1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 98

Chủ đề: Liệu đó là sự thật.

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ngocanhld2802 Xem bài viết
    Bác Nhatson xem thế nào đi, cái chắn bùn nhà em đầy, loại vẫn dùng cho xe container.
    Còn cái đèn thì đơn giản thôi, mà bên em mới sx lạoi đèn tròn, nhưng cái đèn này không khó đâu ah
    đèn vuông thì okies hơn, nhưng ưu tiên led ah
    cụ gởi spec san phẩm và giá cho em, để em forward wa bên nhà máy cho

support@nhatsonelec.com

thanks cụ

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Đủ tiền trả lương cho mấy ku code monkey ko bác? Nếu ok em với bác 50-50 )
    trả lương thì em ko sure được rồi, em thik sì tai US, 1 mình chống mafia
    cụ thấy nhiều chỗ khá hoành tráng nhưng thực sự nó khỏi nghiệp có 2 3 tên, mà tới lúc tạm ổn cũng có 2 3 tên thôi ah

b.r

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    424
    Được cám ơn 288 lần
           ở 184 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nhatson Xem bài viết
    đèn vuông thì okies hơn, nhưng ưu tiên led ah
    cụ gởi spec san phẩm và giá cho em, để em forward wa bên nhà máy cho

support@nhatsonelec.com

thanks cụ
    Bác cần thông số gì ?
    Dài x Rộng x Cao
    Loại nhựa ?
    Và còn cần gì nữa không ạ ?
    KHÔNG NGỪNG ĐAM MÊ - KHÔNG NGỪNG SÁNG TẠO
    Bolg : phipdong.blogspot.com
    email : ngocanh.songlong@gmail.com
    ĐT : 090.447.5528

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Mach 4 ra chưa bác Linh , hoàn chỉnh chưa , giá nhiêu , em chơi 1 cái bản quyền về nghiên cứu ứng dụng cho mấy cái máy con con của em nè , lên được cái chuẩn bán chuyên nghiệp cũng ham.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    424
    Được cám ơn 288 lần
           ở 184 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    Mach 4 ra chưa bác Linh , hoàn chỉnh chưa , giá nhiêu , em chơi 1 cái bản quyền về nghiên cứu ứng dụng cho mấy cái máy con con của em nè , lên được cái chuẩn bán chuyên nghiệp cũng ham.
    Vẫn chỉ là bản Demo bác Nam ah , em cũng đang ngóng để nâng cấp đây, Em thấy Mach3 bản quền dùng ổn định mà bác Nam
    http://www.machsupport.com/

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết
    Bác cần thông số gì ?
    Dài x Rộng x Cao
    Loại nhựa ?
    Và còn cần gì nữa không ạ ?
    báo cáo, bên nhà máy cần loại bằng thép ah, loại nhựa hiện nay xài ko tốt hay hu, nhất là khi lắp ráp, thợ hay mượn cái vè xe để leo lên ah

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    hôm nọ em thấy nó bán 200usd cho mach4, 20usd cho plugin để chạy LPT
    chưa kịp mua thì nó lại đóng lại,
    mach4 ptrien để chạy với hardware ngoài, ko khuyến khích dùng LPT

b.r

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    424
    Được cám ơn 288 lần
           ở 184 bài viết
    báo cáo, bên nhà máy cần loại bằng thép ah, loại nhựa hiện nay xài ko tốt hay hu, nhất là khi lắp ráp, thợ hay mượn cái vè xe để leo lên ah
    Thế mà em cứ tưởng ...
    Bằng sát thì chịu rồi, bên em toàn sản xuất đồ nhựa không ah

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    có gì bác Linh theo dõi, hú anh em 1 cái nhào vô mua phần cứng lẫn phần mềm , lẫn cái plug-in luôn xem sao.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết
    Thế mà em cứ tưởng ...
    Bằng sát thì chịu rồi, bên em toàn sản xuất đồ nhựa không ah
    bằng nhựa cụ có loại nào tốt nhất thì gởi thông tin cho em cũng được ah
    loại dùng cho romooc contener là okeis

b.r

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    63
    Được cám ơn 222 lần
           ở 151 bài viết
    VN style, 1 thằng làm 2 3 thằng giám sát ah
    Cncprovn style thì có 10/10 thằng đều làm biến à, mở máy cho chạy rồi đi ngủ, ngủ dậy xong thì tắt máy, chưa xong ta ngủ tiếp.

12. Thành viên đã cám ơn lekimhung cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Cho em hỏi ngu ngu tí ạ,

trong 4r mình có ít nhất 1 cụ làm cho tetra pak, cụ này biết rõ một năm vn nhập bao nhiêu chiếc máy cũng chỉ có thanh ray, trục vít với sì tép đờ roai vờ... dùng để đóng thùng sữa... và giá của nó nữa.

Nguyên lý vận hành của cái này thì chắc 1 tỷ cụ biết, điều khiển được mấy con sì tép với servo thì cũng cực nhiều cụ ở đây làm được. Lập trình thì cũng vô số cụ làm ngon choét.

Máy tàu thì không ai mua vì độ ổn định của nó quá thấp, vậy sao không cụ nào làm cái món này ạ ? Khung của nó toàn nhôm định hình, vặn mấy con ốc là xong, phần cơ coi như không có roài, sao không cụ nào làm nhỉ ?

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Ủa, mình nghĩ là ở VN có nhiều bạn làm CNC bán lắm chứ? Ông CKD, ông Anhvip, ông Nam CNC,...

Tuy nhiên em nghĩ đa số các bác mình thì vẫn chưa làm ở mức kinh doanh lớn mà thường thì dạng nhỏ lẻ mà thôi. Có lẽ là do thị trường CNC trong nước chưa phát triển lắm, bà con vẫn còn lạ lẫm & ko nghĩ là dân VN mình làm được (chưa kể bọn bán hàng nối giáo cho nước ngoài nữa ;D), nhà nước cũng chưa có định hướng & đầu tư cụ thể, xuất CNC ra thế giới mình cũng chưa xuất được, thương hiệu mình chưa có, chi phí quảng cáo cũng ko...
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 09-10-2014 lúc 07:02:09 PM.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    127
    Được cám ơn 152 lần
           ở 62 bài viết
    e thấy CNC 1 dao thì dc chứ, lên cỡ CNC nhiều dao VN mình khó ăn ah.
    Lâm.
    Đồng Nai. Đt 0901505005.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vanlam1102 Xem bài viết
    e thấy CNC 1 dao thì dc chứ, lên cỡ CNC nhiều dao VN mình khó ăn ah.
    Nhiều dao là sao bác... chạy 1 lúc nhiều dao.. hay thuộc dạng ATC?
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    127
    Được cám ơn 152 lần
           ở 62 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Nhiều dao là sao bác... chạy 1 lúc nhiều dao.. hay thuộc dạng ATC?
    e quên, dạng atc đó a.
    Lâm.
    Đồng Nai. Đt 0901505005.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    313
    Được cám ơn 37 lần
           ở 32 bài viết
    - thật tình muốn phát triển phải có quá trình bác à, trong thương mại cần nhất là khách hàng, chủ yếu là đầu ra thôi còn lại các cái khác có khó khăn nhưng không phải là trọng tâm, đó là phần thương mại. có bác nào đặt bác ckd , hay namcnc, .... 1000cái máy cnc/năm , ứng trước 50% xem coi các bác ấy có đầu tư hẳn một giây chuyền sản xuất chuyên nghiệp không nào. nên việc sản xuất và kinh doanh không biết cái nào có trước cái nào có sau giống như con "gà và quả trứng" vậy, các bác đừng chê nền sx nước nhà
    - trong quản lý nhà nước:
    + ở tầm vĩ mô, khi quyết định cho phép làm cái gì phát triển như thế nào thì phải đặt nó trong tất cả các mối quan hệ xã hội, không được phiến diện nếu không sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng đến các lĩnh vự khác (các cụ ở nhà nước cũng đau đầu lắm ạh, đặc biệt là trong bộ phận tham mưu). đơn cử trong lĩnh vực ô tô nếu giảm thuế ô tô sản xuất trong nước ( kể cả phụ kiện nhập từ nước ngoài xuống 0%). chiếc camry còn khoảng bao nhiêu tiền các bác ?. chắc diễn đàn ta cũng sẽ có khoảng trên chục chiếc, hihih (chém gió). dân ta mạnh ai nấy mua (sĩ mà !...)thế thì đường đâu cho chúng ta đi?.
    + nếu luật bản quyền thực hiện một cách triệt để, hoàn thiện tất cả các chế định thì khi nào em mới biết đến win 95, 98, me... để cài máy cho bà con kiếm tiền mì tôm sau những buổi lây lất ở giảng đường (phổ cập tin học trong nhân dân).

- về tinh thần lao động của nhân dân ta bác nhật bổn hơi "chiết trung" khi nhận định dân ta. mấy chục năm trước trình độ dân trí ta thế nào ? không làm công nhân thì không lẽ làm văn phòng àh, có cái văn phòng nào để làm, có trình độ đâu mà làm. bây giờ phải khác xưa chứ, các bác học đại học xong có bác nào chịu làm việc chùi nhà vệ sinh không (em hỏi luôn cả mấy thàng nhật) hay chỉ vì một cơ chế tuyển dụng khắt khe nào đó (chứ tinh thần thì không đúng đâu, chúng ta ai cũng là con người cả). em mà không vì miếng cơm manh áo thì làm thợ mộc làm gì , ít ra đến nay cũng Kiểm sát viên như ai thôi. việc làm văn phòng hay công nhân tự những quy luật trong tự nhiên , xã hội sẽ tự cân bằng thôi, học đại học khó kiếm việc sẽ tìm trường trung cấp nghề mà học ra làm công nhân thôi, bằng chứng là mấy năm trở lại đây trường nghề nước ta rất phát triển
    - các bác đang sống trong một đống các quy luật phát triển của tự nhiên và xã hội, "cái gì tồn tại cũng có lý do tồn tại".
    - câu hỏi đặt ra là , nếu là chủ tịch nước,thủ tướng chính phủ ... thì bác sẽ làm gì (triển khai cụ thể không được nói chung chung).hay là chúng ta vò đầu bứt tóc

19. Thành viên đã cám ơn cuong cho bài viết hữu ích này:

CKD

Học việc
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 2 lần trong 1 bài viết
    http://www.24h.com.vn/tin-tuc-trong-...46a663321.html
    Với quan điểm cá nhân em nghĩ Việt Nam mình làm rất tốt nhiều vấn đề nhưng để sản xuất hàng loạt và tạo ra sản phẩm đúng tiêu chuẩn đủ sức cạnh tranh thì là cả 1 vấn đề. Em lấy 1 ví dụ đơn giản thế này Trung Quốc mua hãng xe Volvo của Thụy Điển mua luôn toàn bộ dây chuyền công nghệ lúc đó Trung Quốc sẽ có thương hiệu riêng của họ. Khi các hãng hàng không Trung Quốc đặt hàng máy bay Boeing, Airbus họ yêu cầu đặt nhà máy tại Trung Quốc như vậy nguồn nhân lực được đào tạo sẽ là người Trung Quốc và dần dần họ sẽ nắm được quy trình công nghệ và cách làm việc quản lý của các tập đoàn phát triển trên thế giới..v.v.....
    Khi mình bắt đầu nghiên cứu lại những cái thế giới đã đi qua rồi đó là 1 việc làm em thấy không hay lắm. Vấn đề là trên phương diện quản lý tại sao nhà nước các doanh nghiệp tại sao chúng ta không mua dây chuyền công nghệ chuyển giao kỹ thuật mà mình lại đi làm lại những cái mà thế giới đã làm được rồi. Trước đây khi em đi học thầy giáo em có nói 1 câu mà em luôn mang theo bên mình để tránh làm lặp lại những công việc mà người khác làm đã quá tốt rồi "Chúng ta phải biết đứng trên vai người khổng lồ".
    Em lấy ví dụ đơn giản hơn đó là Delta nếu như mọi người đã nghiên cứu là 1 hãng về thiết bị tự động hóa khá nổi tiếng của Đài Loan mà nêu ở tầm trung muốn sử dụng linh kiện mới thì đây là 1 sự lựa chọn khá tốt. Nhưng họ cũng đâu có phát triển từ đầu họ mua dây kỹ thuật công nghệ từ Mishubitshi do vậy các cách lập trình PLC hay parameter từ Delta giống hệt của Mishubitshi. Em cũng đã có biết 1 công ty của Việt Nam đã kết hợp với tập đoàn Yaskawa của Nhật Bản chuyển giao công nghệ để làm biến tần Made in Vietnam..... Trên đây là 1 số quan điểm cá nhân của em về cách đánh giá của Samsung về việc nói rằng Việt Nam không sản xuất được con ốc vít cho họ là cách nói và cách mà báo chí dắt chúng ta theo. Khi chúng ta đọc báo em nghĩ chúng ta cần suy xét và dựa trên nhiều luồng thông tin khác nhau để đánh giá vấn đề chứ không phải là chỉ dựa trên 1,2 bài báo mà đánh giá cả 1 nền công nghiệp của đất nước như thế là không hợp lý.
    http://www.dientuvietnam.net/forums/...29/index3.html
    Trích 1 nguồn từ trang dientuvietnam.net và mình thích cách mà bác ITX bên đó bình luận và đưa dẫn chứng vì nó phù hợp với quan điểm cá nhân của mình.
    Trân trọng.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    @vanlam1102
    - Nếu gọi là diy đầu thay dao tự động thì.. không phải là không làm được.. mà làm được với điều kiện diy thiếu thốn như ở vn, cũng như anh em trong hội của ta thì không thực tế lắm vì độ chính xác không cao. Vấn đề ở đây là:
    -- Thiếu thốn máy công cụ.
    -- Đi thuê thì làm không như ý.. làm chính xác thì chi phí gia công quá đắt.
    - Nếu diy máy có dùng atc thì có đó bạn. Anh em khác mình không biết, nhưng riêng mình cũng đã thực hiện vài máy rồi, kiểu thay dao hoặc offset dao đều có. Cái khó là trong máy diy.. hệ thống ATC chiếm tỉ trọng chi phí khá lớn. Nếu không mua được đồ cũ (có nhưng hiếm) thì đồ mới một chú atc be bé không cũng ngốn chi phí ít lắm cũng phải hơn 30 củ. Không nhỏ chút nào nên hạn chế người sử dụng.

Xin lỗi.. máy làm riêng cho khách hàng nên không được đưa hình ảnh lên web ạ.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    424
    Được cám ơn 288 lần
           ở 184 bài viết
    Em đọc được ở đâu đó câu này :
    Phần lớn chúng ta cân nhắc quá nhiều về cái giá phải trả cho sự thay đổi,
    Mà ít khi cân nhắc cái giá phải trả nếu không chịu thay đổi!
    Lần sửa cuối bởi ngocanhld2802, ngày 10-10-2014 lúc 05:47:19 PM.

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Vật liệu composite
    Bởi namrex trong diễn đàn Công cụ, vật liệu chế tạo máy
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 30-05-2019, 03:00:48 PM
  2. DIY là sự sáng tạo không ngừng
    Bởi CKD trong diễn đàn Trao đổi kinh nghiệm