán hàng mà không nộp tô nên thế.. chết là đúng roài ạ. Em nhớ đâu là phát ngôn kiểu "vươn lên tầm cao mới" hay "giá trị 10K" gì gì đó.
    Nick em trên ấy dù là nick thật hay ảo thì đều có màu.. vậy mà khi bị chém còn không kịp cân nhắc.. nick mới của bác thì ai mà bận tâm
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Ẹc, nghe bác nói tự dung e liên tưởng đến mấy eng IS.
    Lần sửa cuối bởi anhxco, ngày 21-01-2015 lúc 10:40:00 PM.

Spam killer
    Cám ơn
    1,536
    Được cám ơn 818 lần
           ở 440 bài viết
    Thấy nick mới của bác anhxco rồi, càng ngày càng giống của nick mình, coi chừng bị kiện đóa

Thấy bác Luyến không, bác ấy qua đây lập thread, bàn tán khắp nới mà chả bị ad bên kia để ý, gặp tớ là ad vườn chuối là toi rồi.
    Lần sửa cuối bởi anhcos, ngày 21-01-2015 lúc 10:52:27 PM.

Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Một em nữa lên đường ...... Chúc các bác Mã Đáo Thành Công..
    Bởi nguyenthuytrang trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-04-2014, 08:51:00 AM
  2. Offline mừng năm con ngựa anh em ơi.
    Bởi CKD trong diễn đàn Miền Nam
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 13-02-2014, 02:22:20 PM
  3. Chúc mừng năm mới
    Bởi Lenamhai trong diễn đàn Miền Nam
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 03-02-2014, 07:38:45 PM
  4. Thông báo offline nóng mừng forum đi vào hoạt động