1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 1 của 17 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 340

Chủ đề: Diy CNC router SẮT VÀ GỖ, CHI PHÍ . GIA CÔNG,vàTUỔI THỌ

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Bà Rịa, Vietnam
    Cám ơn
    275
    Được cám ơn 122 lần
           ở 86 bài viết

Diy CNC router SẮT VÀ GỖ, CHI PHÍ . GIA CÔNG,vàTUỔI THỌ

Chào cả nhà, đúng với tinh thần con nhà Diy lai căn gỗ và thép, em trình làng một em router 1216 ,
    chủ đạo là thay thế sắt .giúp một phần nào giải quyết vấn đề tiền nong,sau cũng tìm hiểu đi sâu vào độ cứng vững ,nếu kết hợp hoàn hảo và chính xác em dám cá các bác con máy các bác làm bằng nhôm,sắt,ko hơn nổi con máy em đang chuẩn bị làm,còn nếu muốn nặng vạn tấn bất di thì chuyện ko có gì khó,vấn đề lớn nhất là giá chỉ một nữa so cùng kích thước ( phần điện,ray,v,v ngang nhau )
    em tính toán làm bằng gỗ cũng bởi lẻ nhiều nguyên nhân
    thứ nhất máy phay giường cở lớn rất hiếm chổ đầu tư,( bó tay khi lên khung sắt lớn ) hai là nguồn gỗ tạp lai bao la giá mềm như cho, ba là độ chịu đựng tằm 10 năm chả có gì lo lắng, 4 là kip theo thời đại mà ko tốn quá nhiều tiền,đó là những cái ưu điểm của gỗ,và bất cứ bác nào làm nghành gỗ đều có thể xơi được một em nhẹ nhàng tầm trung.hic,( ko biết em có nói quá không chứ em khoái thằng wooddeca.gare.com quá xá,máy móc thiết bị phục vụ nghành gỗ 80% bằng gỗ, cả luôn em hút bụi .sặc.đáng nể,
    còn khó là cho những ae đại cao thủ chuyên làm máy bằng sắt thép,thì em hok dám đụng vào,
    nói chung em cũng muốn làm một phát post lên từng phần cho các newbe như em cùng nhau làm,hiện tại máy móc để làm được con này ko quá nặng nề như các bác cơ khí trên đây...rất đơn giản, chủ yếu thiết kế sau cho logic phù hợp là ok,( cái này em nói được mà làm hổng được )
    con máy này em chạy servo lai bích 86, các bác chém mạnh vào để em còn nâng cao tay nghề,he he,
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	2.JPG 
Views:	7 
Size:	1.49 MB 
ID:	3567Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	3.JPG 
Views:	2 
Size:	1.56 MB 
ID:	3566
    do em làm biếng vẻ những chổ bắt bas để liên kết có khác chút đỉnh thực tế, thực tế nhìn có vẻ ngầu hơn các bác ạ
    Lần sửa cuối bởi thucongmynghe79, ngày 22-09-2014 lúc 02:13:58 AM.

Thợ bậc 7 linhdt1121's Avatar
    Cám ơn
    242
    Được cám ơn 220 lần
           ở 179 bài viết
    ngon rồi đấy a,e cũng thích cái cha wooddeca gì gì mà bác nói,công nhận cha này làm hay thật
    nhưngc chỗ bắt vuông góc a cho thêm gân tăng cứng vào nhé,mặt bàn thì cuối mấy chỗ kẹp vam a phải khoan to ta thì mới đưa vam xuống đc chứ

Thợ bậc 7 ít nói's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội 36 Bùi Ngọc Dương
    Cám ơn
    189
    Được cám ơn 277 lần
           ở 213 bài viết
    Woodenca. Là đẳng cấp quốc tế.bậc thầy về sử dụng gôc. Hơn nữa vùng trời tây nhiệt đôn ít thay đổi, chất lượng gỗ cũng dạng thượng thừa tiêu chuẩn E0 ở vn khó kiếm.
    Vẫn cố sử dụng pác nên chọn gỗ ít cong vênh.
    0978835302

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    em thì vote cho nhôm định hình

5. Có 3 thành viên đã cám ơn nhatson cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Bà Rịa, Vietnam
    Cám ơn
    275
    Được cám ơn 122 lần
           ở 86 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ít nói Xem bài viết
    Woodenca. Là đẳng cấp quốc tế.bậc thầy về sử dụng gôc. Hơn nữa vùng trời tây nhiệt đôn ít thay đổi, chất lượng gỗ cũng dạng thượng thừa tiêu chuẩn E0 ở vn khó kiếm.
    Vẫn cố sử dụng pác nên chọn gỗ ít cong vênh.
    Trích dẫn Gửi bởi linhdt1121 Xem bài viết
    ngon rồi đấy a,e cũng thích cái cha wooddeca gì gì mà bác nói,công nhận cha này làm hay thật
    nhưngc chỗ bắt vuông góc a cho thêm gân tăng cứng vào nhé,mặt bàn thì cuối mấy chỗ kẹp vam a phải khoan to ta thì mới đưa vam xuống đc chứ
    thank ae, bác itnoi nói quá , em đây hiện đang xuất hàng cho bọn nó toàn cao su sấy áp lực ,bác ko theo dõi bọn nó làm đấy thôi, MDF với thông thôi, có những chổ chịu mài mòn thì Sam hoặc óc khỉ là cũng, cũng như mình, gỗ tràm núi kèm theo căm xe,còn chổ bắt lock,bắt ray Y thì sắt đã phay chuẩn,nói túm lại ko tới 10 triệu cho em.(ko tính công sá )các bác làm mini thì nhôm là vô địch, nhanh , lẹ,chuẩn là tiêu chí của ae cơ khí, còn bọn em cốt có máy phá phách, sao cũng thể hiện tí mùi DIY.ke lke
    còn độ cứng vững đây các bácClick vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	4.JPG 
Views:	4 
Size:	1.70 MB 
ID:	3570
    Lần sửa cuối bởi thucongmynghe79, ngày 22-09-2014 lúc 01:45:17 PM.

7. Thành viên đã cám ơn thucongmynghe79 cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    242
    Được cám ơn 220 lần
           ở 179 bài viết
    lỗ có cái ngược điểm là chạy lâu cái lỗ bắt ốc sẽ rộng ra,rơ
    a khắc phục đc nó thì quá ok,còn độ cứng vững như trên thì e tin nó còn hơn 1 vài máy khung thép mà làm ẩu của mấy bác
    p/s:nhà trồng đc có khác,nhiều gỗ thế,mà PM cho e cái số tài khoản đi,e chuyển tiền cái vitme cho,nếu bác kia chưa lấy e lấy hết nhé

Cám ơn
    242
    Được cám ơn 220 lần
           ở 179 bài viết
    ah quên,hỏi ngu tí.cái phần thừa đầu máy làm gì đấy a,làm đẹp thì dẹp cho lẹ a ah

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    30
    Được cám ơn 77 lần
           ở 40 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi linhdt1121 Xem bài viết
    ah quên,hỏi ngu tí.cái phần thừa đầu máy làm gì đấy a,làm đẹp thì dẹp cho lẹ a ah
    Chỗ đó chắc để phần điện. Nhìn để thủng 1 lỗ kia để lắp mặt

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Bà Rịa, Vietnam
    Cám ơn
    275
    Được cám ơn 122 lần
           ở 86 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tien Manh Xem bài viết
    Chỗ đó chắc để phần điện. Nhìn để thủng 1 lỗ kia để lắp mặt
    chính xác là dẹp cái đó, bí mật giờ chót, ke ke, đang sấy gỗ áp lực cao,sẽ up cho các bác phang,nếu kết cấu cái tủ điện vào chung thân máy e rằng ko ổn,mất thẩm mỹ, độ rền của spinld gây lỏng các jac cắm hay gì gì đấy em chưa có kết luận, em chỉ cố chọc các bác ngứa miệng thôi,đang binh cái tủ điện kèm màn hình cho pờ rồ tí,hic, nên làm cái tủ có bánh xe dể dàng di chuyển...
    đúng như bác linh nói, gổ lâu ngày bị lõng nơi chổ gá bulon, nhưng thời đại này keo eproxy rẻ ko ngờ, đã giải quyết được chuyện đó, và khi bắt bulong hay vít gỗ luôn luôn cho theo một miếng canh nền, cái này giá quá rẻ , tự làm được,khi gia công kết cấu gổ quan trọng nhất là mực phải chính xác và khớp 99%,cái này em có thể đảm bảo, hy vọng sau con máy này có nhiều bác newbe nhảy vào chơi...cần nguyên liệu gì cứ alo em chỉ chổ mua,hoặc chia lại,em chỉ thua một thứ mà việt nam ko biết có ở đâu bán không ,:sơmi cho gổ, loại sơmi này ren ngoài thưa và cao, còn ren trong thì tiêu chuẩn Vn, và quan trọng nhất là có độ dài , khi cần bao nhiêu chỉ cắt bấy nhiêu vặn vào lỗ đã khoan, bôi chút keo eproxy là tuyệt vời,các bác biết đâu bán chỉ em với, hậu tạ bia he...
    Lần sửa cuối bởi thucongmynghe79, ngày 22-09-2014 lúc 03:23:12 PM.

Cám ơn
    242
    Được cám ơn 220 lần
           ở 179 bài viết
    e tinh thần là vẫn ủng hộ new chơi với gỗ trước,sau đó thủ cao hơn tí thì lên nhôm vs sắt.
    anh làm vậy là quá ok rồi,thôi đồng bộ anh làm tủ điện bằng gỗ luôn đi,cái miếng mặt bắt linh kiện bên trong thì làm tấm thép còn có chỗ bắt tiếp địa
    mà phải là 99,99% chứ sao lại có 99% thôi a.
    anh có ảnh hay gì ko,đưa thương gia bên trên đấy,VN ko có thì ta ship về.

13. Thành viên đã cám ơn linhdt1121 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    29
    Được cám ơn 54 lần
           ở 39 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thucongmynghe79 Xem bài viết
    chính xác là dẹp cái đó, bí mật giờ chót, ke ke, đang sấy gỗ áp lực cao,sẽ up cho các bác phang,nếu kết cấu cái tủ điện vào chung thân máy e rằng ko ổn,mất thẩm mỹ, độ rền của spinld gây lỏng các jac cắm hay gì gì đấy em chưa có kết luận, em chỉ cố chọc các bác ngứa miệng thôi,đang binh cái tủ điện kèm màn hình cho pờ rồ tí,hic, nên làm cái tủ có bánh xe dể dàng di chuyển...
    đúng như bác linh nói, gổ lâu ngày bị lõng nơi chổ gá bulon, nhưng thời đại này keo eproxy rẻ ko ngờ, đã giải quyết được chuyện đó, và khi bắt bulong hay vít gỗ luôn luôn cho theo một miếng canh nền, cái này giá quá rẻ , tự làm được,khi gia công kết cấu gổ quan trọng nhất là mực phải chính xác và khớp 99%,cái này em có thể đảm bảo, hy vọng sau con máy này có nhiều bác newbe nhảy vào chơi...cần nguyên liệu gì cứ alo em chỉ chổ mua,hoặc chia lại,em chỉ thua một thứ mà việt nam ko biết có ở đâu bán không ,:sơmi cho gổ, loại sơmi này ren ngoài thưa và cao, còn ren trong thì tiêu chuẩn Vn, và quan trọng nhất là có độ dài , khi cần bao nhiêu chỉ cắt bấy nhiêu vặn vào lỗ đã khoan, bôi chút keo eproxy là tuyệt vời,các bác biết đâu bán chỉ em với, hậu tạ bia he...
    Loại Sỏmi này em chỉ thấy loại có độ dài theo chuẩn sẵn, chuyên dùng trong ngành gỗ.
    (Hôm trước làm bàn gá cho con CNC Router = MDF full 2m4x1m2 có dùng loại này)

Bác thích uống bia thì qua em

15. Thành viên đã cám ơn ngocpham cho bài viết hữu ích này:

Spam killer ahdvip's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    105
    Được cám ơn 599 lần
           ở 321 bài viết
    anh để cái màn hình đó có khi bụi nó lấp luôn . Với lại cũng vướng víu cho việc thao tác trên bàn máy, Hướng đưa phôi thuận tiện nhất theo em nghĩ là đẩy dọc theo thân máy, nếu làm như anh thấy dễ va chạm vào màn hình lắm đó.
    Lần sửa cuối bởi ahdvip, ngày 22-09-2014 lúc 08:01:25 PM.
    NGUYỄN NGỌC ĐỨC - cncquangnam@gmail.com - DĐ: 0989315944
    TK Techcombank: 19026797927015 (Tân Bình, HCM)

17. Thành viên đã cám ơn ahdvip cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Bà Rịa, Vietnam
    Cám ơn
    275
    Được cám ơn 122 lần
           ở 86 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ngocpham Xem bài viết
    Loại Sỏmi này em chỉ thấy loại có độ dài theo chuẩn sẵn, chuyên dùng trong ngành gỗ.
    (Hôm trước làm bàn gá cho con CNC Router = MDF full 2m4x1m2 có dùng loại này)

Bác thích uống bia thì qua em
    em có biết uống bia đâu, chút chút thôi,còn cái , đó là con sơmi cấy vào chổ liên kết để bắt bulong ,ko biết Tạ uyên có ko nữa cũng tìm được cty cung cấp nhưng họ bán số lượng lớn...hic.Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	13808594081335962017So-Cay-Sat.gif 
Views:	350 
Size:	57.3 KB 
ID:	3584Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	1380859332tan-cay-xi-7-mau.png 
Views:	349 
Size:	45.4 KB 
ID:	3583
    Lần sửa cuối bởi thucongmynghe79, ngày 22-09-2014 lúc 08:15:21 PM.

19. Thành viên đã cám ơn thucongmynghe79 cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Tạ uyên thì khó có , ra chợ kim biên chắc có , còn chợ Dân Sinh thì đã thấy rồi, chắc chắn có bán . Khi đi mua nhớ đem theo mẫu chứ diễn tả thì anh em không thèm suy nghĩ đâu , tìm con mẫu thì chịu khó phá cái bàn hay cái ghế cái giường thì có hehehe
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    29
    Được cám ơn 54 lần
           ở 39 bài viết
    Loại này dưới chỗ mình có cửa hàng bán các phụ kiện ngành gỗ, có đủ các kích cỡ & qui cách.
    Bulong bác dùng loại (M) nào?
    Nếu đi SG ko tìm ra nơi bán thì về ĐN nhé

Vote cho bác thành công với kết cấu này nhé.

22. Thành viên đã cám ơn ngocpham cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    632
    Được cám ơn 443 lần
           ở 280 bài viết
    em có biết uống bia đâu, chút chút thôi,còn cái , đó là con sơmi cấy vào chổ liên kết để bắt bulong ,ko biết Tạ uyên có ko nữa cũng tìm được cty cung cấp nhưng họ bán số lượng lớn...hic.Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Oài loại này em tưởng nó phổ biến chứ.
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    Tạ uyên thì khó có , ra chợ kim biên chắc có , còn chợ Dân Sinh thì đã thấy rồi, chắc chắn có bán . Khi đi mua nhớ đem theo mẫu chứ diễn tả thì anh em không thèm suy nghĩ đâu , tìm con mẫu thì chịu khó phá cái bàn hay cái ghế cái giường thì có hehehe
    Hình như gọi là ốc cấy là họ hiểu ạ.
    Lần sửa cuối bởi diy1102, ngày 22-09-2014 lúc 08:24:30 PM.

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Bà Rịa, Vietnam
    Cám ơn
    275
    Được cám ơn 122 lần
           ở 86 bài viết
    nếu mà tìm ra mấy con này thì em hứa các bác con máy em kinh tế và mỹ thuật gấp đôi không có, vì nó giải quyết được vấn đề mẫu mã cũng như không bị rơ hay co giản trong điều kiện thời tiết Hoàng Sa

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Bà Rịa, Vietnam
    Cám ơn
    275
    Được cám ơn 122 lần
           ở 86 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ahdvip Xem bài viết
    anh để cái màn hình đó có khi bụi nó lấp luôn . Với lại cũng vướng víu cho việc thao tác trên bàn máy, Hướng đưa phôi thuận tiện nhất theo em nghĩ là đẩy dọc theo thân máy, nếu làm như anh thấy dễ va chạm vào màn hình lắm đó.
    chọc chơi thui bác ạ, đâu có cái tủ ngay đó đâu, nhìn vô duyên lắm, em binh cái tủ hình chử S của việt nam rồi...thank

Trích dẫn Gửi bởi diy1102 Xem bài viết
    Oài loại này em tưởng nó phổ biến chứ.
    không đâu bác,nó chuyên dụng cho sản xuất nghành gỗ công nghiệp thôi, bên ngoài ít ai sử dụng, nhưng công năng của nó thì khỏi bàn cải,thấy tụi nước ngoài toàn sử dụng cái đó để làm máy bằng gỗ tuyệt vời.
    Lần sửa cuối bởi thucongmynghe79, ngày 22-09-2014 lúc 08:23:38 PM.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    632
    Được cám ơn 443 lần
           ở 280 bài viết
    c

không đâu bác,nó chuyên dụng cho sản xuất nghành gỗ công nghiệp thôi, bên ngoài ít ai sử dụng, nhưng công năng của nó thì khỏi bàn cải,thấy tụi nước ngoài toàn sử dụng cái đó để làm máy bằng gỗ tuyệt vời.
    Hi hi chỗ em mua lẻ cũng có mà.
    Trước em hay chuyển văn phòng,... nên cũng hay dùng món này.
    Lần sửa cuối bởi diy1102, ngày 22-09-2014 lúc 08:27:16 PM.

Spam killer ahdvip's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    105
    Được cám ơn 599 lần
           ở 321 bài viết

Con ốc này lúc trước thấy ông anh có xài, để alo hỏi ổng thử xem sao
    NGUYỄN NGỌC ĐỨC - cncquangnam@gmail.com - DĐ: 0989315944
    TK Techcombank: 19026797927015 (Tân Bình, HCM)

28. Thành viên đã cám ơn ahdvip cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 17 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. tư vấn lắp cnc router
    Bởi Diy1979 trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 55
    Bài viết cuối: 22-09-2014, 11:58:51 PM
  2. [HN] CNC Router 6090, 2 đầu cắt
    Bởi linhdt1121 trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 121
    Bài viết cuối: 18-09-2014, 10:45:55 PM
  3. Thanh lý máy cnc-router 1000x1800x100