Cái món này em đưa ra nhờ các cao thủ bóng đen đúng nghĩa để giải quyết bài toán này giúp em. Các cao thủ nào có khả năng làm được xìn trình bày ngắn gọn phương pháp, em tài trợ 1 phần kinh phí để nghiên cứu, và nếu thành công em xin trao giải thưởng bằng hiện kim là 5 chai cho các bác đi nhậu.

Vấn đề nêu ra là như vầy :

--- bên em có hệ thống máy , trong đó có xử dụng bóng đèn UV để hong khô sản phẩm, bóng đèn này có tuổi thọ tối đa là 2000 giờ , và đi kèm với em nó là 1 thẻ từ
--- Khi gắn bóng đèn vào hoạt động , đồng thời gắn thẻ từ vào máy thì máy mới nhận biết là có bóng đèn và đồng thời ghi nhận trên thẻ từ thời gian hoạt động của bóng đèn , và đến đúng 2000 giờ thì máy không chấp nhận cái đèn đó nữa mặc dù em nó vẫn còn xài được.
--- 1 điều khác nữa, ví dụ khi bóng đèn đến 1800 giờ bị hỏng , dù thay bóng đèn khác vào , nhưng bị kẹt cái thẻ từ thì máy vẫn hiểu cái đèn này chỉ có 200 giờ tuổi thọ thôi

--- Vần đề cấp thiết là thay 1 bộ thì phải mua từ chính hãng mà giá trên trời , mua bóng riêng vẫn có nhưng bị vướng cái thẻ từ đã ghi nhận thời gian hoạt động của cái bóng cũ , nên thay vào thì cũng bị vướng thời gian tuổi thọ , bóng riêng này dễ mua và giá rẻ hơn vài chục lần so với bóng chính hãng kèm thẻ từ mới.

Giải pháp là bác nào có cao kiến xóa được dữ liệu thời gian tuổi thọ bóng đèn cũ trong thẻ từ không , ví dụ thời gian từ 1800 giờ trở thành 0 giờ ( cái đèn này được hiểu là mới 100% ) , mà việc thay đổi thông số này không ảnh hưởng gì cả đến vận hành bóng đèn , em chỉ sợ các bác làm quá cái thẻ trống trơn thi lúc này nó không hiểu thẻ từ thì mất cả chì lẫn chài hehehe.

Có giải pháp tốt , cần thiết bị gì ? bên em xin tài trợ , nếu thành công và chuyển giao công nghệ thì em xin trao giải 5 chai hehehe

Nam....... nói được làm được.