1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 30 của 30

Chủ đề: Cần mua driver + Động cơ bước

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Bà Rịa, Vietnam
    Cám ơn
    275
    Được cám ơn 122 lần
           ở 86 bài viết
    nghe mấy bác bình loạn vụ cháy nổ em giật hết cả mình, khó ăn nhỉ, chắc đặt luôn một cái cho lành...hic

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thucongmynghe79 Xem bài viết
    nghe mấy bác bình loạn vụ cháy nổ em giật hết cả mình, khó ăn nhỉ, chắc đặt luôn một cái cho lành...hic
    Cái này là tai nạn thôi, bình thường mà. Nhiều lúc máy bay còn lộn nữa dây điện (hi)

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi writewin Xem bài viết
    mai lể em chỉ làm buổi sáng thôi nhé, chiều ở nhà dành cho vợ ^^

theo lời hiển nói lại với em thì do Hiển đấu nhầm dây step, A+ đấu chung với B+ trên cùng 1pha, thứ tự đúng của driver là A+ A- B+ B- Bc Ac thay vào đó hiển đấu thành A+B+ A-B- Ac Bc , nên có thể dẩn đến hiện tượng cháy IC này, với lại driver này nguồn đâu vào tầm 35v thì phải em dùng nguồn 27v chạy cả năm ko sao cả ^^
    Theo mình nghĩ nguyên nhân này khó xảy ra, ngay cả khi đấu chập luôn mấy đầu chưa chắc bị sao cả, bỏi các driver đều có ổn dòng. Mấy cái chip tích hợp mình thử đấu tùm lum mà có sao đâu, chỉ có trường hợp đang cấp nguồn và đấu nóng motor có thể die ( đã bị chết mấy con tích hợp vì cái này), còn lại ngon hết Thắng à.

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Quên mất, Thầy Hiển hay Thắng có PN của con driver này không, để tìm tài liệu xem qua trước xem có không.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Bác Anhxco nói như thế không đúng, tùy theo drive đắt hay rẻ mà có tích hợp một số mạch bảo vệ quá dòng, đoản mạch , quá nhiệt... chứ bác mà nối dây động cơ bước mà chập 1 cặp thì hậu quả khó lường, hàng xịn thì báo lỗi , hàng bèo bèo cũng có báo lỗi và kèm theo chết vài em gì đó trong mạch hehehe , còn hàng không có mạch bảo vệ thì em nó 1 cái bùm , chết cái quái gì đó ở mạch nguồn liền, thậm chí nguồn không ổn định do siết ốc dây điện không kĩ lúc có lúc không thì em drive vẫn chết vì cái gì đó mà em không hiểu.

-- Kịnh nghiệm bản thân của em đó. Em không hiểu về điện tử chỉ thấy kết quả và kể lại cho bác nghe chơi.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

6. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    Driver này co alarm về quá nhiệt còn quá dòng hay lộn dây thì em ko biết, vì trước khi đấu dây em kiểm tra dây step và nguồn đầu vào rất kỹ,

Anh cơ dùng thử mạch tb6560 chập dây pha với nhau là thấy kết quả liền, vụ này thì em bị cháy với tb6560 1 lần rồi

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    79
    Được cám ơn 39 lần
           ở 28 bài viết
    Driver này co alarm về quá nhiệt còn quá dòng hay lộn dây thì em ko biết, vì trước khi đấu dây em kiểm tra dây step và nguồn đầu vào rất kỹ,

Anh cơ dùng thử mạch tb6560 chập dây pha với nhau là thấy kết quả liền, vụ này thì em bị cháy với tb6560 1 lần rồi
    Ngày ni làm nhà tới tối. Ko thấy ai hú hí nên ko qua Thắng cafe về vụ nổ bom driver nầy được. Sáng mai đem 3 cái driver qua trả Thắng, hết lễ rồi, lo làm nhà ko check máy được, hết lễ đúng hẹn trả thôi hjhjhj

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết

uhm, tại mình mới thử mấy con stk cùi lấy ra từ mấy cái board vớ vẫn à.

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thehiena2 Xem bài viết
    Ngày ni làm nhà tới tối. Ko thấy ai hú hí nên ko qua Thắng cafe về vụ nổ bom driver nầy được. Sáng mai đem 3 cái driver qua trả Thắng, hết lễ rồi, lo làm nhà ko check máy được, hết lễ đúng hẹn trả thôi hjhjhj
    Ờ, hồi trưa rảnh gọi Thắng thì lúc đấy Thắng về nhà ôm vợ rồi, chiều rảnh gọi thì T vẫn đang ôm vợ nên không ghé đc. hi`hi`

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    6
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Chia sẻ

Bác mua được cái đó chưa? Có shop nào bán cái này không chia sẻ em với? Em lính mới vào nghề... mong được giúp đỡ

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Hàng không hot- Động cơ 2 pha size 86 VEXTA 3.3 Nm và driver micro step
    Bởi quangnguyen89ck trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-08-2015, 04:26:45 PM
  2. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 26-08-2014, 04:02:52 PM
  3. Động cơ bước 2 pha , size 57 , 6.6A , hàng USA giá tốt.
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 07-06-2014, 08:29:35 AM
  4. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 26-02-2014, 04:16:57 PM
  5. Động cơ bước USA , 2 pha , 5.5A
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-01-2014, 10:32:42 AM