1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 20 của 340

Chủ đề: Diy CNC router SẮT VÀ GỖ, CHI PHÍ . GIA CÔNG,vàTUỔI THỌ

Threaded View

Previous Post Previous Post   Next Post Next Post
    Thợ bậc 6
    Đang ở
    Bà Rịa, Vietnam
    Cám ơn
    275
    Được cám ơn 122 lần
           ở 86 bài viết

Diy CNC router SẮT VÀ GỖ, CHI PHÍ . GIA CÔNG,vàTUỔI THỌ

Chào cả nhà, đúng với tinh thần con nhà Diy lai căn gỗ và thép, em trình làng một em router 1216 ,
    chủ đạo là thay thế sắt .giúp một phần nào giải quyết vấn đề tiền nong,sau cũng tìm hiểu đi sâu vào độ cứng vững ,nếu kết hợp hoàn hảo và chính xác em dám cá các bác con máy các bác làm bằng nhôm,sắt,ko hơn nổi con máy em đang chuẩn bị làm,còn nếu muốn nặng vạn tấn bất di thì chuyện ko có gì khó,vấn đề lớn nhất là giá chỉ một nữa so cùng kích thước ( phần điện,ray,v,v ngang nhau )
    em tính toán làm bằng gỗ cũng bởi lẻ nhiều nguyên nhân
    thứ nhất máy phay giường cở lớn rất hiếm chổ đầu tư,( bó tay khi lên khung sắt lớn ) hai là nguồn gỗ tạp lai bao la giá mềm như cho, ba là độ chịu đựng tằm 10 năm chả có gì lo lắng, 4 là kip theo thời đại mà ko tốn quá nhiều tiền,đó là những cái ưu điểm của gỗ,và bất cứ bác nào làm nghành gỗ đều có thể xơi được một em nhẹ nhàng tầm trung.hic,( ko biết em có nói quá không chứ em khoái thằng wooddeca.gare.com quá xá,máy móc thiết bị phục vụ nghành gỗ 80% bằng gỗ, cả luôn em hút bụi .sặc.đáng nể,
    còn khó là cho những ae đại cao thủ chuyên làm máy bằng sắt thép,thì em hok dám đụng vào,
    nói chung em cũng muốn làm một phát post lên từng phần cho các newbe như em cùng nhau làm,hiện tại máy móc để làm được con này ko quá nặng nề như các bác cơ khí trên đây...rất đơn giản, chủ yếu thiết kế sau cho logic phù hợp là ok,( cái này em nói được mà làm hổng được )
    con máy này em chạy servo lai bích 86, các bác chém mạnh vào để em còn nâng cao tay nghề,he he,
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	2.JPG 
Views:	7 
Size:	1.49 MB 
ID:	3567Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	3.JPG 
Views:	2 
Size:	1.56 MB 
ID:	3566
    do em làm biếng vẻ những chổ bắt bas để liên kết có khác chút đỉnh thực tế, thực tế nhìn có vẻ ngầu hơn các bác ạ
    Lần sửa cuối bởi thucongmynghe79, ngày 22-09-2014 lúc 02:13:58 AM.

Các Chủ đề tương tự

1. tư vấn lắp cnc router
    Bởi Diy1979 trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 55
    Bài viết cuối: 22-09-2014, 11:58:51 PM
  2. [HN] CNC Router 6090, 2 đầu cắt
    Bởi linhdt1121 trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 121
    Bài viết cuối: 18-09-2014, 10:45:55 PM
  3. Thanh lý máy cnc-router 1000x1800x100
    Bởi thuannguyen trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 1