1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 20 của 62

Chủ đề: CKD tài trợ cho bạn nào thích tự chế driver step bằng IC TB6560

Threaded View

Previous Post Previous Post   Next Post Next Post
    Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết

Cool CKD tài trợ cho bạn nào thích tự chế driver step bằng IC TB6560

Thấy anh Nam CNC nói cũng có lý, nhưng với sức của em thì hơi yếu, lại thấy dự án smartphone có vẽ to tác quá nên em quyết định mình bé mình làm chuyện bé hehe.

Vấn đề cụ thể là thế này.
    Thấy có nhiều bạn yêu thích môn tự chế này muốn tự mình làm một driver step để có thể điều khiển đứa con yêu bé nhỏ của mình. Bản thân em cũng đã từng lặn ngụp trong trò chơi "chế driver" này rồi. Đến nay thì hầu như.. step 2 phase là em chiến đủ kiểu rồi.
    Với mong muốn tạo điều kiện cho các bạn mới chơi có thể phát huy tốt hơn nữa tinh thần DIY. CKD xin tài trợ 06 IC TB6560 (và các linh kiện kèm theo như sơ đồ của hãng) cho bạn nào thỏa mãn các yêu cầu sau:

1. Rất thích tự chế driver step cho mình.
    2. Trước giờ chưa đăng sản phẩm tự chế driver của mình lên diễn đàn nào (chấp nhận các bạn đã tự chế được driver, nhưng vẫn chưa đăng lên diễn đàn, không phân biệt thành viên, vùng miền, trình độ v.v..).
    3. Sản phẩm phải dùng IC TB6560 do CKD tài trợ.
    4. Sơ đồ có thể theo hãng, tìm trên internet hoặc các nguồn khác, boa mạch (PCB) phải tự vẽ & thực hiện (bằng bất kỳ phương pháp làm mạch nào).
    5. Trên boa mạch ngoài các đường mạch v.v... cần có thêm 2 thông tin.
    ---- Nick name của thành viên thực hiện
    ---- Liên kết diễn đàn http://cncprovn.com
    6. Trong quá trình thực hiện, phải chụp ảnh cẩn thận và đăng bài viết trên http://cncprovn.com theo tiến độ như sau:
    ---- Chọn sơ đồ nguyên lý (mình sẽ kiểm tra trước sơ đồ xem có bị lỗi gì không trước khi các bạn thực hiện, có thể góp ý này nọ v.v..)
    ---- Tiến hành vẽ mạch.
    ---- Tiến hành làm mạch. Sau khi CKD kiểm tra qua hình ảnh, thấy có đủ như yêu cầu (5) thì sẽ gởi tặng linh kiện đến cho bạn.
    ---- Nhận được linh kiện, lắp mạch, chạy thử mạch v.v... (có clip thì càng hay).
    ---- Kết thúc.

Nội dung thực hiện:
    1. Các bạn đọc điều kiện bên trên. Nếu thấy mình phù hợp với các yêu cầu thì viết bài đăng ký ở đây. Bài đăng ký phải có thêm thông tin đầy đủ về tên/họ, năm sinh, số điện thoại, địa chỉ. Mình sẽ tài trợ tổng cộng 02 bộ IC (mỗi bộ gồm 03 IC TB6560 và các linh kiện điện trở, tụ điện, diod v.v...) cho 02 bạn đăng ký sớm nhất.
    2. Sau khi CKD xác nhận thành viên đăng ký hợp lệ thì chúng ta bắt đầu thực hiện.
    3. Trong quá trình thực hiện, có bất kỳ vướng mắc nào.. từ việc thiết kế mạch, làm mạch v.v.. mà các bạn cần trao đổi hoặc góp ý. Cứ đặt vấn đề và câu hỏi trực tiếp trên diễn đàn. Mình sẽ cố gắng hổ trợ hết mình.
    4. Sau khi CKD xác định được bạn thỏa mãn các yêu cầu thiết kế mạch đã nêu ở trên.. thì sẽ tiến hành gởi linh kiện cho các bạn.
    5. Các bạn khi đã nhận được linh kiện, tiếp tục thực hiện & báo cáo kết quả (dù đạt/hay không). Nếu các bạn không tiếp tục thực hiện thì phải hoàn trả lại quà tặng của mình để mình tặng lại cho bạn khác có nhu cầu.

6. Thời gian đăng ký trước 20h ngày 21/12/2013 giờ diễn đàn.
    7. Thời gian dự kiến hoàn thành.. tranh thủ trước tết để có thêm niềm vui ăn tết các bạn nhỉ

Rất mong nhận được sự góp ý & giúp đở của các bạn để sân chơi chúng ta ngày càng phát triển, thành viên chúng ta ngày càng có nhiều thứ để chơi
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

2. Có 6 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Các Chủ đề tương tự

1. Driver này anh em nào xài chưa.
    Bởi ahdvip trong diễn đàn Driver Step motor
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-12-2013, 11:25:23 AM
  2. Bán driver anpha step ASD13B-A
    Bởi elenercom trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 03-12-2013, 08:35:27 PM
  3. 3 bộ step 6Nm và driver 2MA860H
    Bởi occutit trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-11-2013, 08:52:10 AM
  4. Dự án mini , taro tự động bằng khoan tay !!!
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Cơ khí chế tạo
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 17-11-2013, 08:14:22 PM
  5. Driver DC Servo , Step , BoB , Controller dành cho chế tạo máy CNC .
    Bởi LEDUC trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 06-11-2013, 11:07:31 PM